Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 120151|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2010] Trái Tim Của Akkanee / 4 Hearts Of The Mountains Series 2: Akkanee's Heart - Nadech Kukimiya, Yaya Urassaya

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-9-2011 08:41:49 | Xem tất
Bài được Luna sửa lúc  2011-9-2 08:43

Á, mở hàng nhà mới :loveliness:

Giai xinh gái đẹp chạy đâu là tui chạy theo đó, hoàn toàn hok có ý gì khác ráo. Cứ thắc mắc sao nhà mình dìm hàng Yadech lâu thế, ra là mắc dọn nhà.

Thôi, chuyển nhà mới rồi thì mau sơn phết, hay mua giấy dán tường cho đẹp, lo làm tân gia cho xong xuôi rồi thong thả... nhả hàng cho bà con nhé :lol

Dạo này đang bấn cái TPM hơn, nhưng mà phim mới của Yadech đến tận tháng 10 mới có lận, hết TPM nhảy lại qua Yadech cũng không muộn mà phải hok

P.S: sao mình hok đổi Avatar được nhỉ, phải đủ points mới đổi được hả ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-9-2011 18:46:16 | Xem tất
Vừa chuyển nhà là đã có ngay cái coming bắt mắt thế nhỉ :lol
Chứng tỏ hàng đã bị dìm khá lâu ^^ Cảm ơn bác encoder ghê gớm, sau bao ngày tháng mong chờ mòn mỏi

Ủa, thế có tung luôn ep 10 - chỉ có hơn 10 phút - hok nhỉ, cho nó hết phim luôn đó mà ;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-9-2011 08:26:31 | Xem tất
Bài được Luna sửa lúc  2011-9-4 08:32
ngoctuyenjp2 gửi lúc 2011-9-4 08:10
Bài được ngoctuyenjp2 sửa lúc  2011-9-4 08:11

Duangjai.Akkanee.Ep09.SD.KST.NET.VN.mkv

Wa, hok uổng công chờ đợi. Em cảm ơn bác Tuyến ghê nơi ta ơi ^^

Đang ăn, giựt tem ep mới cái đã tính sau (dù biết là chả để làm gì, giựt theo thói quen :lol)
=====================================================

Thế là Akkanee đã đi hết chặng đường của mình rồi, vui buồn lẫn lộn, nhiều cảm xúc quá đi thôi ^^

Hết phim thì đương nhiên là buồn rồi T_T Hok còn được thưởng thức những trận cười té ghế với cái sự nhí nhố dễ thương của Fai và Jeed nữa. Nhưng tình yêu dành cho Yadech thì... chỉ có lớn mạnh hơn thôi nhá mời bà con ghé vào thread GRGR để vừa tám vừa chờ ngày phim lên sóng với bọn mình nhé. Chờ mọi người nhé ^^

Thôi, down phim dzìa đã, trưa coi rồi nhảy vào đây bình loạn sau ^^

Bình luận

Còn hơn 10 phút tập 10 nữa là hết ;))  Đăng lúc 4-9-2011 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-9-2011 22:14:27 | Xem tất
leciel89 gửi lúc 5-9-2011 22:06
tem nhá
ep này có 10p thoai . là cảnh đám cười của 2 đứa.
sau ep này ko biết St c ...

Aiya, ep 10 đâu phải cảnh đám cưới đâu ^^ cảnh đám cưới ở ep 9 hết rồi muh.
EP 10 này là cảnh Fai với Jeed trên cánh đồng nói chuyện về mối tình đầu của Fai muh

Hura, vậy là lại thêm một phim nữa của nhà Thái đã ra hết rồi, có chút luyến tiếc ^^ Vì hết phim chắc mọi người chả thèm ghé vào đây nữa đâu nhỉ (cái này là suy bụng ta ra bụng người đó nha ^^)
Thôi để rảnh rảnh lôi mấy bài post với pics của các bạn ở nhà cũ qua vậy ^^

Down phim thôi. Good night everybody

Bình luận

ủa vậy hử, chưa xem đc ep9 nữa. chắc nhớ nhầm  Đăng lúc 5-9-2011 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-9-2011 09:52:33 | Xem tất
@ những bạn thắc mắc về con gấu bông và người con gái tên Pim - được cho là mối tình đầu của Fai

Cái này thực ra lúc ở nhà cũ mình cũng có nói qua rồi, cũng định dọn nhà sẽ rinh qua đây luôn ^^ nhưng mà đang lúc bấn cái TPM của nhà K quá, chưa kể hổm rày nhà bển khóa cửa kín mít luôn. Thế nên quên lửng đi rồi bỏ bẵng luôn ^^ Sorry nhé

Đầu tiên là về con gấu bông, hơi tiếc là Luna đã xóa mất bản dịch trong lap, nếu không cũng post lên đây rồi >_< nhưng đại khái thì cũng giống như các bạn khác đã nói, đúng là Fai đã mua cho Jeed con gấu bông đó (lẽ ra nên lựa con khác đẹp hơn, màu con gấu đây... thấy ghê :lol)

Còn về Pim,
khúc cuối novel Fai nói khá rõ ràng với Jeed rằng: Pim thực ra không phải là mối tình đầu của Fai, mà chính là Jeed. Fai có nói thế này: Jeed là người con gái đầu tiên anh yêu, còn Pim là người con gái đầu tiên chấp nhận tình yêu của anh. Confused??? :loveliness:

Theo như Luna hiểu thì có lẽ Fai đã để ý cô bé hàng xóm từ lâu rất lâu rồi (đủ để tuần nào cũng mò lên sườn đồi nhìn xuống trang trại nhà Jeed ^^), nhưng vì quan hệ giữa 2 gia đình không tốt nên Fai chẳng có cách nào tiếp cận được với Jeed nhiều hơn, ngoài những khi cãi nhau nảy lửa :lol Rồi Fai cứ thế lớn lên, trưởng thành, rồi thành ông chủ, chẳng lẽ trong khoảng thời gian đó anh không hẹn hò cùng ai sao. Chắc chắn phải có. Pim chính là một trong số những người con gái đã đến với anh lúc đó. Nhưng cho dù thế, vẫn không thể chối cãi được chuyện hình bóng của Jeed vẫn luôn ngự trị trong trái tim anh.

Fai có thể rất áy náy vì Pim, bởi vì Fai chính là nguyên nhân gián tiếp dẫn đến cái chết của Pim (nếu Fai và Pim không qua lại với nhau thì Sila sẽ không tức giận mà cưỡng bức Pim, làm cô phải tự tử), nhưng giả sử nếu không có chuyện gì xảy ra với Pim, liệu có thể chắc chắn Fai và Pim sẽ cùng nhau nên vợ nên chồng??? Cá nhân mình nghĩ có thể cả hai cũng sẽ gắn bó một thời gian, nhưng rồi Fai cũng không có cách nào tự lừa dối chính bản thân mình, sẽ trở lại tình trạng độc thân rồi chờ đợi ngày quan hệ với Jeed cải thiện lên thôi ^^

Tóm lại, mối tình đầu của Fai là Jeed, không phải là Pim. Pim chỉ đơn thuần là một cô gái Fai đã từng yêu, tiếc là đời Pim quá thảm. Lý do tại sao không lên phim được chi tiết này cũng chỉ đoán thôi, chứ ai mà biết chính xác thế nào ^^

Tạm biệt và hẹn gặp lại mọi người ở nhà mới của Yadech nhé :loveliness:

Edit ^^
@cool
thanks *chụt* *chụt* (2 má cho đều ;P )
@Bin ca *ôm hôn thắm thiết* :loveliness:

Bình luận

cứ nhắc cái phim này mình lại thấy đau lòng ng yêu bạn Nấm thui :(( Nhìn sao cũng không thấy đẹp đôi a  Đăng lúc 16-9-2011 01:47 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +4 Thu lại Lý do
lunamun + 1 Nàng Luna chăm chỉ ^^
SơnBin89 + 2 Bài viết hữu ích
cool_cold + 1 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách