Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3077|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

HOT PROJECT - [Vietsub + kara] What is love + History - EXO-K & EXO-M

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
HOT PROJECT

Chúc mừng EXO Box và 5 tháng EXO Debut

5 tháng, không phải là quãng thời gian dài nhưng cũng không hề ngắn ngủi
5 tháng,  với 12 chàng trai của chúng ta, là khoảng thời gian khởi đầu đáng tự hào và hạnh phúc
Đó là được đứng trên sân khấu, từng chút một hoàn thành ước mơ của mình
Đó là được đón nhận tình cảm dạt dào từ các fan, từ khắp mọi nơi trên thế giới
Đó là được làm những việc mình mong muốn, mình yêu thích: hát, nhảy và truyền đam mê của mình tới khắp mọi người
Nhưng cái giá để đổi lại cho những thứ đó cũng rất nhiều
Là nỗi đau về thể xác những khi luyện tập tới đêm khuya
Là những nỗi buồn lặng lẽ trôi qua khi các thành viên đọc được những lời lẽ khó nghe từ những người phản đối họ
Là nỗi nhớ nhà da diết mà phải luôn cố kìm nén trong lòng
Là những khổ luyện và nỗi mong chờ dai dẳng đến tuyệt vọng những năm tháng làm thực tập sinh
CÒn rất rất rất nhiều những điều về những nỗi khó khan mà 12 con người đó đã phải trải qua để được cùng đứng trên sân khấu ngày hôm nay
Vượt qua tất cả,  12 chàng trai  đang từng bước chứng tỏ niềm đam mê và nhiệt huyết của họ, với các fan, với tất cả những người khác
Và chúng ta –những fan hâm mộ- hẳn sẽ luôn sóng bước cùng họ đi trên cùng một con đường, cùng họ trải qua những đắng cay, những niềm vui sau này chứ?
12 chàng trai, 12 cái tên, 1 khởi đầu mới
EXO from EXOplanet

5 tháng, từ một thread, AoE House đã nhanh chóng được lên box và ngày một cố gắng hoàn thiện hơn
Dù rằng  khởi đầu vẫn còn gặp nhiều khó khăn, nhưng AoE ST luôn cố gắng đem lại cho các bạn những video Vietsub của EXO một cách nhanh chóng và chính xác nhất.
Với sự nhiệt tình và tích cực, các thành viên box EXO sẽ đem lại cho các bạn những hình ảnh, thông tin cập nhật về EXO sát sao hết mức có thể
5 tháng, với một group nhỏ trong Kites, EXO đã được lên box chỉ trong một thời gian ngắn như vậy quả là một điều đáng mừng và tự hào
Ngày hôm nay, kỉ niệm 5 tháng EXO ra mắt và nhà đã được lên box, AoE House xin gửi tới các bạn 4 MV đánh dấu sự khởi đầu của EXO cũng như khởi đầu cho một ngôi nhà của EXO fan tại Việt Nam

Translator: bori21, khigialonely, Haeyeon, J.bê
Timer: minnie_db5sk, Hina.chan, khigialonely, Meo.Opal, bori21
Typs: bori21
Encoder: minnie_db5sk
Uploader: minnie_db5sk, Angelicjoojin
Intro: J.bê

What is love - EXO-M

What is love - EXO-K

History - EXO-K

History - EXO-M

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
luv_frh + 5 Ủng hộ 1 cái!
-XQ- + 5 Phải com à. Em lười lắm.
wi.silvia + 5 lại hide rồi =)))
reaven_691 + 5 cô PM cho ta cái link đc ko =))))
anglemoon + 5 lại ẩn nữa sao :(( ta lười com nhắ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-9-2012 22:37:52 | Chỉ xem của tác giả
tem ^^

ss đặt chỗ nhá, xíu ss e đít

...........................................................................

Lời đầu tiên là xin gửi lời cảm ơn subteam

đã không ngại gian khó để có thể làm sub cho cả 4 bài của mấy cháu như zị {:418:}

Mặc dù đã coi và nghe nhiều lần 2 bài trên

nhưng giờ đc nghe và xem lại vẫn thấy mấy cháu quá tuyệt vời {:402:}

Giờ tuy đã trưởng thành hơn rất nhiều nhưng mấy đứa vẫn luôn là những con cừu non bé bỏng trong lòng ta {:406:}

Chờ màn trở lại của mấy cháu, sẹc xi nhiều hơn và lộ hàng dã man hơn, hí hí hí

Bình luận

ai gọi Si đó, có Si đây :)))  Đăng lúc 8-9-2012 12:51 AM
Si ơi =))))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 8-9-2012 12:38 AM
xie xie :">  Đăng lúc 7-9-2012 10:56 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minnie_db5sk + 5 Tem này :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-9-2012 22:38:33 | Chỉ xem của tác giả
5 tháng ♥

khoảng thời gian không dài nhưng sao cảm giác như cả năm đã trôi qua rồi

nhớ hôm nào còn ngồi ròm mặt mũi, cố gắng phân biệt từng người một

rồi những ngày mòn mỏi chờ đến khi ra mắt, ngắc ngoải vì chỗ teaser

ấy vậy mà năm tháng cũng đã trôi qua

những lúc mấy người bị anti nói cái này cái kia, nào thì gà SM chỉ được cái mã bên ngoài, nào thì hát hò không ra gì,  ba la bô lô

là fan hâm mộ nhưng chẳng thể giúp ích gì, chỉ biết nhìn, tức rồi đi rủa xả cơ mà họ cũng có thấy đâu

nhưng rồi mấy người cũng chứng minh rằng mình có thể nhảy tốt, hát tốt, để cho nhưng con người đấy trắng mắt ra,
để lắm đứa đã từng ghét mấy người, chửi mấy người quay lại yêu thích

có lần đọc được bài báo khen Ếch là nhóm nhạc vừa có vẻ ngoài nhưng thực lực cũng không tệ, đấy là sự công nhận đúng không?

chặng đường phía trước vẫn còn rất dài, mấy người vẫn phải cố gắng rất nhiều, mục tiêu trước mắt là giành giải rookie để cho bọn anti mở to mắt ra mà nhìn

nhưng đạt được rồi liệu có bị kêu là mua giải không =))))))))

lảm nhảm một hồi cũng chẳng biết là mình đang nói gì nữa :))

cảm ơn ST đã vất vả để cho ra nhưng sản phẩm chất lượng trong thời gian qua :*

cảm ơn mọi người đã bỏ công sức chăm nhà để chúng ta có nơi chốn hoành tráng như hiện nay

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +10 Thu lại Lý do
haeyeon + 3 cảm ơn cả em nữa :X
khigialonely + 3 Xời
minnie_db5sk + 4 này thì ghế gỗ này =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-9-2012 22:39:21 | Chỉ xem của tác giả
OMG............mún sem phải reply nữa cơ đấy...............
nàng Min nài thiệt nà................
cơ mà có dịp để ngồi xem lại thấy nhớ vô cùng cái time bắt đầu bít đến mấy đứa..................
cảm xúc những ngày đầu khi mới tập để nhớ mặt nhớ tên từng thằng.......replay lại ko bít bao nhiu là lần để xem mặt đứa này, có đúng là trong teaser kia ko..................
giờ thì nhìn cái mắt cái miệng cũng đã nhận ra..................
cũng là 1 kỉ niệm vui vui, để thấy TY dành cho 12 nhóc lại càng lớn lên từng ngày.............nhờ đó mới bít đến ngôi nhà chung of chúng ta bi giờ.................
chời..........xao hum nai mền sến dữ ta................
p/s: chời ham sến cho lắm mất ngay cái tem..............
thôi ngậm ngùi down vìa còn up nữa...........................
á chít quên.................*đè ra hun*    ........thanks ST..........

Bình luận

quá sến :)))  Đăng lúc 7-9-2012 11:05 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
minnie_db5sk + 3 sến này =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-9-2012 22:40:41 | Chỉ xem của tác giả
Thời gian nhanh quá, vậy là đã 5 tháng rồi.

5 tháng yêu thương cùng EXO, 5 tháng sẻ chia cùng AoE, 5 tháng của những niềm vui nỗi buồn, 5 tháng của những nụ cười và những giọt nước mắt hạnh phúc.

Thời gian ra mắt là 5 tháng, nhưng thời gian để biết và yêu mến EXO không phải chỉ có 5 tháng thôi đâu.

Nhớ History, nhớ cái cảm giác bắt gặp ánh mắt của Hưng và lập tức bị sốc điện, vừa lồm cồm bò dậy thì dính ngay quả sét của Hàm

Nhớ History, nhớ cảm giác còn nổi gai ốc vì nhìn thấy gương mặt quá ư là cool, quá ư là cá tính của cục thịt.

Nhớ MAMA, nhớ chiêu tung hàng nửa đêm của SM, ngồi download 2 MV mà vừa xem vừa tấm tắc.

Nhớ MAMA, nhớ buổi đầu debut trên sân khấu của cả 2 nhóm. Vẫn còn nhớ sự xót xa khi fandom khác rủa K vì hát nhép trong ngày debut.

Nhớ MAMA, nhớ nỗi buồn sâu sắc phải chứng kiến M bị dìm hàng ngay trên sân nhà. Vừa đi làm về mệt nhoài mà đọc tin tức thật buồn, nhìn ánh mắt của Luhan, của Lay, mình đã khóc. Để rồi sáng hôm sau đặt đồng hồ dậy sớm để coi live 6 đứa trả lời trên Sina. Đôi mắt Luhan và Lay như sưng sau một đêm dài thiếu ngủ. Gương mặt thiếu sức sống của Tao, của Xiumin, của Chen. Chỉ có Kris dường như vẫn cố gắng tỏ ra tươi tỉnh. Nỗi buồn của những đứa trẻ cộng hưởng với nỗi buồn riêng tư của bản thân, mình thực sự sợ cảm giác khi ấy, đã mất 1 tuần, không nói gì, mặt nặng trình trịch.

Nhớ những ngày đầu vào nhà, làm quen với mọi người ra sao, cùng nhau chia sẻ niềm vui nỗi buồn cùng nhau thế nào.

Nhớ nhiều, nhiều lắm. Có lẽ trên đời chỉ có 3 nhóm nhạc có thể khiến mình theo dõi từng ngày từng giờ như vậy thôi. Nhưng với EXO, sự yêu mến dành cho các em không phải giống như một fan girl còn trẻ tuổi mơ mộng. Chị là một noona fan, nhiều khi còn mang cảm xúc của omma fan nữa

Các cậu bé của tôi, cứ vững vàng bước đi như thế nhé. Con đường các em đã chọn không hề dễ dàng. Ở nơi đâu có người được yêu thương thì sẽ sinh ra những kẻ đố kị. Dù trong giới có vùi dập thế nào, hãy cứ mãi là các em, hãy cứ giữ vững trái tim nhiệt huyết của một thời thực tập sinh đó để tiếp bước.

Sẽ có lúc các em vấp ngã, nhưng không sao, một lần ngã đau là một lần có thể học hỏi kinh nghiệm.

Sẽ có lúc các em thành công, hãy cứ vui, nhưng xin đừng ngủ quên trên vinh quang danh vọng.

Và xin cảm ơn tới riêng em, Hưng Hưng, cậu bé đã giúp tôi tìm lại được chính bản thân mình. Em biết không, nếu có 1 ai đó phải cảm ơn, thì người ấy không phải là em, mà là chị. Đừng cảm ơn một fan như chị, vì không phải là I raised you up, mà chính là you raised me up. Em chính là động lực để chị có đủ can đảm, có đủ tự tin vững bước trên con đường của chính chị. Yêu mến em không phải một cách để trả ơn, yêu mến em chỉ đơn giản là bởi yêu thương em khiến chị hạnh phúc.

Một ngày nào đó, chị sẽ đến trước mặt em và nói rằng " Xie xie ni, wei le ni wo hui zhao dao ziji de mengxiang, ziji de lu".

Lời cuối cùng, chúng ta sẽ mãi mãi ở bên nhau nhé, EXO, AoE. I love you all <3

---------------------------------------------------------------------------------------

Không hiểu hôm nay lên cơn gì mà cảm xúc dữ dội quá. Ai đọc thấy hay thì đừng quên rết tớ nhé, rết mồm cũng được, hay chuyển xèng tớ cũng không chê đâu, tớ đang cần tiền đi tài trợ game và tổ chức sinh nhật ạ

Bình luận

cái vid hùi nãy chệ già hem khóc mà xem cái còm kinh điển thế nài của đứa bỉ như e làm chệ già rưng rưng đơi :((( rết cho vài trăm phát :xxx =))))))))))))))  Đăng lúc 7-9-2012 11:38 PM
hôm nay là ngày sến của gia đình à =)) mèng ơi, đây như kiểu đôi lời bộc bạch dành cho hưng ngơ =))  Đăng lúc 7-9-2012 11:11 PM
ui, đừng nói là Ri cũng thích tegoshi chứ hí hí hí :X :X :X  Đăng lúc 7-9-2012 10:47 PM
ui, Tegoshi :X :x  Đăng lúc 7-9-2012 10:46 PM

Rate

bori21 + 3 ổ ôi :|
khigialonely + 5 ........................................
minnie_db5sk + 2 ghét cái quần quá cơ =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-9-2012 22:43:24 | Chỉ xem của tác giả
Tung hàng dồn dập quá )))))) nhai chưa hết nữa cơ mà edit ko thì bị chúng nó chửi ))))))))))

Uầy, vào nhà hem bao lâu nên cũng chả bik nói giề nhìu mí cả đêm nay có quá nhìu người sến *chỉ chỉ lên, má thèn Hưng có khác* )))))))))))))

Cũng có lúc tự nhiên hối hựn vì sao hem đến với 12 thèn sớm hơn tẹo ^^ đã thế hùi trước còn mém anti bọn nhỏ *thiện tai, thiện tai*
Không có quá nhiều kỉ niệm, cũng không ở bên nhà đủ lâu như mọi người nên chệ già cũng có phần hơi ghen tị cơ mừ từ h sẽ cố gắng cho bằng chệ bằng e
Mún nói nhìu ghê mà hem bik vít sao hết nên thui chúc các nhox ngày càng thành công và sớm comeback nhá xx

PS: cho ku Hưng : tềnh iu của chệ, nhờ e mà chệ già đang ngủ đông với sư phụ trên núi cũng phải khăn gói xún bon chen với đời . Nhờ em mà chệ già có thú vui ngắm thêm em mỗi đêm trc khi ngẩu ). Nhờ em mà chệ già quen được một đám trẻ trâu đáng iu xx ))))))). Tóm lại là, chệ già iu em nhắm nhắm nhắm xx Rồi sẽ có ngày ai kia cắp em về cho chệ già nói chiện ))))))))))). Tự tin và thành công Hưng nhớ, ai lớp dziu bấy bề {:444:} ))))))

PS2: cho ku Hàm từ giờ lo chăm thèn em cho cửn thựn không là chết với bà chệ e nhá {:430:}  )))))))))))))

Xong, đi ngẩu gụt nai cỏa nhòa

Bình luận

âu I lớp ziu bấy bề tu =)) hẹn người đẹp ngủ đông trên núi đêm mai tám tiếp nhé =))  Đăng lúc 8-9-2012 12:30 AM
ai lớp dziu bấy bề =)))))))  Đăng lúc 8-9-2012 12:05 AM
@Ri: *đạp* kệ tui =))))))))) @Min nhỏ: cứ thấy là mún oánh à, hem cần ní doa :))  Đăng lúc 8-9-2012 12:04 AM
chậc, ham hố quá đê ss =)))))  Đăng lúc 7-9-2012 10:48 PM
sao oánh em =)))))  Đăng lúc 7-9-2012 10:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
minnie_db5sk + 1 ss đen quá =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-9-2012 22:47:26 | Chỉ xem của tác giả
- Sau khi xem cái vid đầu tiên trong 4 cái vid ngày hôm nay, thì một điều mà mình cảm thấy khác biệt nhất đấy chính là vị trí của mình khi xem cái vid đấy ... ngày Ết Êm tung cái vid đầu tiên, mình xem cũng như nhìn ... âm nhạc ko cảm nhận được , nhìn mặt tiền của mấy cháu cũng không có cảm giác ... chỉ tự hỏi rằng ... Sờ Mờ ém đâu ra 1 đàn pơ fệch như vầy ... nhưng cũng chẳng nhớ nổi mặt đứa nào với đứa nào ... nên ngày đó , đứng xem các cháu như một người xa lạ, tình cờ đi ngang qua, và đứng nhìn .... nhưng ngày hôm nay ... ngồi xem đứa này hát, đứa này nhảy, đứa kia diễn ... sao thấy thân quen lắm .. kiểu như con cháu em út mềnh được lên tivi vậy {:439:} ... mừng lắm ))))) ... giờ tự hỏi sao ngày đó ko thấy được đô đô nó tỏa sáng đến vậy ... cũng chẳng tự hỏi tại sao em Cải lại đc Sờ Mờ ưu ái tung nhiều teaser đến thế ... ngày đó cũng chẳng biết Hưng biết Hàm cái khỉ gì hết luôn {:439:} .. hận bản thân lắm ...

-  ... Thế rồi vào 1 ngày, trời xanh mây trắng nắng ửng hồng ... tềnh yêu sét đánh lần thứ 2 đánh trúng ... thế là cuộc đời fan gơ của mềnh lại lật sang trang mới *liếm tay lật sách* ~ sau khi bị sét đánh mềnh đã nhờ bác gúc gồ lái xe đưa đến bệnh viện ~ vâng, và đó chính là nhà của chúng ta đấy ạ :"> .... ngay khi bước vào nhà đã lục pic post bài rầu ... giờ quay lại nhìn cái post đầu tiên trong nhà thấy mắc cừi lắm ... ăn nói như con ngơ )))))))) ... nhưng dần dà mần quen đc nhiều ng ... rồi càng ngày càng thân thiết .... gắn bó hơn ... lúc đấy còn ở thớt ... thấy đi đi lại lại cũng chỉ có bấy nhiêu người post ảnh post vid ... nhiều khi cả chục trang chỉ có post ảnh mà chẳng ai cafe cà fáo j cho nhau cả ... cũng chán lắm chứ ... nhưng post quen tay rồi ... xong hôm nào mà ko post là thấy ngứa ngáy trong người lắm ... ( giờ vẫn giữ đc thói quen đó )) .... post ảnh rồi thấy vẫn chưa đủ ... lại mò mẫm đi trans news vs fanacc ... tiếng anh cũng gà vịt lắm ... nhưng ham hố ... nên cứ thích làm thôi ... rồi quen mn .. rồi đc rủ vào ST .. cũng thích ... rồi biết tí tẹo về design , rồi cũng mần ban ... mỗi thứ biết 1 ít thành ra cũng chẳng có j nên hồn cả ~ nhiều khi thấy mình ham , nhưng lại rất muốn đóng góp ~ nhiều khi thấy cộng đồng ảo này là cái j mà mình lại tốn nhiều time thế , nhưng vì tình cảm gắn bó vs mn nên rồi lại ko nỡ đi ..

- Lên box rồi, nhưng cũng nhớ thớt lắm ... nhưng ngẫm lại cái j cũng có khó khăn ban đầu của nó ... giờ chỉ mong đội post ảnh vẫn giữ đc sự nhiệt tình ... mặc dù giờ post ảnh cứ phải lọc ra xong post thớt thằng này 1 cái xong nhảy qua thớt thằng kia 1 cái ... mệt bỏ xừ ... nhưng thôi thì lại cố =.=', cố góp gạch xây nhà, cố để nhiều ng biết đến ếch hơn  ... Mong ST iu vấu vẫn giữ đc phong độ làm việc như bây giờ ... tất thảy đều cảm ơn ST nhiều rồi nên mềnh cũng ko còn lời nào để nói nữa ^^ ... Giờ cũng chẳng hô hào các bạn SR trồi lên hụp xuống nữa , mong các bạn vẫn tiếp tục theo dõi và ủng hộ ếch là đc

- Hết lời rồi ~ dài nhở ... rốt cuộc đây là nhật ký cá nhân hay là cái còm cho sp vietsub của nhà đơi  ... mềnh bị điên ... mềnh biết mòa {:432:}

- cuối cùng ... chúc mừng các cháu đc 5 tháng debut ... chúc mừng nhà mình được lên thùng ... cả nhà cùng tiếp tục cố gắng nhóa ~ SARANGHANJA

- special tks to Jin : cảm ơn đã gặp đc mụ iu vấu trong cái thớt này ... cảm ơn mụ vì những ngày đầu tiên đã chỉ cho tui biết "đấy là Hun , ko phải Han" ... "đấy là thịt chứ ko phải Lu" ... "thằng này mới là Lịt nè" ... hồi đó loạn xà bần lắm ... nhưng cảm ơn công chỉ bảo tận tình của mụ ... cuối cùng sắt cũng mài nên kim

- cảm ơn cả gia đình mcm bé nhỏ của chúng ta nữa ~ cả thú min ~ cả anh bò nữa ~ rồi cả đại gia đình ếch nữa ~ nhờ mn mà mok đã học đc nhiều điều mà mok chưa từng nghĩ là nơi đây sẽ dạy đc mok những điều đó ~

Rate

bori21 + 3 ........................................
minnie_db5sk + 2 *đạp* nhà này hôm nay sến hết th.
khigialonely + 5 Tình cởm

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-9-2012 22:53:24 | Chỉ xem của tác giả
Vầng thì edit cho bằng chị bằng em
Nhanh thật là nhanh, mấy đứa đã debut được năm tháng, tiếc một điều là mình đã không bắt đầu để ý tới chúng nó từ lúc đấy.
Lúc đầu không ghét hẳn mà cũng chẳng thích, mà nói đúng hơn là không quan tâm dù chỉ là một tí tẹo.   
Lúc đó chưa anti mấy đứa vẫn còn là may đấy.
Nhớ hồi đầu cực kì, cực kì ghét em Kai, bởi vì em ý có quá là nhiều teaser, mỗi lần ra teaser là lại thấy dính đến em nớ.
Tự hỏi sao thằng này nó được ưu ái thế, chẳng hiểu cái nhóm này sẽ đi đâu về đâu khi chỉ đầu tư cho mỗi một thằng trong khi nhóm có đến tận 12 thằng   
Rồi thấy nhà C làm MV History, có thể phải cảm ơn chị Rosalie_hazel vì nhờ có chị làm vietsub cho History mà em mới tò mò vào xem và rồi thích EXO lúc nào không hay.   
Thế rồi đăng kí vô nhà này, người đầu tiên mình làm quen là em minstal này, rồi chị bò này, rồi bắt đầu cà phê chém gió với mọi người này, nhớ Bun quá, nhớ những ngày hai chị em mình chém về Kai với cục thịt em nhỉ?
Sau đó một thời gian mình bị tự kỉ nặng này, chẳng vào nhà nữa, lúc đó quyết định dẹp hết này, k Ếch nhái gì nữa.
Nhưng rồi như một thói quen không thể bỏ, lại quay lại.
Mà đã làm thì không thể nửa vời được, đã làm thì phải làm cho đến nơi
Nhớ lại những ngày chỉ ngồi cop ảnh rồi post, đến nỗi chuột cũng hỏng luôn.
Trong khoảng thời gian gắn bó với nhà, có rất nhiều chuyện đã xảy ra, vui có, buồn có, tất cả những chuyện này mọi người, những người cũng đã theo bước nhà từ những ngày đầu chắc sẽ luôn luôn nhớ.
Về phần mình, ở nơi đây mình đã gặp được rất nhiều con người tuyệt vời, những người chị em thân thiết, những người có thể cùng chia sẻ sở thích và niềm vui.
Dù cho chỉ là thế giới ảo, dù cho có thể chỉ là những cái nick xa lạ, nhưng tình cảm luôn là thật.
Cảm ơn má Yeon, cảm ơn Min, cảm ơn chị Bò, cảm ơn chị Mok, cảm ơn ss Jin, những người đã gắn bó với nơi này, những người đã cũng chia sẻ rất nhiều điều với em.
Sau này sẽ có thêm nhiều mem mới, hi vọng mọi người sẽ trở nên thân thiết hơn, giống như bây giờ khi nhắc tới box EXO bất giác đã nói đó chính là "nhà", và trong đó có những người là "người nhà của mình"

To Han: Anh chính là người đã đưa tôi tới với EXO. Cảm ơn rất nhiều. Cảm ơn vì đã giúp tôi quen được rất nhiều người bạn tuyệt vời. Có thể sau này anh sẽ không còn là bias số một nữa nhưng anh sẽ mãi mãi là người tôi yêu quý. Và thêm nữa, anh là anh trai cả của tôi   
To Baek: cũng yêu bạn từ History, tính cách nghịch ngợm, giọng hát truyền cảm, rất đáng yêu. Hãy tiếp tục như vậy nhé vì tôi sẽ luôn dõi theo bạn, bạn cùng tuổi đáng yêu của tôi   

Anh hai Hưng điên: Lúc đầu tôi chẳng để ý tới anh đâu, nhưng nhờ má mà tôi và anh đã trở thành một gia đình. Luôn tiến về phía trước như anh đã từng làm nhé, anh hai cố lên

12 người hãy luôn ở bên nhau nhé, không biết thế nào là mãi mãi, nhưng những giây phút được ở bên nhau, được cùng nhau phấn đấu hãy luôn trân trọng và giữ gìn nó.
Không biết tôi sẽ theo bước cả 12 người được bao lâu nhưng đã yêu thì sẽ luôn luôn yêu, tôi hứa như vậy

-----------------------------------------------------------

Thấy mọi nguời sến nên ta cũng bon chen tí
Hết giờ hâm nhá

P/s: MCM family 4erver

Bình luận

nửa đêm mà mày làm má rưng rưng nước mắt là xao hả con :(((( Dù thế nào chúng ta cũng là 1 gia đình, chúng mày có k gọi má là má thì má vẫn bám chúng mày mãi mãi.   Đăng lúc 8-9-2012 01:40 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +15 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Khỉ ham hố sao thành tự kỉ rồi =)).
bori21 + 3 ố ổ ổ ôi :|
minnie_db5sk + 2 diễn văn xúc động quớ =))
haeyeon + 5 thế chứ!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-9-2012 22:54:57 | Chỉ xem của tác giả
lại ẩn nữa rùi
vậy là đã 5 tháng zai debut ^^
nói thiệt lúc đầu xem mấy mv này sao thấy ai cũng giống ai hết
từ từ mới nhớ mặt hết
lâu rùi hok xem giờ phải xem lại thui
Trả lời