Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4255|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K+] White winter |~Vani~| Kris - Twyla | Completed| Ngoại truyện: You and me.

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-9-2013 18:52:42 | Xem tất
phải nói 1 điều là điều ss thích nhất là phần em tả cảnh  ;))
Trong một đêm tuyết trắng, những đốm trắng nhỏ chuyện động quanh bầu không khí, ánh đèn sáng lấp lánh trên những hàng cây, một anh chàng cao lớp đầy vẻ nam tính đứng đối diện với bóng dáng nhỏ nhắn cùng mái tóc đen tuyền thả nhẹ. Anh và cô gặp nhau, vào một ngày tuyết rơi,...

Thời gian dường như dừng lại, mọi thứ xung quanh chìm vào quên lãng, hai đôi mắt nhìn nhau cuốn hút,...

phần in nghiêng đập vào mắt ss trước khi ss đọc lướt qua 1 lần, thời gian khi yêu * nhầm tiếng sét * khiến nó trở nên đứng yên. Ss chưa từng trãi qua cảm giác này nhg thật thì đúng là xem đâu cũng thấy, và hy vọng 1 ngày nào đó cũng sẽ đc như vợi :(

Bỗng nhiên Twyla ho vài tiếng, đang dần về đêm trong khi cô chỉ khoác một cái áo mỏng. Kris nhận thức rất nhanh về điều ấy, anh cởi bỏ khăn quàng cổ của mình, khoác lên người cô rồi cất chất giọng trầm ấm của mình:

- Về đêm sẽ lạnh đấy.

Họ biết nhau trong một đêm lạnh giá nhưng họ lại không cảm thấy như vậy. Kris và Twyla đều cảm thấy thật ấm áp khi họ ở bên nhau. Họ là cặp đôi của gió trời...

trong exo, ss thích Luhan nhất, nhg ss ấn tượng với vẻ nam tính của Kris, ss liên tưởng đến đôi mắt đỏ của Kris cuối Drama Growl khi trong fic này * chả hiểu sao lại thế nhg ss ấn tượng lắm nếu đây là Kris - 1 ma cà rồng hoặc ma sói *

nhg thật cai tình cảm nhẹ nhàng của Kris vs fangirl này nó nhẹ nhàng quá, êm đềm.

Cô lắc đầu sợ sệt.

- Ngày đầu gặp em, anh đã cảm tưởng như gặp một thiên thần.

Rồi anh quỳ xuống, chìa ra một chiếc nhẫn kim cương nhỏ. Khẽ nghiêng đầu, nháy mắt với cô:

- Hãy tin tưởng anh.

Ánh mắt cô bừng lên niềm hạnh phúc, cô không khóc vì quá nghẹn ngào, chạy lại bên anh rồi lại dụi mặt vào ngực anh. Đối với cô, anh ở đây đã là quá đủ...

thử hỏi cô gái nào không cảm thấy mình may mắn nếu đc ng` yêu quỳ xuống và nói như thế cơ chứ
Kris ơi, em phục anh rồi.

Trong quãng đời của họ, chưa bao giờ họ trao cho nhau lời yêu, nhưng họ biết, sẽ không ai có thể thay thế được vị trí của họ trong tim người còn lại đến chừng nào tuyết ngừng rơi và gió thôi thổi.

ss cứ bực 1 ng` vì chẳng bao giờ nói lời yêu ss dù ss bik ng` ấy yêu ss. Nhưng thật khi sống trong cái XH VN ham mê phim như thế này thì cái tư tưởng yêu là nói ăn sâu vào máu rùi. Ss cứ trách nhg đọc fic em ss cũng nhìn nhận về mình 1 phần nào đó * ừ mình sai rồi *

có lẽ, hành động tốt hơn em nhỉ ?

Bình luận

Con trai làm nhiều hơn nói là mẫu ng lý tưởng của Ni! Manly =]]] Ni nghiện Kris nặng ss ơi!  Đăng lúc 20-9-2013 09:19 PM
Cái này chỉ là tưởng tượng xa vời của Ni thôi ss ơi :D Về một ước mơ xa vời! :P Ni chỉ ko ngờ là ss lại có tư tưởg sâu sắc thế :)) Tks ss nhiều :*  Đăng lúc 20-9-2013 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách