Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 28-12-2013 20:09:31 | Xem tất
À thì ra cái thông điệp mà BK gửi gắm là vậy: các người yêu nhau thì dù có xa tỉ tỉ tỉ dặm rồi cũng về với nhau, sống chết cũng về vs nhau 1 cách lãng xet. Một người sinh ra đã trg 1 gia đình ko hạnh phúc, mọi thứ đang có đều từ nỗ lực mà đi lên thì làm sao mà có thể hạnh phúc nổin hả Bông. Còn 1 anh thì lơ ngơ xong lại còn bẩn thật ra thì ôi thôi là hoàn mĩ, nào là đẹp trai, nào là học giỏi, nào là đc mọi người quý mến thì đảm bảo là phải dc hạnh phúc thôi Hóa ra cái thông điệp là vậy, tóm gọn vậy đi cho nhanh còn cứ 10000 giờ cố gắng với chả over âu vèo...
Thật lòng thì cứ kết từ 19 đi cho gọn, lại còn vẻ ra cho người ta hi vọng. Chưa bao h mà lại ức chế vì 1 cái kết phim như vây. Còn bn ấm ức muốn xả mà thôi kìm vây, giận quá dễ mất khôn
Mình sẽ coi như phim kết thúc vào tập 19 đi cho đẹp

Bình luận

mình kìm chế lắm mới ko mò qua nhà chính ấy, thấy team R đắc thắng kiểu biết ngay là R mà blah blah là mình lại điên tiết, cứ hoa mĩ vớ vỉn xong lại chả ra sao   Đăng lúc 28-12-2013 08:30 PM
mình đã nói cái thông điệp này ở tập 14 kia, mình đã rất ghét cái thông điệp quỷ quái này rồi. Rất may mình ko qua nhà chính nếu qua chắc mình làm loạn hế thớt phim   Đăng lúc 28-12-2013 08:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-12-2013 21:14:08 | Xem tất
Cũng đã định im lìm chấp nhận kết thúc như này nhưng ấm ức quá lại phải xả tiếp

Nằm mãi, nghĩ mãi, suy tư mãi vẫn chả hiểu tại sao Bông nó có thể tự nhiên trg ngôi nhà của 2 cái người ấy trg 2013 nhỉ, lại còn ngủ vs chả nghê nữa có lộn cái ruột tui ko

Xong là với cái kiểu như cái a Rác "hoàn hảo" có thể bỏ cả đthoại với chị Na kia xong mặt ngẩn ra vì xon TV thấy Bông đấy lại có thể để cho Bông nó thoải mái trg nhà như thế á, thật là vui vẻ dc với nó như cái cảnh trg 2013 á

À lại còn cái thể loại mất sự nghiệp xong lại còn ko vợ ko con lủi thủi đất khách quê người thì thật lòng là muốn song phi mấy phát vào bà BK

Ờ, đẹp trai có gì sai, ga lăng lịch lãm có gì sai... sai chính là ở chỗ ngớ ngẩn cắm đầu vào yêu 1 cô đến chục năm trời xog cuối cùng vẫn 1 mình anh 1 bóng. Giời ôi Bông ơi là Bông, cái đầu a chỉ để mọc tóc vs đánh vần Tous les Jours thôi à...

Bình luận

sao chị ấy ko xuất hiện khoảng 3 tập trc thì có phải vui cả làng ko, xuất hiện vớt vát thế này ... chẹp chẹp :((  Đăng lúc 28-12-2013 10:01 PM
đây nè, nhg đc cái là tớ thik chị ấy http://i6.upanh.com/2013/1228/13//58388847.bong.jpg  Đăng lúc 28-12-2013 09:26 PM
biết vậy team Bông nhà mình cũng dọa đốt nhà bả luôn cho bả tiến thoái lưỡng nan nhỉ  Đăng lúc 28-12-2013 09:21 PM
biết vậy team Bông nhà mình cũng dọa đốt nhà bả luôn cho bả tiến thoái lưỡng nan nhỉ  Đăng lúc 28-12-2013 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-12-2013 14:38:38 | Xem tất
Dặn lòng bảo ko xem ep 21, cũng nghĩ là mình không đủ dũng cảm để xem nhưng cuối cùng thì cũng xem rồi...

Chẳng hiểu sao xem xong thấy lòng mình bình lặng quá, nhìn đôi nam nữ kia bên nhau cũng chẳng còn cảm giác cay cú, bực dọc hay khó chịu nữa. Tâm trạng cứ lặng lẽ đến khó thở, kể từ cái giây phút nhìn Bông nó khóc, chụp mũ lại để giấu nước mắt thì cứ cảm giác như là có cái gì đó xuyên qua tim... Lặng ngắt và chẳng nói thành lời...

Phim hết rồi, sẽ chẳng còn được gặp Bông nữa, có chăng là tìm hình ảnh Bông qua YYS mà thôi. Phim hết rồi nên tớ cũng muốn nói đôi lời với các nhân vật trong phim, về những tình tiết xoay quanh Bông để mà giải tỏa, để khỏi đau lòng :

Gửi appa omma của nhà trọ: Con cảm ơn vì 2 người đã cho Bông của con những  phút ấm áp mà bên gia đình, cái mà cậu ấy vốn dĩ chưa được cảm nhận với người cha người mẹ đã li hôn. Nhưng với con như thế là chưa đủ, với cảm nhận của con thì appa chỉ quý mến Bông vì tài năng bóng chày của nó, nó giỏi, và appa quý nó, trân trọng tài năng của nó, và cũng thích nó vì nó biết "nịnh đầm" mua rượu 21 vs cả 30 cho appa. Còn omma thì đối với Bông chỉ là sự cảm thông vì gia đình nó li tán, chỉ có 2 điều làm con xúc động ở omma đó là chiếc thẻ điện thoại và lần gọi điện cho Na khi appa bị tai nạn " Bông là thiên thần được gửi xuống để giúp đỡ Na". Cảm xúc của con vs 2 người chỉ có vậy thôi nhưng con cũng rất cảm ơn 2 người vì những điều "nhỏ nhoi" đó.

Gửi YoonJin - SCP: hai bạn rất đáng yêu, tình yêu của 2 bạn rất đẹp, và 2 bạn cũng rất tốt với bạn bè. Nhưng mình ước giá như 2 bạn quan tâm Bông như 2 bạn quan tâm Haitai, đi thăm Haitai trong quân đội thì có lẽ mình sẽ vui hơn và có lẽ Bông cũng bớt cô đơn hơn. Mình đã hi vọng vào 1 lần YoonJin say rồi nói hộ lòng Bông, thổ lộ cho Bông và đứng về phía Bông, nhưng cũng chỉ là hi vọng thôi, mà hi vọng thì sẽ chẳng bao giờ thành sự thật cả Nhưng 2 bạn cũng đã rất tốt vs Bông của tớ rồi.

Gửi Haitai: có lẽ cậu chính là người mà t quý mên nhất, 1 người mà mình mong muốn sẽ xuất hiện ngoài đợi thực để thành thằng bạn thân chiến hữu của mình. Cậu cũng màu mè hoa lá hẹ lắm nhưng mình cảm nhận cậu là người quan tâm Bông nhất trong xóm trọ, cậu là người duy nhật gọi điện blah blah với Bông khi ở Nhật, cậu quan tâm Bông chân thành lắm lắm. Còn rất nhiều điều muốn nói về cậu nhưng ở đây, lúc này chỉ muốn nói về Bông, những điều liên quan đến Bông nên mình nhất định sẽ viết 1 bài gửi cậu trong 1 dịp khác vậy

Gửi Bing: tôi ko thích cậu, thực sự là ko thích cậu chút nào nữa dù lúc đầu tôi thấy cậu thật đáng yêu. Cậu là em họ Bông nhưng tôi có cảm nhận cậu luôn về phe Rác, đứng về phía Rác trong mọi tình huống nên cậu ko cùng chiến tuyến với tôi, nên tôi ko thích cậu. Cậu có thể nói với Rác từ những chuyện cỏn con, kể cả chuyện hẹn nhau vào giao thừa năm 1999 - 2000 cho Rác dù anh ta vắng mặt nhưng tôi có cảm giác cậu bỏ rơi Bông. Ở tập 21, tôi thấy mọi người đểu viết thư cho Bông, trò chuyện với Bông (kẻ cả Na) khi Bông ở Mỹ nhưng tôt tuyệt nhiên không thấy bóng dáng cậu, ko hề. Cậu có thể cho tôi biết lí do không? Ngay cả những ngày Bông nằm viện, người túc trực bên Na cũng là Bông, thế lúc đấy cậu ở đâu? À có thể lcì cậu là bác sĩ, nên cậu bận nhưng làm gì đến nỗi chỉ có mặt ở phòng bệnh khi các bạn cùng có mặt. Tôi đã từng hi vọng cậu là gay, để cậu thích Rác thì có lẽ tôi sẽ lí giải đc vì sao cậu hắt hủi Bông nhà tôi và lúc nào cũng chỉ Rác thôi... Cậu làm rôi băn khoăn quá...

Gửi Na - Rác: tôi chỉ có 1 câu muốn nói thôi : đến được với nhau rồi thì cố mà hạnh phúc đi, đừng bao giờ lôi thằng Bông ra làm chất xúc đất với xúc cát, xong rồi câu rắn với câu rết nữa nhé. Rồi bác sĩ nổi tiếng cố kiếm nhiều tiền để mua nhà đi, đừng thuê nhà thằng Bông nữa ko fan ko thể nào nuốt nôt cái lí do củ chuối đấy đâu... chỉ thế thôi, nói nhiều sợ lại thốt ra những mĩ từ chả hay ho gì

Gửi Bông của tờ: Lẽ ra tờ đã định im lặng chắp nhận phim kết thúc từ tập 20, nhưng ngu dại lại đi xem 21 để được biết kết cục của cậu thế nào. Nào ngờ nhìn cậu khóc tớ lại chết lặng thêm lần nữa, kiểu chết bẹp dí ko muốn tự nhấc xác lên. Tại sao cậu lại ngu dại vây, yêu cái người con gái chưa từng quay lưng về phía mình, chưa bao giờ muốn đến với mình nhưng lập lờ trong mọi lần tỏ tình thế, cậu bao nhiêu tuổi rồi mà ko khôn lên được, ko sáng được mắt ra từ cái lần người ta thông báo kết hôn lần 1. Càng thương cậu bao nhiêu tớ càng muốn cho câu ăn hàng trăm phát đấm cho cậu tỉnh ra, khôn ra.
Cậu bảo cậu lấy mối tính đầu, người ta cứ bảo phải tình 2 phía mới là tình đầu nhưng với tôi Na chính là tình đầu của câu. Nên yêu cầu cậu dẹp ngay, dẹp luôn cái ý nghĩ lấy mối tình đầu đi cho tôi khỏi điên tiết, cứ níu kéo cái chữ "tình đầu" làm gì cho nó phiền ra. Thà cậu bảo cậu lấy 1 em Tây xinh như mộng, thân hình bốc lửa, tính nết tuyệt vời cứ ai đời lại cưới tình đầu với tình cuối. Thực lòng là tôi nuốt ko trôi, ứ luôn ở họng.
Xong lại còn để cho con người ta ôm ở sân bóng chày, đã quyết chí rồi thì dù cô ta có lao vào cũng phải đẩy ra, đẩy mai ko ra thì phải đạp cho 1 cái văng ra xa tít. Mà còn im lìm nghe người ta bảo sau này sẽ kể cho con, giời ôi là giời đến là điên, lúc đấy cậu phải bảo con cái gì, ko phải con tôi thì dẹp dẹp hết.
Xem xong cái 21 làm tôi thương cậu 10 thì cũng phải chán cậu 9, cứ cười chúm chím vớ va vớ vỉn xong lại gọi lão kia là hyung nữa làm tôi muốn đạp cho cậu tình người luôn

Thôi viết thế thôi, chửi Bông thì chửi vậy thôi chứ thực ra là thương Bông ngút ngàn, yêu Bông vô vàn nhưng nhìn Bông nhu nhược lại muốn đạp cho Bông vài phát

Và cuối cùng cảm ơn đến Yoo Yun Suk: Nhờ có anh mà hình tượng Bông được truyền tải hết sức tuyệt vời, nên sau này không thấy Bông nữa, em cũng sẽ dõi theo các tác phẩm của anh và trờ về với thân phận fan girl thầm lặng. Cảm ơn anh rất rất nhiều

Tôi yêu mến Bông. dù thế nào cũng là cậu Bông à

Bình luận

@mura: lý do đau đớn quá, plot device chưa bao giờ tàn ác như thế này, never play with other's feelings!  Đăng lúc 30-12-2013 09:38 PM
giờ đến mặt N mình nhìn còn ức chế, mà khổ nổi cảnh có B là y như rằng có N :(( thế này xem Vid chị em cut cũng đau lòng làm cơ  Đăng lúc 30-12-2013 06:52 PM
cut đi nha  Đăng lúc 30-12-2013 05:04 PM
ah cái đó miễn nha, có cut thì đến đoạn Bong té rồi tiếp đên đứng dậy cười, gì chứ kì thị khúc đó lắm  Đăng lúc 30-12-2013 04:53 PM
Có đoạn gặp cô áo đỏ mình/em k thích lắm, muốn bỏ, k phải chê c í xấu mà tại c í giống N, "tak ta tak tak", nhìn th Bông nghe xong cười ngu mà m/e điên cả ruột.   Đăng lúc 30-12-2013 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-4-2014 16:45:18 | Xem tất
Lâu lắm mới được vào vườn Bông, nhớ Bông bảy của em quá chừng
Ngóng phim của anh mà chưa thấy...
Mà phim sau nhớ đừng lụy tình như phim trc, cũng đừng đểu giả khốn nạn là em ưng nhé hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách