Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-12-2013 20:53:54 | Xem tất
Hi cả nhà team Bông, bên nhà Rep 94 mấy bạn fan Rác dữ dội quá nên mình bay qua đây, chờ đợi thêm 1 tuần nữa để xem thằng cu Bông nhà mình nó có làm ăn j đc ko )
Nói về Bảy Bông, mình biết bạn ý từ trước khi xem R94 rồi ạh. Xem Goo Family Book ghét vai của bạn ấy cực, kiểu nó cứ nhu nhược ngu ngu sao đó ...cho nên lúc đầu xem dàn cast 94, mình ưng nhất bạn Hai Tai vì quá đẹp trai ....còn bạn Bông thì vốn đã ko có cảm tình sẵn rồi nên ko quan tâm, chỉ có 1 nhận xét duy nhất là lão này để tóc và mặc quần áo hiện đại đẹp trai hơn đồ cổ trang
Ấy thế mà đến khi xem phim, mình ấn tượng hẳn phong cách của bạn này, ngược lại vs vai của bạn trong GFB lúc nào cũng u sầu đau đời, nhìn rất là tăm tối )....thì ở đây tính cách bạn rất là tươi vui, nhẹ nhàng, ân cần chu đáo,  rất là ideal type @@....Chính vì vậy những ep đầu Rác rất nổi bật nhưng mình ko hề rung rinh j, cho đến lúc bạn Bông bắt đầu thể hiện mình thích Na Jung thì đổ bạn chính thức luôn (cái chi tiết 2 bạn ngồi ăn mì, Bông bảo sao lúc nào nhìn cậu mình cũng thấy thú vị ấy )

Lúc đầu nhìn Bông mình cũng ko hề thấy đẹp trai j đâu, nhưng càng xem càng thấy bạn duyên,rồi dần dần nhận ra bạn cũng ra dáng mĩ nam như ai ...cái đẹp trai ở bạn chính là từ cái duyên mà ra

Nói chung là cả nhà mình cứ hi vọng chờ đợi đến tuần sau xem sự tình nó thế nào đi ạh, nếu Na chọn Bông thì mừng cho nó, mà nếu Na vẫn theo Rác thì thôi mình dắt Bông về chăm rồi trồng một vườn hoa ngắm hằng ngày vậy )))

Bình luận

trước tiên thì cứ trong phim đã, ngoài đời tính sau :))...mà ngoài ship Bông Na ra, mình còn ship cả SukAra :))..hóng hớt moment của hai ng này :3  Đăng lúc 24-12-2013 08:30 PM
=)), trong phim tỏ vẻ hiền lành thế thôi chứ ở ngoài k bít thế nào ;))  Đăng lúc 24-12-2013 08:16 PM
cái đấy là tính tươi vui mà :)))...I like :)))  Đăng lúc 24-12-2013 07:26 PM
còn con người thật của bạn Bông là 1 đứa rất lắm mồm bạn ạ , xem show là bít, k dịch cũng đủ bít bạn ý lắm mồm ntn  Đăng lúc 24-12-2013 06:34 PM
vào đây ko bị ném đá đâu =))thành hay ko thì chỉ cần e nó lên hình thể hiện độ kute nhìu nhìu là thỏa mãn rồi =))  Đăng lúc 23-12-2013 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-12-2013 11:33:23 | Xem tất
Mình thấy nếu luận theo mạch phim,B-N thành đôi cũng có nhiều khả năng:
- Nếu BK cho Na lấy Rác thì xây dựng Bông chung tình và dai dẳng vs mối tình đơn phương đến mức ko thể hơn đc nữa để làm j, nếu cái đó chỉ là chất xúc tác cho mối tình của Rác Na thì nó quá lạm dụng, ko làm bật đc mối tình của Rác Na, bởi tình yêu mình thấy trong những phim khác phải đuợc xây dựng và phát triển bởi chính cặp đôi đó, chứ ko phải là kiểu: vì Bông tuyên chiến Rác mới nhận ra tình cảm của mình, hay vì Bông xuất hiện mà Na mới xác định lại tình yêu vs Rác. Nếu như thế thì mình thấy tình yêu của couple này nó quá bị động rồi ạh
Đối chiếu vs rep 97 có thể thấy tình yêu của anh Tae Woong đối với Si Won cũng mờ nhạt hơn hẳn SW-YJ, vì rõ ràng TW chỉ đóng vai trò là ng thứ 3 từ đầu đến cuối phim thôi, chứ ko đến mức yêu đơn phương 7 năm và 3 lần tỏ tình như Bông, đó là chưa kể mấy chi tiết đáng yêu khác nữa

- Cách biên kịch xây dựng các diễn biến và chi tiết phim từ đầu tới h chắc chắn phải có logich và hợp lý để khán giả khi xem kết thúc, phải àh lên rằng: quả đúng Bông/Rác là chồng Na. Do đó ko thể có chuyện BK theo ý đông fan Hàn mà chọn Rác đc. Vs lại fan quốc tế có vẻ nghiêng về Bông hơn. Nếu nói về vấn đề thương mại thì chắc hẳn các nhà làm phim đều ko chỉ chú ý đến thị trường trong nước, mà theo mình nguồn thu chính là từ thị trường nước ngoài đấy ạh. Thiếu j phim Hàn trong nước rating lè đè nhưng ở nước ngoài vẫn nổi như cồn đấy thôi, doanh thu từ việc "xuất khẩu" phim, bán các thứ đồ hay DVD về phim vẫn thu về nườm nượp....Chính vì vậy nếu có vấn đề chiều theo ý fan thì BK phải dè chừng fan Bông nữa

Còn j nữa ko thì tối mình nghĩ tiếp ạh, bb mn. Chúc mn ăn uống vui vẻ ngon lành lấy sức tối thứ 6 hóng phim ạh

Bình luận

là Rick husband Kim :))  Đăng lúc 25-12-2013 08:38 PM
RHK là j hở bạn? :v  Đăng lúc 25-12-2013 04:13 PM
RHK chính là a rồi =))  Đăng lúc 25-12-2013 12:48 PM
Đã cut bớt đất diễn giờ cho nó làm chất xúc tác nữa thì ra dvd ai mua khi chủ yếu dvd là bán ra nc ngoài :))))))  Đăng lúc 25-12-2013 12:27 PM
tình cảm của rác là tình yêu thực sự bởi vậy anh mới trăn trở, lo lắng nhưng tình yêu của na chính xác là tình yêu nồng nhiệt, yêu người khác do thói quen  Đăng lúc 25-12-2013 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-12-2013 00:03:38 | Xem tất
Tình hình xem ra IQ của cậu Bông đang là vấn đề nhức nhối và gây bão ko kém trong những ngày qua. Nếu cậu Bông học ngu thật thì làm sao thi vào trường Yonsei đc nhờ,hay là cậu đc đặc cách vào ngành thể dục thể thao luôn ?
Còn nữa, cái sự kiện mà cậu nhờ Na dạy kèm ấy, biết đâu cậu cố tình cũng nên, có thể ko ngu thật nhưng giả vờ ngu để nhờ Na gia sư, như cái chuyện thi bằng lái xe ấy

Bây h có vẻ nhiều chứng cứ của năm 2013 và 2 tập gần đây nghiêng về Bông rồi, nhưng tui vẫn đang thắc mắc  cái chi tiết cậu cầm quả bóng chày và mặt mày nghiêm trọng thế kia, rốt cuộc là cái quái j .Nếu Bông là chồng thì chắc Bông vẫn phải là cầu thủ bóng chày - là ng chồng nổi tiếng của Na. Vậy chắc nó ko liên quan đến sự nghiệp của Bông, hay là như 1 bạn nào đó nói, vì Na mà Bông chọn ở lại HQ,ko sang Mỹ nữa, nên nó làm Bông tiếc nuối, uầy thế lại càng ko ổn
Bác nào trí tưởng tượng bay xa giúp em khoản này cái. Cậu Bông ơi là cậu Bông, bóng chày nó có xa lạ j vs cậu đâu, cậu cầm thì cầm chơi thôi chứ cứ thích tỏ vẻ nguy hiểm như thế làm j hở Bông

Bình luận

lại nhờ Na kèm học môn thi nữa,chuẩn rồi =)) vụ này có thể tập special BK sẽ nói rõ hơn về Bông và cả giai đình,quá trình học tập nữa =))  Đăng lúc 26-12-2013 11:09 PM
Bông học Yonsei nên mới vô đội bóng chày Yonsei,nếu Bong học trg khác lí nào lại đi thi đấu cho đội đối thủ?=)) hơn nữa,cả nhà trọ Sinchon đều học Yonsei mà   Đăng lúc 26-12-2013 11:08 PM
mà đoạn đầu phim lúc giới thiệu Bông ko nói Bông học Yonsei cơ @@  Đăng lúc 26-12-2013 11:04 PM
đấy đấy, t cũng nghĩ thế, Yonsei mà, nhưng ngành Bông học thế thì là ngành thể dục thể thao hay sao nhỉ :)))  Đăng lúc 26-12-2013 11:04 PM
chuyên Văn nên vác cày cuốc theo cổ ai dè...ko nuốt nổi =))) giả thiết thứ 2,cái này có lí hơn,cũng như lúc thi lấy bằng lái xe ý,Bông cố tình giả vờ ngu thôi à =)))   Đăng lúc 26-12-2013 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-12-2013 20:05:15 | Xem tất
Từ hôm qua cho đến 7h tối nay, mình đã mừng, đã vui, đã hi vọng mãnh liệt rằng đáp án là Bông, và h thì cay đắng nhận ravui mừng quá sớm nên h mới buồn tê tái như này.
Thật sự rất thất vọng, cực kì thất vọng, và còn rất tức nữa,ko biết nói sao để diễn tả đây
Thương Bông, thương cả fan Bông, BK quá ác, gieo cho con ng ta bao nhiêu là hi vọng rồi tắt cái rụp...
Cái kết này, chả hóa ra BK muốn nói rằng: tất cả những nỗ lực, chờ đợi, chân thành trong ty chả là cái beeeep j sao ???????
Quay trờ lại vs bạn Bông, mặc dù ko du live nhưng nghe các bạn kể, mình thương nó quá. Sao BK ác và vô lí quá vậy. A Taewoong cuối phim cũng có gia đình hp, mà bây h bác lại cho Bông bơ vơ trơ trọi thế?
waeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee?
Nó làm j sai mà cho nó cái án tử thế, ko gia đình, ko bạn bè rồi cũng ko ty nốt là cái quái jieeeeeee?

Bác định để cho Bông vẫn yêu Na cho đến năm 2013 mà ko lấy đc vợ sao. Vậy bác còn cho nó cười làm j, cho chúng cháu bao nhiêu là chứng cớ và hi vọng làm j ?waeeeeeeeeeeeeeeeeee?????

P/S: trong lúc thất thần tn, cho mình hỏi lại, thế rốt cuộc đến năm 2013 Bông có chơi bóng chày nữa ko? :'(

Bình luận

nói thật cái kết này đã đánh bay mất bao nhiêu cảm tình của mình về R94, kiểu như nói 1 đằng làm 1 nẻo, mất hết các ý nghĩa nhân văn  Đăng lúc 28-12-2013 08:30 PM
mình ước gì có thể ném đá ngay zô bả ngay lúc này, một này quá đen  Đăng lúc 28-12-2013 08:24 PM
vâng bà biên kịch đã cho rác có được tất cả, những gì của bông đều giúp rác lên đời. Thôi t ko tin nổ lực 10000 h gì đó nữa đâu  Đăng lúc 28-12-2013 08:23 PM
vãi BK, làm thế chắc là để nâng Rác lên đây mà....nghi ngờ bà này có tình ý vs JW :))  Đăng lúc 28-12-2013 08:22 PM
vâng quá cay đắng, ai biết được sự thật quá đau đớn thế này, bao nhiêu cái hint thế mà cuối cùng bà đã chọn thằng rác sao. Đang tức nên gặp gì chửi nấy   Đăng lúc 28-12-2013 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách