Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 28-12-2013 22:15:50 | Xem tất
xin chào cả nhà e là mem mới
yêu bạn Bông lâu lắm rồi, cũng vào nhà mình coi mọi ng lâu rồi mà không biết xác nhận nick như nào
hôm nay thật tình cờ và thật bất ngờ hóa ra con bạn ở trong diều lâu rồi nên mới nhờ nó táy máy hộ để vào nhà chơi với mọi ng
e tên là Hyp ạ, mog đc làm quen với tất cả nhà mình ạ

Bình luận

@bolide: m đừng vào cà khịa t hiểu chưa :)))  Đăng lúc 28-12-2013 11:18 PM
ồ cũng biết cafe rồi xao, giỏi, giỏi=))))  Đăng lúc 28-12-2013 10:53 PM
ồ cũng biết cafe rồi xao, giỏi, giỏi=))))  Đăng lúc 28-12-2013 10:53 PM
hị hị,cam xa han mi ta :)))  Đăng lúc 28-12-2013 10:43 PM
trời ơi đống xèng kìa. thèmmmmmmmmmmmmmmm. *ôm hôn chào mừng*  Đăng lúc 28-12-2013 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-12-2013 23:10:01 | Xem tất
thiệt tình là e tự thấy bản thân quá kiên nhẫn,e theo thread từ trang 1 mà h đến trang hơn 100 mới comment. từ nào h xem mà ko nói đc. hnay chỉ ngồi xem mng tường thuật chứ e chả xem phim,đọc tin đã khóc từ chiều đến h,xem phim chắc e làm ngập nhà quá. Cái kết làm e quá ức chế luôn.Bongie à,ottokke. tình hình là đã thắc mắc bn lần ts cái phim phải kéo dài đến 21 tập nếu như tc sẽ chắng có bước chuyển biến gì.xem mng than thở mà e cứ khóc mãi. Cái ý nghĩa mà phim muốn truyền tải là gì thế.Mối tình đầu bất diệt à,vậy còn những thông điệp ý nghĩa hơn như 10000 giờ,luôn cố gắng,ko bh bỏ cuộc ở những tập trước h thành ra thế nào.Khi Bong bỏ cuộc e nghĩ,có thế chứ,a bỏ cuộc r Na mới thấy đc giá trị của a.Nhưng đáp lại được gì,Na vẫn chẳng bị cảm động bởi ty 7 năm chân thành.Ko phải Bong ko là Jae Joon mà quay sang chửi Na đâu,nhưng bk xây dựng nv Na kiểu j vậy.cảm giác như 1 chân đứng 2 thuyền ý.Lần đầu Bong tỏ tình Na vẫn bt e đã thấy kì r.Nếu ko thích thì từ chối luôn chứ đừng cho ng ta hi vọng.Đến lần thứ 2 Na vẫn ko từ chối,e đã nghĩ,chắc là đâu đó trong tim cũng có tc vs Bong,nên cũng ko muốn từ chối làm Bong đau lòng.Sau cuộc nc vs Rác tưởng mọi thứ xong r,h bk lại cho Na chạy về bên Rác.Vậy nghe hợp lí ko o.O đã mong rất nhiều rằng Bong là ck Na,để bên fan Rác đỡ to mồm nữa,đừng chửi Bong nam thứ này nọ,đừng bảo đến giờ r mà vẫn còn tin Bong là ck thì thật hài.Và h sau khi hết phim thì họ còn to mồm hơn TT_TT thế quái nào mà lại vậy.R97 rất hay nhưng khi đến R94 e đã hi vọng sẽ có điều j mới phát triển chứ ko phải chủ đề mối tình đầu khó quên như trước nữa.Nhưng rồi cuối cùng cũng chả có gì thay đổi.Chắc là đã kì vọng vào bk quá nhiều r chằng. Nói thật là h e chả muốn nói về R94 nữa và xl Bong ep 21 e chắc chắn ko xem. E thấy uổng vì mình đã theo và xem đến tận tập 20,nếu như bỏ dở từ tập 14 thì đã ko thất vọng đến như này. Bh e chỉ muốn nói về YYS thôi,coi như R94 là 1 kỉ niệm buồn,nơi niềm tin đã bị đặt nhầm chỗ <3

Bình luận

mà ở vn cũng có kiểu đấy hả,sao t ko biết nhở,t cứ tưởng bên này quái dị nên mới vậy o.O  Đăng lúc 28-12-2013 11:30 PM
đâu,đúng ra là đánh dấu xong phải cách r viết hoa đấy,nhưng mà thói quen của t r,lúc đánh nhanh t ko chú ý nên nó thế đó =,=  Đăng lúc 28-12-2013 11:29 PM
ủa sao m oánh dấu xong k nhấn space hả m, bên đức nó oánh văn bản khác khác mình à  Đăng lúc 28-12-2013 11:25 PM
ghét là ghét cái kiểu bk lợi dụng nv Bong để lót đường cho nv chính,dày vò bn,khổ sở thế nào cũng mặc. lợi dụng Bong để câu rating nữa chứ  Đăng lúc 28-12-2013 11:22 PM
Có những fan như chúng ta,vì Bông yêu quý mà theo nên bị tát cho mấy cái tát như vậy đây...khốn nạn thay >///<  Đăng lúc 28-12-2013 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-12-2013 23:27:13 | Xem tất
mà nói thật xem đến tập cuối mới thấy bực mình. trong R97,tae woong đã gặp cô bác sĩ từ tận mấy ep trước khi kết thúc để từ từ phát triển tình cảm r thì ở R94 này,vì bk muốn giấu nhẹm nv ck cho đến tận tập cuối để troll khán giả,nên cuối cùng cái kết của Bong nó chả ra sao.Nghĩ lại cái câu của bk đây là cái kết hợp lí nhất mà sao thấy ức chế thế ko biết

Bình luận

bk đúng là tán thẳng vào mặt e luôn  Đăng lúc 28-12-2013 11:54 PM
cảm ơn bk đã làm e ngộ ra chân lý tn là "hi vọng lắm thì thất vọng nhiều".cho đến trước khi chiếu tập cuối e vẫn còn chắc như định đóng cột Bong là ck Na   Đăng lúc 28-12-2013 11:54 PM
đang hóng bên soompi vs baidu k biết thế nào , các c đại có lồng lộn lên không =))) mong chờ vào bài dịch của chị e nhà mình :))  Đăng lúc 28-12-2013 11:47 PM
hợp lí với tất cả mọi người, trừ Bông, gruuuuuu  Đăng lúc 28-12-2013 11:42 PM
thực ra hợp lý thì cũng đúng... thế nhưng cách bk sắp xếp cho Bông thì éo hợp lý tí nào ạ >"<  Đăng lúc 28-12-2013 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-12-2013 22:01:48 | Xem tất
nửa đầu bộ phim thì rất hay,nửa sau thì lằng nhằng và nhảm xít.thật tiếc cho cái kịch bản ban đầu khá ổn.
R cũng có những mặt tốt nhưng vs e R vẫn là nv nam chính dở ng nhất từ trc đến h.trong 21 tập phim hoàn toàn là ng bị động,ko 1 chút cố gắng,chỉ đều đều như thế và ko 1 thay đổi từ đầu đến cuối phim.trong ty thì R là dạng vô dụng,há miệng chờ sung.
Nv Na thì bị bk biến thành 1 đứa con gái 2 chân 2 thuyền,rất ỡ ờ trong chuyện tình cảm.ng ta tỏ tình đến mấy lần cũng cố lờ đi mà ko cho ng ta 1 câu trả lời rõ ràng để họ từ bỏ.thà phũ luôn 1 lần còn hơn là gieo cho ng ta cái hi vọng suốt bao năm như thế.bà bk làm e cảm thấy như N yêu cả 2 và muốn giữ cả 2 cho mình ấy.
Xem từ đầu đến cuối mà vẫn ko hiểu nổi cả 2 ng này thích j và cần j ở nhau,điều họ thực sự muốn là j,suy nghĩ của họ phát triển thế nào.cảm giác như 2 ng bị lạc lối ko biết đc con đng mình muốn chọn là như thế nào.Cái kiểu cứ mặc kệ cho mọi việc đến đâu thì đến,ko 1 chút nào cố gắng,2 ng này mà đến đc vs nhau cũng thật lạ.
Còn Chil Bong thì khỏi phải nói,bà bk xd 1 nv như thánh sống mà e thề là chắc chắn là sẽ ko có ng nào như a Bongie ạ.7 năm yêu đơn phương,tỏ tình đến 3 lần,tốt bụng quá nên ko dám tấn công mà chỉ nhẹ nhàng quan tâm lúc cần thiết.ng ta yêu nhau thì a tự động rút lui và chỉ dám quay về gặp mặt khi họ đã chia tay.1 câu trả lời cũng ko đòi hỏi,nguyện chờ đợi ng ta bao lâu.để r khi thấy ng ta khó xử,a lại quyết định phải bỏ cuộc,dù chưa 1 lần có đc cái j trong tay.vẫn tử tế chấp nhận cái ôm kiểu an ủi và lời cảm ơn  và câu trả lời đáng nhẽ a phải đc nhận từ 7 năm trước sau khi ng ta đã nối lại tình xưa vs ng cũ.vậy mà năm 2002 vậy vui cười đến đám cưới chúc phúc cho họ và thậm chí sau 10 năm còn cho họ thuê nhà và thoải mái đến ăn tân gia.
xin hỏi là bk nghĩ cái j khi xd 1 nv như thế.ng con trai nào có thể bình thản như thế khi đối diện vs mối tình đầu gần như chiếm hết cả thời 20 tuổi ấy
hẳn là bk ham đọc truyện ngôn tình quá,kịch bản vãi cả thực tế

Bình luận

mình cũng thấy rác là nhân vật nam chính dở nhất, nhảm nhất  Đăng lúc 30-12-2013 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-12-2013 06:27:05 | Xem tất
Kể ra thì khi xem phim e đã hi vọng phim có j đổi mới nhưng rốt cuộc khi cái kết đc đưa ra mới lại biết "à,phim này hóa ra cũng chả có j đặc biệt hơn,vẫn là kiểu mô tuýt phim HQ truyên thống tôn thờ chủ nghĩa mối tình đầu bất diệt hoặc là để nv chính ôm trọn 1 mối tình chung thủy từ đầu đến hết phim" có chút nhạt nhẽo vì nó rập khuôn quá
Thế cho nên những bộ phim mà trong đó nv sẽ thay đổi hoặc chuyển hướng tình cảm làm cho e ấn tượng hơn,nó có mang lại cảm giác đời thường và thực tế hơn rất nhiều so vs tình yêu hoàn hảo toàn màu hường sến sẩm
VD như mấy phim Cain and abel,goong,secret,49 days và nhiều nữa.
Và điển hình về chi tiết nv nữ chính thay đổi tình yêu của mình trong tập cuối là phim Dream high. E đã từng nghĩ là bộ phim này sẽ là kì tích nếu xoay chuyển câu chuyện đc thành như thế,giống như trong Dream high,Sam Dong luôn cố gắng nỗ lực và có phần thiệt thòi sẽ đc đền đáp xứng đáng.Đối vs e cái kết đấy thực sự rất tuyệt và hợp lí,e cũng đã tưởng là a cũng sẽ may mắn đc như Sam Dong cơ Bongie à.nhưng cái kết mà bà bk dành cho a thật là điên rồ Bongie ạ.e thực sự tò mò ko biết a suy nghĩ ra sao về cái kết mà nv của mình đc nhận lấy sau bn cố gắng hả Seokie,a có thấy nó rất bất công như bọn e đang thấy ko.
Dù sao thì câu chuyện đã hết r,cái kết của a chẳng còn thay đổi dc nữa.và e cũng sẽ quay trở về ủng hộ Seokie thôi,còn Bongie thì sẽ là hình mẫu con trai lý tưởng của e dù e chả biết đời e có may mắn mà gặp đc 1 Bongie nào như a ko

Bình luận

nchung phim mà chạy theo thị hiếu thế thì chỉ là phim thị trường,mất hết cả giá trị nghệ thuật  Đăng lúc 30-12-2013 10:27 PM
biết làm sao được chingu ơi chạy theo thị hiếu khán giả ở bển thì vậy thôi  Đăng lúc 30-12-2013 10:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-12-2013 19:56:22 | Xem tất
hôm nay Jung Woo tổ chức free hug nè
chả biết sao r nhờ
ng có bu như kiến giống a nhà mình hông
chẹp chẹp
để xem cái độ hot ở HQ của a mình nó đến đâu
và để mấy bạn fan Rác đừng có mà khệnh r khinh a mình <3

Bình luận

cứ đơn giản và gần gũi như vậy mới đáng yêu chứ :x đâu cần hào nhoáng, MC tung tóe làm j` :x  Đăng lúc 1-1-2014 04:54 PM
nhg cảm giác freehug của zai nhà mình ấm cúng và gần gũi hơn :x Và chắc chắn là Ý NGHĨA hơn !!! An ủi fan cơ mà :(  Đăng lúc 1-1-2014 04:52 PM
vì anh nhà mình quyết định tổ chức gấp quá nên chắc náo loạn vậy thôi, Jung woo thfi có tận mấy ngày để chuẩn bị cơ mà :D  Đăng lúc 1-1-2014 04:51 PM
chả cần tổ chức đàng hoàng,a mình làm free hug tự phát cũng đủ tuyệt r.nchung e thấy thế nó gần gũi,thân thiện hơn <3  Đăng lúc 1-1-2014 08:29 AM
không biết anh nhà mình làm gì nên tội mà không những nhân vật bị đì trong phim này đến ngoài đời cũng bị người ta không xem trọng :(  Đăng lúc 31-12-2013 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-1-2014 16:20:12 | Xem tất
em lại vừa rớ đc bài phỏng vấn về zai nhà này.thực ra cũng chẳng có j mới cơ mà càng đọc nhiều những câu trả lời của zai càng thấy zai tính tình thì ngây ngô cute cơ mà suy nghĩ thì chín chắn,sâu sắc lém.lại thêm cách sống lành mạnh,ko hút thuốc,rượu chè,đúng là đàn ông lý tưởng <3

http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=PU

Bình luận

@fangzhi:hô hô,bí quyết riêng đó :)))  Đăng lúc 9-1-2014 10:15 PM
thì bà chuyển xèng qua nick kia thôi, đc mờ ;))))  Đăng lúc 9-1-2014 06:26 PM
có chuyển máo qua đc hả :))) mà sao như hypoo đây 26 bài viết mag lên gió cấp 9 lận vậy :)))  Đăng lúc 9-1-2014 05:09 PM
chưa, t4 mới đc xuất chuồng =))))đang nuôi con nài để bơm máu qua cho con kia;)).nhớ ghê lun á=))  Đăng lúc 9-1-2014 05:05 PM
bà kia đã lấy lại đc nick việt nam xuất khẩu chưa =)))  Đăng lúc 9-1-2014 04:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-1-2014 01:28:01 | Xem tất
http://www.allkpop.com/article/2 ... trash#axzz2q15iRgvv

tin lặt vặt thui hông có j quan trọng cả

cơ mà đọc cái này thấy zai của tui cute ghê cơ ý.

tinh thần shipper đc củng cố chút và lại ngửi thấy mùi gian tềnh đâu đây

Bình luận

edit 3 dòng nhé:d  Đăng lúc 11-1-2014 08:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách