Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 29-12-2013 13:51:37 | Xem tất
Biết thread đã lâu và cũng thường làm silent reader, cơ mà hết phim rồi muốn vào viết 1 bài về cho đỡ bức xúc.
Thật sự thì biết nội dung tập cuối xong mình thật sự đã khóc, khóc vì nỗi đau của Bông, khóc vì thất vọng, khóc vì tức giận, khóc vì bao nhiêu hi vọng bỗng sụp đổ trc mắt
Từ trc đến h vẫn thik R1994 vì phim nhẹ nhàng nhưng hay và lôi cuốn, đến tập 20 mình vẫn thấy nó rất tuyệt, vì vậy mình đã hi vọng tập cuối biên kịch và đạo diễn sẽ khiến bộ phim kết thúc theo cách hợp lí nhất, cũng giống như cách họ đã làm trong R1997
Thế nhưng có lẽ mình đã hi vọng qá nhiều, để rồi bây h phải thất vọng thế này
Kết thúc phim, bao nhiêu khúc mắc của khán giả cũng vẫn chưa đc giải quyết, mà có giải quyết thì cũng thiếu logic. Rác là chồng Na, ổn thôi, nhưng hãy giải thik những hành động của Bông năm 2013: biết rõ vợ người ta chơi game j (mà chồng người ta còn chẳng biết), tự động cởi áo rồi vào ngủ trong phòng vợ chồng nhà người ta như đúng rồi, lấy cafe vợ người ta ms pha mà chẳng thèm hỏi j, tại sao Bông phải đặt đồ ăn trong khi chồng người ta giả tiền, tại sao Bông phải pha cafe cho mẹ người ta trong khi chủ nhà đang ngồi đấy, tại sao vỏ đt của Bông lại giống vs của vợ người ta, tại sao Bông lại lượn lờ quanh nhà ms của vk vk nhà người ta như nhà mình, vứt vạ đt lung tung..., còn cả câu chuyện dài về qả bóng chày của Bông nữa, tại sao tất cả mọi người đều biết về nó?...
Mà bức xúc nhất ở cái tập cuối là "họ" đối xử vs Bông qá tàn nhẫn. Tình cảm đơn phương 6 năm, lại là mối tình đầu, đã chẳng nhận đc chút rung động của "người ta" lại còn giúp chồng người ta nhận ra tình cảm giành cho vợ mình, là ông tơ xe duyên cho vợ chồng người ta nữa, cuối cùng thì nhận đc cái ôm của người ta, cảm ơn vì đã thik người ta lâu đến vậy, chưa đủ, người ta còn bảo mai sau sẽ ns vs con rằng chú Joon này ngày xưa đã giành 1 t/y toẹt vời cho mẹ... Xin lỗi chứ, VÔ TÂM và ÍCH KỈ ko còn j để ns. Bà BK nghĩ sao mà cuối cùng còn cho bạn Bông đi dự đám cưới vk ck nhà người ta, đi mừng tân gia nhà người ta, đã thế còn xem băng cưới của vk ck nhà người ta, thỉnh thoảng ngồi cười hạnh phúc, hơn thế, vk ck người ta còn vô cảm giống nhau, bày cả qả bóng chày liên quan đến câu chuyện dài đau lòng của Bông năm nào
Đã từng là 1 trong những bộ phim mình thik và cảm thấy hay nhất từ trc tới h,nhưng chỉ sau tập 21, nó đã trở thành bộ phim TỒI TỆ, RÁC RƯỞI và LỐ BỊCH nhất.
H thấy buồn và tiếc vì 1 ChilBong tuyệt vời như vậy, cuối cùng lại phải chịu bao nhiêu đau khổ, trong khi chàng trai ấy xứng đáng có đc hạnh phúc hơn rất nhiều...
P/s: muốn đổi cái ava vì ko muốn thấy bản mặt của "cái bạn ấy" cơ mà thử mấy lần vẫn chẳng đổi đc,qá nhọ

Bình luận

BK qá tồi vì cuối cùng đã giết chết nhân vật như thế  Đăng lúc 29-12-2013 06:39 PM
trc thì mình mong và hi vọng rất lớn vào Bong - Na nhưng sau cái tập hqa thì 1 chút cảm tình vs Na cũng chẳng còn, phải, Bông xứng đáng đc hp hơn thế nhiều  Đăng lúc 29-12-2013 06:38 PM
chả cần Na về với Bông đâu, Bông cần 1 ng con gái xứng đáng với cậu hơn Na nhiều, chứ ko phải ng mang bóng hình của chụy ấy...  Đăng lúc 29-12-2013 03:51 PM
hẳn là Rich Rude Neighbour Kim mà bạn  Đăng lúc 29-12-2013 03:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-12-2013 00:18:41 | Xem tất
Thiếu thốn sự quan tâm của cha, sự chăm sóc của mẹ, cậu lớn lên cùng niềm đam mê bóng chày
Thế rồi, vào 1 ngày nào đó, cậu tìm thấy 1 người khiến cậu vui mỗi khi nhìn cô ấy
Cậu tìm đc 1 ai đó để quan tâm, hơn bóng chày
Cậu tìm thấy người con gái bảo cậu nhớ đắp chăn khi đi ngủ để tránh bị cảm lạnh
Cậu tìm thấy người con gái ôm chầm lấy cậu vì lo cậu xảy ra chuyện
Cậu yêu cô ấy, và bảo vệ cô ấy...
Cậu làm đàn anh bị thương vì hắn ns những lời ko hay về cô ấy
Tuyết rơi, cậu đội chiếc mũ của mình cho cô ấy, cũng giống cách cô ấy đội mũ cho cậu vào 1 ngày tuyết rơi năm trc...
Cậu làm những chuyện ngốc nghếch, để đc ở bên cô ấy
Cô ấy đi làm thêm ở tiệm thức ăn nhanh, cậu đặt 50 phần bánh hamburger chỉ để đc gặp cô ấy
Cậu bị thương vì đánh đàn anh... và khập khiễng đưa cô ấy về nhà sau khi hết h làm
Cậu muốn cô ấy đi xem trận bóng chày của cậu, và ném cho cô ấy trái bóng chiến thắng
Cậu dạy cô ấy xem ảnh ảo, chỉ vì muốn cô ấy nhìn thấy trái tim cậu trong đó
Cậu mất 12 tiếng đi xe buýt chỉ để gặp cô ấy trong 3h đồng hồ
Cậu tham gia lớp học mà cậu ko giỏi, chỉ để đc ở bên cô ấy
Cô ấy làm vỡ 1 quả trứng trên đầu cậu, cậu chỉ cười
Cô ấy vui, cậu cũng hạnh phúc...
Và rồi cô ấy có người yêu - người mà nhờ có cậu hắn ms nhận ra tình cảm của bản thân mình...
Cậu nhận ra, mình cần phải ra đi
Cậu nhớ cô ấy, gọi điện cho cô ấy nhưng lại chẳng ns j, cậu chỉ muốn nghe giọng ns của cô ấy
Cậu hiểu cô ấy, và giữ khoảng cách khi cô ấy cần...
Cậu trở về, khi bên cạnh cô ấy ko còn ai, và muốn hẹn hò vs cô ấy...
Nhưng, cậu vẫn ở bên cô ấy, như 1 người bạn...
Cậu ns dối mình ko có giấy phép lái xe, chỉ để lại đc ở bên cô ấy
Bố cô ấy bị tai nạn, để đưa cô ấy đến bệnh viện, cậu chấp nhận bị phát hiện rằng mình đã ns dối...
Cô ấy hay quát tháo, thỉnh thoảng còn đánh cậu, cậu chỉ cười và thấy điều đó thật dễ thương
Sinh nhật cậu, cậu mang bánh đến công ti tặng cô ấy đang phải làm thêm ca, như 1 món quà, vì cậu nghĩ cô ấy sẽ đói
Cậu gặp cô ấy trong 10s rồi rời đi, vs cậu, ở bên cô ấy chỉ 10s là đủ...
Thế rồi cậu bị tai nạn, vai phải bị thương - sự nghiệp bóng chày của cậu... cô ấy chăm sóc cậu
Cậu hạnh phúc vì điều đó, hàng ngày cậu đều chờ đợi, nhưng rồi lại sợ hãi rằng cô ấy sẽ ko đến nữa
Cậu nghĩ cô ấy vẫn còn tình cảm vs người yêu, cậu lại ngốc nghếch 1 lần nữa...
Cậu xuất viện, mặc dù tay vẫn còn đau, ko ns j vs cô ấy...
Cô ấy chạy đi tìm...
Nếu là 1 câu chuyện khác, cuối cùng cô ấy sẽ nhận ra rằng cô ấy có tình cảm vs cậu...
Nhưng cuối cùng, câu chuyện của cậu lại ko như thế...
Cô ấy trở về vs người yêu, còn cậu đến cuối cũng vẫn chỉ cô đơn 1 mình...
Cậu từ bỏ, cậu ko muốn cô ấy đến gần, vì cậu sợ mình sẽ ko thể từ bỏ đc
Nhưng cô ấy lại đến... ôm cậu, ns cảm ơn vì cậu đã thik cô ấy lâu đến vậy, ns rằng sau này khi có con, nhất định sẽ khoe vs nó rằng ngày xưa chú ấy đã thik mẹ nhiều lắm...
Cậu nói câu Tạm Biệt...
Còn lại 1 mình, nc mắt cậu rơi... trên sân bóng ngày xưa cô ấy mang bánh hamburger đến cho cậu, sân bóng mà cậu ném trái bóng chiến thắng cho cô ấy...
Cậu ns cậu ko thể yêu đơn phương 2 năm, vậy mà cậu yêu cô ấy 7 năm rồi, đời người đc mấy lần 7 năm...
7 năm yêu đơn phương, cậu tỏ tình vs cô ấy 2 lần, nhưng lần nào cũng chẳng có hồi đáp...
Cô ấy ns tình yêu lớn nhất chính là sự hi sinh, nhưng cô ấy đâu thấy đc sự hi sinh của cậu
Cô ấy VÔ TÂM, TÀN NHẪN và ÍCH KỈ, vì thế cô ấy chẳng xứng đáng vs tình yêu của cậu...
Nỗi đau còn đó, nhưng thời gian qa đi, nó sẽ ko còn dữ dội như trc...
Cậu sẽ tìm đc cho mình 1 hạnh phúc khác...
Hạnh phúc nhé ChilBong!

Bình luận

@IroJun: Hớ hớ, h ms nhớ, căn bản cậu ấy làm qá nhiều điều cho cô ấy =.=, mà nghĩ đến "cô ấy" khói lại sắp xì ra khỏi lỗ tai rồi >"<  Đăng lúc 31-12-2013 08:48 PM
cơ hội đc đi chơi cùng cô ấy, nh lại bị phóng viên phát hiện, cậu lo lắng bồn chồn suốt buổi, cậu sợ cô ấy bị ảnh hưởng bởi sức ép dư luận..  Đăng lúc 31-12-2013 01:08 PM
Rich Neighbour Kim nhà cta qả là có công lao ngút trời =)))  Đăng lúc 31-12-2013 10:20 AM
Ko đâu các chingu ạ, cái phim này là lời hồi đáp của cái tên Rác vs cái-người-mà-chẳng-muốn-gọi-tên đấy chứ, mà nhờ Bông nhà mình thì ms có cái thể loại hồi đáp   Đăng lúc 31-12-2013 10:18 AM
@lanhpro:đúng đúng,làm j có cái hồi đáp nào.trg R97 SW đáp lại ty đơn phương còn YJ thì mới đúng tên phim.còn NJ là chạy theo cái mối tình dở hơi ấy chứ  Đăng lúc 30-12-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách