Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hoaquynh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tường nhà] TỐI NAY MÌNH BẬN NÊN KHÔNG CHƠI GAME- BÙ LẠI CÓ 1 MÓN QUÀ TẶNG CẢ NHÀ , ĐỌC CHÚ

[Lấy địa chỉ]
171#
 Tác giả| Đăng lúc 18-7-2012 21:18:51 | Chỉ xem của tác giả
Game 4 : Cảm nghĩ về nhân vật trong tiểu thuyết ngôn tình bạn ấn tượng và yêu thích nhất

Tên game là Viết 1 bài cảm nghĩ, cảm nhận về nhân vật trong tiểu thuyết ngôn tình mà chúng ta yêu quý , hoặc ấn tượng, hoặc không thích v,,v....

Không giới han số bài tham dự ^ ^, không giới hạn cả số dòng luôn

Quan trọng là tính kết quả thế nào đúng không,hì

Nhận bài tham dự đến cuối ngày chủ nhật , rồi thứ 2, 3, 4 sẽ chuyển nhóm vào bí mật chỉ thành viên mới vào đươc để tiến hành Vonte bài hay nhất ^ ^. Bài hay sẽ tính do vonte điểm cao nhất mà thành ^ ^

Giải thưởng : gồm : Giải nhất : 150 k
                               Giải nhì : 100k
                               Giải 3 : 80k

Bài tham dự các bạn post ngay trong topic game nè cho mình, cám ơn nhìu lém

Bình luận

m chỉ viết ủng hộ thôi tỷ ơi, ko phải bài dự thi, BTC mà dự thi thì kì chết :)  Đăng lúc 24-7-2012 12:34 AM
hjx? sao vắng hoe vầy nè?  Đăng lúc 21-7-2012 09:02 PM
he he em vác mặt vào ngồi hóng vậy, văn vẻ dốt đặc =))  Đăng lúc 20-7-2012 11:42 AM
khó lắm tỷ ạ một thớt phim lội toàn gần 1k trang :((((((((  Đăng lúc 20-7-2012 12:01 AM
m tìm được có 2 mảnh bị loại rồi tỷ ạ :)  Đăng lúc 19-7-2012 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 19-7-2012 13:52:12 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người viết luôn bài trong topic này nhé
để có gì mình và ss hoaquynh cùng với mọi người còn vote cho các bạn
tuần này chơi off tuần sau mình rảnh sẽ chơi on

Bình luận

thế mà ss mèo nói dễ, thieetk, suýt chút bị ss ý lừa,=))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 20-7-2012 12:05 AM
á, sao lại bị loại, tưởng chơi dễ mà, hóa ra khó sao  Đăng lúc 19-7-2012 11:59 PM
hì, hum qua thắng game kia ko,ha ha  Đăng lúc 19-7-2012 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 22-7-2012 23:56:16 | Chỉ xem của tác giả
Bài dự thi “Cảm nhận về nhân vật yêu thích”

Sau hơn một năm đọc ngôn tình, vốn lận lưng cũng có thể nói là kha khá, nhân vật ưa thích cũng không ít nhưng chỉ sợ là mình không có đủ khả năng để diễn đạt thôi. Tuy nhiên, bạn chủ thớt cũng có đề cập là “không hạn chế số dòng”, với lại chỉ là nêu cảm nghĩ nên mình cũng mạo muội viết vài dòng cho nhân vật Nhậm Dĩnh trong “Yêu em không cần quá cuồng si” của Tịch Quyên  - xem như mình PR cho tác phẩm ưa thích vậy(nhưng chưa có sự đồng ý của tác giả)
Nhậm Dĩnh, nữ chính, là con gái duy nhất của đại gia bất động sản Chung Thiệu Chính, nhưng chỉ là con của vợ lẽ mà thôi. Mẹ của chị ấy, Nhậm Băng Tinh, nuôi dạy con gái theo một cách riêng – không nhận bất cứ khoản tiền nào từ Chung tiên sinh. Bà quan niệm rằng “chỉ bán thân chứ không bán con”. Nhậm Dĩnh đã được nuôi lớn theo cách đặc biệt như thế, chị ấy quan niệm “vui vẻ chỉ là một cuộc hành trình, chứ không phải là một đích đến”. Bởi vậy, khi vào công ty của Lâu thị, chị rất vui vẻ đóng vai trò của một bình hoa, nhìn cuộc đời giống như một vở kịch lớn, và mọi người là một diễn viên trong đó. Chị muốn xem, muốn thử, muốn hiểu hết bộ mặt của các nhân vật một cách tường tận, từ một bình hoa đích thực, đến đóng giả nhân tình, và có cả gan giả làm một “tiểu tam” (quả thật, chỉ có con gái cả đại gia mới có thể suy nghĩ và làm được như thế). Nhậm Dĩnh lúc ban đầu không dám tin tưởng vào tình yêu (do ảnh hưởng cuộc hôn nhân của ba mẹ) nhưng vẫn có chút dao động khi thấy được tấm chân tình của Ứng Khoan Hoài dành cho mẹ của chị (anh này cũng chung tình lắm, chỉ tội mỗi yêu nhầm người không nên yêu). Tuy nhiên, âm dương tương khắc, và khắc tinh của chị không ai khác chính là Lâu đại thiếu gia Lâu Phùng Đường. Anh này cũng trăng hoa, bay bướm không đếm xuể, mới ban đầu cũng bị vẻ bề ngoài của chị Dĩnh lừa, nhưng dần dần anh cũng nhìn thấy được tấm lòng của chị Dĩnh. Hóa ra cả hai người đều có quan niệm giống nhau về tình yêu, yêu nhau nhưng không nhất thiết 24/24 phải có mặt ở bên nhau mọi lúc mọi nơi (như thế thì chán chết >.<)
Điều tớ hâm mộ chị Dĩnh chính là cách suy nghĩ của chị ấy, quan niệm của chị ấy cũng gần giống với tớ (trước đây thôi nhé :D) – “yêu nhưng không muốn bản thân mình mê muội”, không muốn phải quá lệ thuộc vào ai khác hay vào một cái gì khác, yêu nhưng vẫn muốn được tự do. Trong khi mọi người đều đề cao “hy sinh dâng hiến” thì chị chỉ muốn nghĩ cách nào để có một cuộc sống tốt. Suy nghĩ như thế không hẳn là sai, nhưng cũng không hoàn toàn đúng. Bởi vì một khi đã yêu rồi thì khó mà nói trước được lắm. Khi mình có cảm tình với người khác, thì tự nhiên mình sẽ có cảm giác muốn quan tâm, lo lắng cho người ấy mà thôi. Tuy nhiên có một số người lại làm việc ấy trở nên quá nghiêm trọng đi, xem người yêu như trời, như không khí, hy sinh hết thảy cho người yêu. Nhưng người ấy có suy nghĩ lại xem người mình yêu có thực sự muốn như thế hay không, có chấp nhận để cho mình chịu khổ hay là muốn cả 2 cùng cố gắng, cùng xây dựng mối quan hệ để không ai bị xem là lép vế hay phải dưới cơ người mình yêu cả - yêu nhưng không cần quá cuồng si!
Chị Nhậm Dĩnh cuối cùng cũng đã tìm được cho mình hạnh phúc, hy vọng mọi người cũng sẽ được như vậy nhé!
PS: Đây là lần đầu tiên tớ tham gia mạng xã hội mà lại có can đảm post bài như thế này, hy vọng cả nhà nương tay hén! Tớ cũng muốn nói nhiều lắm, nhưng vì văn chương có hạn nên đành phải chịu thôi. Nhân vật nam chính thì tớ có ấn tượng khá tốt với anh Đường Dịch (truyện Đen trắng của Triêu Tiểu Thành). Anh này là xã hội đen nên cách yêu cũng hơi khác người một xíu ^^ - hok biết có mem nào giới thiệu truyện này chưa nhỉ?

Chúc cả nhà 1 tuần mới zui zẻ nhé!

Bình luận

mình cũng thích chị Dĩnh :)  Đăng lúc 23-7-2012 01:11 PM
hihi, thanx mymy nhé! :D  Đăng lúc 23-7-2012 10:54 AM
ke ke muội rất thích nhân vật Nhậm Dĩnh tỷ ạ ^^  Đăng lúc 23-7-2012 10:22 AM
chụt, hum cậu 1 cái nè ^ ^  Đăng lúc 23-7-2012 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 23-7-2012 13:46:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình có một điểm yếu đó là sau khi đọc song một bbộ truyện nào đó mình thường quên luôn. nhưng lại có những bộ mà mình đọc 1 lần lại không thể quên. có những nhân vật để lại cho mình thật nhiều cảm xúc. Không biết đó là yêu hay hận n mình đang phân vân giữa Cao Phi của Một đêm, một ngày, một năm, một đời hay Lý Thừa Ngân của Đông Cung

Bình luận

hế hế. tỷ gửi rồi đó nha. đọc song đừng cười tỷ đó  Đăng lúc 24-7-2012 11:05 AM
thế thì viết cả 2 anh đi tỷ ^^  Đăng lúc 24-7-2012 09:45 AM
hihi, theo mình thấy thì bạn cứ viết ra cảm xúc của mình để mọi người cùng được thưởng thức đi!  Đăng lúc 23-7-2012 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 23-7-2012 16:05:08 | Chỉ xem của tác giả
lieukydoanh gửi lúc 23-7-2012 13:46
Mình có một điểm yếu đó là sau khi đọc song một bbộ truyện nào đó mình thường qu ...

mai nhá
. tại chiều nay công ty mình có nhiều việc
, lên ko tranh thủ được. xếp cứ kè kè bên cạnh ấy

Bình luận

bạn cứ viết đi :)  Đăng lúc 23-7-2012 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 23-7-2012 23:49:23 | Chỉ xem của tác giả
Thôi thì BTC cũng viết một bài để cổ vũ tinh thần chơi game, bài này copy paste bên thi ĐPHC tận dụng em nó luôn {:438:}, mong mọi người tiếp tục nhiệt tình tham gia
Viết cho Bạc Băng

Tôi luôn luôn muốn viết một bài cảm nhận dành cho Bạc Băng bởi vì tôi cảm thấy cô ấy thật gần gũi và rất thực. Có thể trong ĐPHC nhiều người không thích Bạc Băng, nhiều người nói rằng cô ấy không xứng đáng có được tình cảm của Diệp Chính Thần. Nhiều người nói cô là nhân vật nữ mà họ không thích nhất khi so sánh với Mộc Mộc,  Lăng Lăng, hay  Băng Vũ. Tuy nhiên đối với tôi Bạc Băng thật đặc biệt. Cô không có số phận bất hạnh như Mộc Mộc, cô không lạc quan như Lăng Lăng, cô không mạnh mẽ như Băng Vũ, nhưng ở cô luôn toát lên một thứ gì đó rất đời thường, song cũng rất ấm áp. Ở gần cô nếu không tự chủ sẽ bị cô cuốn hút lúc nào không biết. Lần đầu tiên khi Diệp Chính Thần gặp cô có lẽ anh cũng không thể tin rằng mình sẽ yêu người con gái này sâu đậm đến vậy. Một quân nhân mang trên mình bao trách nhiệm làm sao anh có thể dám yêu đương cơ chứ. Nhưng gặp được Bạc Băng đã làm anh thay đổi . Từ một con người chỉ biết rằng mình sang Nhật để chấp hành nhiệm vụ, từ một con người luôn cảnh giác với mọi thứ xung quanh, từ một con người chỉ luôn cảm thấy có bóng tối xung quanh mình, anh đã lần đầu được yêu. Bạc Băng thực sự là một luồng sinh khí thổi vào con người Diệp Chính Thần. Cô mang đến cho anh tình cảm gia đình mà anh tưởng chừng mình đã mất sau khi người anh trai của mình ra đi. Mỗi khi anh mệt mỏi chỉ cần một bát mỳ cay Thành Đô cũng giúp anh xua tan sự mệt mỏi ấy. Khi anh đau khổ vì không thể cứu chữa được cho bệnh nhân của mình, Bạc Băng cũng là người ở bên cạnh anh.  Khi anh bị thương cô cũng là người nấu canh cho anh. Chỉ bằng những hành động vô cùng nhỏ ấy thôi, Bạc Băng người con gái tưởng chừng như rất bình thường ấy đã len lỏi vào từng góc trong trái tim của Diệp Chính Thần. Anh ở nơi đất khách quê người, không dám đối xử thật lòng với ai, luôn luôn phải cảnh giác và chỉ có mình cô nha đầu ấy là thật lòng với anh mà thôi. Cô đối xử tốt với anh có thể ban đầu chỉ là xuất phát từ tình đồng hương cũng như bị vẻ bề ngoài của anh thu hút nhưng rồi chính con người thật sự cũng như nhưng hành động của anh đã làm cô rung động. Tình cảm đến thật tự nhiên. Đơn giản là vậy nhưng Bạc Băng xứng đáng có được tình yêu của Diệp Chính Thần.
Nhiều người lấy chi tiết Bạc Băng dễ dàng chấp nhận lên giường với Diệp Chính Thần trong khi cô đã có vị hôn phu là Ấn Chung Thiêm đẻ chỉ trích cô. Nhưng đối với tôi nó càng chứng mình rằng Bạc Băng xứng đáng là một người con gái để yêu. Cô có thể hi sinh tất cả vì người đàn ông mà mình yêu thương. Hãy thử đặt mình vào hoàn cảnh của Bạc Băng mà nghĩ xem. Ấn Chung Thiêm không chỉ là một người bạn thanh mai trúc mã mà anh dường như đã trở thành một người thân trong gia đình cô. Khi người thân gặp nạn dù có phải trả giá thế nào cô cũng quyết tâm cứu anh ra. Một người con gái trọng tình trọng nghĩa như vậy không đáng để yêu sao.
Cũng có một số người nói rằng họ không thích Bạc Bằng vì cô không tin tưởng vào Diệp Chính Thần khi ba năm trước đã buông tay quá dễ dàng. Nhưng nếu bạn là Bạc Băng, bạn sẽ làm gì khi người đàn ông mà mình yêu thương nhất đã có gia đình và mình là kẻ thứ ba.  Cho dù cô có yêu anh đến thế nào nhưng lí trí và đạo đức của cô không cho phép mình phá hoại sự hạnh phúc của một gia đình khác. Chúng ta biết rằng đó là sự hiểu lầm, đó chỉ là vỏ bọc cho nhiệm vụ của Diệp Chính Thần nhưng Bạc Băng không biết và tôi hoàn toàn đồng tình với hành động của cô. Đau khổ, tổn thương, tuyệt vọng người con gái một thân một mình du học nơi đất khách quê người làm sao có thể chịu nổi sự đả kích ấy. Tất cả những diễn biến tâm lí ấy hoàn toàn có thể hiểu. Hơn thế nữa cô còn phải đối mặt với Dụ Nhân-một người phụ nữ hết sức khó lường thì sự ra đi của Bạc Băng cũng chỉ là sớm hay muộn mà thôi.
Viết tất cả những điều này cũng không phải vì tôi quá bênh vực Bạc Băng, nhưng tôi tin rằng tất cả những người đã đọc Động phòng hoa chúc sát vách có thể có một chút đồng tình nào đó như tôi.

Bình luận

tháy có nhìu ng` chê BB này nọ nhưng mình thấy BB vẫn bt như bao ng` :x  Đăng lúc 24-7-2012 01:31 AM
há, thỏ cũng nộp bài nè ^ ^,hí  Đăng lúc 24-7-2012 12:21 AM
bạn tham gia bình luận đi :)  Đăng lúc 23-7-2012 11:57 PM
Uhm, to cung thich chi Bang nua ne, va thay chi ay hoan toan xung dang voi tinh cam ma anh Than danh cho chi ^^  Đăng lúc 23-7-2012 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 24-7-2012 11:03:54 | Chỉ xem của tác giả
                                       << Cao Phi>>
Bạn sẽ như thế nào nếu như có 1 ngày nào đó, có 1 người xuất hiện và phá huỷ đi mọi thứ mà bạn đang có? chir với 1 lý do: Cao Phi, em yêu anh
Bạn sẽ phải cư sử ra sao nếu như 1 ngày nào đó người mà bạn căm ghét nhất lại trở thành người nhà bạn, thành vợ chồng với bạn.
Cao Phi cũng vậy. Sự xuất hiện của Hà Du Cẩn như cơn ác mộng trong cuộc đời của anh. khiến anh phải từ bỏ hạnh phúc đang có với người con gái anh yêu để bước vào cuộc hôn nhân với cô
Anh hận cô. đó là điều đường nhiên mà bất cứ ai cũng cố thẻ hiểu. Nhưng thật tiếc quá. Hà Du Cẩn ngoài việc yeu anh và chiếm đoạt anh ra cô lại chẳng biết làm gì để thây đổi suy nghĩ của anh về cô.
Cao phi cũng vậy. anh đã sống quen với suy nghĩ rằng cả đời này sẽ sống để dằn vặt cô, sẽ sống trong khinh bỉ cô, nhưng mà hình như thượng đế không cho anh được làm điều ấy. Hà Du Cẩn bị bệnh, cô bị ung thư giai đoạn cuối mất rồi.
Cảm giác của anh lúc ấy là gì?. tôi cũng rất muốn biết, là vui mừng, là hụt hẫng hay ko là gì hết.
Người mà bạn định dành cả đời để mà châm chọc, nhiếc móc lại sắp bỏ bạn mà đi, Cao phi ko biét phải làm gì hết. buổi sáng khi thức giấc ko còn phải giả vờ ngủ để trốn tránh cái hôn từ cô và câu nói quen thuộc. Cao phi em yêu anh, không còn phải trốn nhiều hàng động của cô nữa vì cô ko còn nhiều sức lực để làm như vậy nữa, có thể điều đó khiến anh hoảng sợ. Vậy lên khi ko tìm thấy cô anh rất lo sợ, khi nhìn thấy những giọt máu chảy ra từ mũi cô anh lại giả vờ như ko thấy để rồi hoảng loạn lao vào cô kiếm tìm cảm giác quen thuộc, run rẩy ôm chặt cô như sợ cô sẽ tan biến.
Cuối cùng Hà Du Cẩn vẫn phải ra đi mãi mãi. anh đã thề rằng đời đời kiếp kiếp ko bao giờ yêu cô, thật vạy đến tận lúc cô mất anh vẫn không nói yêu cô hay tin mình yêu cô. Chỉ là anh thấy trống rỗng, chỉ là anh thấy đau đến đứt ruột đứt gan vậy thôi.
Cô muốn anh sống bình an, hạnh phúc lên anh đã cố gắng sống như vậy. gần 4 năm sau anh kết hôn lần hai, chẳng phải vì cô muón anh hạnh phúc sao. lên anh đã kết hôn đã cố gắng "sống" như bao người khác. Chỉ là thi thoảng anh mới nhớ đến cô thôi, lúc anh mua nhẫn kết hôn, khi nhà cô bị mất trộm anh nhớ rõ đến từng ngày, từng tháng từng năm cô đã rời xa,  lúc anh và vợ anh ân ái, lúc anh đưa vợ anh đi khám thai....
, Cao phi vẫn cố làm theo mong muốn của a Du mà, không phải sao. Chỉ có điều không ai có thể biết trước tương lai. Cao Phi cũng bị bệnh, người vợ hiện tại của anh nói anh bị mộng du nhưng anh ko tin, tôi thì lại tin. đúng Cao Phi của Hà Du Cẩn bị mộng du, phải là nỗi đau bị đè nén như thế nào mới có thể khiến cho một người sống trong lí trí như anh thành ra như vậy, phải chìm vào giấc mộng để huyễn hoắc bản thân rằng người ấy còn sống, rằng bọn họ vẫn đang sống với nhau.
Phải là nỗi đau như thế nào để ban ngày khi anh"tỉnh" , "anh biết", anh "chấp nhận' rằng cô đã mất vẫn khiến anh rơi lệ khi nhớ đến cô. khiến anh ao ước giữa anh và cô có 1 đứa con. anh chỉ cần đó là con của cô thôi. nỗi đau đó chắc hẳn phải lớn lắm lên anh không sao thoát ra được cơn mộng du ấy. nó khiến anh phải ly hôn với người vợ hiện tại nhưng hình như anh ko hối tiếc lắm thì phải. Cao phi nhẹ nhõm vì đc trở về nhà cũ để " sống" cùng a Du
Khi tai nạn sảy ra anh hoàn toàn có thể thoát ra nhưng anh lại không làm như vậy. Cao Phi đành chờ đợi nó, chờ đợi cái kết mà anh mong muốn. Hà Du Cẩn muốn anh bình an, khoái lạc mà sống tiếp anh đã đồng ý với cô lên anh ko thể nuốt lời mà đi tìm cô được. nhưng ông trời hình như lần này đã thương anh thì phải. anh đã có thể gặp cô mà sợ cô trách anh không giữ lời, không phải sao.
Bạn có tin có kiếp sau không?
Bạn có nghĩ họ sẽ gặp đc nhau ko?
Tôi thì lại tin là có. Khi còn sống mong muốn duy nhất của A Du là yêu và đc ở bên Cao Phi, còn Cao Phi anh làm ra bao nhiêu việc như vậy là vì sao?. Chẳng phải là để gặp lại A Du sao

Bình luận

hắc hắc. lúc aý tớ mới bị bà trưởng phòng oanh tạc lên cảm xúc có chút hõn độn ấy mà  Đăng lúc 25-7-2012 07:42 AM
cảm của mình. Đúng là khi mất đi con người ta mới biết hối tiếc mới biết quý trọng  Đăng lúc 24-7-2012 08:51 PM
tớ mới đọc được một tí truyện này và nhảy đến đoạn cuối, tóm lại cũng là một HE cho 2 người, chỉ trách Cao Phi quá cố chấp khi không thừa nhận tình  Đăng lúc 24-7-2012 08:50 PM
mặc dù tớ chưa đọc truyện này, nhưng thấy cậu cảm thán ghê quá! Những điều quý giá ấy chỉ được trân trọng khi con người ta đánh mất  Đăng lúc 24-7-2012 05:47 PM
nhận bài, iu cậu nhìu lém ^ ^  Đăng lúc 24-7-2012 11:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2012 21:08:16 | Chỉ xem của tác giả
vốn tính chuẩn bị kiểu chơi mới mà khổ quá nó cần chuẩn bị lâu hơn mình tưởng

Giờ chơi kiểu online cũ nhá
Ai có thì hú lên nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2012 21:10:05 | Chỉ xem của tác giả
Chuẩn bị tới câu 1 nhá

Bình luận

hú hú ~ =))  Đăng lúc 25-7-2012 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2012 21:12:16 | Chỉ xem của tác giả
Câu 1

Tử Lan là sư huynh thế mấy của Bạch Thiển trong tam sinh tam thế thập lý đào hoa ??????????????

Bình luận

@haly đúng ^ ^  Đăng lúc 25-7-2012 09:18 PM
thập lục  Đăng lúc 25-7-2012 09:14 PM
Thập tứ ?  Đăng lúc 25-7-2012 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách