Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tokpokki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2013] Koo Kum/Nghiệt Duyên | Bie Sukrit Wisetkaew & Noona Nuengtida [Vietsub E16]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-10-2013 00:47:14 | Xem tất
Mới xem có 1 tập đầu thôi mà mình dã cảm thấy rất hay rùi.
1 phần vì xem phim về chiến tranh có chút liên tưởng đến Việt Nam thời kháng chiến, hik.
Xem thấy cốt truyện được xây dựng rất hay.
Cảm ơn subteam nhiều.
Bao giờ xem được kha khá sẽ comment nhiều hơn. ^^

Bình luận

welcome bạn ^^  Đăng lúc 12-10-2013 03:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-10-2013 23:20:43 | Xem tất
Đã xem hết 7 ep Koo Kum, phải công nhận là phim hay, kịch bản hay, diễn viên xuất sắc.
Mình lại thích 1 couple Thái nữa rồi,
Đúng là như bạn lạhong nói, cả Koburi và Angsumalin đều không phải là những người hợp với chiến tranh, nhưng có thể nói thế này không nhi: Vì chiến tranh họ mất rất nhiều, nhưng cái được cũng không ít: tìm được người yêu mình sâu đậm giữa bom rơi đạn lạc. Phim hay quá, Thanks subteam nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-10-2013 12:27:31 | Xem tất
Hôm qua xem được vở nhạc kịch hơn 2 tiếng của Bie và Noona: Love touch love.
Đây là lần đầu tiên xem nhạc kịch, lại còn là tiếng Thái nữa chứ, mình không ngờ là lại hay đến thế.
Xem 1 lèo không tua gì hết, có mấy cảnh kiss của bie và Noona xem mà sướng cả mắt.
Comment không liên quan đến Koo Kum, nhưng do mình bấn cặp này quá nên muốn chia sẻ,
nếu không hợp lệ nhờ các bạn xóa hộ nhé!
Thanks nhiều nhiều!

Bình luận

yên tâm là sẽ k dừng nhé ^^, bọn mình đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ :)), cảm ơn mọi ng đã ủng hộ  Đăng lúc 18-10-2013 10:04 PM
Đúng rồi, hôm qua mình vào xem nhưng không thấy in đậm và bị chuyển xuống mục ở dưới, không biết có bị tạm dừng không nữa.  Đăng lúc 17-10-2013 12:24 PM
@tokpokki : bạn ơi cho mình hỏi lịch ra phim là như thế nào vậy bạn ? Thấy phim ko còn nằm trong vùng được tô đậm nữa, ko biết phim có bị delay ko ??  Đăng lúc 17-10-2013 08:36 AM
k sao đâu ^^, có liên quan Bie Na là ok hết, 2 đứa nó xứng đôi gì đâu =)))  Đăng lúc 16-10-2013 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-10-2013 12:39:42 | Xem tất
Tìm đâu ra một người đàn ông như Kobori đây..
Mình có xem trước vài cảnh trong mv và mv cut và có đôi lời cảm nhận về nhận vật,
Có lẽ Kobori là người hạnh phúc nhất phim, mặc dù anh chết nhưng đã nhận được tình yêu cảu nguwoif vợ mà anh yêu dấu, sẵn sàng hy sinh cả tính mạng. còn Angsumalin chắc sẽ ôm mối tình này và day dứt suốt chặng đường cô đơn còn lại, giá mà cô ấy đừng cứng đầu như thế
thanks subteam nhiều, các bạn chon project rất tuyệt!

Bình luận

cảm ơn bạn ^^, khi xem phim bạn sẽ còn thấy tuyệt hơn =))) Kobori và Ang đã có những giây phút bên nhau, như vậy kể như cũng k hối tiếc lắm :p  Đăng lúc 19-10-2013 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-10-2013 12:35:19 | Xem tất
Tập này rất hay,
Là bước chuyển biến với Kobori và Angsumalin!
Cảm ơn subteam nhiều lắm!
Muốn coi hết phim nhưng mà day dứt với cái kết quá!

Bình luận

Hik mình cũng biết thế, nhưng mà mình xem raw ep cuối mà không ngừng nghĩ về chữ Nếu, hay giá mà....;(  Đăng lúc 31-10-2013 08:16 PM
quan trọng là tiến trình mà, cái kết chỉ là phụ thuj (vì ai cũng biết rùi) :)))  Đăng lúc 31-10-2013 01:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-11-2013 20:44:01 | Xem tất
Vừa mới xem xong ep 10, phải công nhận là ep này đem lại nhiều cung bặc cảm xúc, mặc dù mình đã xem raw 1 lần rồi==> vẫn thấy hay như thường.
Có 3 đoạn cut mà mình thấy hay nhứt:
1- Cảnh Kobori băng tay cho Angsumalin và nói về kết cục của người lính thời chiến tranh, và hy vọng linh hồn có thể quay trở lại để thấy gương mặt hạnh phúc của Ang khi chờ đợi được người thương yêu...
Mình nhớ ánh mắt của Ang lúc đó, có vẻ như bất ngờ vì câu nói của Kobori thì phải, lòng đã yêu sao còn phải dấu.
2- Nụ hôn nhẹ nhàng của Kobori lên môi Ang, cảnh ngọt ngào mà mình chờ mãi ^^
=> Sao xung quanh toàn bom đạn mà mình thấy phân canh này đẹp và yên bình thế, chắc mình bấn couple này đến hâm mất rồi.
3- Khi Kobori quay lại thăm Ang, ánh mắt anh nhìn Ang đầy yêu thương, gương mặt sáng bừng khi được Ang hỏi thăm sức vết thương, nụ cười như trẻ thơ,=>đáng iu!!!
Văn không hay nên chỉ nghĩ gì viết nấy, các bạn thông cảm nhé!
Ui mà sao thớt nhà mình buồn thế, chắc tại toàn cảnh buồn, sắp đến mấy cảnh hay và hạnh phúc hy vọng nhà mình sẽ đông vui hơn.
Thanks subteam nhiều nhé!

Bình luận

Xem đi bạn, đam bảo sướng mắt, sướng tai, ^^  Đăng lúc 3-11-2013 11:21 AM
hố hố, để mình đi xem thử :))) *tung tăng*  Đăng lúc 3-11-2013 10:02 AM
Đúng ồi đấy, mình vào face của bie và noona fansite ở VN được biết thông tin là nhạc kịch diễn hơn 40 lần, mỗi lần bie kiss noona 4 lần, hik, sướng mắt! ^^  Đăng lúc 2-11-2013 10:18 PM
tớ chưa xem, cơ mà có phải nhạc kịch BieNa kiss nhau hem? :)))  Đăng lúc 2-11-2013 09:18 PM
Mà nhà mình có ai xem Ruk jup jai của Bie chưa? Tớ cũng thich lắm, lần đầu tiên xem nhạc kịch mà lại còn tiếng Thái, thế mà giờ ngày nào cũng xem đi xem lại ;)  Đăng lúc 2-11-2013 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-11-2013 12:31:38 | Xem tất
kedokatoji gửi lúc 4-11-2013 09:05
Nếu mình rate được thì mình sẽ rate max cho bạn! Bài viết rất hay :) .

Xem phim là  ...

Mình cũng đồng ý với bạn, bài viết của bại laphong rất hay và sâu sắc!
Mình cũng k chịu nổi mà xem raw ep cuối, thương Kobori và tiếc cho Ang.
Lúc đầu cũng có giận nhưng những phút cuối mình cảm thấy cô ấy là người đáng thương hươn cả, người ở lại sẽ phải chịu nỗi đau hơn nhiều..., cũng may Ang có đứa con của Kobori.
Giá mà có phần 2, hy vọng Exact sẽ hiểu được tâm trạng của Fan ^^

Bình luận

Bạn tokpokki nói chuẩn, tốt nhất là không làm phần 2, mà nếu có làm thì tốt nhất là viết hẳn kịch bản mới mang tính thần tượng 1chutst , hee, lại mơ rồi ;)   Đăng lúc 5-11-2013 09:02 PM
ờ, hình như tớ cũng chỉ đọc bản tóm tắt thuj :v  Đăng lúc 5-11-2013 09:00 PM
thanks bạn kedokatoji nhiều! ;)  Đăng lúc 5-11-2013 08:36 PM
hik, có muốn đoc cũng ko đoc được, vì trên mạng kiếm bản Eng ko có, chỉ có bản tóm tắt của trang popv thôi Tokpokki :( .  Đăng lúc 5-11-2013 06:56 PM
hehe, bà tác giả rất bá đạo :))), mà đừng đọc phần 2, bi lắm :(  Đăng lúc 5-11-2013 05:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-11-2013 12:28:22 | Xem tất
Tập 12 này mình rất thích cảnh Kobori đèo Angsumalin trên chiếc xe đạp "vớ" được ^^
Vô cùng đẹp và yên bình giữa thời đạn lạc.
Cứ mỗi lần xem lại thấy thương và tiếc cho mối tình kinh điển.
Cảm ơn subteam nhiều!

Bình luận

Đúng vậy đó bạn! Xem phim mình ưng cảnh này nhất trong phim :).  Đăng lúc 29-11-2013 02:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách