Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ღ♥Tabi♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ Yoo Seung Ho ♥ - 유승호-

[Lấy địa chỉ]
361#
Đăng lúc 11-8-2013 16:28:01 | Xem tất
Trong thế giới của tình yêu, không ai có thể hoàn toàn rút lui cho dù tình yêu đó là cả đời hay chỉ một khắc mà thôi.

[Gởi đến Harry thân yêu]
14 năm qua, Han Jung Woo đã có được rất nhiều: Eun Joo, cảnh sát Kim, mẹ Soo Yeon, em gái, anh cảnh sát đồng nghiệp…anh ta có được tình yêu của tất cả mọi người. Nhưng nhờ có cha của anh ta mà Harry không có gì hết, anh ấy không thể có bất cứ thứ gì. Anh chỉ có một cuộc sống mai danh ẩn tích, chỉ có một đôi chân tật nguyền và một Zoe thương tích đầy mình. Anh đem toàn bộ tình yêu, hi vọng và lòng tin trao hết cho cô gái đó.

Nếu là bạn, năm 12 tuổi phải đối diện với sự trốn chạy, với cuộc sống mai danh ẩn tích, với sự truy đuổi của người thân, mất mẹ, mất hết tất cả, cuối cùng phải trốn chạy sang nước ngoài…liệu bạn có thể trưởng thành một cách khỏe mạnh, tâm lý cũng bình thường như bao người hay không?

Tuy rằng tôi không đồng tình với cách làm của anh ấy nhưng tôi có thể hiểu được.
Anh ấy trở nên như thế…mỗi người đều có trách nhiệm.
Người mẹ đáng lý ra phải yêu thương anh ấy lại cố gắng tranh giành với Han Tae Joon để rồi thứ gì cũng không có, bản thân lại chịu tổn thương.
Người anh đáng lẽ nên yêu thương anh ấy lại chỉ muốn anh ấy chết, chỉ muốn tiền mà thôi.
Người đáng lý phải yêu thương anh ấy nhất là Zoe lại không hề yêu anh ấy dù chỉ một chút. Chỉ trong vài tháng ngắn ngủi đã có thể nhanh chóng yêu người khác, hay nói đúng hơn là nhen nhóm lại tình yêu của mình. Đến phút cuối anh ấy chĩa súng vào đâu mình, cô ấy cũng chẳng thèm nhìn đến.
Bọn họ…những người nên yêu thương anh ấy đến cuối cùng chỉ đem lại khổ đau cho anh ấy. Bạn muốn anh ấy phải tha thứ thế nào đây? Làm sao để buông bỏ được chứ?

Cuối cùng, Harry đã nói anh cũng có thể vì em mà chết.
[Zoe] Thật ra, tình yêu thưở ban đầu Han Jung Woo cho cô vốn dĩ không phải là tình yêu.
Nhưng Harry lại cho cô tất cả.
Nếu như…nếu như Harry đến sớm một chút nữa, mọi chuyện sẽ khác chứ?
Có lẽ mọi chuyện sẽ khác.

Sẽ có người nói tình yêu của Harry quá độc đoán, quá nặng nề.
Phải, anh ấy yêu một cách độc đoán, dồn hết tất cả vào một người, yêu rất nặng nề.
Nhưng mà anh ấy lại dành hết những nặng nề cho mình, trao tự do cho cô ấy.
Nếu như bạn xem những tập đầu, bạn sẽ nhớ cuộc sống hay cả công việc của anh ấy cũng đều tham khảo ý kiến cô ấy. Cho dù anh ấy biết rõ cô ấy năm lần bảy lượt gặp mặt Han Jung Woo nhưng cô ấy lại nói dối anh, anh ấy vẫn không phá hoại, không chất vấn hay trách tội cô ấy.
Anh ấy chỉ trốn vào một góc rồi rơi nước mắt một mình.
Phải, anh ấy yêu rất nặng nề nhưng lại dành hết những nặng nề đó cho mình.
Cuối cùng tình yêu anh ấy trở nên như thế cũng là vì mỗi người bọn họ…từng chút, từng chút một lấy đi trái tim của anh ấy.

Đây là kết thúc mà tôi không thể nào chấp nhận được, người chịu nhiều đau khổ nhất đến cuối vẫn phải chịu tổn thương.
Tôi không thích kết cục này, phải chi để anh ấy chết đi.
Hôm nay, Han Jung Woo có được tất cả tình yêu, sự nghiệp, gia đình. Nhưng những gì mà Harry có được lại là mất đi người yêu, mất đi mẹ, mất đi ký ức, mất đi tự do, mất luôn cả cuộc sống của một người bình thường.
Trước đây, anh ấy là một đại gia giàu có, thích đeo tai nghe, có thể tự mình đạp xe. Nhưng giờ đây, anh ấy chỉ có thể ngồi trên chiếc xe lăn đó dõi theo bóng hình của đôi uyên ương kia, và phải chịu hình phạt chung thân. Đây không phải là cuộc sống mà anh ấy đáng phải chịu.

Cuối cùng, những người bên cạnh Han Jung Woo dù là người tốt hay người xấu đều hoan hỉ hạnh phúc. Đau khổ chỉ có một mình Harry…có lẽ còn có thư ký Yoon – người đã nói không bao giờ bỏ rơi Harry.

[Han Jung Woo] Tôi không biết một người nếu như mang trong mình tội lỗi mặc cảm suốt 14 năm trời, hơn nữa còn là thời kỳ niên thiếu nhạy cảm, liệu có thể trưởng thành khỏe mạnh, tâm lý ổn định được như cảnh sát Han hay không nữa?

[Zoe] Có người bảo vệ cô suốt 14 năm, bảo vệ cô trong lúc khốn cùng nhất.
14 năm nay, người đó dõi theo sự trưởng thành của cô, hiểu rõ hỉ nộ của cô, đau cùng nỗi đau với cô, nhẹ nhàng cẩn thận chăm sóc cho cô.
Làm sao cô có thể sau khi tìm thấy tình yêu lại nhẫn tâm quên đi người đó, vứt bỏ người đó, e ấp trong lòng người khác mỉm cười được chứ?
Cho dù anh ấy vì yêu và hận mà phạm phải tội thì làm sao cô có thể ngay lúc anh ấy chĩa súng vào đầu mình cô cũng không cho anh ấy được một ánh nhìn?
Làm sao cô có thể cùng người khác tiến vào giáo đường khi cô vừa nhìn thấy anh ấy ngồi trên xe lăn, mất đi ký ức, mất đi tất cả như thế được chứ?
Tôi không hiểu…rốt cuộc là do biên kịch, đạo diễn hay bản thân diễn viên có cái nhìn lệch lạc về nhân vật?

Cuộc đời con người được bao nhiêu năm chứ, 14 năm không phải một con số nhỏ.
Là 14 năm bắt đầu từ lúc 15 đến năm 29 tuổi.
Cho dù lúc này là hạnh phúc, cũng không chắc hạnh phúc đó mãi kéo dài.
Khi cô vượt qua ngưỡng cửa hạnh phúc, khi đã quen với hạnh phúc, có lẽ cô sẽ nhớ tới Harry.
Nhớ tới 14 năm sống chết có nhau, ngày đêm bầu bạn, chỉ có đối phương là duy nhất.
Có lẽ cô sẽ bắt đầu hoài niệm, vấn vương.
Đời người, đừng nên yêu quá nhiều người.
Đến cuối cùng, cho dù không yêu cùng sẽ cảm thấy vương vấn.
Không ai có thể quên hết, cũng không ai có thể thật sự từ bỏ quá khứ…để cùng cô dạo bước.
Trong thế giới của tình yêu, không ai có thể dễ dàng rút lui…cho dù cô đã từng yêu cả đời hay chỉ một khắc.

cre: movie.douban.com

Bình luận

thank... cảm ơn oi mò lên coi nào... nhớ cả nhà wa  Đăng lúc 16-8-2013 09:08 PM
Thanks nàng đọc bài này mát lòng mát dạ lun  Đăng lúc 14-8-2013 09:20 PM
gruuuuuuu hồi chiều mới nói trên FB, bây h, thiệt, không có nữ 9 nào vô tình bạc nghĩa bằng LSY, càng đọc càng thấm thía  Đăng lúc 13-8-2013 07:45 PM
Bài hay quá <3<3 Tôi cũng có thể chết vì em. Nhưng đến cơ hội đó em cũng ko cho tôi ...  Đăng lúc 13-8-2013 07:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

362#
Đăng lúc 15-8-2013 07:41:39 | Xem tất

Bình luận

Harry, đồ ngốc.................. TT^TT  Đăng lúc 15-8-2013 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

363#
Đăng lúc 17-8-2013 07:39:15 | Xem tất

cre: des by me

Chúc mừng sinh nhật cục cưng của chị {:311:}
Sang tuổi mới, chị chúc cưng nhiều điều mới tốt đẹp. Luôn khỏe mạnh, hạnh phúc, xinh zai và cứ mãi là em như bây giờ. Luôn giữ nụ cười không thấy Hàn quốc này nhé {:308:}  hihi
Mong em trong trại 1 năm sắp tới sẽ gặp được nhiều điều thuận lợi, luôn kiên trì nỗ lực phấn đấu vì lý tưởng của em nhé!
Ngoài trại các chị đang đợi em về.
Yêu em

"Là tôi Seung Ho đây"

Clip chúc mừng ẻm bên baidu lấy về từ Dc, thí dễ xương nên bưng vìa

Thêm 1 clip dễ xương khác

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

364#
Đăng lúc 5-9-2013 18:41:25 | Xem tất
Nửa năm rồi ta ơi ~~~~
Xa em đã tròn nửa năm
Mỗi ngày trôi qua chậm rãi
Nhưng bi giờ quay lại nhìn hóa ra cũng đâu có lâu là bao nhể?????
Nửa năm trôi qua em đã khác đi 1 tí, da ngăm đen, thần thái nghiêm trang *hơi quá... ta nhìn em ngâu quen mét oài, nhìn nghiêm túc vại thí thèng nào chớ hem phải thèng Ho ngâu*
Nửa năm oài, tháng nào cũng kỷ niệm ngày này, cũng hem bik nói gì hơn là chúc em mạnh khỏe, mọi việc thuận lợi
Chị đợi em về

PS: LOA LOA LOA THÔNG BÁO THÔNG BÁO

Thay mặt cho YoopiesVN Team, Jang xin thông báo là bắt đầu từ hôm nay các sản phẩm Việt ngữ được làm bởi YoopiesVN Team sẽ được post vào Group YoopiesVN trước.

Địa chỉ: http://kites.vn/group-976-1.html

Bạn muốn là người đầu tiên bóc tem hàng hot của YoopiesVN Team, hãy thường xuyên ghép thăm Group này nhé!!!

Bình luận

cha chả lụa ~ chạy vào giành giựt mới dc hehe ~  Đăng lúc 5-9-2013 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

365#
Đăng lúc 7-1-2014 10:57:51 | Xem tất
Lâu lắm mới vào nhà.
Ôi nhớ cái thời nhà mình 1 ngày tăng mấy pệt với nhiều bài chất ghê lun
Chớp mắt vậy chứ chưa tới 1 năm là em nó về rồi
Bây giờ không còn cảm thấy thời gian trôi chậm như lúc trước nữa
Nhớ nó mỗi ngày và mong nó bình an quay về
Dạo này chả có ảnh gì mới rò rỉ, ko bik thèng ku đã đen cỡ nào rồi nữa