Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 29-12-2013 17:02:23 | Xem tất
Từ trước đến giờ chưa khi nào mình nghĩ lại có thể vì 1 nhân vật, 1 bộ phim mà cảm thấy đau đớn tổn thương đến vậy. Cả tối hqa vừa khóc vừa cười, thật sự cứ như 1 con điên vây

Nếu nói mình cảm nhận đc nỗi đau Bông phải chịu đựng phải trải qua thì có bị cho là lậm phim quá thể đáng hay ko? Nhưng rõ ràng, ngay đoạn ở sân bóng chày khi Na ôm Bông, nhìn biểu cảm và nghe cách nói chuyện, mặc dù ko biết 1 chút tiếng Hàn nào mà chỉ nghe rồi đoán, mình thật . sự . đau, nước mắt cứ tự động rơi thôi T__T
Có lẽ vì đã hy vọng quá nhiều nên đến kết thúc mới đau như thế này.

Bông à, bạn đã cố hết sức làm mọi điều có thể rồi, nhg biết nói sao bh Có lẽ như bạn nói, vì bạn quá tốt, nên mới đánh mất ngừoi mình yêu thương(?). Không, không phải vậy, là cô gái đó, là Sung Na Jung đó ko xứng đáng vs bạn, ko xứng đáng có đc tình yêu vĩ đại đó của bạn thôi.

Ahhh, nhìn cảnh này mình thật ko thể kìm lòng mà

Cre: http://ella-rina.tumblr.com

Chilbong của tôi, chàng trai Seoul tốt bụng dễ thương đáng yêu của tôi, Ttous Les Jaurs Boy của tôi T______________T

Bình luận

Cố gắng không khóc mà khi nhìn thấy mấy cái cut này, nước mắt không dừng lại được. Lạy chúa. sao nỡ lòng nào đày đọa chúng tôi  Đăng lúc 29-12-2013 08:43 PM
hqua xem đoạn này chỉ tốn mất 2 xô nước mắt thôi :(  Đăng lúc 29-12-2013 08:09 PM
:(((((  Đăng lúc 29-12-2013 07:59 PM
Chưa bao giờ xem phim mà đau thế này :((((  Đăng lúc 29-12-2013 07:47 PM
người ơi...>"< nc mắt lại rơi khi nhìn thấy những hình ảnh này  Đăng lúc 29-12-2013 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-12-2013 19:43:53 | Xem tất
Có ai nghĩ giống mình là bà bk bà ý đổi kịch bản ko?
Bông à mình hỏi thật bạn có làm gì đắc tội bả ko, có hay ko nói thật ngay, có đúng ko, có nên mới bị bả cho 1 vố như thế đúng ko
Khổ thân zai tôi, thôi Bông ạ, ngta nói "Hồng nhan bạc phận" ko có lệch đi đâu hết á   nhg nói thật chứ vẫn muốn l.ộ.t.d.a bà biên kịch lắm luôn

Mà lại lảm nhảm rồi các cậu coi đỡ cái này cho đỡ nhớ nó nghen, trời ơi cute đáng yêu chịu ko nổi đó :X:X:X:X:X

http://www.youtube.com/watch?v=GxHMRjeADgg#t=59
Cre: kingkong yt

Bình luận

@thuymien:tìm lại thử đi ss,nhưng đợt trước cũng có 1 cái tin là netizen săn đc cái áo đội bóng của a trong tập nào đó là Soon Joon ấy  Đăng lúc 30-12-2013 10:15 PM
ế, có đoạn gọi tên ảnh là kim jae joon hả, có hả  Đăng lúc 30-12-2013 11:38 AM
Đến cuối cùng lại tên Sun Jun. Nhức cả đầu :v  Đăng lúc 29-12-2013 10:51 PM
Mình còn đang muốn lục lại tập lúc huấn luyện viên gọi Bong đi tập, gọi là Kim Jae Joon luôn nè :'( lúc đó cũng ko biết có phải sub sai không  Đăng lúc 29-12-2013 10:51 PM
Mình còn đang muốn lục lại tập lúc huấn luyện viên gọi Bong đi tập, gọi là Kim Jae Joon luôn nè :'( lúc đó cũng ko biết có phải sub sai không  Đăng lúc 29-12-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-12-2013 23:08:06 | Xem tất
Lại đêm, tôi lại nhớ cậu, Bông à

Tôi biết phải làm gì với tôi đây, tôi nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu đến phát điên

Dù đã đi đến một nơi rất xa
Bỗng chợt nghe bài hát về em
Ánh nhìn cuối cùng ấy
Vẫn trở về trong anh

Bông à, cậu cô đơn lắm đúng ko?

Dành 1 khoảng trống trong trái tim cho 1 người con gái, 7năm trời vẫn chỉ nghĩ đến nhớ đến cô gái ấy, có phải như thế cảm giác cô đơn trong cậu càng tăng lên rất nhiều đúng ko?

Chàng trai si tình của tôi à, tôi biết làm gì vs cậu đây? Chỉ là người chứng kiến câu chuyện thôi tôi đã đau ntn, thử hỏi bản thân cậu sẽ đớn đớn đến thế nào?

Em đã không muốn ở bên anh
Như định mệnh vậy đó

Tôi vốn có thói quen ghét tất cả những gì khiến người mình yêu quý khó chịu, khổ sở hay đau đớn
Định mệnh ư, cái định mệnh chết tiệt ấy, tôi ghét nó, căm hận nó, bởi nó đã làm cậu đau, khiến cậu rơi nc mắt, dằn vặt cậu trong đau khổ
Tôi thật là 1 đứa nhạy cảm mà, sao nc mắt cứ rơi ko ngớt thế này

Nhưng giờ đây, tạm biệt em
Từ giờ chúng mình hãy đừng gặp nhau nữa

Nhưng Bông à, với tôi, luôn luôn là cậu, dù thế nào đi nữa cũng vẫn là cậu

Bình luận

nhớ Bong lắm mà ko thể nào thuyết phục mình ngồi xem lại cái phim ấy đc.đành phải mòn mỏi chờ a đến phim sau để ngăm thôi  Đăng lúc 30-12-2013 01:09 AM
*lao ra ôm*  Đăng lúc 29-12-2013 11:52 PM
đứng quay lưng như vậy chỉ muốn lao ra ôm thôi :(  Đăng lúc 29-12-2013 11:32 PM
cái sign của bạn mình đau đớn quá, bạn ơi:((((  Đăng lúc 29-12-2013 11:30 PM
bạn là mod mà sao bạn lại dễ thương thế này, toàn post bài làm ngta khóc thôi :((  Đăng lúc 29-12-2013 11:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-12-2013 23:44:58 | Xem tất
Mình thề là cứ đêm đến mình lại nhớ nó điên đảo T_T

Ôi tôi có phải bị điên r koooo

Còn đang định mò đi xem nốt tập cuối nữa, trời ơi đi xong ai hốt xác m về hả hả hả *tự vả*

Bông à Bông ơi a đã làm gì tôi thế này

Nhân tiện mng cho mình hỏi có fansite nào của Suk để lấy ảnh vs new ko, mò vào DC của nó àm trời ơi tui . đâu . có . biết . tiếng . Hàn

Bình luận

Mình hiểu rồi. Cảm ơn bạn. :)  Đăng lúc 31-12-2013 01:24 AM
hoặc cũng có thể mod đó fan Rác *trời ơi cái này là tui nói vu vơ thôi à nha* 8-}  Đăng lúc 31-12-2013 01:23 AM
có thể vì nhiều mem bash quá, các mod nhắc nhở nhiều lần r nhg ko đc nên ban hết luôn, đợt bên nhà suju mod bên đó xử vậy r :-?  Đăng lúc 31-12-2013 01:22 AM
PM hỏi mấy mod đó lí do ko ai trả lời hết, may có mod ở đây nên hỏi thăm thôi.  Đăng lúc 31-12-2013 01:18 AM
ko phải ý gì đâu, vì bạn là mod nên mình hỏi ý kiến để biết luật thôi.  Đăng lúc 31-12-2013 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-1-2014 13:37:34 | Xem tất
Lão trông thế thôi chứ thích skinship lắm
Thấy toàn từ đâu thò mặt ra à

Cre: super-sooyoung@Tumblr

Bình luận

bỗng dưng nghi ngờ giới tính zai nhà ghê :))) đi đâu cũng thấy tranh thủ xáp vào ngừi ta  Đăng lúc 4-1-2014 06:47 PM
cái pic 3,4 nhìn hắn thắm quá thể :))  Đăng lúc 4-1-2014 04:13 PM
đến động vật hoang dã [aka hươu] cũng k tha hả??? =)))) gif 3,4 nhìn tởm quá đê :))  Đăng lúc 4-1-2014 03:29 PM
quyết định mặc cuầng nguyên năm ko thay ko giặt =))))  Đăng lúc 4-1-2014 03:20 PM
gái nì cái cuầng nào cũng khó đỡ nhỉ =)))) nhìn zai iu quá <3  Đăng lúc 4-1-2014 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-1-2014 19:57:12 | Xem tất
[140104 tvN Taxi]
Tình hình là a nhà lên hình đc đôi chút, kiểu nhá hàng fan gơ và thông báo rằng tuần sau các cháu nhớ đón xem

Cre: weibo

Bây giờ thì đề nghị mng ko uống nc ko ăn cơm ai đang ngồi trên ghế thì toạ mông xuống đất tránh trường hợp té lộn cổ

Bình luận

=)) sao có 1 cảm giác thôi thúc muốn lấy làm avar thế nầy=)).. có ai cho cái hềnh nét nét tí hơm  Đăng lúc 4-1-2014 09:04 PM
nhìn cái ảnh nhỏ bên trên thì thấy chao ôi sao cute,xuống cái ảnh phóng to phía dưới thì ôi chời gớm,cái mặt khó đỡ quá chàng ơi <3  Đăng lúc 4-1-2014 09:00 PM
ôi trời phồng mồm chu mỏ lên thế kia, ai mà chịu nổi :))  Đăng lúc 4-1-2014 08:51 PM
pht
Mình đang ăn cơm@@.  Đăng lúc 4-1-2014 08:43 PM
=)) Suýt té ghế thật =))  Đăng lúc 4-1-2014 08:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-1-2014 14:50:11 | Xem tất
Yoo Yeon Seok’s Fun Fact part1

1.        Anh ấy thích những hoạt động ngoài trời.  Chắc chắn anh sẽ ko thẻ chịu đựng đc việc cứ phải ru rú quanh quẩn trong nhà mà thay vào đó sẽ chui ngay ra ngoài, đi câu hoặc làm 1 số hoạt động khác.
2.        Cực thích câu cá, và có thể tự tay chuẩn bị sasimi từ những chú cá anh bắt được.
3.        Một sở thích mới nữa của anh là làm vườn.  Những người bạn đã tặng anh những chậu cậy  cảnh khi anh chuyển ra sống riêng, và vì thế xung quanh giường của anh toàn hoa là cây.
4.        Anh trồng đủ các loại hoa, và cả thảo mộc
5.        Anh tự làm những sản phâm dưỡng da cho riêng mình (làm cả xà phòng luôn) , tuy nhiên do lịch làm việc dày đặc của mình nên việc này phải hoãn lại 1 thời gian.

Etrans/Collect: Lunagal
Cre: Yeoniverse – Yoo Yeon Seok IFC
Vtrans: Chanbii.teuk@Yoo Yeon Seok 유연석 Vietnam

Nông dân vườn nên toàn thích bắt cá với trồng cây trồng hoa ~~ Sau này già về quê mở nguyên cái trang trại trồng rau nuôi bò kết hợp khu du lịch sinh thái đợi mấy bà cô hội trồng Bông về chung vui nghen

Bình luận

xung quanh giường toàn là cây , buổi đêm cẩn thận nhá anh ==  Đăng lúc 6-1-2014 05:27 PM
Wow, làm cả handmade soap ạ? Ái mộ !!!  Đăng lúc 6-1-2014 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-3-2014 03:42:58 | Xem tất
Chả hiểu sao dạo này lại nhớ Bông rồi, thật đúng là chả ra sao mà
Nghe 1 bài hát thôi là như kiểu mấy cái thước phim tua ngược lôi ngay con bé về cái thời điểm xem R94 vậy

Từ trc đến giờ đúng là mình dễ bấn phim, cứ có zai đẹp vs tình yêu xanh mượt là điên đảo luôn, nhg chỉ có mình Bông là nhân vật mãi vẫn ko dứt ra đc, đúng là ..
Nhà lâu lắm mới mò vào, thế mà cứ như bị lsao, đi lội lại mấy page hồi tập cuối chiếu, xong rồi thì hoá ra minh bị lsao thật, lại bị cuốn vào dòng  cảm xúc đau khổ hồi ấy

Lúc mới đầu anh cứ nghĩ tình yêu thật dễ dàng
Nên chưa được cho phép đã đặt hình bóng em trong tim
Cho đến một ngày em đi cùng người ấy
Anh mới hiểu rằng tình yêu ko phải cứ thật lòng là được

Anh cảm động trời, cảm động đất, sao ko cảm động được em ?
Biết rõ rằng chẳng có kết cục sao vẫn cứ cứng đầu
Cứ tin rằng tình yêu sẽ có kì tích...nhưng đều là anh tự lừa dối mình

Xin lỗi nhà, nhớ Bông chả ngủ đc lại mò vào lảm nhảm đây

Bình luận

tự dưng lại thấy nghẹn nghẹn cổ họng =((((((((((((( phim hết lâu rồi mà tình thì ko dứt đc... đang lâm vào tình trạng của thằng Bông đây  Đăng lúc 19-3-2014 06:37 PM
có quần áo đẹp quá Chíp. thỉnh thoảng vào nhà lảm nhảm cho nó có không khí  Đăng lúc 19-3-2014 07:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-6-2014 01:06:51 | Xem tất
duongcuonghvtc gửi lúc 31-5-2014 01:19 PM
Video zai ở thảm đỏ buổi chiếu VIP
Xem clip thấy cũng có đến nỗi nào mà ảnh trông x ...

ơ hoá ra zai nhỡ vs zai bé của mình đi xem công chiếu cùng phim với nhauuu }
nhân tiện là cho xem vid này thì chỉ muốn nghe giọng thôi nhé chứ điệu bộ vs quần áo là muốn gửi ra ngoài đồng rồi =;

thôi chết tôiiiiii định làm cốc cafe thôi mà lớ ngớ ấn nhầm vào trả lời rồi T___T
đặt gạch đây rồi khi nào có ảnh mình edit sau nhé đầu như óc ý

Bình luận

haha. cái quần yêu thế  Đăng lúc 8-6-2014 07:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-9-2014 23:53:13 | Xem tất
[YOUTH OVER FLOWER]  ' 3 người chỉ được 720 ngàn won, TRỞ THÀNH ĂN MÀY TẠI LÀO'

Tay cầm chái chúi đầu đội áo mưa '_'
Nói chứ chú PD này làm show nào là show đó ít có ghê à
Bỗng thấy quan ngại cho tình hình của mấy a hồi ở bển =

Cap by me (Bón@YYSVN)