Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 1-8-2012 09:56:31 | Chỉ xem của tác giả
Bó tay lão Kim mà sao End sớm thế t tưởng lão còn kéo dài vụ này chứ
Cái T-Drama này đã thành công rực rỡ, ngài Kim PD kiêm BK quá xuất sắc
Mà Hwa trở về thật sao???
T sợ lắm T6 ta tụi nó hay đùa giỡn kiểu bạo lực đánh đấm nhau hàng ngày
Hwa về, T6 ko "hòa hợp" với Hwa được thế nào cũng bị bash nữa
Mà kiểu bắt chúng nó trong nhóm mà khách sáo ko dám đùa giỡn
Thế nào cũng lại bảo giả tạo, ko thân thiết
Mà Hwa thoát khỏi cái công ty trời đánh đó t thấy cũng ko hẳn xấu
Khổ cho mấy gái kia ko bít còn bị bắt phải diễn thêm bộ T-Drama nào nữa ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 1-8-2012 09:56:37 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một số comment mà mình sưu tầm được khi đi lượn khắp hang cùng ngõ hẻm từ 3 hôm nay. Nếu các bạn có chút thời gian, hãy nghiền ngẫm nó một chút. Mình không nói ai đúng ai sai nhưng người ta bảo "Ghét nhau ghét cả đường đi lối về.", chỉ cần có cơ hội là các antifan sẽ caption đủ mọi video và hình ảnh mà bỗng dưng xem thì có vẻ có lí với lí luận của chúng, nhưng nếu xem hết cả một chương trình từ đầu, hay đơn giản là những ai để ý tới từng bước đi cử chỉ của T-ara sẽ hiểu. Mình tin vào T-ara nhà mình, mãi là như thế. Cố lên các chị

Câu chuyện bắt đầu vào 1 ngày cách đây 34 tháng, mình vô tình đọc được tin giật tít là nhóm nhạc của tiểu Kim Tae Hee đang gây sốt với hit Time To Love. Chắc cũng vì cái tin giật tít như thế mà bạn Tiểu Kim Tae Hee bị ném đá không thương tiếc, T-ara bị chưởi là nhóm nhạc la liếm học đòi. Đau không bạn? xót không bạn? Lúc đó tôi không cảm thấy xót xa hay thương cảm gì vì tôi không phải là fan, tôi chỉ cảm thấy cư dân mạng thật rảnh rỗi và nhiều chuyện.

Rồi tôi vô tình nghe Time To Love, chà bài hát mới hay làm sao và tôi yêu giọng nữ chính. Cũng từ đó tôi bắt đầu tập quan sát và theo dõi từng bước chân của T-ara. Tôi lục lọi thông tin từ trước khi tôi biết đến T-ara của thời Time To Love, tôi nhận ra 1 điều họ tài năng, họ xinh đẹp nhưng bị vùi dập quá nhiều và thật may họ đã ghi được 1 dấu ấn mạnh với Time To Love.

Rồi may mắn mỉm cười tiếp với T-ara khi họ tiếp tục gây tiếng vang với Bo Beep Bo Beep và Like The First Time. Vì lần đầu tiên hâm mộ 1 nhóm nhạc nên tôi đã ngạc nhiên khi thấy họ khóc nức nở trên sân khấu khi giành được cúp. Hạnh phúc với họ lúc đó đơn giản chỉ là việc được fan công nhận.

Nhưng dường như vận xui bắt đầu đeo bám lấy các cô gái, họ bị chỉ trích vì trang phục diễn và dư luận nhắm vào họ như những con đỉa đói đang khát máu. Soyeon nghi bị cúm gà, Eunjung bị tố giả dối khi khiêm tốn nhận mình không đẹp. Làm người nổi tiếng phải chịu Scandal và đó là quy luật muôn đời của showbiz.

T-ara lột xác với IGCBOY, 1 T-ara hoàn toàn mới và công phá các bảng xếp hạng, mồ hôi nước mắt và công sức miệt mài trong suốt 1 năm đã được đền đáp, họ đã chính thức được ghi nhận trong top 10 nhóm nhạc nữ.

Rồi thành viên thứ 7 cũng được thêm vào để hoàn thiện T-ara hơn, đó là 1 Rapper. Cô ấy cao, xinh xắn và năng động, đó là những gì cty quản lý của T-ara nói. Và rồi sau đó T-ara lại comeback với Yayaya không quá thành công....

Câu chuyện có lẽ phải bỏ ngỏ ở đây vì phần sau ai cũng có thể điền vào chỗ trống. Mình tiếp tục kể câu chuyện ở 1 góc nhìn khác và xin mở góc nhìn ấy bằng 1 số câu hỏi hoặc câu chuyện được bỏ ngỏ vì mình không có câu trả lời:

1. T7 có phải là T6+1 không các bạn?

2. Khi thành viên thứ 8 vào nhóm, mình thấy bất kỳ bài phỏng vấn nào bạn ấy cũng nói: sợ làm gánh nặng cho T-ara, cám thấy biết ơn các Unnie, các Unnie là người tốt, các Unnie giúp đỡ em. Có phải mình già rồi nên đãng trí và quên mất là hình như mình chưa bao giờ nghe Hwa nói cám ơn các Unnie và khen ngợi các Unnie. Là người Hàn, lễ nghĩa tiền bối hậu bối để đâu rồi?

3. Bạn nào còn nhớ bài phỏng vấn hỏi cảm nghĩ của Hwa về thành viên thứ 8 không? em ấy đã nói gì về T-ara và phong cách của T-ara, mình nói thẳng luôn là em ấy nói là em ấy thích rap hip hop chứ không hợp với nhạc của T-ara, nhưng vì vào T-ara nên mới phải thay đổi để hòa hợp. Híc, đọc đến đây các bạn nghĩ thế nào? Vào T-ara làm em ấy mất đi sở thích sao? cùng 1 giọng Rap y chang nhau thì tại sao em ấy nổi còn chị em ấy thì chìm nghỉm với 5dolls??? lại là 1 dấu chấm hỏi to đùng

4. CCM bạc đãi Hwa? Nếu bạc đãi thì có cho Hwa rap hết 2 đoạn dài mặc dù T-ara còn 2 Rapper là Eunjung, Hyomin? và Boram Aureum cũng biết rap nhé! vấn đề muốn phân tích là có đúng CCM đang bạc đãi Hwa ko thôi, chứ đừng so sánh ai rap tốt hơn ở đây.

5. Ji Jung Min được đầu tư, mình nghĩ không sai khi đầu tư cho họ vì họ đóng phim tốt, lúc nào cũng tham công tiếc việc, chăm chỉ tham gia show. Và 1 sự thật phũ phàng mà có lẽ chúng ta phải chấp nhận là các show chủ yếu mời Ji Jung Min vì họ nhiều fan, vì họ có tài, có sắc và có đạo đức chứ không phải CCM có show nào là đẩy cho Ji Jung Min hết.

6. Và bây giờ quay lại chấn thương của Hwa 1 chút nhé! Jung gãy chân biết bao lần??? ai đếm giúp mình với? đã có lần nào Jung được 2 staff dìu đi chưa? đã có lần nào Jung được ngồi vắt chân lên ghế hát và rap chưa? hay chịu đau rồi tiêm thuốc để lên sân khấu? Min và So bị khàn tiếng vẫn ngân cổ lên hát, Ji bị gãy mũi vẫn phải đừng lên stage vì chúng nó hiểu chỉ cần 1 đứa bỏ đội hình thì toàn bộ đội hình phải được sắp xếp lại, toàn bộ lời hát sẽ bị chia lại

7. Các bạn đọc Tweet của Min, Ji, So, Ram, Jung có thấy từ nào công kích ai không? hay chỉ có 1 người tự tweet đã nỗ lực hết sức và trời sẽ nhìn thấy nỗi lực đó, hiểu nỗ lực đó?

8. T7 là 1? cái này mình không dám khẳng định vì nếu T7 là 1 thì Hwa sẽ chẳng để thầy dạy rap của mình tweet ai đó là 1 đám quỷ cái không có não chỉ biết lo đến vẻ bề ngoài? tình yêu của Hwa dành cho T6 mới vĩ đại làm sao? vĩ đại đến mức để thầy mình chưởi T6 là đám quỷ cái rồi tweet lại : "I Miss U". Tình yêu của Hwa với T6 vĩ đại đến mức khiến cô ấy tweet : "gia đình và người hâm mộ là những gì quý giá nhất, xin hãy dõi theo tôi". Thôi đúng là T-ara lục đục thật rồi, lục đục vì có người xem các thành viên còn lại là số 0, số 0 vô nghĩa

9. Ai là người chịu thiệt thòi lớn nhất sau mọi chuyện? ai là người bị công kích? ai là người đổ nhiều mồ hôi công sức nhất? ai là người bị mất fan? ai là người nhận được sự đồng cảm?

10. Suốt 3 ngày scandal càn quét, ngoại trừ tin chính thức từ CCM thì có ai lên tiếng không? hình như không ai cả ngoài trừ Hwa và chị gái của Hwa, ko ai tweet hay nói bất cứ điều gì ngoại trừ những lời kể lể khóc lóc đầy thương cảm của 1 phía

Ji Jung Min đã gắn bó với Kim Kwang Su hơn 4 năm rồi, T-ara cũng do ông ấy tạo nên không ai ngu dại đi đạp đổ chén cơm và tài sản do mình tạo dựng. Nên nếu ai có nhã hứng bình luận bài của tôi xin vui lòng đừng lấy mấy cái lí do rỗng tuếch và giả dối rồi đổ lỗi cho KKS và CCM, ông bà ta chẳng phải đã dạy: "không có lửa làm sao có khói"

Thật tiếc cho mồ hôi, công sức và nước mắt của T-ara suốt 3 năm. Tiếc cho những ai nhận mình là fan nhưng lại chà đạp lên chính thần tượng của mình, nếu không hiểu và không tin tưởng thần tượng, các bạn đừng thần tượng họ nữa, bất hạnh cho họ lắm.

Còn với những ai muốn biết sự thật, thì tạm thời nghiền ngẫm mấy cái News và suy luận 1 tí vậy vì trong thời gian tới sự im lặng vẫn sẽ bao trùm lấy những con người tội lỗi."
việc đi hay ở lại là quyết định của HY....chúng ta đừng nên nói gì nữa...chỉ ng trong cuộc mới iểu đk thôi.họ pik họ đang làm gì và họ sẽ tự giải quyết...đừng nên chuyển  thành ANTI T-ARA nữa

Bình luận

com yêu quá,đọc xong mà thấy nhẹ nhõm bao nhiêu  Đăng lúc 1-8-2012 04:31 PM
hay:)):))  Đăng lúc 1-8-2012 03:24 PM
thì còn hơn ~~  Đăng lúc 1-8-2012 11:49 AM
hỏi 20 tháng so với 3 năm là hơn sao ~~ chỉ 1 người so với 6 chị em là hơn sao ~~ vẫn chưa biết nội tình ra sao mà đã như thế thì thà đừng tự nhận là Queens  Đăng lúc 1-8-2012 11:49 AM
hình như bên T7, haizzzz  Đăng lúc 1-8-2012 11:48 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Saura + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 1-8-2012 09:57:04 | Chỉ xem của tác giả
ngàn trấm lun với cái vụ việc này
ban đầu còn tò mò xem nó là thế lào
mà càng xem thì thấy nó càng kịch
càng xem càng nản với lão CEO
Tôi hỏi Hwayoung :"Các bạn đi đâu thế?" Cô trả lời :"Tôi đã nhắn một lời xin lỗi. Và bây giờ tôi đang đến để xin lỗi ông chủ. Tôi thật lòng xin lỗi ông ấy. Họ đã đối xử tốt với tôi."

Người phóng viên có vẻ lúng túng, và Hwayoung nói :"Có gì sai sao? Tôi không sao. Thậm chí nếu các bạn không lo lắng về tôi thì tôi vẫn ổn mà." Mặc dù cô ấy mỉm cười khi nói nhưng phóng viên vẫn hơi bối rối.

ko bít là tại mình hay sao mà thấy nó cứ giả giả
giải quyết nhanh cho tôi nhờ
fan kpop mệt mỏi lắm rồi
P/S: ý kiến riêng xin đừng ném đá

Bình luận

icevy mình xin lỗi nhưng ý mềnh ko là vậy mà xét tình hình bây giờ thì t6 chưa lên tiếng chứ ko phải ý bạn nghĩ  Đăng lúc 1-8-2012 09:25 PM
một đống hơn 80k follow trên twitter trong một ngày, ủng hộ, bạn nói cái ủng hộ này là lãnh đủ àh, bạn làm ơn suy xét cho kĩ dùm mình rồi hãy phát ngôn nhé  Đăng lúc 1-8-2012 11:54 AM
bạn nghĩ ai bị tổn thương nhất hả, con bé Hwa nó bị thiệt hại, lãnh đủ cái j nói mình nghe xem,danh tiếng 3 năm Tara đi tong, rước đám anti, còn con bé Hwa thì  Đăng lúc 1-8-2012 11:53 AM
hợp đồng quảng cáo của 6 đứa bị cắt hết, thậm chí các vai diễn bị nguy, bộ ba JiJungMin bị chửi ko thương tiếc, bạn lên youtube rồi các 4rum Hàn mà xem  Đăng lúc 1-8-2012 11:52 AM
đủ thôi, thế bạn nghĩ bây h Hàn đang bash ai,300k và 71700 người đó đang làm j, ủng hộ 6 đứa àh, nực cười, có nói thì nhìn lại đi trc khi nói, nghe buồn nôn quá   Đăng lúc 1-8-2012 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 1-8-2012 09:59:56 | Chỉ xem của tác giả
HY muốn tiếp tục hoạt động thì mình nghĩ sẽ phải nhún nhường và chịu nhịn thôi, nếu im lặng hay phản bác thì kết quả sẽ như thế nào, thân cô, thế cô, còn công ty nào dám mời HY về để làm việc nữa, Chả nhẽ ông Kim Kwang Soo lại không có thế lực để "đàn áp" hay sao. Mọi chuyện sâu kết lại đều có thể có những câu trả lời cho mỗi người đọc. Mong HY sẽ có nhiều kết quả tốt hơn trong tương lai.  

Bình luận

Ban Hơăngwindy có bình luận nhầm không, bài của tớ có từ mất mát gì đâu nhỉ. Mà Tara chả làm sao cả đâu. vẫn còn lại tận 7 thành viên mà.  Đăng lúc 2-8-2012 08:36 AM
Ai nói không mất mát hả bạn. Con gà đẻ trứng vàng là T-ara đang đứng bên bờ vực kia kìa. Thật là...  Đăng lúc 1-8-2012 04:09 PM
m cúng nghĩ thế,lão CEO này đuổi Hwa đi cũng chẳng mất mát gì nhưng Hwa lại bị ảnh hưởng nhiều, đúng là cá lớn nuốt cá bé  Đăng lúc 1-8-2012 10:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 1-8-2012 10:01:31 | Chỉ xem của tác giả
sao tàn nhận vậy?
bắt nạt nỳ nọ đâu phải chuyện lạ trong các nhóm nhạc
chẳng qua họ k để ngta thấy thôi
mặc dù họ làm sai nhưng chuyện đó đâu ai muốn mà tuyệt đường sinh sống của nhóm
dù sao nghệ sĩ cũng là cái nghề họ kiếm ăn mà
bao đồng đến nỗi đến tận cửa hàng?
để được như hôm nay t-ara phải bỏ ra biết bao công sức
mà chỉ với hành động tẩy chay đó đã khiến công sức ấy sụp đổ
quá đáng quá đáng mà, bất công quá

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 1-8-2012 10:03:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim đã hết

Bắt đầu nhạt toẹt, giữa chừng có cao trào rồi kết thúc 1 cách nhát toẹt

Thiên thần tha thứ cho ác quỷ đã bắt nạt mình

Các bạn ác quỷ kia hối lỗi khóc rồi lại thành thiên thần

Cuối cùng 1 nhà hạnh phúc các thiên thần sống bên nhau đến trọn đời  

Cuối phim cả gia đình cùng bác đại thiên thần CEO nô đùa trong 1 công ty toàn hạnh phúc

Bình luận

ta chịu nàng đấy nàng ạ. lắm thiên thần làm ta sắp ngộ độc roài. =))  Đăng lúc 1-8-2012 03:23 PM
chết cười vs comt của bạn! =))  Đăng lúc 1-8-2012 12:53 PM
=))))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 11:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 1-8-2012 10:05:39 | Chỉ xem của tác giả
Chậc chậc, mỗi một e Areum gia nhập thôi mà e Hwayong phải ra đi roài
Không biết e Dani tài năng xênh đẹp cơm bách thì ẻm nào của Tara dinh mác bị bắt nạt mà ra đi nhường chỗ cho những ẻm khác ko nữa. KKS giỏi thật nghe.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 1-8-2012 10:09:38 | Chỉ xem của tác giả
thực sự em phát ốm lên vì bác Kim quá, bác viết kịch bản hay quá em đang xem và chờ bác cho cái kết đây, mấy ngày qua bác đúng là cơn ác mộng của tất cả fan của Queen, bác đưa các em nó lên đỉnh rồi bác 1 phát đẩy các em nó xuống đáy ko thương tiếc, em đúng là ngả nón với bác rồi, T-ara ad, HW à sao mà số các bạn lại khổ sở thế ko bit
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 1-8-2012 10:11:38 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là thấy sẽ rất hài hước nếu như đây chỉ là 1 vở kịch!
Nếu sự thực là thế thì ko  biết phải phong tặng danh hiệu gì cho ngài CEO này nữa.
Trong lúc dân tình đoán già đoán non về các tweet thì ngài nói sẽ có thông báo vào ngày 30.
Thiên hạ hồi hộp mong chờ thì ngài bảo sẽ cho bạn Hwa ra khỏi nhóm, chúc em ấy thành công.
Rồi sau đó thì hàng loạt các trò lố khác được bày ra, "vạch trần" sự thực về việc Hwa có thái độ không tốt, đính chính tin đồn này kia, rồi nói nhờ cảnh sát can thiệp, gặp mặt bố mẹ bạn Hwa và giờ thì bỏ ngỏ khả năng tái hợp của T7! Phải nói là phục ngài sát đất!
Tình cảm của fan mà ngài cứ coi như trò đùa ấy nhỉ? Người ta lo lắng cho thần tượng của mình, người ta dốc sức ủng hộ, động viên tinh thần các bạn ấy...mà rồi lại bị quay như chong chóng chỉ vì cái trò đùa của ngài! Thật đến là bó tay!
Tóm lại, nếu việc bắt nạt Hwa, dù là có thật hay ko, thì tốt nhất hãy cứ giải quyết như cũ: bạn Hwa đã được báo ra khỏi công ty thì hãy cứ để bạn ấy ra đi, còn mấy bạn kia thì đợi ồn ào lắng xuống rồi sớm trở lại..thế mới là hay!
Còn nếu như giờ bạn Hwa mà quay về thì khéo mọi thứ sẽ nát bét hơn nữa đấy ạ. Chẳng ai chấp nhận cái trò đùa này đâu, nếu như nó thực sự là trò đùa!
Chuyện đến là ảo!

Bình luận

chuẩn bị tinh thần rồi, quá khâm phục khả năng "bình tĩnh" của fan NHật  Đăng lúc 1-8-2012 11:59 AM
như ko có bất cứ chuyện j xảy ra, phải nói là hoàn toàn bình tĩnh và tuyệt đối tin tưởng Tara lun, ko vụ phản động đốt đĩa và xé poster như Hàn, cứ như là   Đăng lúc 1-8-2012 11:58 AM
giữa lúc đó thì cái tweet Hwa tweet tiếp theo làm mọi việc bùng nổ hơn, hôm sau bác Kim về cong bố dự định, cty bên Nhận ko phản ứng, fan bên Nhật vẫn bình tĩnh   Đăng lúc 1-8-2012 11:57 AM
cái chính là cái tweet chưa ầm ĩ mà lão Kim đã có mặt bên Nhật và rồi thông báo sẽ có thay đổi lớn trong Tara=)))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 1-8-2012 10:12:05 | Chỉ xem của tác giả
chết cười với cái bài báo
không biết nhà báo nào nghiệp dư như vậy luôn
bác nhà báo viết như truyện tiếu lâm
Người phóng viên đang lái xe trên đường, nhưng đã vội dừng lại khi thấy hai chị em. Sau khi tiếp cận cô, Hwayoung nở một nụ cười tươi và nói :"Chào chú phóng viên"

Tôi hỏi Hwayoung :"Các bạn đi đâu thế?" Cô trả lời :"Tôi đã nhắn một lời xin lỗi. Và bây giờ tôi đang đến để xin lỗi ông chủ. Tôi thật lòng xin lỗi ông ấy. Họ đã đối xử tốt với tôi."

Không thể tin nổi 1 chữa nào. He he!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách