Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2387|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ha Ji Won quyên góp toàn bộ thu nhập từ quyển tự truyện "This Moment"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nữ diễn viên Ha Ji Won đã quyết định quyên góp toàn bộ số tiền thu được từ quyển tự truyện đầu tay "Khoảnh khắc hiện tại" của mình. Cô đã ký hợp đồng quyết định chuyển tất cả số tiền đến Quỹ phúc lợi giúp đỡ trẻ em KJ Choi và khoa sức khỏe trường đại học Yonsei.

Một phát ngôn viên của Quỹ phúc lợi KJ Choi nói rằng sẽ thành lập một học bổng có tên gọi "Hartist" (Ha + artist) để tài trợ cho những sinh viên có ước mơ làm việc trong những ngành nghề liên quan đến nghệ thuật.

Ngoài ra, viện y tế cũng nói sẽ dùng số tiền mà cô quyên góp để chữa trị cho những trẻ em khiếm thị và khiếm thính.

Được biết theo kế hoạch ban đầu, chỉ một phần thu nhập dự tính sẽ được quyên góp nhưng cuối cùng Ha Ji Won đã quyết định quyên góp tất cả thu nhập kiếm được từ quyển tự truyện.

"Khoảnh khắc hiện tại"
là quyển tự truyện đầu tay của Ha Ji Won được viết xen kẽ trong những lần quay phim và đã mất hai năm để hoàn thành. Ngay từ khi xuất bản đã trở thành quyển sách bán chạy nhất.

Ha Ji Won hiện mới quay xong phim điện ảnh "Ba thiên thần thời Chosun" - một phiên bản "Charlie's Angels" của Hàn quốc sẽ ra mắt khán giả vào năm nay.

Nguồn:Hancinema
Vtrans by me

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
redapple + 5 Ủng hộ 1 cái!
pharmcop + 5 Cảm ơn bạn
sis_wanabe + 5 Ủng hộ 1 cái!
Michico + 5 Cảm ơn bạn
Vikky + 5 Cảm ơn em :X:X:X
SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-1-2013 06:53:42 | Chỉ xem của tác giả
Yah~~~~~~~~~ :))

Vừa tính ra news xem có tin k thì đi dịch k ngờ c đã dịch tin rồi :xxxxx

Đọc cái news lúc đầu tiên còn k dám tin, tặng hết sao? Vì là tiếng Hàn nên k hiểu lắm cũng k chắc chắn >"< tới khi news eng ra thì biết là đúng rồi. Đúng là tặng hết :x

Wonnie đúng là "Nữ diễn viên k có anti-fan" lun :)) [cái này là đọc trong 1 news Hàn khác :x] tự hào ghê gớm ;)) thương Wonnie nhà m ghê gớm ^^.

Thanks c đã dịch tin :p

Bình luận

nhanh chân nhỉ  Đăng lúc 11-1-2013 10:09 AM
lúc đầu đọc trên face thấy bảo tặng hết cả 100% em cũng ko tin vào mắt mình, ôi, đúng là Wonnie của nhà ta (ko phải của mình chị đâu nhé :)), iu quá, iu quá :))   Đăng lúc 11-1-2013 07:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-1-2013 07:28:21 | Chỉ xem của tác giả
ôi đã lên new rồi
mất tem --> ta hận
chị mình là người có trái tim ấm áp mà

tặng 50% cho viện nhi đồng, 50% cho quỹ học bổng
chị chẳng giữ lấy % nào cả
iu chị quá đeeeeeeeeee  

Cảm ơn chị Cừu dịch tin nhé :))

@chị Rùa dal: đúng là coi trong 1 số clip pv họ bảo Wonnie là nữ dv ko có anti-fan!! Ôi sung sướng ghê cơ!! Wonnie tuyệt vời thế này thì ai mà nỡ anti chứ :))

Bình luận

cái miệng cười toét ra ko ngậm lại được nữa rồi :))  Đăng lúc 11-1-2013 08:29 PM
cũng dành ghế gỗ rồi ư  Đăng lúc 11-1-2013 10:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 11-1-2013 08:22:30 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xưa từng có thú hỏi mình, chị mình có thật là không có anti-fans không ;)) Ôi nhớ quá đi mất :x

Lúc trước đọc tin đã thấy chị hứa sẽ làm từ thiện từ lợi nhuận của sách, nhưng không ngờ là chị tặng toàn bộ bản quyền thế này. Cuốn sách được mọi người đón nhận chắc là điều hạnh phúc nhất với chị rồi ^^

Bình luận

wonnie lúc nào cũng tuyệt cả... cũng sắp có movie mới xem rồi :)  Đăng lúc 13-1-2013 12:20 AM
tiền bản quyền khác với tiền bán sách hả Rùa... tưởng bán đc bao nhiêu cuốn sách thì chị mình sẽ nhận đc bao nhiêu lợi nhuận từ bán sách chứ  Đăng lúc 11-1-2013 11:42 AM
VẬy mà tin ko nói rõ, làm ta tưởng tiền bán sách :|  Đăng lúc 11-1-2013 10:35 AM
à đúng là tiền bản quyền ấy nàng, mấy ngày nay ta viết nhiều từ "tiền" quá nên ở đây mới bỏ đi :p  Đăng lúc 11-1-2013 10:32 AM
Mà quyên hết tiền hay tặng bản quyền hở nàng? ta dịch thấy chỉ nói quyên hết tiền. Vậy có chính xác ko nhỉ? Ặc  Đăng lúc 11-1-2013 10:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 11-1-2013 08:23:21 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt vời quá chị Ha Ji Won. thực sự em rất rất rất thích chị. từ ngoại hình đến phong cách và tấm lòng chị.
Cảm ơn chị vì những gì chị đã đóng góp, cho nền điện ảnh và những người khó khăn cần giúp đỡ. Ngày càng thành công hơn nữa nhé chị Ha!^^
Cám ơn chủ thớt vì tin này!

Bình luận

like, chị thật tuyệt vời^^  Đăng lúc 11-1-2013 09:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-1-2013 10:32:25 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn còn được ở page 1 này ^^

Hôm nọ đã đọc tin trên facebook, cuối cùng hôm nay đã news. Thích quá.

Nếu Ha Ji Won chỉ đóng phim hay thì em sẽ dừng lại ở mức thích chị qua nhân vật chị diễn, nhưng chính vì cách mà chị đang cống hiến cho nghệ thuật và cho cả cuộc sống này, những điều đó mới làm em thật sự yêu mến chị. Chính vẻ đẹp tâm hồn của chị đã làm người khác yêu không dứt được đấy ạ :)

Bình luận

Chính xác rồi, là tình yêu với một tâm hồn đẹp, tình yêu dai dẳng ko dứt được mà ngược lại càng ngày càng thấm càng yêu hơn :x  Đăng lúc 13-1-2013 04:53 PM
"yêu ko dứt được" -->chuẩn quá luôn :))  Đăng lúc 11-1-2013 11:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-1-2013 10:42:36 | Chỉ xem của tác giả
Hổm nay không có tin tức gì nhớ chi như điên (hơi phô trương 1 chút, nhưng đúng thực la rất nhớ){:306:}
Chị viết cuốn sách này mong được trải lòng với mọi người cùng chia sẻ. Được đọc giả đón nhận  là chị cảm thấy tuyệt vời lắm rồi.
Thật hãnh diện vì chị nhà chúng em. Một tấm lòng ấm áp,một trái tim thánh thiện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-1-2013 10:52:14 | Chỉ xem của tác giả
Nhanh chân chạy vào
Lâu lắm rồi tin của c mới thấy ở ngoài news
tên học bổng "Hartist" rất là hay
không ngờ c quyên hết như vậy, tự hào quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 11-1-2013 11:26:40 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt vời!
Won lúc nào cũng khiến người đối diện có cảm tình mà
Làm sao có anti-fan được chứ!
Mà ss trẻ dã man, lúc thì đẹp kiểu dịu hiền nữ tính, lúc lại đầy mạnh mẽ và cá tính.
Kiểu gì cũng cuốn hút hết á!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-1-2013 11:31:32 | Chỉ xem của tác giả
Má quá chuẩn. Quyên góp tất cả thu nhập của "đứa con" má luôn.
Vừa đẹp vừa tốt bụng thế lày không yêu sao được nhỉ??? <3
"Hartist" nghe hay ghê. Có lẽ mình sẽ theo nghiệp diễn viên để giựt cái học bổng này =))))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách