Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4716|Trả lời: 21
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hoàng Hiểu Minh kể chuyện tình yêu thời sinh viên dành cho Triệu Vi - chuyện đã

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hoàng Hiểu Minh kể chuyện tình yêu thời sinh viên dành cho Triệu Vi

Bắc Kinh ngày 13/05/2013, tại đại học Thanh Hoa, bộ phim điện ảnh Người TQ đoàn kết tổ chức họp báo chiếu thử. Đạo diễn Trần Khả Tân, các diễn viên chính Hoàng Hiểu Minh, Đồng Đại Vi, Đặng Siêu và Đỗ Quyên cùng tham gia họp báo.

Trong buổi họp báo, các diễn viên chính cùng chia sẻ những kỷ niệm thời sinh viên. Hoàng Hiểu Minh cho biết anh từ nhỏ không có ý định trở thành diễn viên, chẳng qua thành tích không tốt, thêm vào học viện điện ảnh Bắc Kinh chiêu sinh tại Thanh Đảo vậy nên mới đi tham gia kỳ thi. Anh cho biết, lúc mới vào đại học thì đã bị Triệu Vi làm cho điên đảo.

"Tôi nhìn thấy phía xa xa có một cô gái, tóc đen như thác nước chảy, da trắng mắt to. Lúc đó tôi thấy cô ấy chính là nữ thần trong lòng tôi."
"Tiểu phẩm đầu tiên chúng tôi diễn chung là Trung tâm giới thiệu hôn nhân. Diễn xong cô ấy trêu tôi sao quá căng thẳng. Tôi thấy trước mặt cô gái mà mình thích cứ ngẩn người ra, cảm giác như tên ngố vậy."

Hoàng Hiểu Minh còn cho biết, hồi ấy anh vì Triệu Vi có chết cũng không tiếc. Đặng Siêu ở bên cạnh nghe nói trêu: "Cậu định phá tan gia đình người ta a!"

Khi phóng viên hỏi tới những chuyện tiếp theo, anh không trả lời mà rằng: "Chuyện quá khứ ấy tôi nguyện chôn sâu trong lòng mình."

Đặng Siêu và Đồng Đại Vi, có lẽ do đã là chồng người ta nên hai anh không đề cập tới chuyện tình yêu thời sinh viên, chỉ chia sẻ một số chuyện như thi cử, ăn uống thời đại học.

Nguồn: http://yule.sohu.com/20130513/n375761688.shtml
Translated by Lộng Nguyệt (lược dịch)
[Kites.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pan + 5 ôi anh Minh :((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-5-2013 10:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Haizz...Anh càng nói càng làm em buồn hơn đấy! Hồi đó mà mạnh dạn hơn 1 chút thì biết đâu 2 người lại thành đôi cũng nên...

Mấy hôm nay ngồi xem lại HCCC, cũng vẫn cứ tiếc cho Vicky và Alec, hức hức

Ước nguyện lớn lao của em cho cái sự nghiệp phim ảnh này là mong mỏi 2 anh chị cùng hợp tác trong 1 bộ phim, ngoài đời k thành đôi thì vào phim sẽ là 1 cặp đôi hoàn hảo :((

Nhưng anh ơi, ss Vy có gia đình rồi nhé! Anh cũng đừng nên đề cập nhiều đến chuyện này nữa, không antifan lại lên tiếng đấy...

Xem Lỗ Dự có hẹn, thực là cảm động trước tấm chân tình của anh Minh dàng cho chị Vy! Cảm giác đôi mắt anh ấy lúc nào cũng luôn hướng về phía chị ấy mà tràn ngập yêu thương ấy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-5-2013 11:02:30 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện quá khứ nguyện chôn sâu trong lòng nhưng tự kể ra là yêu thích Triệu Vi hồi đại học , vãi cả tự tát vào  mồm mình !!!
Ông này thì thấy gái đẹp là theo thôi , bao nhiêu cuộc tình rồi chắc kể ra không hết =))

Bình luận

tc của HHM với TV luôn đẹp, kể cả tình bạn bây giờ cũng vậy. Gái đẹp thì còn nhiều, ngta chẳng theo hết được đâu mà nói thế  Đăng lúc 17-5-2013 03:18 AM
Huỳnh Hiểu Minh yêu đơn phương TRiệu Vy hầu như ai cũng biết. kể về thời đi học với mối tình đầu thầm lặng trước đây có gì sai đâu bạn?  Đăng lúc 16-5-2013 05:33 PM
thời đi học thì thích ai đó cũng bình thường mà. Bạn bè gặp lại, mong người kia hạnh phúc, vẫn có thể vô tư kể ngày xưa thế này thế kia có gì đâu ^_^  Đăng lúc 14-5-2013 11:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-5-2013 11:09:16 | Chỉ xem của tác giả
fryocake gửi lúc 14-5-2013 11:02
Chuyện quá khứ nguyện chôn sâu trong lòng nhưng tự kể ra là yêu thích Triệu Vi hồi đ ...

Bạn là ai, biết bao nhiêu phần thực hư đời sống cá nhân của người ta mà phán xét kiểu như thế hả? Bạn đọc lại câu trong bài news đi nhé, chưa chi đã bảo người ta tử vả vào mồm mình.
Khi phóng viên hỏi tới những chuyện tiếp theo, anh không trả lời mà rằng: "Chuyện quá khứ ấy tôi nguyện chôn sâu trong lòng mình."

HHM thừa nhận ngày xưa thích Triệu Vy, còn những kỉ niệm liên quan đến việc này thì nguyện chôn giấu trong lòng, thế có gì là sai?

Bình luận

bạn nói đúng đấy <3  Đăng lúc 17-5-2013 03:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-5-2013 11:25:28 | Chỉ xem của tác giả
giữa 2 ng HHM và Trần Khôn, dù TK chưa bao h nói ra anh thix TV như HHM nhưng m cảm thý TK mới thật lòng hơn, chuyện tình cảm anh ko công khai tuỳ tiện, nói sao nhỉ cứ cảm giác giữa 2 ng chắc chắc có j đó, ko đơn giản là bn thân thôi.

còn giữa HHM và TV mình lại thý 2 ng chỉ đơn giản là bn thân và TV với HHM thỳ đúng là chỉ vậy !

Mình đã bùn TV bik bao vì đi chống lầy để lại anh Khôn thế kia, uổng cho 1 cặp mà mình nghĩ là đẹp đôi nhất nhì Cbiz hixhix

Bình luận

mình nhớ là TV thích TK chứ có phải ngược lại đâu nhỉ  Đăng lúc 16-5-2013 10:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-5-2013 11:40:41 | Chỉ xem của tác giả
Hờ hờ, phim gì mà toàn anh già mình thích ko vại trời??? Đặng Siêu, Đồng Đại Vi (ngưỡng mộ gia đình 2 anh già lắm ^^),2 anh già mà kể về mối tình đầu thì hay phải biết!!!!!
HHM tuổi tác cũng ko nhỏ nữa, mau mau yên bề gia thất đi...chuyện vs Triệu Vy dạo này anh có vẻ thổ lộ hơi nhìu nhể??{:438:} chắc tại thấy TV có gia đình rồi nên chả ngại nữa thì phải??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-5-2013 12:22:31 | Chỉ xem của tác giả
Tôi nhìn thấy phía xa xa có một cô gái, tóc đen như thác nước chảy, da trắng mắt to. Lúc đó tôi thấy cô ấy chính là nữ thần trong lòng tôi.
Tiểu phẩm đầu tiên chúng tôi diễn chung là Trung tâm giới thiệu hôn nhân. Diễn xong cô ấy trêu tôi sao quá căng thẳng. Tôi thấy trước mặt cô gái mà mình thích cứ ngẩn người ra, cảm giác như tên ngố vậy.

không ngờ anh Minh Yêu chị Vi đến thế

tình yêu thời sinh viên, hồn nhiên, trong sáng thật

tiếc quá anh chị không thành đôi

nếu không làng giải trí TQ đã có 1 đôi kim đồng ngọc nữ nha

chúc anh sớm tìm được 1 nửa hạnh phúc của đời mình     : ))))

Bình luận

ko thành mới đẹp đẹp =)))  Đăng lúc 14-5-2013 05:06 PM
chỉ cần anh tìm được 1 người yêu anh thật lòng là được, không cần quan tâm đến dư luận ... bạn đồng ý với mình k ?  Đăng lúc 14-5-2013 12:47 PM
Tin đồn là với Angela Baby lâu rồi. Fan Ming chê Angela Baby nhưng mình thấy hai người cũng đẹp đôi đó chứ :D  Đăng lúc 14-5-2013 12:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-5-2013 13:46:18 | Chỉ xem của tác giả
Ơ anh này đẹp trai ngời ngời lại thành công bậc nhất mà luôn nhắc đến tình yêu đầu đời một cách trân trọng thế, mà nhắc suốt thôi, đâu phải mình lần đầu tiên nghe tin này đâu, hờ hờ!

HHM chắc là thuộc tạng người giống như phim HQ "mãi mãi chỉ biết có tình đầu"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-5-2013 14:08:56 | Chỉ xem của tác giả
điên đảo.

"Tôi nhìn thấy phía xa xa có một cô gái, tóc đen như thác nước chảy, da trắng mắt to. Lúc đó tôi thấy cô ấy chính là nữ thần trong lòng tôi."
"Tiểu phẩm đầu tiên chúng tôi diễn chung là Trung tâm giới thiệu hôn nhân. Diễn xong cô ấy trêu tôi sao quá căng thẳng. Tôi thấy trước mặt cô gái mà mình thích cứ ngẩn người ra, cảm giác như tên ngố vậy."

Ôi trời đọc mà buồn cười quá,anh đúng muốn"phá tan nhà ng ta" thật roài{:438:}{:438:}
Thôi tình yêu thời non dại mà,luôn là kỉ niệm đẹp...
Nói thật eim hơm thích GF bây giờ của anh cho lắm;-)

Bình luận

^^  Đăng lúc 14-5-2013 07:38 PM
pé ten mon men qua đây :D  Đăng lúc 14-5-2013 03:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-5-2013 16:13:52 | Chỉ xem của tác giả
Họ là bạn tốt và bây giờ tình cảm ấy còn vượt qua ranh giới của tình yêu hay tình bạn. Đó là lời họ nói với mọi người. Tôi tin họ bởi vì họ không chỉ nói mà còn thể hiện qua những hành động cụ thể. Vì thế đừng lo hay bận tâm về những comment thiếu tích cực. Nó không là gì cả khi bạn có được một người bạn tốt sẵn sàng ủng hộ bạn mọi lúc mọi nơi.

Trên thế giới này có rất nhiều kiểu người, ai cũng có lý lẽ riêng của bản thân họ hết. Người thích thâm trầm im lặng, người nhiệt huyết sôi nổi. Cá nhân mình cảm thấy Huỳnh Hiểu Minh hay nhắc đến Triệu Vy cũng bình thường thôi. Vì báo giới đặt câu hỏi xung quanh chuyện của họ. Và bây giờ khi mọi chuyện chỉ còn là những hồi ức đẹp và đáng trân trọng thì HHM thoải mái nói về nó là lẽ thường tình. Có câu nói người si tình nhất cũng là người đa tình nhất. HHM có đa tình thì cũng là một người đàn ông si tình. Mối tình đầu của một người có thể như mưa gió thoáng qua, có người khắc cốt ghi tâm. Còn chuyện tình đơn phương của HHM có chút gì đó buồn, nuối tiếc, nó lãng đãng nên reo vào lòng người những đau đáu khôn nguôi. Mãi mãi trong lòng sẽ có cảm giác không cam tâm vì chẳng thể chạm vào được. Vì thế mình thấy HHM đàn ông đấy chứ, anh ấy nâng niu, giữ gìn tình cảm ấy, anh ấy ủng hộ hết lòng cho người con gái đã khắc một khoảng trắng trong tim mình và còn là cha đỡ đầu cho con gái của cô ấy. Có mấy người đàn ông làm được như vậy chứ.

Thay vì xét nét và lo lắng những điều xa vời thì chúng ta hãy hiểu, hãy lắng nghe câu chuyện như một bức tranh đẹp về mối tình đầu, về thời thanh xuân đã qua. Thế giới này đâu dễ dàng bắt gặp một kết thúc buồn mà có hậu như tình cảm giữa HHM và Triệu Vy bây giờ đâu :)

Bình luận

hay quá <3  Đăng lúc 17-5-2013 03:21 AM
y11
Đúng vậy, tình cảm của họ đã trên cả tình yêu rồi. Đó mới là điều đáng quý. Cám ơn bạn  Đăng lúc 15-5-2013 09:08 PM
Mình không phải là fan của ai cả. Nhưng mình thích câu chuyện của họ. Những người không hiểu thì nói mãi vẫn vậy thôi. Mọi người ko cần để ý :)  Đăng lúc 14-5-2013 10:34 PM
cảm ơn comment của bn, không như 1 số ai đó , haizzz  Đăng lúc 14-5-2013 08:56 PM
thích comment của bạn ;)  Đăng lúc 14-5-2013 06:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách