Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 27354|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Mukai Osamu - むかい おさむ

[Lấy địa chỉ]
xiao_jie_lun Tài khoản bị xóa
Tác giả
Đăng lúc 16-2-2012 21:59:05 | Xem tất
Hehe! Thik quá! bi giờ mới gặp nhìu bạn cũng "điên đảo" vì Mukai giống mình!!
Nếu bạn muốn xem và biết nhìu về Mukai, mình xin giới thiệu 1 số film khá hay của bạn ý, toàn film gần đây thôi vì mình mới thik bạn ý chưa lâu. Trong Paradise Kiiss, nhìn bạn ý lung linh vậy chứ thực ra cũng nhìu lúc bạn ý ngố lém, hjz!!!
1.ハングリー! (Hungry)    ~~>Engsub và raw của Kites
Trong film này, Mukai vào vai 1 anh chàng khá "gấu" (!). Vốn đc hưởng tài năng và nhiệt huyết từ người mẹ là 1 đầu bếp có tài, nhưng khi học trung học, bị các bạn nữ trêu cười là con trai mà lại khéo tay, cậu quyết định thay đổi hoàn toàn và đi theo rock. Hơn 10 năm gắn bó với rock, tới tận 30 tuổi mà vẫn ko có thành công nào, Eisuke (tên nvật trong film) mới quay đầu lại với nghề làm bếp, nhưng đã muộn, vì... ~`~ Muốn biết thêm, mời các bạn theo dõi film nha! Xoay quanh cuộc đấu tranh tư tưởng giữa rock và cook, nên tiêu đề ủa film "HUNGRY" không chỉ là "đói" bụng, mà còn là sự khao khát, thèm muốn đc cháy bỏng vs rock, hjz, mình nghĩ thế! Bonus 1 xíu là "HUNGRY" có sự xuất hiện của nữ diễn viên chính trong Ikemen (Mĩ Nam phiên bản Nhật) nữa đó {:308:}
2. 僕たちは世界を変えることができない。 But we'll build a school in Cambodia (Tạm dịch: Dù không thay đổi được cả thế giới, nhưng chúng tôi sẽ xây 1 ngôi trường ở Campuchia)
Phim chiếu rạp, từ hồi tháng 9 năm ngoái, hiện đang chờ ra DVD. 1 bộ film đc quảng cáo rầm rộ (hjz, vì phải sang tận Campuchia để quay mà), nội dung theo mình thấy (xem trailer và thấy) có nội dung khá cảm động và ý nghĩa.
3.うさぎドロップ - Chuyển thể từ truyện tranh cùng tên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách