Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18609|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giải đáp thắc mắc - Ý kiến - Black list - Báo link die

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 14-9-2011 09:16:25 | Xem tất
Gửi Mod,
   Box Lee Jun Ki hiện đã đi vào hoạt động được 4 ngày. Với mục đích xây chuồng ngày càng phát triển, và lớn mạnh . Cá nhân chị và Xèng nghĩ box mình nên sớm thành lập các thread tổng hợp lại các sự kiện mà Jun đã tham gia trước khi nhập ngũ ( Vì không có cái cũ thì sẽ không có cái mới được)
Để thuận tiện cho việc các mem mới muốn tìm hiểu kỹ hơn về Jun cũng như cho các mái ôn lại những sự kiện của Jun, chị và Xèng đã trao đổi và tổng hợp lại tất cả các thread có ở box kia ( theo thể loại và theo thời gian), và sẽ cập nhật thêm 1 số sự kiện chưa có trong box cũ. Dự định của chị với Xèng trong thời gian tới sẽ là:
+ Tiến hành lập các thớt tổng hợp theo thời gian ( từ cũ đến mới) gồm: CF+Fashion, Magazine, Event ( award, từ thiện, đại sứ…), MV + Music, Pic + Video (tổng hợp).

Về ý tưởng lập các thread:
+ Theo thứ tự thời gian từ cũ đến mới.
( List sự kiện dự định up sẽ được đưa ra ngay post đầu tiên để mọi người có thể bổ sung hay góp ý, cũng như nếu có ảnh, video có thể đóng góp – theo thứ tự thời gian)
+ Giành ra các post đầu tiên để cập nhật link cho mọi người tiện theo rõi.
+ Khi một sự kiện được đưa ra mọi người có thể sử dụng chức năng bình luận hay trả lời để phát biểu cảm nghĩ. Tuy nhiên khi một sự kiện tiếp theo được up lên thì sẽ hạn chế việc dùng chức năng trả lời mà tăng cường sử dụng chức năng bình luận, hoặc mang qua thread 888 để tránh loãng thread.
+ Đối với các sự kiện mà có nhiều pics ngoài việc chọn ra những pics tiêu biểu để post vào thread sẽ có link mediafire tổng hợp các ảnh.

Trên đây là những góp ý cũng như thắc mắc của chị và Xèng
Mong sớm nhận được thông tin phản  hồi từ em. Cũng như khi ( được) tiến hành sẽ nhận được sự đóng góp của tất cả mọi người

Bình luận

tình hình là em giữ rất nhiều hình bữa hổm sinh nhật con gà miền nam Việt Nam =]]] mà chả biết quăng chảo vào đâu   Đăng lúc 27-4-2013 04:29 PM
@outsider: có chứ em ơi....cơ mà đang từ từ tổng hợp....vì nó quá nhiều....chuồng cũ phải gần 300 thớt đấy...:)))))  Đăng lúc 15-9-2011 05:42 PM
e thấy dạo này bên kia k vào đc nữa, nhà mình cũng chuyển sang đây r, e nghĩ là cũng nên post lại tất cả vsub mà nhà mình đã làm sang bên này, có đc k ạ? :D  Đăng lúc 15-9-2011 04:30 AM
em ủng hộ nhiệt tình!^^  Đăng lúc 14-9-2011 07:08 PM
HAI BÀ GIÀ...=))))) BỌN ANH CỨ MẦN CÁI PLAN Ở ĐẦU CÁC THREAD, XONG MỌI NGƯỜI CÙNG NHAU UP ĐỂ TỔNG HỢP NHÉ....:xxxxxxxxxxxxx  Đăng lúc 14-9-2011 05:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2011 13:14:43 | Xem tất
Sap gửi lúc 19-9-2011 11:54
Xin lỗi cả nhà, sắp về hưu rồi mà vẫn ý kiến ý cò (mn nép dép thôi, đừng chém nh ...

Trước đây em cũng đã trao đổi với em wings cũng như xèng về việc lập các thread theo giai đoạn: Trước nhập ngũ, trong nhập ngũ, và sau khi nhập ngũ để mọi người tiện theo dõi.
Thế nên việc lập thread tổng hợp trong quá trình nhập ngũ em hoàn toàn tán thành.
Trước đây, em với xèng có tổng hợp được các thread bên nhà cũ, xong thông tin của Jun trước thời điểm năm 2008 vẫn còn thiếu, vì vậy bọn em đang tổng hợp để reup lại.
Chúng em cũng rất mong sự đóng góp, cũng như giúp đỡ của các mem khác..
Đặc biệt, bọn em rất cám ơn ss vì những thông tin ss đã fw cho bọn em
*Tung hoa*

Bình luận

Sap
uh  Đăng lúc 19-9-2011 02:19 PM
Vì như ss nói, theo năm thì nhiều lắm. Đặc biệt là những năm gần đây :D  Đăng lúc 19-9-2011 01:52 PM
Như hôm trc trao đổi với wings, bọn em định là sẽ theo thể loại, rồi trong thể loại sẽ sắp xếp theo thứ tự thời gian ss ạ. Chứ không tổng hợp theo năm  Đăng lúc 19-9-2011 01:51 PM
Sap
bọn em tính làm theo từng năm à?? được đấy, nhưng nhiều thread hay cùng 1 thread?? 1 thread sợ nhiều quá ko?  Đăng lúc 19-9-2011 01:41 PM
Sap
ss đang xin ý kiến mod về việc lập thread nhập ngũ thế nào?? nếu mod duyệt, ss sẽ làm thật nhanh để nhà tiếp tục cập nhật cho tới khi Jun xuất ngũ  Đăng lúc 19-9-2011 01:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-9-2011 20:56:43 | Xem tất
Nhà ơi,
Mình có ý kiến về việc lập thêm threads fanmade ( có thể là 1 thread, hoặc có thể là 2) mọi người cho ý kiến nhé!
Như mọi người biết fan của Jun rất là đông và hoạt động khá sôi nổi. Nên cũng có khá nhiều pics, hay video được làm bởi fan.
Với các pic, gif được made bởi fan mọi người có thể dùng làm áo, quần hay đơn giản chỉ là sẽ tìm thêm tiếng cười ở những pics đó...
Phương hướng phát triển: Có thể lập 1 thớt về pics, 1 thread về video. Hoặc nếu điều kiện không cho phép có thể lập 1 thread chung.
+ Tổng hợp các pics, gif, vid...(các sản phẩm do fan tạo ra) ( mình nghĩ cái này không cần theo thứ tự thời gian)
+ Những post đầu tiên sẽ để giành để tổng hợp ( theo thể loại như pics, vid, thơ...): khoảng 20 - 50 trang/ lần cho các mem tiện theo dõi.
+ Mọi người có thể bình luận, 888, phát biểu cảm nghĩ  về những pics, vid...
+ Khuyến khích các mem trong nhà sáng tạo qua 1 số cuộc thi
..........
Hy vọng mod và các mái cho ý kiến thêm về vấn đề này. ;P

Bình luận

e sẽ lập thread trước nhé, cần tuyển nhân lực chuyên vụ fanfic này  Đăng lúc 19-9-2011 10:38 PM
ok, tổng hợp nhân lực công việc dùm e cái,  Đăng lúc 19-9-2011 10:25 PM
Sap
ss đồng ý với việc tạo 1 thread  Đăng lúc 19-9-2011 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-2-2012 14:57:46 | Xem tất
xeng` gửi lúc 29-2-2012 13:17
kính gửi Mod yêu quý.......

à, anh có ý kiến thế này nha...Tình  ...

Bị xèng truy nã nên ném dép chạy vậy

@wings: cá nhân ss cũng nghĩ như xèng đó, giờ những show hay những vid có độ dài lớn thì mới cần lập 1 thớt mới, còn mấy cái vid phỏng vấn ngắn thì tổng hợp vào một chỗ...
@xèng: Cái thớt vietsub xuất ngũ hiện tại ý, khó trở thành cái thớt tổng hợp lắm, trừ khi bây giờ xóa comt đi post lại rồi để cả page đầu để dẫn link, và vid online thì mới tiện.
Làm cách này cũng khó khi mọi người muốn comt ở các vid cũ, nhưng về lâu dài thì nhà sẽ gọn hơn

Bình luận

THẾ MỚI BẢO PHẢI BÀN =))))))))))...  Đăng lúc 29-2-2012 03:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-6-2012 23:05:40 | Xem tất
Em cũng theo dõi chủ đề này rồi, cũng đọc ý kiến của mọi người.
Về phần em em cũng không ủng hộ việc làm này. Lý do thì nhiều ss nói rồi và em cũng ủng hộ ý kiến của em Bluerose.
Quan điểm của em: làm từ thiện hay tình nguyện thì nên làm đúng ý nghĩa của chữ từ thiện, tình nguyện.
Thế thôi!
Cũng không hẳn chỉ vì lý do VN mình nghèo nên thế này thế kia, từ thiện xưa nay là tùy tâm và tấm lòng là chính - ai có nhiều góp nhiều ai có ít góp ít. Đơn cử cái vụ sóng thần ở Nhật Bản. Chả ai trách VN mình nghèo nên quyên góp thế cả.
Là fan ủng hộ thần tượng cũng có nhiều cách, k phải cứ kỷ lục này kỷ lục nó mới là ủng hộ!
Em nói k rõ ý lắm thì phải, hy vọng mọi người không hiểu nhầm ý em!

Bình luận

có em hiểu nè  Đăng lúc 25-6-2012 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách