Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 25077|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Dao này thớt này - Cún điệu khoe lông ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 11-9-2011 10:30:01 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
Thớt vàng băm chém nhà JiWonderland
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-1-2012 23:01:07 | Xem tất
Xin phép được băm tình yêu ngàn năm nhé ^^
1. Ấy có bao giờ nghĩ bản thân mình gắn bó với sở thú đến bây giờ không?
2. Năm mới đã tới, ấy có ước muốn gì cho bản thân không?
3. Nghe nói 2012 là năm tận thế, nếu đây là sự thật, ấy muốn làm những việc gì trước khi ngày đó tới?
4. Ta xinh đẹp nhất đúng không?
5. Có sợ già đi không?
6. Nếu một ngày đang đi dạo với ta, ấy trông thấy một chàng ngon nghẻ, lúc đó ấy chọn ai?
7. Hãy kể về ước mơ của ấy đi
8. Nụ hôn đầu - có từ khi nào?
9. Miêu tả qua về idea man của ấy
10. Ấy có nghĩ ta với TOP là một đôi trời sinh không?

tạm thời băm thế này thôi nha ^^
giờ đi cày trả nợ đã, nguyên 1 bài chưa trans

Bình luận

Gì thế này? Băm ko băm mà lại kêu bị băm nói về mình là sao? =))) Vụ lợi tự sướng nhé ! ha...ha  Đăng lúc 2-1-2012 02:26 AM
10$ lì xì cho bài băm thứ hai nhé, Cún đừng ganh tỵ vì hỏi có 1 câu hí hí :D  Đăng lúc 1-1-2012 11:37 PM
đề nghị Cá thêm chút mực ún xd cho bài băm sau, hí hí :x  Đăng lúc 1-1-2012 11:36 PM
đề nghị Cá thêm chút mực ún xd cho bài băm sau, hí hí :x  Đăng lúc 1-1-2012 11:36 PM
Ồ, mình còn đang nhắc Cá, ra là đã sang đây băm rồi hí hí  Đăng lúc 1-1-2012 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 18-8-2012 21:02:31 | Xem tất
wumei gửi lúc 18-8-2012 19:34
THÔNG BÁO
MỜI THÚ TIẾP THEO LÊN THỚT VÀNG ĐỢT 8

Thể theo nguyện vọng vô bờ bến của Xèng lão bà, cho em xin được phép băm vài nhát khuyến khích tinh thần các thú

1. Chị thích mùa nào nhất?
2. Với chị, một ngày 24h và một năm 365 ngày có đủ không?
3. Chị thích đọc sách chứ? Cảm giác đọc trên máy tính và cầm cuốn sách trên tay, cái nào thú vị hơn?
4. Lý do chị thích bánh bao?
5. Nghe nói ngoài bánh bao chị còn nghiện khoai lang, có điểm chung gì giữa hai món này không?
6. Theo chị, mình có phải là người quyến rũ ?
7. Chị nấu ăn giỏi (ngon) chứ? Món sở trường?
8. Quê chị có đặc sản gì ?
9. Người lớn và trẻ con, thế nào thích hơn?
10.Chị học tiếng Trung từ khi nào? Lý do chị chọn tiếng Trung thay vì những ngoại ngữ khác?
11.Một ngày thức dậy, thông thường chị nghĩ đến chuyện gì đầu tiên?

Muốn băm nữa nhưng sức tàn lực kiệt, tạm thời chưa nghĩ thêm được gì, tạm đến đây đã

Bình luận

Cá làm gì mà cả ngày cứ sức tàn lực kiệt thế nhỉ ;)  Đăng lúc 19-8-2012 12:18 AM
bơi lẹ dữ =))  Đăng lúc 18-8-2012 09:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2012 00:04:49 | Xem tất

Tranh thủ trả bài băm đầy "yêu thương" của ex-người tình nhé {:438:}

"1) Cá thường xuyên than cô đơn cớ sao cứ hay dùng XD quá liều? Zậy khi thuốc phát tác thì lấy gì để giải quyết?"

-Than cô đơn? Vì ai mà mình than cô đơn vậy? Vì lúc nào cũng mơ mộng tới kho zai kia, chỉ toàn tình yêu đơn phương mà. Yêu đơn phương như ném tiền qua cửa sổ vậy. Tình cứ đem rải khắp bốn phương, chẳng ai đáp lại, dần dần con tim này khô héo {:442:}
Còn dùng XD - giống như rượu ấy. Càng uống càng say, mà say thì mới thấy đỡ cô đơn.
Thuốc phát tác, mình luyện được nhiều bí kíp, nên không lo, hoàn toàn kiềm chế được bản thân.

"2) Cảm giác sau khi ún XD như thế nào? Cá miêu tả chi tiết nhá , phê phê hay đê mê gì đó hôn"

Thực lòng ai dùng XD của mình vào thấy "sướng" ngay. Mỗi người dùng sẽ có cảm giác riêng, đâu thể miêu tả ai cũng như ai được chứ

"3) Cá có phải là người mềm yếu trong tình cảm không?"

-Người ta nói "anh hùng khó qua ải mỹ nhân", cho nên mình đây, thân nữ nhi khó qua ải mỹ nam nhé!
tình cảm có muôn vàn sắc thái, không thể nói mềm hay cứng được. bản thân mình không thích quá nặng nề tình cảm, ủy mị sướt mướt là mình ghét nhất, cho nên bản thân luôn hướng tới trạng thái cân bằng giữa tình và lý.
Nhưng lúc yêu rồi thì ai mà biết trước được, mình cũng dại trai lắm chứ

"4) Nếu có một zai ko có múi nào đeo đuổi Cá thì Cá có cho ảnh cơ hội ko?"

Tất nhiên là có chứ!!! Trai nào cũng có cơ hội, trừ phi họ quá mập hoặc quá còi thôi!
Vì mập thì thường có khả năng bị một số bệnh tim mạch, còi quá chứng tỏ anh này lười vận động, hệ hấp thu kém. Như vậy sau này khó nuôi lắm

"5) Ún nước và ún XD thì cái nào tốt cho sk hơn?"

Trời ơi, 70% cơ thể chúng ta là nước, uống thêm cũng tốt. Nhưng tốt nhất là XD chính hiệu MỸ NHÂN NGƯ này, không bổ cũng phải bổ. Đảm bảo ông uống bà khen.

"6) Có thật nhiều tiền và thật nhiều người iu mình , cái nào tốt hơn? vì sao?"

Sóc hỏi câu này "khoai" lắm, có biết không hả?
Chắc hăn đa số sẽ nói có nhiều người yêu thương mình là tốt hơn đúng không? Mình nghĩ không hẳn thế, con người ai cũng có lòng tham. Như mình hiện giờ có nhiều người yêu mến rồi, chắc sẽ nghĩ đến khía cạnh mình chưa đủ, nên có nhiều tiền sẽ tốt hơn. Có tiền, cuộc sống của mình và người thân sẽ thoải mái hơn, được làm những việc mình muốn, có thể giúp đỡ những người khó khăn, có thể thỏa mãn cái thú ham buôn bán của mình.

"7) Có bao giờ có ý nghĩ muốn rời bỏ ST?"

Có chứ!!!
Những khi Sóc tình củm với Xèng, em chỉ muốn đi luôn không về

"8 ) Điều gì khiến Cá đau lòng nhất?"

Thấy người thân của mình khóc!!!
Gần đây, vì công việc không thuận lợi, em nhìn thấy bố ngồi trong phòng lén khóc. Lúc ấy mình thấy trống rỗng, chẳng nghĩ được gì cả.

"9) Điều gì khiến Cá hạnh phúc nhất?"

Được chọn nhiều hơn một thứ không?
Nếu có thì điều khiến em hạnh phúc nhất là ngồi ăn cơm có đủ mọi người trong gia đình, hay nghếch chân xem phim và nhâm nhi món nào đó.

"10) Nếu như Cá ún XD quá liều mà lại có  ngay 1 anh sáu múi ngây thơ bên cạnh , Cá sẽ mần gì ảnh? mần như thế nào?"

Mình chẳng làm gì anh ấy cả!
Vì khi dùng XD quá liều, mình sẽ thành người đù đờ khác hẳn Cá em lúc tỉnh táo thấy trai đẹp nhé.

Trả xong bài băm của Sóc, giờ trả bài kế hén

Bình luận

Câu số 7 là thiệt hở ? =)))  Đăng lúc 22-8-2012 09:14 AM
sao mới trả có mấy câu là ngủ rồi =))  Đăng lúc 21-8-2012 04:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Mừng Cá nát mông ;)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2012 23:10:08 | Xem tất
codem gửi lúc 20-8-2012 18:40
Mình là thành viên mới, nên chưa biết cá là người như thế nào, xin mạng phép hỏi v ...

Bài băm thứ nhì của Mèo Ú (nghe là nghĩ đến mèo máy Doraemon nhỉ ^^)

"1) Ngoại hình của cá như thế nào ?"

-Ngoại hình của mình hả?
Có người trong ST gặp rồi nên mình không thể tự tô vẽ thêm rồi , vậy để mình tả thực nhé!
Mình cao bình thường,khuôn mặt phổ biến há há.

"2) Cá sống ở nước ngọt hay nước mặn ?"

-Mình sống được ở nước mặn và trên cạn {:438:}

"3) Cá sợ nhất là loài nào ? (cá sấu, cá mập.....)"

-Mình chỉ sợ Rồng Tiên Cá thôi, chứ mấy cá kia, xử đẹp nhé!

"4) Cá kinh doanh XD từ khi nào, có mang lại lợi nhuận ko hay thua lỗ trầm trọng ?"

-Do kinh doanh mặt hàng nhạy cảm nên chuyện lỗ lãi xin được giữ bí mật nhé!

"5) Đã bán XD cho thú nào trong ST của mình ?"

-Mấy thú mới do thời gian bận rộn nên mình chưa tiếp cận được với mấy khách hàng tiềm năng này
Nhưng thú cũ trong nhà thì ai cũng đã dùng qua XD chính hiệu Mỹ Nhân Ngư rồi

"6) Đã mở được bao nhiêu đại lý ruj, có ý định mở rộng nữa ko ?"

Vẫn là kinh doanh độc quyền, chưa có đại lý bán lẻ. Nếu bạn có khả năng và đủ vốn"mực" có thể suy nghĩ chuyện hớp tác với mình.

"7) Cá có đang nghiên cứu tìm ra XD đặc biệt hơn ko ?"

Đang muốn gác sự nghiệp để hẹn hò nên tạm thời không nghiên cứu thêm sản phẩm nào.

"8) Độ tuổi nào có thể sử dụng được XD ?"

Độ tuổi các thú trong nhà đều ok hết.

"9) Cá đã trải qua được mấy mối tình rồi ?"

Mình chỉ có một mối tình duy nhất, tiếc là nó không thành!
Cũng không hẳn là yêu, chuyện học trò cảm nắng bình thường thôi.

Trả bài băm số 2 xong nhé!!!!
Tiếp đến bài số 3

Bình luận

câu 9 nghi gờ ah ta : ))  Đăng lúc 22-8-2012 02:48 PM
Rồng tiên cá có gì mà sợ =))  Đăng lúc 22-8-2012 02:16 PM
câu 9 có thiệt ko zị...:P  Đăng lúc 22-8-2012 10:21 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 21-8-2012 23:30:49 | Xem tất
hajiwon gửi lúc 20-8-2012 21:59
Ko băm được xèng lão lão bay qua băm Cá XD
1. Cá có cho mình là người thẳng tính
2. ...

Bài băm số 3 của chị Chuột xinh đẹp

"1. Cá có cho mình là người thẳng tính"

Em không thẳng tính, mà ngược lại đó!
Em có tật xấu là có gì khó chịu sẽ giữ lại trong lòng.

"2. Cá có nhiều bạn thân hơm?"

Em có 3 người bạn thân. Nhưng cả 3 đứa đều ở xa, dù rất buồn nhưng không thể khác, mỗi người có một con đường riêng

"3. Tương lai Cá định làm zì (nghề nghiệp)"

Em luôn nghĩ sau này mình sẽ làm trái với cái ngành mình đang theo học.
Chắc sẽ tự mình kinh doanh.

"4. Cá muốn người yêu của mình là ntn?"

Con gái ai không mong bạn trai mình thập toàn thập mỹ tuyệt vời như mấy soái ca ngôn tình chứ.
Tiêu chuẩn của em thay đổi từng ngày từng giờ đấy chị ạ
Ví dụ như hiện nay, người yêu em có khuôn mặt của Hyun Bin, body của Rain, giọng nói của TOP, hài hước như Lee Jun Ki {:438:}

"5. Điều zì giữ Cá lại ở nhà mình?"

Những thành viên và đồ vật thân yêu.

"6. Cá thích ai trong nhà mình?"

Thích ai nhất thì khó quá, hỏi em sợ ai nhất còn dễ hơn {:441:}
Em sợ chị gái của mình nhất, ha ha.

"7. Mang danh là Cá XD... Cá đã làm việc zì cần phải uống XD chưa?"

Thực ra em chưa uống XD và cũng rất mơ hồ về nó

"8. Nếu Cá iu 1 ng nào đó mà ng đó ko iu mình Cá có cho anh ý uống Dục Độc để... biến anh ý thành của mình hơm?"

Tình cảm là thứ không thể gượng ép! Cho nên em sẽ không làm vậy, trừ phi ST ra tay ép hắn uống Dục Độc {:444:}
Nhưng sợ là khi Dục Độc hết tác dụng, "người đi một nửa hồn tôi mất" thì em sẽ đau lòng lắm.

"9. Có bao zờ xúc động đậy vì anh zai nào chưa?"

Ôi hỏi thừa, em lúc nào cũng xúc động vì các anh.

"10. Cá đã từng làm việc zì thật nổi loạn (nói rõ cụ thể)"

Hình như tuổi trẻ ai cũng có thời nổi loạn nhỉ?
Em thấy mình nổi loạn nhất là hồi ôn thi đại học. Dường như bị căng thẳng quá nên thường làm những hành động kì quái!!!
Em cũng không nhớ rõ mình đã làm những gì nhưng nghe bố mẹ nói, đó là thời gian cả nhà sợ em nhất, chắc mình dễ bị kích động.

"11. Nếu phải đo độ mực cho thang điểm 100% thì Cá ở mức độ nào...."

Thang điểm 100 về mặt nào hả chị?
Nếu nói chung chung thì em tự xếp mình được 70

Cảm ơn bài băm vô cùng nhẹ nhàng của chị Chuột {:420:}

Bình luận

câu 7 đúng là xạo quá, câu 9 edit đi..ng ta nói xúc động vì anh nào đó nên nó mới "động đậy" nổi em  Đăng lúc 22-8-2012 07:54 PM
câu 7 xạo trắng trợn nhá >.<  Đăng lúc 22-8-2012 09:13 AM
Này cá kia. Hãy trả lời bài băm đầu thớt của ta ở trang 20 mau mau. Không tính kinh doanh xd nữa sao???  Đăng lúc 22-8-2012 01:52 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 3 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 22-8-2012 21:41:44 | Xem tất
Hannah0419 gửi lúc 20-8-2012 11:04
Băm Chém Cá Xuân Dược

Tức cảnh sinh tình, đao phủ chặt,Đồng bệnh tương phùng, C ...

1. Xuân dược của nàng có phân biệt cho nam và cho nữ không?

ST hầu hết toàn nữ nên em chưa bán cho nam bao giờ cả!
Nhưng nếu nam giới có dùng chắc liều lượng khá cao đấy nhé ^^

2. Hiệu quả kéo dài bao lâu?

Tùy vào sức khỏe và tâm trạng người dùng

3. Tác dụng chính của thuốc?

Làm chúng ta yêu đời, xinh đẹp và tự tin hơn

4. Có tác dụng phụ không?

Có nhưng không đáng kể.
Tránh những thành phần có thể bạn dị ứng.
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng

5. Thời gian cần chờ giữa hai lần dùng xd?

Bất cứ thứ gì quá cũng không tốt.
Nên dùng điều độ là tốt nhất, mỗi lần sử dụng cách nhau vài ...tiếng đồng hồ

6. Có cần kiêng cái gì khi dùng xd?

Không cần

7. Xd của nàng ngoài dạng uống ra còn dạng gì khác nữa không?

Chỉ có dạng thuốc nước truyền thống ạ

8. Khi dùng xd có thể ăn bánh bao và ăn khoai không? (Cái này ta hỏi hộ chị ta)

Hoan nghênh mấy món đi kèm này nhé {:438:}

9. Tại sao nàng thích zai 6 múi mà hem phải 8 hay 10 múi?

Tiêu chuẩn của môn thể hình là nam có 8 múi (cơ bụng)
Nhưng thông thường nhân dân chỉ yêu cầu 6 múi, em cũng không ngoại lệ.
Hầu hết các sao nam đều có abs kiểu 6 pack nên mình không đòi hỏi thêm, sợ các anh quá sức

10. Múi ở đây là gì?

Như câu trên, là các múi cơ ở bụng.

11. Làm thế nào để có múi?

Tất nhiên là tập Gym đều đặn và có phương pháp hợp lý

12. Múi thì tốt cho hoạt động gì? (Nhìn/Ngắm/Sờ)

Tốt cho cả 3 hoạt động trên, ngoài ra có thể dùng làm bàn giặt quần áo (cái này học theo phim New tales of Gisaeng)

13. Gái thì nên có mấy múi?

Con gái theo em chỉ cần bụng phẳng là đẹp rồi.

14. Nàng thấy Wonnie có múi không?

Chị già bụng phẳng đạt chuẩn, không có múi

15. Bản thân nàng thấy múi có ý nghĩa gì?

Làm đẹp cho nam giới, nữ giới nhìn vào cũng thấy mình tươi trẻ hơn, sinh lực dồi dào, yêu đời hơn

Bình luận

ha ha, đọc thấy Cá bán xd đúng là có kinh nghiệm hỏi nhanh đáp gọn, ko hề ấp úng =))))))))))))))0 đúng người đúng việc rồi  Đăng lúc 23-8-2012 10:23 AM
Ý trả lời câu 15 là nữ giới nhìn vào nam giới đẹp thì thấy tươi trẻ hơn ý phải không??? Siêng trả băm. Hai rết  Đăng lúc 22-8-2012 10:35 PM
Cá siệng trả băm quá :x  Đăng lúc 22-8-2012 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 23-8-2012 21:20:29 | Xem tất
PurpleSeaUrchin gửi lúc 21-8-2012 02:17
Tranh thủ băm Cá để hết hạn ^^

* Thoa muối vào dao *  

1- Cá là kẻ nặng tình hay chóng quên?

Nặng tình lắm anh ạ

2- Nếu thời gian quay trở lại, 3 việc Cá muốn làm hay làm lại là gì?

+ Học một ngành khác liên quan tới ẩm thực và khách sạn
+ Quay lại thời cấp Ba
+ Nghe một cuộc điện thoại

3- Quanh đi quẩn lại và túm lại DV nam nào mà Cá không thể quên được dù có xem các phim khác đi nữa?

Trong các nam diễn viên, thú thực em không đặc biệt thích ai cả!
Chỉ là ấn tượng với một vai diễn của họ mà thôi, rồi sau khi xem ở những phim khác, bản thân lại thấy thất vọng hụt hẫng vô cùng.

4- Nếu là bà mối của chị già, Cá sẽ làm mối chị già cho ai? Tại sao?

Nếu thôi nhé, em thích couple Kwon Sang Woo và chị già nhiều lắm.
Nhưng anh ấy đã có gia đình riêng, mình đành gác lại vậy.
Ứng cử viên kế và tiềm năng nhất, thì là cái anh bên hàng xóm xa xôi rồi. Lý do vì thấy anh ấy đúng là một nửa hoàn hảo với chị già, hai người ấy ở cạnh nhau, dường như chị già nhà mình trở lại thời thiếu nữ thanh xuân thẹn thùng khi đứng trước bạn trai ấy.

5- Muốn ôm ai nhất và muốn đạp ai nhất trong động ác thú này?

Muốn ôm anh Cừu, vì anh nhiều lông, lại béo mầm. Ôm chắc phê lắm ạ
Còn đạp, em muốn đạp thủ phạm đầu sỏ âm mưu đem ép gả em xuống ao cá nhất

6- Lúc ngủ thích ôm hay được ôm?

Em đi ngủ chẳng ôm ấp ai hay cái gì bao giờ. Cho nên chắc sẽ thích được ôm rồi

8- Nếu được qua Hàn quốc thì 5 việc đầu tiên làm khi đặt chân đến đó là gì?

+ Đi ăn thử tất cả những món mình đã thấy trên phim
+ Đi chùa, thích kiểu kiến trúc đền chùa ở đây
+ Được xem live show của Big Bang
+ Đến đảo Jeju,biển ở Busan,mấy cảnh đẹp trên phim rồi chụp thật nhiều ảnh
+ Nhặt lá phong về tặng cho bạn bè và mình để giữ làm kỉ niệm

9- Số đo 3 vòng bao nhiêu?

*sao anh hỏi ác thế*
Số đo 3 vòng là ác mộng của em đấy ạ
90 - 68 - 89

10- Đêm tân hôn hoàn hảo với Cá là như thế nào?

Chưa bao giờ nghĩ đến đám cưới chứ đừng nói đến cái "đêm xuân đáng giá ngàn vàng" ấy
Sau một ngày khách khứa mệt mỏi, chắc sướng nhất là được tắm rửa sạch sẽ, rồi ngồi đếm phong bao với tân lang, tiếp đến thì lăn ra ngủ cho đã đời
Còn chuyện gì chưa làm, có thể dành cho một dịp khác {:438:}

Bình luận

:D hí hí số đo 3 vòng :D 90...89  Đăng lúc 24-8-2012 07:54 PM
thủ phạm đầu sỏ âm mưu đem ép gả em xuống ao cá nhất --> là ai thía Cá =)))))  Đăng lúc 24-8-2012 09:24 AM
=)) hớ hớ Gà thật ngàn chấm  Đăng lúc 23-8-2012 11:39 PM
"lăn ra ngủ cho đã đời"==> ngta đã nói tế nhị thế còn j, chị Sóc kì quá=))  Đăng lúc 23-8-2012 11:34 PM
ún Xd và ...mát xa cho nhau =))  Đăng lúc 23-8-2012 09:56 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Hay ^^
redapple + 5 rết cho câu 4 nì ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 22:51:24 | Xem tất
wumei gửi lúc 22-8-2012 14:43
BĂM CÁ CHO THẬT NHỪ LÀM CHẢ CÁ NÀO  

Mặc dù thân còn bị băm chưa trả ...

Trả bài băm cho Xèng xù xì xấu xí

1> Ngày đầu tiên Cá đặt chân đến sở thú, chị vẫn còn ấn tượng em là một bé Cá hiền lành, dưới sự dẫn dắt của Sói già em đã ngày một tinh anh, vậy Cá có thể kể về chuyện giữa Cá và Sói những ngày đầu ở st không? (vì chị cứ đinh ninh 2 thú biết nhau ở ngoài í)

-Thực ra em cũng không nhớ hoàn cảnh nào mà Sói và em đến với nhau nữa. Chỉ nhớ có thời gian hai chị em tối nào cũng chat qua lại, nói đủ thứ chuyện trời bể, rồi sói rủ rê mình viết bài cho cuộc thi gì đó (quên tên) và mình hì hục viết 3 bài, lấy luôn giải ham hố

2> Qua những bài post, và tiếp xúc lâu trong hội chị đoán Cá khá là mạnh mẽ, có đúng thế không, thí dụ như mạnh mẽ phương diện nào?

- Em cũng chẳng rõ mình mạnh mẽ thế nào nữa. Em chẳng bao giờ gây sự hay quá quắt với ai cả, nhưng cứ 10 người thì 9 người bảo em đanh đá   Chắc vì mình nóng tính và thù dai nên vậy á

3> Được biết Cá vừa đi học vừa đi làm, công việc có vui không, áp lực không? có hỗ trợ gì cho việc học không (như kn chẳng hạn?)

-Công việc của em là làm CTV kinh doanh cho một hãng sữa. Em thấy công việc này phù hợp với mình, có thể học hỏi nhiều thứ. Áp lực tất nhiên là có, nhiều lúc thấy mình giống chân sai vặt cho sếp ấy. Có không quá mười lần một ngày em nguyền rủa sếp ấy chứ. Nhưng sau đó lại là nhiều thứ mà trên ghế nhà trường không ai dạy cho mình cả.

4> Khi vào Kites, thao tác đầu tiên của Cá là gì? Thường lượn những đâu? Không vào một hai ngày có nhớ không? Nhớ điều gì
-Việc đầu tiên khi vào kites là lượn một vòng khu Actors Sau đó đến khu News, rồi kế là khu Drama và box nhà mình. Cuối cùng là khu văn học và phòng sub. Không vào là thấy nhớ kinh khủng, cảm giác giống như thiếu thiếu cái gì đó ấy

5> Vì sao Cá bảo là có tình yêu thầm kín với Sò huyết thế? Đó có phải mối tình thứ hai sau Sóc đờ lờ không  

-Tình yêu thầm kín này từ lâu lắm rồi á. Trước kia em mù mờ về mọi người lắm. Sói là người đầu tiên có YH của em, kế đến là chị rùa, sau đó là chị Xèng (kỉ niệm nơi bổ phòng). Em vẫn mê mẩn mấy thứ chị Sò des nhưng chẳng lúc nào có cơ hội bắt chuyện cả. Sau khi tham gia hội "đen hơn mực" và làm việc chung trong một số PJ, bị chà đạp riết nên thành ra tình cảm nảy sinh từ ngưỡng mộ thành yêu. Nói chung, theo mô típ ngôn tình thì em là thích bị "ngược". "Ngược" tâm "ngược" thân {:441:}

6> Cá tự nhận là Mỹ nhân ngư, nếu ngoài đời có người gọi thế cảm giác sẽ thế nào?

- Ngoài đời có ai nói thế với em thì hành động vô thức đầu tiên sẽ là .... nổi da gà chị ạ. Cảm giác tiếp theo là nghi ngờ - xấu hổ  và sung sướng {:438:}

7> Nếu sau này bạn trai hội đủ mọi đức tính, điều kiện của Cá, nhưng lại thiếu mỗi sáu múi thì Cá có bỏ ngay không  

-Mếu có đủ thì em sẽ không bỏ qua cơ hội này đâu! Thiếu 6 pack thì ta bắt rèn luyện cho có là được, hí hí {:408:}

8> Có kỉ niệm vui và buồn ở Sở thú không? nếu có kể cho các thú cùng nghe nhé.
-Kỉ niệm vui à, mỗi ngày vào box đều có nhiều kỉ niệm vui mà. Còn kỉ niệm buồn, cũng mới đây, là chuyện mod Rùa đột nhiên thông báo không về ST nữa!

9> Cá thích đi du lịch, nơi nào cá đã từng đi và có ấn tượng sâu sắc, muốn đi lại lần nữa?

-Em ít khi đi du lịch vì cái chứng say xe. Cho nên, mỗi lần có dịp là đi xa thật là xa luôn, như vậy mới bõ
Mỗi nơi mình đặt chân đến đều để lại trong lòng một dấu ấn riêng, còn muốn đi lần nữa thì chắc là Nha Trang và tp. HCM. Vừa rồi bị lỡ một chuyến gặp mọi người mà tiếc đứt ruột.

10> Cá thay ava zai mỗi ngày, thế mỗi đêm có mơ một zai khác nhau không? thích nhiều thế có bao giờ lẫn lộn không ?

-Em chưa bao giờ mơ thấy các zai cả. Đến em cũng không thể lý giải nổi
Còn chuyện lẫn lộn thì chưa ạ

Bình luận

Thích mấy bài trả lời của cá ghê, thật thà đáng iu :X  Đăng lúc 3-9-2012 01:54 PM
em cá thật thà quá nhỉ ^^ trước giờ vẫn k đổi tốt lắm :x  Đăng lúc 3-9-2012 12:05 PM
câu 10 là xạo rồi >.<  Đăng lúc 28-8-2012 11:01 AM
:D ráng đi du lịch n n sẽ hết say xe ngay mà :D  Đăng lúc 27-8-2012 11:59 PM
câu 10... không tin nhá =))  Đăng lúc 27-8-2012 11:20 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Vikky + 5 Mềnh đem lại hp cho nhau nè =]]
EvelynNg + 5 hay :x
PurpleSeaUrchin + 5 Trả lời hay :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký