Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 8-12-2013 14:44:33 | Xem tất
Vid tại sự kiện với Amanda Seyfried

Via DC YYS

Chào cả nhà

Bình luận

thấy toàn ajuma fan =))  Đăng lúc 8-12-2013 06:59 PM
mem mới phải k nhỉ?  Đăng lúc 8-12-2013 05:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-12-2013 20:16:56 | Xem tất
Hai người này thì sao nhỉ? Quá ổn

Cre: DC YYS

Bình luận

2 bạn này được đấy, ship ship :3  Đăng lúc 14-12-2013 11:34 AM
Bo Young đáng yêu thế <3 <3 <3 Mà sao hum ra mắt A Werewolf Boy bạn Bông lại ko để quả đầu bóng mượt như trong phim nhể, để kiểu lãng tử này mới chết chứ =))   Đăng lúc 11-12-2013 11:04 PM
Tưởng SJK là Moon Chae Won chứ nhỉ =))  Đăng lúc 10-12-2013 10:15 PM
đúng vậy đấy ạ, SJK nhập ngũ rồi, tiến đi anh!  Đăng lúc 10-12-2013 09:37 PM
Tớ thích PBY, gán bạn ý vs đủ các anh =))  Đăng lúc 10-12-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-12-2013 09:17:59 | Xem tất
Yoo Yeon Seok trên SBS

http://v.youku.com/v_show/id_XNjQ4NzYwMjc2.html

Via DC YYS

Thực là, coi mấy cảnh YYS trong A Werewolf Boy vs Architecture 101 mà giật mình, đểu giả không chịu được, toàn bắt nạt đàn bà con gái, thà đóng vai kiểu trong HwaYi bắn súng pòm chéo hách hách tí còn hơn ;((

May là YYS chuyên tâm đóng movie (dù gì anh cũng là DV điện ảnh chuyên nghịp òi), lâu lâu đá qua drama tí thôi nhá!

P.S 1: Em thích thể loại uýnh lộn (kỉu vai của anh Ha Jung Woo trong Berlin File), mong anh sẽ làm "anh hùng màn bạc" vài lần

P.S 2: Video đã bị tèo {:140:}

Bình luận

số phận rồi biết làm sao =)). Thôi, để tháng ngày sau này bù lại vậy :">  Đăng lúc 16-12-2013 10:52 AM
hoành tráng quá :))  Đăng lúc 16-12-2013 10:48 AM
Đ/c ơi, Bông xuất hiện có 5/125 phút =(( Oách đc mỗi đoạn nổ súng thì cũng tèo luôn k kịp ngáp  Đăng lúc 16-12-2013 10:37 AM
A, được rồi. Cảm ơn bạn ♥  Đăng lúc 16-12-2013 10:05 AM
@fangzhi: Giúp với, sao tớ thay code mà nó ko lên :((((  Đăng lúc 16-12-2013 10:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-12-2013 09:45:50 | Xem tất
Thread chính nhiều vấn đề, 1 số comment khó chịu quá. @Mura: Đồng chí bạn khỏi mất công nói vs những người như thế, tớ  ngờ là bạn ý chả xem phim thì có . Cá nhân tớ nghĩ nôm na thế này:

- Reply 1994 được xây dựng theo thủ pháp kể chuyện, hồi tưởng nên bắt đầu - diễn biến - kết thúc là một quá trình thống nhất. Nếu coi hiện tại là đáp án thì kết thúc của hồi tưởng cũng phải ra đáp án giống thế, như một vòng tròn khép kín vậy. Nhiều chi tiết năm 2013 và trong quá trình hồi tưởng chỉ ra Bông có nhiều khả năng là chồng Na Jung (mọi người chắc đều biết cả nên tớ xin phép ko nói lại), thì kết thúc Bông lấy Na Jung cũng không có gì phải sửng sốt hay điên đảo cả. Cho đến giờ, mọi thứ khá logic từ đầu đến cuối.

- Nhiều bạn thắc mắc tại sao Na và anh Rác yêu nhau như thế mà lại chia tay? Đầu tiên tớ cũng thắc mắc, chia tay vì xa cách có lãng đãng không? Nhưng ngẫm lại thì thấy điều này cũng rất “đời” thôi. Tớ có một cảm giác mà không biết có ai nghĩ giống mình. Tớ nghĩ, tình yêu của Rác - Na nên ví với từ “cuồng nhiệt” thì chính xác hơn là “mãnh liệt”. Họ yêu say sưa, quấn quýt nhưng lại thiếu độ sâu đậm & sự bền vững (Tớ nói thế vì tớ phân biệt mối quan hệ anh - em lâu năm & quan hệ tình yêu hai năm của Rác - Na). Nếu họ yêu nhau sâu sắc, thì dù người yêu không ở bên cạnh mình, xa đến mấy, bận đến đâu họ vẫn nhớ tới nhau, tìm cách để gần nhau (điện thoại, e - mail, thư tay hoặc gặp trực tiếp). Đó là nhu cầu tự thân, tất yếu của những người yêu nhau. Sự sâu đậm & bền vững là yếu tố nuôi dưỡng và duy trì tình yêu, đặc biệt là trong những điều kiện trắc trở vì xa cách như của Na và anh Rác. Thực tế xem tập 18 mọi người đều thấy, họ quá bận rộn vs công việc riêng, lúc cần gặp thì không được, dần dần họ bỏ quên luôn tình yêu của mình. Vì thế, đã có lúc tớ tự hỏi: Họ có thực sự yêu nhau nhiều hay có nhầm lẫn gì? Tớ cũng thích nhiều com lý giải của một số bạn về nguyên nhân Rác – Na chia tay. May be!

Vì thích Bông nên xem từ tập 13 đến tập 17, nhiều lúc hơi khó chịu vì độ skinship khá dày của Rác – Na ^^, nhưng đồng thời tớ cũng thắc mắc có cần thiết phải nhiều thế không? Chắc BK hiểu giá trị hay "tác hại" của điều này chứ? Nhưng xem đến tập 18, tớ thấy BK đang sử dụng thủ pháp tương phản để miêu tả quan hệ của Rác - Na lúc họ bên nhau và khi họ ở xa nhau. Dường như BK đang có ý đồ muốn làm nổi bật sự chênh vênh, có vấn đề trong mối quan hệ của họ (yêu đắm đuối nhưng kết thúc cũng chóng vánh). Thế nên, chả thể bảo Rác - Na hôn nhiều mà nói yêu nhiều được. Tớ chỉ nghĩ được vậy. Ai đó làm ơn khai thông tiếp chỗ này giùm ^^

Nói thêm, đáng buồn là một số fan Rác khi thấy Rác - Na chia tay thì quay sang bash Na. Lố bịch! Tình yêu xuất phát từ hai phía. Việc đi hay ở lại, Rác - Na cùng thống nhất & tự nguyện. Anh Rác còn động viên Na là “Anh sẽ chờ”, “Chúng ta cùng cố gắng” v.v… Xem phim thì sẽ thấy chia tay do lỗi của cả hai, tại sao lại chỉ bash Na? Đin cả máo!!!

Nói nôm na mà sao dài dữ

Bình luận

@All: Giáng sinh vui vẻ, an lành nhé <3  Đăng lúc 24-12-2013 08:39 PM
tình yêu ra sao; sự nóng vội của R làm sao v.v... ; @mura: Bạn nghĩ BK ko gà, nếu end là B-N, mình nghĩ BK rất can đảm ^^; @hana: Hôm nào mời qua nhà Won chơi nhé :));  Đăng lúc 24-12-2013 08:37 PM
@Chuê: Để end đăng luôn thể =)); @linhcu: Có thể là fan service or BK chủ ý cho thấy giữa tình yêu & hôn nhân có khoảng cách lớn thế nào, xem NJ ngây thơ, đơn giản vs   Đăng lúc 24-12-2013 08:34 PM
dzị chắc do link rồi, tui ko xem đc lun,chắc báo cho mod fix link lại quá,  Đăng lúc 24-12-2013 06:56 PM
@vnhx: tui đây :(( mở kmp lẫn gom đều đơ đơ giật giật ko xem đc :(( tui chỉ muốn down HD về ngắm Bông thôi mà :(((((((((  Đăng lúc 24-12-2013 06:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-12-2013 20:34:40 | Xem tất

Bà con mình nên nhớ, nếu Na chọn Rác thì chẳng thể có chuyện Bông quay lại Hàn Quốc rồi để Na ôm Bông ở sân vận động đâu. Sân vận động nhé, fan Soompi từng đặt giả thiết Bông sẽ cầu hôn Na ở sân vận động giống như cảnh Bông ném quả bóng chiến thắng cho Na í. Mí lị, tập 20, Na & Rác coi như đã dứt khoát vs nhau, Na đã quyết định ("quyết định" là điều có trong voice over của Na ở tập 19) đưa Rác trở về vị trí ban đầu là anh trai Rác của Na. Chỉ cần như thế là đủ hiểu Rác - Na không thể quay lại với nhau như tình nhân được.

Hơn nữa, fan Soompi cũng lưu ý trong cảnh Na tới gặp Rác, áo khoác Na mặc giống áo lúc Na ngồi trên taxi. Đây chắc chắn là cảnh diễn ra trước cảnh Na ôm Bông ở sân vận động.

Chúng ta ăn mừng giờ cũng được rồi đấy

Bình luận

@prince: thank u ♥  Đăng lúc 28-12-2013 10:13 AM
Có ai nghĩ cảnh Na ôm Bông là của svđ ở Mĩ ko :)) Na đến tìm B và mặt Bông lúc đấy là biểu hiện của sự bất ngờ =))) * tự kỷ level max* :">  Đăng lúc 27-12-2013 10:04 PM
bài đó hay quá :)))  Đăng lúc 27-12-2013 09:50 PM
là bài All for you của couple Busan đó bạn ^^  Đăng lúc 27-12-2013 09:26 PM
à quên, mọi người cho mình biết tên bài hát trong preview này với, mình không có để ý OST lắm :">  Đăng lúc 27-12-2013 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-12-2013 22:15:35 | Xem tất

Cre: Soompi

Nhà mình cho ý kiến đi. Bạn Bông hớn hở thấy ớn quá . À, mà cho tớ hỏi, ảnh này có trong phim phải ko ạ?

Bình luận

chắc xử lý = paitn chứ chả đc = PTS  Đăng lúc 30-12-2013 10:13 PM
sao pts nhìn chuối thế o.O có khi nào vốn dĩ từ đầu vị trí của Bong vs Rác bị đổi cho nhau nhưng mà thay đổi kịch bản nên nó thành ra thế ko :))))  Đăng lúc 29-12-2013 01:19 AM
kỹ thật photoshop của đội ngũ quá tệ =)) nhìn là biết bạn Bông bị ghép vô  Đăng lúc 29-12-2013 12:11 AM
Nhìn cái ảnh muốn chửi thề cho vài câu quá! Wth! Ko thể hiểu nổi, sao pts dở tệ đến thế cơ chứ! Thật vớ vẩn hết chỗ nói  Đăng lúc 28-12-2013 11:13 PM
tất cả mọi ng trong hình đều chả giống =))  Đăng lúc 28-12-2013 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-1-2014 15:12:14 | Xem tất
lamhang gửi lúc 7-1-2014 01:49 PM
Không biết có ai đăng bài này chưa , nếu rồi cho mình xl nhá  còn chưa thì đăng  ...

Vâng, cuộc sống vẫn luôn tiếp diễn & bộ phim của ông đã làm điều đó. Nó có thể hợp lý đối với nhân vật, vi đó là chục, hơn chục năm sau, khi mọi thứ đối với họ đã là ký ức. Nhưng đằng sau bộ phim, nhân vật là khán giả, họ cùng khóc, cùng cười với nhân vật. Họ xem phim của ông liền mạch chứ không phải vài năm sau - khi nỗi đau đã nguôi ngoai cùng nhân vật - họ mới xem tiếp, nên có thể nỗi đau của nhân vật đã truyền hết vào khán giả và cho đến giờ, khi bộ phim đã kết thúc gần 2 tuần, nỗi đau ấy vẫn còn gần như nguyên vẹn. Ông quan tâm đến kết quả của nhân vật, sao không quan tâm đến cảm giác, đánh giá của khán giả về cách xử lý đối với nhân vật?

Vì tâm lý cầu toàn, cào bằng ấy của NSX, dù giải thích thế nào, dễ dãi thế nào thì có vài điểm trong giải thích của PD cũng khó chấp nhận được.

Bình luận

thèng cha đó có câu nào khác ngoài câu nhìn tổng thể với realistic đâu, chính lão còn chả hiểu mình định truyền đạt cái gì và phải vin vào câu tổng thể mà, ngứa tai   Đăng lúc 7-1-2014 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách