Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: baechimi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Iris Summer | baechimi | Suzy - Kai - L | Completed

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 28-9-2013 10:17:14 | Xem tất
Đúng là ngắn gọn súc tích.
Chỉ có hai câu thôi mà làm mình cảm nhận được sự yêu thương quyến luyến của đôi bạn trẻ này.
Bửa nay thấy Suzy trề môi thiệt muốn cắn một cái quá đi.
Văn hay không cần dài mình thích điều này, cám ơn bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-10-2013 15:30:49 | Xem tất
Một buổi chiều thứ bảy trời mưa như trút thế này mà đọc Shortfic của bạn thật là thích, câu chuyện của bạn kể thật là hay trong veo như giọt nước mưa đang rơi đều đặn trước sân nhà mình, nhẹ nhàng mà thánh thót. Mình rất thích đọc như thế này tha hồ mà tưởng tượng trong đầu mà không bị chi phối. Bạn viết hay lắm, giọng văn của bạn không lẫn với ai được nhẹ nhàng mà tinh tế. Cám ơn bạn đã mời mình, mình sẽ đợi phần tiếp theo.

Bình luận

@baechimi Bạn khiêm tốn rồi, mình rất thích đọc Fic của bạn.  Đăng lúc 5-10-2013 03:56 PM
Comment của bạn hay hơn fic của mình nhiiềuuuuuu <3  Đăng lúc 5-10-2013 03:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-10-2013 14:31:03 | Xem tất
Đây chính là phần u ám nhất trong Shortfic, những đau đớn, những dằn vặt dễ làm cho người đọc mệt mỏi chán nãn, xử lý điều này thật khó như cắn đến khúc xương, nhưng ở đây tính cách của Sueji được bạn khai thác triệt để làm cho nhưng đoạn văn có sức sống riêng và cuối cùng tất cả đều lung linh như chưa có chuyện gì xảy ra mở ra một chân trời khác tươi vui hơn và chứng minh bằng một nụ hôn vào đọan cuối:
'“Nếu chẳng may tớ phải rời đi sớm hơn mong đợi, hãy đừng quên rằng ở một cuộc đời khác, tớ nhất định sẽ tìm lại được cậu, và yêu cậu hệt như ngay bây giờ." Cậu nhướng đầu về phía trước một chút, rồi đặt môi mình lên bờ má hồng hào của Sueji. Môi cậu chầm chậm di chuyển xuống đến đôi môi màu cherry đó, hôn thật nhẹ lên đó rồi lại nằm xuống bàn, nhắm mắt và cảm nhận tất cả. Sueji khẽ cười.'
  Đoạn kết phần này hay quá một cánh cửa khác đã sẳn sàng được mở ra ở phía trước. Cám ơn bạn cho mình một buổi chiều chủ nhật thật lãng mạn với nụ hôn nhẹ nhàng đầy khát vọng sống và được yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-11-2013 11:21:31 | Xem tất
Mình không ngờ đọc được cái kết đã được báo trước mà hay như vầy, nó lãng mạn nên thơ mặc dù trong khung cảnh ảm đạm đầy chết chóc. Khi Suzy bật khóc trước mặt Myungsoo, mình tin đó là những giọt nước mắt vở òa vì tiếc nuối, đó là những giọt nước mắt chân thành không bao giờ kìm nén được, mình đã từng khóc như thế một lần trong đời.
Hay quá câu chuyện lãng mạn cảm động và nhất là được kể bởi bạn, bạn làm mình xúc động rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách