Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9931|Trả lời: 28
Thu gọn cột thông tin

Joo Jin Mo "Kang So Ra là do tôi đào tạo"

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-3-2012 23:17:12 | Xem tất |Chế độ đọc

(Theo phóng viên Choi Eun Yeong báo EDaily Star) Ai được xem là diễn viên mới xuất sắc nhất năm 2011? Nữ diễn viên Kang So Ra là chính là người được đề cử đầu tiên. Đặc biệt, nam diễn viên điển trai Joo Jin Mo cũng giơ tay tán thành. Gần đây các fan hâm mộ của Kang So Ra gọi JJM là "Giám đốc". Kang So Ra chịu sự quản lý của công ty JM - công ty chuyên đào tạo ca sĩ, diễn viên do chính diễn viên JJM làm chủ. Có thể nói Joo Jin Mo là người khám phá ra tài năng của Kang So Ra.

Nhân duyên của hai diễn viên này được bắt đầu từ năm 2009, khi JJM đến công ty văn hoá giải trí KM để tập luyện thể hình.

JJM cho biết " Chúng tôi tình cờ gặp nhau tại phòng nghỉ, hồi đó trông cô bé mũm mĩm hơn bây giờ một chút, nhưng trong đôi mắt cô bé ẩn chứa những tia sáng rất sinh động. Chị họ của Kang So Ra lúc đó là nhân viên Marketing cho KM. Một năm sau chúng tôi gặp lại,  lúc đó Kang So Ra đã là gương mặt diễn viên trẻ triển vọng nhất được KM phát hiện. Khuôn mặt cô bé Kang So Ra tôi đã từng gặp nay trở nên ấn tượng hơn" Tôi đến và nói cô bé "Hãy trở thành diễn viên của anh đi".

Joo Jin Mo đứng ra thành lập công ty JM từ năm 2010 với Kang So Ra là diễn viên trực thuộc đầu tiên. Sự hợp tác của JJM và Kang So Ra đã mở đầu bằng một cú hit, đó chính là bộ phim điện ảnh nổi tiếng Sunny, phim đạt 7,3 triệu lượt người xem trên toàn quốc. Kang So Ra đã nhận được khá nhiều giải thưởng và đề cử qua phim Sunny. Sau đó, cô lại được chọn tham gia chương trình truyền hình ăn khách "We Got Married" của đài MBC và được chọn là diễn viên chính cho "Dream High 2".

Kể từ khi thành lập công ty JM từ năm 2010 cho đến nay và gặt hái được một số thành công khá lớn, JJM không giấu được nụ cười ấm áp mỗi khi nói về Kang So Ra. Anh cũng cho biết bản thân không ngờ lại có được thành công lớn đến thế. Joo Jin Mo nói:”Có lúc Sora gọi tôi là anh (oppa), có lúc lại gọi là giám đốc. Lúc nào cần chi tiêu đến tiền thì cô bé sẽ gọi tôi là giám đốc, chỉ cần như vậy là tôi lại thấy nguôi giận. Diện mạo của Sora không phải quá xuất chúng, nhưng cô bé có một sức quyến rũ của riêng mình”. Joo Jin Mo cho biết thêm:” Tôi muốn tìm ra được một con đường nghệ thuật phù hợp với tính cách của cô bé, để cô bé có thể bay cao bay xa hơn. Trên cương vị tổng giám đốc của công ty, tôi thấy đó là một việc tôi nên làm”.

Sau đó JJM tiếp tục chia sẻ : "Sau khi tách ra khỏi KM , một mình tôi thành lập JM Company, nhưng ưu và nhược điểm của nó là gì? Nếu như là một mình thì tâm trạng rất thoải mái, nhưng những chuyện trong ngành giải trí bạn không thể lường hết được, tôi không hiểu tại sao những chi phí thường ngày của công ty lại thường xuyên bị trội lên như thế. Khi thanh quyết toán đều cảm thấy rất áp lực. Nhìn vào tình hình thu chi của công ty, mỗi khi bị âm tiền, thì Kang Sora của chúng ta luôn là người có thể biến những số âm đó thành số dương. Sora ah, từ nay về sau anh sẽ không nói những câu như là người mới gì nữa. Công ty sau này sẽ còn phải nhờ đến em nhiều!"

Source: Naver
Chi Trans (from baidu) & Korean trans: Suz & Bonie @Kites.Vn
Please do not take out without credit.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:23:10 | Xem tất
Lần đầu giật tem của gái nhà mình, đọc news này bên thread rồi nhưng vẫn ham hố^^.Anh JJM thật có con mắt nhìn người mà
mong sao công ti anh chăm chút cho gái cẩn thận, lựa chọn kịch bản chuẩn vào, trau dồi khả năng diễn cho sis ấy chứ không như qua vụ DH2 gái bị bash nhiều xót hết cả ruột,hic.Nhưng mà tưởng khi xin tiền thì sis phải gọi anh ý là "OPPA" chứ nhể?:x nếu sis không làm dv nữa thì có thể chuyển qua kế toán hay kinh doanh đc đấy:))(gái nhà ta đa tài^^)

Bình luận

cái vụ biến số âm thành dương ý là Sora đắt show quảng cáo với quay phim nên kiếm dc nhiều tiền cho cty, chứ chị nghĩ nàng ấy chả biết kinh doanh gì đâu :)  Đăng lúc 17-3-2012 01:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:24:54 | Xem tất
ây da hay cho câu: "Công ty sau này còn phải nhờ đến em nhiều"

thích cái bạn So ra từ ngày SUNNY cơ

hic bây giờ thực sự đã trưởng thành rất nhiều rồi

cái sofa êm ái của em...................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:25:41 | Xem tất
chờ mãi cái news này từ chiều
lại k giật đc tem
haizzzzzzzz
Sora của mình là nhất, thích em ấy nhất,
Hy vọng em ấy càng ngày càng tỏa sáng
SoRa Hwaiting
TKS Bonie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

CuMeoBuMi Tài khoản bị xóa
Đăng lúc 16-3-2012 23:29:12 | Xem tất
Oh yeah! Ta mừng ta vui ta nhảy
Cuối cùng cũng ra news rồi!
THôi ko đc tem thì phong bì hay nc miếng dán phong bì cũng đc!
Mong ss luôn thành công! Mọi ng sẽ luôn ủng hộ ss!
Cú em tin vào JM ô pa
Thks ss Bonie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:44:09 | Xem tất

thấy chưa! ss Sora nhà mình hơi bị chuẩn đó nhé!
ừ thì khuôn mặt theo nhiều ng nói là ko thu hút, nhưng với mình ss Sora thu hút ở cá tính,ở suy nghĩ và hành động của ss!
lần đầu tiên mình yêu quý 1 nữ diễn viên như thế! 1 nghị lực phi thường, 1 hành trình từ 1 con vịt xấu xí trở thành 1 thiên nga tỏa sáng!
yêu ss! cố lên ss ơi! luôn ủng hộ ss!

Bình luận

quan trọng là tài năng và cá tính..chứ ngoại hình chỉ là cái nền để đẩy lên thôi, hehe  Đăng lúc 16-3-2012 11:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:44:23 | Xem tất
hic, mọi người nhanh chân quá!!

đọc news này bên nhà mình rồi, nhưng sang đây ủng hộ Bonie
vẫn câu nói cũ: anh JM thật khéo nhìn người
tương lai ko biết có dự án nào để giám đốc và nhân viên đóng chung ko nhỉ?
ss SR hwaiting!!!!

Bình luận

2 ng túm lại là... dù ở đâu cũng tám đc hết! :))  Đăng lúc 17-3-2012 01:36 AM
hehe, ko gì là ko thể:)) cứ nhìn bác BK DH2 xoay vần mọi chuyện là đủ hiểu roài nàng!!  Đăng lúc 17-3-2012 12:30 AM
ta nghĩ có khả năng lắm ;))  Đăng lúc 17-3-2012 12:25 AM
thế thì ngồi mong chờ cái viễn cảnh ấy đi..biết đâu..biết đâu đấy:))  Đăng lúc 17-3-2012 12:23 AM
GĐ với nhân viên đóng chung chắc cả nhà mình nhao vào làm crazy fan mất :))  Đăng lúc 17-3-2012 12:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:51:57 | Xem tất
Kang Sora với vai diễn Hae Sung lần này có nhiều thiệt thòi vì đất diễn và tính cách nhân vật không nhất quán!

Nhưng Sunny nếu ai xem thì sẽ thấy được diễn xuất của Kang Sora ổn :)

Em nó còn trẻ, 9x thôi mà :)) Sẽ còn tiến xa ;) Hi vọng công ty của anh Joo có chiến lược tốt ;))

Bình luận

quá chuẩn! e thik ChunHwa lắm cơ ss ak  Đăng lúc 16-3-2012 11:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-3-2012 23:52:34 | Xem tất
đọc xong news này tự nhiên lại có cảm tình hẳn với anh JJM chứ =))

đúng là phải chờ anh chăm sóc chu đáo cho Sora nhà chúng em !!!

Kang Sora fighting !!!

thanks 2 tình yêu Bonie với Suz nhé ! KISS KISS KISS ^^

Bình luận

xem Thời trang thập niên 70 vs Bông hồng xanh thì ta mê anh này rồi!dưng bây giờ mê hơn vì biết ss SR là học trò cưng của anh:))  Đăng lúc 17-3-2012 12:22 AM
chuẩn chuẩn :)) anh JJM có thớt chưa nhỉ :-?  Đăng lúc 17-3-2012 12:04 AM
lập hội fan JJW thôi :))  Đăng lúc 16-3-2012 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-3-2012 00:16:11 | Xem tất
Thik anh JJW lâu rồi...nhưng ko ngờ Sora tài năng của mình lại do anh ấy đào tạo nên...
Cố lên cô gái ơi...Cái Dream High này ko đc thành công như mong đợi nhưng diễn xuất của e càng ngày càng tuyệt mà...:X
Sora fighting!!! Yêu từ cái nhìn đầu tiên trong Sunny đấy nhá...

Bình luận

woa..mình cũng có ấn tượng vs JJW từ lâu rồi...bây giờ biết sora do anh ấy đào tạo lại càng kết hơn...sora là tuyệt nhất...  Đăng lúc 19-3-2012 06:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách