Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Han Ji Min - 한지민 | Chào mừng tới Minnie's House

[Lấy địa chỉ]
15911#
Đăng lúc 20-8-2013 21:52:17 | Chỉ xem của tác giả
fan_of_HJM gửi lúc 20-8-2013 13:37
Han Ji Min, sinh ra để là một "Bad Girl"

Chào cả nhà <3.

E vừa mới thấy có một new tiếng Trung bên Sina.

Giới thiệu cách trang điểm nhẹ nhàng nữ tính xinh đẹp như Han Ji Min

Nữ diễn viên Han Ji Min dạo gần đây có rât nhiều shoot ảnh đẹp chụp trên tạp chí sắc đẹp. Cách trang điểm phổ biến khá nữ tính của cô được rất nhiều người yêu thích. Ngày hôm nay chúng ta hãy nhau học cách trang điểm như Han Ji Min. Với đôi lông mày được kẻ theo tông màu nâu đỏ gần giống với màu tóc, tạo những mảng màu sáng tối ở phần giữa mí mắt. ...

Bước 1:
Dùng chì màu nâu đỏ vẽ lông mày, chú ý đánh chì không quá cao, sau đó dùng một ít màu phấn vàng nhẹ tô giữa mi mắt một lớp mỏng.

Bước 2:
Tiếp theo dùng bút kẻ mắt màu rượu vang đỏ kẻ theo viền mi mắt, chú ý kẻ đến hết khoé mắt
tạo sự hài hoà giữa lông mày và màu tóc.

Bước 3:
Tiếp theo lấy phấn hồng phớt nhẹ phía dưới mi mắt nhằm làm cho đôi mắt trong sáng hơn.

Bước 4:
Sau đó dùng mascara tô lông mi, không cần dùng đến mi giả.

Bước 5:
Tiếp đến thì thoa phấn hồng lên 2 bên  má, đồng thời chủ ý đến môi, một phần quan trọng làm nổi bật khuôn mặt. Cố gắng che khuyết điểm, dùng son môi hồng lọt bôi phía giữ môi

Nguồn: http://blog.sina.com.cn/s/blog_67f24db70101d7ge.html

p/s: Cái này ăn theo mấy sis thui ạ, dịch nhờ bác google hết á, chỉ sửa theo văn phông tiếng việt cho dễ hiểu, có khi lại không đúng nghĩa , tự chế cũng hơi nhiều, cả nhà thông cảm ạ. E thấy bài này cũng hay đấy chứ, e lại thích cách trang điểm này trông mình trẻ ra hơn chục tuổi ý chứ, mà mấy màu này hiện đang thịnh hành nữa. Có gì cả nhà tham khảo cách trang điểm để xinh đẹp như sis Min nha mọi người :).

Bình luận

nàng làm thử chưa!? có đẹp thêm nhiều hem!? để ta làm theo, chỉ sợ da ta hem có trắng như Minnie nên làm hoài hem đẹp!  Đăng lúc 21-8-2013 07:32 PM
Ss cũng hoc 1 khoá trang điểm nhưng trang điểm vẫn không ưng ý lắm hehe  Đăng lúc 21-8-2013 12:02 PM
chào Hoài iu oái ^^! 1 ngày tốt lành nhoé ^^!  Đăng lúc 21-8-2013 09:14 AM
em siêu quá đi, anh Gúc dịch lộn xộn vậy mà em cungz hiểu và làm nên một bài hướng dẫn chuyên nghiệp thế này :)) thanks em :x  Đăng lúc 21-8-2013 08:03 AM
Michelle Phan là chương trình hả sís? EM thì không rành về khoản làm đẹp cho lắm, có tiệc tùng gì toàn nhờ người khác trang điểm dùm ko à :). Have a nice day sis <3   Đăng lúc 21-8-2013 07:34 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tmn + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15912#
Đăng lúc 21-8-2013 00:06:14 | Chỉ xem của tác giả
Hi cả nhà, lâu quá không thăm nhà, có nhiều tin hấp dẫn quá, mình thử up video này theo như cách Fan đã chỉ mình nha, video thấy Min khá dễ thương. Chúc cả nhà luôn vui nha.
http://www.youtube.com/watch?v=_G3S8ipviDk
[media] _G3S8ipviDk [/media]

Bình luận

chào !  Đăng lúc 21-8-2013 06:45 PM
tmn
có nút sửa bài ở dưới bài viết của bạn, bạn muốn sửa thì cứ ấn vào đó để edit nhé, ko cần đăng bài mới đâu :)  Đăng lúc 21-8-2013 12:00 PM
chào bạn. have a nice day <3.  Đăng lúc 21-8-2013 07:34 AM
Nhớ là đừng để dấu cách trong code nha ;)  Đăng lúc 21-8-2013 02:59 AM
Sorry thanhtam, mình đã chỉ sai cho bạn, bạn đổi thành [utube] _G3S8ipviDk[/utube] như em Rine nói nha ^o^  Đăng lúc 21-8-2013 02:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15913#
Đăng lúc 21-8-2013 00:19:06 | Chỉ xem của tác giả
:)  kỳ lạ ghê, học cái gì cũng lẹ , sao học cái này đau đầu ghê , thông cảm nha cả nhà, mọi người chỉ mình hoài nhưng mình làm vẫn không thành công , thiệt đau đầu ghê  :)) cho mình thử upload lần nữa nha. Thanks all
  1. http://www.youtube.com/watch?v=_G3S8ipviDk
Sao chép mã

Bình luận

chào Thanhtam lâu quớ ko gặp ^^! 1 ngày tốt lành nhoé ^^ !  Đăng lúc 21-8-2013 09:15 AM
[utube]_G3S8ipviDk[/utube] Đăng lúc 18 phút trước  Đăng lúc 21-8-2013 07:55 AM
quên mất, bạn bỏ cái dòng www. youtube.com/watch?v= đi nha, chỉ viết mấy chữ in hoa sau thui. sory bạn ^^.  Đăng lúc 21-8-2013 07:55 AM
cái này là sao chép mã rùi bạn. Bạn làm như e Rờ chỉ. kết quả sẽ như thế này: [utube]http://www.youtube.com/watch?v=_G3S8ipviDk[/utube]  Đăng lúc 21-8-2013 07:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15914#
Đăng lúc 21-8-2013 07:47:27 | Chỉ xem của tác giả
thanhtam7 gửi lúc 21-8-2013 00:19
:)  kỳ lạ ghê, học cái gì cũng lẹ , sao học cái này đau đầu ghê , thông cảm nha cả ...

Chúc cả nhà một ngày vui vẻ, làm việc năng suất <3.

Chúc sis Fire buổi chiểu vui vẻ <3

Chào bạn Tâm. Cái bạn post là sao chép mã, không phải upload video đâu.

Bạn làm theo cách bé Rờ chỉ ấy. Nó sẽ như thế này nè :)

Mình up một vid khác cho bạn xem thử :)

Bình luận

em cám ơn sis <3  Đăng lúc 21-8-2013 03:46 PM
chúc em ngày mới vui vẻ và may mắn :)  Đăng lúc 21-8-2013 08:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15915#
Đăng lúc 21-8-2013 08:10:48 | Chỉ xem của tác giả
Ss trả bài em Mi nhé

Han Ji Min " Tôi sẽ không yêu vua thật"

Bộ phim lịch sử của MBC "Lý Sang" đã luôn đứng đầu về rating trong 9 tháng vừa qua chỉ còn 2 tập phim nữa trong toàn bộ của 77 tập phim sẽ kết thúc. Han Ji Min, người diễn vai Seong Song-yeon, người đàn bà mà vua yêu, trưởng thành là một nữ diễn viên qua bộ phim này.
Song Yeon, người đã trờ thành cung phi của hoàng gia, đã rời khỏi thế gian này vào ngày mùng 2 bởi mang bệnh, và đã làm cho Lý Sang và tất cả người xem buồn bã.
Trên diễn đàn của khán giả, tràn ngập những thông điệp như: " Xin hãy làm Song Yeon sống lại" và " Nếu Song Yeon chết, còn điều gì thích thú để xem nữa?" Đó là bởi vì họ đã đồng cảm với nhân vật của Song Yeon.
Trong buổi họp báo, đạo diễn Lee Byeong-hoon nói rằng Han Ji-min là "một nữ diễn viên thông minh với một diện mạo xinh đẹp".

Cơ thể bé nhỏ của cô xúi giục đàn ông bảo vệ cô, khuôn mặt mềm mại và xinh đẹp, và những giọt nước mắt rơi từ đôi mắt buồn của cô vẫn còn trong tâm trí người xem. Chúng tôi đã có một cuộc phỏng vấn qua điện thoại với Han Ji Min khi cô đang tiến đến những cảnh quay cuối cùng của mình vào ngày mùng 7.

Bạn vẫn đang quay phim mặc dù là Song Yeon đã chết?

Mặc dù cô ấy đã chết, cô ấy xuất hiện một chút trong trí tưởng tượng của Jeong-jo. Nếu như nó là cảnh của quá khứ, chúng tôi có thể sử dụng những cảnh đã quay trước đó, nhưng đây là một cảnh tưởng tượng rằng Jeong-jo gặp Song Yeon, cho nên chúng tôi phải quay lại.

Những suy nghĩ về kết thúc của bộ phim.

Bất kỳ công việc nào cũng đều có ý nghĩa. Khi công việc hoàn thành, tôi cảm tưởng như tôi vừa mới leo lên một ngọn núi. Nhưng " Lý San" là một bộ phim lớn, cho nên áp lực lớn hơn. Nói một cách khác, nó là một ngọn núi rộng lớn. Vai diễn này lớn hơn vai trong "Dae Jang Geum" và tôi bị choáng ngợp. Nhưng tôi đã có thể vượt qua được ngọn núi bởi vì có rất nhiều tiền bối giúp đỡ tôi. Chỉ cần nhìn các tiền bối diễn xuất đã cho tôi học hỏi rất nhiều.

Có những điều khó khăn?

Không có bất cứ điều gì quá khó khăn lúc đầu là một người hoạ sĩ. Lời thoại  không cổ cho nên tương đối dễ dàng. Nhưng sau khi nhập cung, tôi trở thành cung phi, thay đổi phong cách nói, có con chết vì bệnh tật, và có người con thứ 2 chết trong khi còn thai nghén. Diễn xuất về sự thay đổi nội tâm trong một thời gian ngắn rất là khó. Thật không dễ dàng để diễn đạt quá trình tuổi tác lớn dần của một người phụ nữ và quá trình trưởng thành là một con người. Vào những thời gian này, Tôi đã có thể vượt qua những khó khăn với sự giúp đỡ và khuyên bảo từ Kyeon Miri.

Có một bài báo viết rằng bạn đã ngất trong khi quay phim?

Ban đầu, cơ thể của tôi không được khoẻ. Nhưng thay vì ngất xỉu, tôi chỉ không thể diễn được. Vào những phần cuối, tôi duy nhất chỉ có vài cảnh, cho nên tôi đã có rất nhiều thời gian nghỉ ngơi. Bây giờ tôi đang ở trong tình trạng tuyệt vời. Lee seo Jin vất vả hơn nhiều, anh ấy phải ở trường quay 2 ngày và quay ngoại cảnh 2 tới 3 ngày trong 1 tuần.

Những cảnh quay về cái chết của bạn như thế nào?

Tôi đã được nghỉ ngơi một chút do việc đình công của công đoàn diễn viên, vậy nên giọng nói của tôi đầy sức sống. Giọng của tôi không hề giống như người bị bệnh. Vậy nên vào ngày đó, tôi đã không ngủ và thức suốt đêm. Vậy nên tự nhiên mắt tôi bị thâm quầng, và giọng tôi gần giống với bị bệnh.

Mối tình lãng mạn giữa Jeong-jo và Song Yeon là một phần thú vị của "Lý San". Những suy nghĩ của bạn về những cảnh lãng mạn.

Có những người hỏi tôi nếu tôi không cảm thấy thật vọng rằng những cảnh tình cảm đã bị cắt ở đoạn giữa của phim. Nhưng nhìn toàn thể cả bộ phim, nó rất thích hợp bởi vì phần chính là về sự cải cách chính trị chống lại những đối thủ của mình sau khi ông lên làm vua. Mới đầu, cũng thấy rất bỡ ngỡ khi gọi Lý San là "vua". Khi Song Yeon ở trong tình cảnh thương tâm, cũng rất là khó khăn cho tôi. Trong những cảnh đó, nó đến rất tự nhiên. Tôi đã nghĩ về thể hiện tình yêu tôi đã cảm nhận từ khi còn y
còn yêu một vị hoàng tử, và thời gian trôi qua. Mối tình giữa Yi San và Song Yeon đầy đam mê, và nó gần giống như những bộ phim của thời hiện đại. Với Jeong-jo, người phải đối mặt với nguy cơ ngộ độc và âm mưu, Song Yeon giống như một nơi để trú ẩn. Tình yêu duy nhất của Song Yeon là Yi San. Song Yeon cũng biết tình cảm của Dae-Su, Đó là một điều thật đáng tiếc.

Sự hoà hợp với các diễn viên tiền bối.

Lee Seo Jin rất hay đùa, nhưng khi chúng tôi bắt đầu quay, anh ấy thể hiện sự tập trung rất cao. Đó là một chút đáng ghét. Nhưng anh ấy nói với tôi rất nhiều về diễn xuất và chăm sóc tôi. Nhưng thoải mái với Lee Jong-soo hơn là với vua. Thật là thoải mái khi diễn với anh ấy. Tôi cũng nhận được nhiều lời khuyên bảo từ Kyeon Miri trong những cảnh quay khi tôi có em bé.

Nếu bạn thực sự hẹn hò với một vị vua

Không thật hiện thực cho lắm. Hoàng hậu yêu thương cô ấy, và cô ấy mang thai cùng thời điểm với Hwa-bin, người cung phi cũng đang mang thai. Không giống như vậy. Đối với thế giới  ngày nay, đó là ngoại tình. Tôi sẽ rât là ghen. Trước khi nhân vật của tôi chết, tôi đã muốn đi viếng mộ của Song Yeon thật, nhưng đó là nơi khu vực riêng tư, vậy nên tôi đã có thể đến sau khi quay phim. Mộ của bà đã được di chuyển, bên cạnh là mộ của Hwa-Bin, và đó là một cảm giác lạ lẫm.

Bạn có nhận thấy sự nổi tiếng của mình?

Tôi muốn gửi lời cảm ơn đến người xem vì rating cao. Tôi đã không được trải nghiệm phản ứng của công chúng bởi vì tôi bận rộn quay phim. Tại nơi quay phim ở Yong-in, một vài
phụ nữ lớn tuổi gọi tôi là Song-yeon.

Cảm giác như thế nào trong bộ phim lịch sử "Yi San" và làm MC cho chương trình hiện đại "YunYeGa  Tin tức"

Nó không phải là một trở ngại cho bộ phim. Mặc dù YunYeGa Tin tức không phải diễn xuất,  đó là một lời hứa với họ, cho nên tôi đã không bỏ cuộc. Làm MC rất thoải mái, tôi chỉ cần thể hiện bản thân của mình.

Bạn có vẻ rất bình tĩnh. Tính cách thật của bạn?

Tôi là người rất lạc quan. Nếu tôi gặp phải tình trạng khó khăn, tôi cho rằng tôi đã học hỏi được rất nhiều. Hơn nữa, tôi cũng thích nói chuyện với fans của mình. Có rất nhiều các chàng trai hỏi sao tôi quá cứng cỏi khi gặp tôi ngoài đời. Tôi nghĩ các fans thích tôi ở trên màn hình nhiều hơn.

Những quyết tâm và kế hoạch

Tôi nhận ra diễn xuât chân thật. Tôi hạnh phúc nhất khi có cảm giác này. Diễn xuất mà thiếu đi tính chân thực thì rất là ngượng nghịu, không tự nhiên đối với tôi. Tôi vẫn thiếu sót rất nhiều nhưng tôi sẽ cố gắng thể hiện diễn xuất chân thật. Sau bộ phim này, Tôi sẽ nghỉ ngơi một chút. Tôi sẽ đi đến Úc với bố mẹ để thăm chị gái của tôi. Tôi vẫn chưa nghĩ đến thể loại kế tiếp cho công việc của mình.

Dịch by me
Cr: http://kdramaqueen.blogspot.com/ ... o-finished.html?m=1

Bình luận

chào !  Đăng lúc 21-8-2013 06:46 PM
Thế thì Yi san hoặc Lee san là kiểu hàn, em nghĩ vậy ss ơi, em biết khoảng vài ba từ hàn, trong đó có từ Lee (Yi)  Đăng lúc 21-8-2013 05:24 PM
hay quá..hihi  Đăng lúc 21-8-2013 04:33 PM
Thêm bài pv nữa, thanks sis <3333  Đăng lúc 21-8-2013 03:38 PM
^_^ iu ss quá, chúc ss ngủ ngon ạ  Đăng lúc 21-8-2013 12:18 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tmn + 5 Cảm ơn ss

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15916#
Đăng lúc 21-8-2013 10:30:48 | Chỉ xem của tác giả
hoizzzzzzzzzz chào mọi người {:106:}
dạo này mợ Min lặn mất tâm , nên nhà mềnh cũng không coá chủ đề gì để 888 .mà vật liệu xây nhà thì cũng đã cạn kiệt
không biết khi nào mới coá tin mở ký hợp đồng với công ty QL mới , tò mò quớ {:141:} không biết cái dự đoán của êm/ ta coá đúng Ko {:160:} ?
mà cũng không tung tấm ảnh hậu trường Plan man nào coá mợ Min choa người ta xem nữa
chán quớ zzzzzzzz !

cre: me

Bình luận

khe..khe...^^  Đăng lúc 21-8-2013 07:58 PM
Quần của ss Mèo càng ngày càng hoành tráng nhé! :))  Đăng lúc 21-8-2013 07:55 PM
@khihoangdai : khe..khe...mấy tập đầu xem hơi ngán nhưng càng về sau càng hay á ^^ mình phải cố xem tới 3 lần mới ngấm nổi cái phim này  Đăng lúc 21-8-2013 04:26 PM
hi hi have nice day nàng <3, trông vậy nàng còn hóng hơn cả ta nữa chứ. Dạo này trình độ cắt vid lên tay hẳn nhỉ. Quần đẹp vô bờ bến <3  Đăng lúc 21-8-2013 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15917#
Đăng lúc 21-8-2013 10:57:48 | Chỉ xem của tác giả
nhaemco1conmeo gửi lúc 21-8-2013 10:30
hoizzzzzzzzzz chào mọi người
dạo này mợ Min lặn mất tâm , nên nhà m ...

Hế lô em mèo!
Mợ Min mợ có hiểu tâm trạng fans của mợ ko vậy, em cứ phải phong danh thợ lặn cao thủ cho mợ thôi.
Ặc ặc, mình lảm nhảm gì thế này. Đọc tâm sự em mèo tự nhiên sinh lảm nhảm.

Có cái vid đề cập đến Min gần đây, em xem tạm đi nhé.
Stylist này nổi tiếng, Min hợp tác với cô ý nhiều rồi, gần đây là bộ ảnh tóc ngắn, báo gì nhỉ tự nhiên quên tên.

http://youtu.be/1yZi1UyoeRo

Bình luận

@ss Fire: thiếu thốn quá nên có gì xây nấy ss ạ :)) @mèo: chắc tại trang điểm mắt trông lại càng dữ hơn đấy @yuchun: ý, ss ko biết, có lẽ vậy @hoài: makeup tutor   Đăng lúc 21-8-2013 05:30 PM
thanks sis <3. Mà sis ơi Michelle Phan là chương trình hay người nào hả sis?  Đăng lúc 21-8-2013 03:40 PM
Min lặng và cả nhà cùng mong;)), cô này cũng là fan của Min ấy ss nhỉ  Đăng lúc 21-8-2013 12:25 PM
nhưng chắc là thích Min nhà mềnh lắm nên mới nhắc đến mở như thế ^^  Đăng lúc 21-8-2013 11:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15918#
Đăng lúc 21-8-2013 13:42:51 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà thương iu, mấy ngày nay không thể vào nhà cho tử tế được, chỉ lâu lâu ngó khu new xíu thôi hê hê chiều nay tranh thủ gửi vài nụ cười của ss Min nhà mình đến cả nhà thui, chúc cả nhà vui vẻ nhé, dù là gạch cũ nhưng nụ cười của ss Min là đẹp diệu dàng lắm í {:292:}

Cre: Baidu

Bình luận

hihi, ok e, hom qua Hoài đi rồi em ơi, thôi cuối tuần rảnh 3 chị em mình đi lễ hội ẩm thực đi, ss thấy chỗ tổ chức rồi, Hoài có phụ trách khu đó ấy  Đăng lúc 21-8-2013 04:43 PM
Ss ơi,hôm nay em ko đi chùa đc với ss đâu. Hôm kia khơi ra là mai rằm tháng 7 đi chùa thế là mấy chị cơ quan vào hùa kêu đi cùng 1 thể nên hẹn ss và em hoài ở cafe vây   Đăng lúc 21-8-2013 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15919#
Đăng lúc 21-8-2013 13:45:04 | Chỉ xem của tác giả

Cre: Baidu

Bình luận

vậy hả, tối nay ss về xem tiếp đây, đêm qua còn chưa thấm lắm hihi  Đăng lúc 21-8-2013 04:44 PM
khe..khe...dạo này êm ko coá gì xem em cũng lôi Pd với RP còn Bộ Bộ Kinh tâm nữa ra xem lại những đoạn êm thích á ^^  Đăng lúc 21-8-2013 04:28 PM
ss mới ra ngoài gặp khách hàng về đây, ệt bở hơi tai, nắng nữa hehehehehe, đầu giờ vô vằng khách nên ghế nhà í mà  Đăng lúc 21-8-2013 03:51 PM
wow <3. Ảnh đẹp quá sis ơi. Đang chỗ làm mà cứ Min hoài à :)).  Đăng lúc 21-8-2013 03:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15920#
Đăng lúc 21-8-2013 14:08:55 | Chỉ xem của tác giả

Cre:Baidu

Bình luận

@angellata: tụi ss định đi lễ hội ẩm thực cuối tuần này đó em ^_^  Đăng lúc 22-8-2013 07:38 AM
Mấy ảnh interview này nhìn Min đẹp lắm luôn ý!^^~ Mấy ss lại offline nữa à?! :)  Đăng lúc 21-8-2013 07:57 PM
Park Ha đó  Đăng lúc 21-8-2013 04:37 PM
lễ hội gì thế ^^ ? 3 ss ở gần nhau thích quớ ^^ dc đi chơi cùng nhau ^^  Đăng lúc 21-8-2013 04:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách