Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 32375|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Chonmage Purin | A Boy and His Samurai - Ryo Nishikido, Fuku Suzuki (Viet

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 15-9-2011 02:38:58 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Chonmage Purin | ちょんまげぷりん

Tên phim: A Boy and His Samurai
Phiên âm: Chonmage Purin
Tựa gốc: ちょんまげぷりん
Đạo diễn: Yoshihiro Nakamura
Tác giả/ Kịch bản: Gen Araki (novel)
Ngày công chiếu: 31/07/2010
Thời lượng: 108 phút.
Phát hành: J Storm

Nội dung:

Kijima Yasube (Ryo Nishikido),một samurai của thời đại Edo cách đây 180 năm đã vượt thời gian đến Nhật Bản hiện đại ngày nay.Anh đã gặp được một người phụ nữ đã li dị chồng Hiroko (Rie Tomosaka) đang sống cùng con trai Tomoya (Fuku Suzuki).

Yasube chấp nhận làm mọi công việc nhà cho Hiroko để đổi lấy thức ăn và chỗ ngủ.Một ngày, Yasube bắt đầu làm bánh ngọt cho Tomoya,điều này là khiến cho Yasube trở thành một người làm bánh ngọt nổi tiếng.Dần dần 3 người Yasube ,Hiroko và Tomoya ngày càng xích lại gần nhau,nhưng rồi thời khắc họ phải nói lời chia tay cũng đến gần...

Diễn viên:

Trailer:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 2-4-2017 01:18:35 | Chỉ xem của tác giả
mình cứ nghĩ hai mẹ con sẽ có được một gia đình hạnh phúc cơ nhưng mà không như mình mong đợi rồi dù sao cũng cảm ơn subteam nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 12-8-2016 13:19:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất rất rất là hay :d
Cảm ơn subteam nha
1 bộ phim thật hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 21-4-2016 02:17:37 | Chỉ xem của tác giả
phim hay, cảm ơn
(50 ký tự uuuuuuuuuuuuuujuu)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

51#
Đăng lúc 29-12-2015 17:34:01 | Chỉ xem của tác giả
Ủa ủa có Ryo hả? Có Ryo thì phải xem ngay mới được.
Dạo gần đây mới phát hienẹ ra bạn hơi còi, nhưng đẹp trai là được rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 9-6-2015 21:32:51 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay quá, mình rất thích. Nhưng có lẽ phim xuyên không thế này không thể nào có cái kết đoàn viên và hạnh phúc được. Mình đã mong cho anh samurai có thể ở bên cạnh hai mẹ con và họ sẽ là một gia đình hạnh phúc nhưng có lẽ đó chỉ là vọng tưởng mà thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 25-9-2014 13:23:38 | Chỉ xem của tác giả
Uầy e yêu ST nhà mình thế
Bộ phim đánh dấu lần đầu Ryo được đóng vai chính trong 1 movie {:3_59:}
Nhớ đợt RYo đóng phim này phải cạo đầu, đi đâu cũng dính theo cái mũ len nhìn như ông già ;P
Xem phim này xong chỉ thèm ăn caramen thôi  hồi đấy e xem xong ăn 1 phát 3 cốc xong bị sợ mất mấy tuần mới ăn tiếp được :L
Lần trc mới xem Engsub h down vietsub về xem :lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 12-11-2013 22:10:18 | Chỉ xem của tác giả
Mới vừa coi xong, xin lỗi vì sự lạc hậu của em nó, phim hồi 2009 rồi, mà giờ mới lọ mọ vào down
Coi mà cứ cười khúc khích ở mấy chỗ anh này mắc cỡ lúc chị í nắm tay ngoài đường,
rồi thích cả những lúc anh làm bánh làm việc nhà nữa, cũng mong ước có 1 ng như vậy ở bên
xem mà thấy an bình lắm lun, nhưng không hiểu sao đến khúc kết cứ mong chờ 1 cái gì đó hơn như vậy, không chỉ lời hứa caramen được thực hiện, mà lời hứa 3 người ở bên nhau cũng thành thực thì hay biết mấy.
Tiếc là phim Nhật k nhiều HE như phim Hàn, coi xong hết phim mà mình cứ tiếc hùi hụi lun, có điều gì đó buồn buồn.
Nói chung, đây là 1 phim đáng coi, đáng suy ngẫm về cuộc sống, về những lựa chọn quan trọng trong cuộc đời mỗi người, về cách chúng ta chọn lựa cho chính cuộc đời mình.
Rất muốn được coi thêm những phim nhẹ nhàng thế này {:437:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 9-11-2013 16:31:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, có anh nam chính qen mặt quá, coi nhiều bộ rồi mà k nhớ rõ nữa keke
cơ mà đc giới thiệu phim thể loại ăn uống bánh ngọt là phái lắm rồi
em sẽ coi chăm chỉ ạ, thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 12-4-2013 10:25:07 | Chỉ xem của tác giả
Anh Yasube xuất hiện ở đầu film làm cho mình không thể nhịn được cười ;P, đặc biệt là "mái đầu" của anh ta, trông thật ngộ, không biết thời nay có ai để tóc giống anh í không??? Chưa thấy ai mà đói giống anh ta.....mặc thì bơ phờ hốc hác + "mác đầu thiếu tóc" + trang phục truyền thống -->chạy lạch bạch, tay thì luôn giữ kiếm đạo --> sau đó thì xỉu vì đói....haha :lol.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 16-5-2012 08:37:55 | Chỉ xem của tác giả
CD1 link MF bạn nào sữa lại dùm mình với , torrent thì không còn ai seed rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách