Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11642|Trả lời: 232
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Joo Won "Giấc mơ của tôi là trở thành diễn viên ấm áp quốc dân tha

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Joo Won chưa từng năng động hơn bao giờ hết như với vở nhạc kịch <Ghost> và movie <Catch me>.
Hạnh phúc nhất khi đắm mình vào nhân vật, cũng muốn đóng những bộ phim tình cảm nhẹ nhàng truyền thống.
Với suy nghĩ "Tôi cũng có thể thay đổi", luôn cẩn trọng trong những lời nói và hành động thông thường.

"Mẹ tôi đã nói khi tôi bắt đầu tham gia diễn xuất rằng, "Hãy luôn luôn suy nghĩ về những điều mà con có thể thay đổi." Tôi nghĩ là có một sự khác biệt lớn giữa việc bạn có và không có suy nghĩ này. Với nhiều sự quan tâm của mọi người dành cho bạn, sự mất cân bằng sẽ đến rất dễ dàng, nhưng bằng cách nhắc nhở bản thân mình, "Tôi cũng có thể thay đổi", tôi trở nên cẩn trọng hơn với những lời nói, hành động thông thường." Anh ấy nói thay vì trở thành một ngôi sao, mơ ước của anh là trở thành một diễn viên quốc dân, người có một trái tim ấm áp bên trong lẫn bên ngoài màn ảnh. Một tân binh có đầy đủ sự trưởng thành chín chắn là miêu tả phù hợp nhất về anh.

Nam diễn viên Joo Won (26 tuổi, tên thật là Moon Jun Won), đã tham gia qua nhiều thể loại như điện ảnh, nhạc kịch, phim truyền hình, phát thanh, v.v... đã thể hiện nhiều màu sắc khác nhau trong khả năng diễn xuất của anh trên rất nhiều lĩnh vực, chúng tôi đã gặp anh vào một buổi sáng ngày 10 tháng 12 tại một tiệm cafe ở Seoul Jong Ro Gu, Sam Chun Dong.

Đã 4 năm trôi qua, anh lại đứng trên sân khấu nhac kịch, nơi có thể gọi là cội nguồn diễn xuất của anh. Anh đang tham gia vai Sam trong vở nhạc kịch <Ghost> (lần đầu tiên diễn tại Châu Á), có nguồn gốc từ bộ phim <Ghost> từ những năm 90 do Patrick Swazye và Demi Moore đóng.

"Tôi đã đến tập luyện ngay sau kết thúc phim <Good Doctor>. Đó là một tình huống mà sức lực cơ thể tôi như đã cạn kiệt, nhưng tôi đã chịu đựng được một cách kỳ diệu. Niềm đam mê sân khấu nhạc kich chắc hẳn rất tuyệt vời. Giây phút mà tôi có thể đắm chìm vào nhân vật mà không có bất kỳ sự lo lắng nào là làm sao tôi có thể được khán giả xem mình diễn dẫu rằng mồ hôi hay nước mắt đang chảy dài trên má là thời khắc hạnh phúc nhất của tôi."

Việc trình diễn nhạc kịch sẽ kéo dài đến tháng 6 năm sau cũng đủ làm cho anh bận rộn với lịch trình của mình, nhưng với bộ phim điện ảnh <Catch me> công chiếu vào ngày 19 tháng 12, anh cũng đã phải làm việc qua 24h một cách tối đa để quảng bá cho bộ phim này.

<Catch Me> là bộ phim điện ảnh thứ 3 của Joo Won sau <Special Investigative Unit> và <Do Not Click>. Đây là một bộ phim hài lãng mạn với câu chuyện và những sự việc của Ho Tae (Joo Won) người đã trở thành một cảnh sát ưu tú chỉ vì lí do mối tình đầu của anh, Jin Sook (Kim Ah Joong) đã từng mơ tưởng về một cảnh sát viên, gặp lại tình đầu sau 10 năm, người bây giờ đã là một tên trộm huyền thoại.

"Tôi nhận được kịch bản trong khi tham gia phim <Civil Servant Level 7>. Đó là giai đoạn tôi đã được đắm mình trong thể loại hài lãng mạn. Với bộ phim này, tôi đã cố gắng nắm bắt những khoảnh khắc ngẫu hứng ngay tại lúc quay phim. Tôi đã thể hiện những gì tôi cảm thấy tự nhiên để bạn có thể nói rằng Ho Tae là Joo Won."

Joo Won cho biết sau này anh muốn tham gia những bộ phim tình cảm nhẹ nhàng truyền thống. Anh đã xem phim <Notebook> (2004) là bộ phim tình cảm nổi tiếng và anh thường thích xem những bộ phim như thế với những cảm xúc rất chân thật khi lau nước mắt đi rất nhiều lần.

Mặc dù vẫn đang ở độ tuổi 20 đầy nhiệt huyết, thay vì tham gia những hoạt động ồn ào như những người cùng tuổi như mình, thì anh lại cảm thấy thoải mái hơn khi trò chuyện yên tĩnh ở những quán cafe gần nhà với các người bạn hàng xóm. Anh nói giờ anh có biệt danh là "người già trước tuổi - ông cụ non". Joo Won nổi lên như một ngôi sao qua vai diễn Gu Ma Jun trong năm 2010 với bộ phim <Baker King Kim Tak Gu>. Sau đó, bằng việc thể hiện khả năng diễn xuất ổn định thông qua những bộ phim truyền hình lớn như <Ojakyo Brothers>, <Bridal Mask>, <Good Doctor>... anh đang nhận được nhiều sự chú ý của công chúng. Khả năng tiềm ẩn chưa bùng nổ và các bước phát triển trong tương lai của anh đang ngày càng khiến mọi người tò mò hơn.

"Tôi không nghĩ sự thăng trầm trong nghề nghiệp là rất quan trọng với mình vì giờ tôi vẫn còn trong độ tuổi 20. Và tôi cũng nghĩ rằng còn rất lâu để nói về từ "diễn viên" (đối với tôi). Tôi không tham lam muốn nhận những ánh hào quang tỏa sáng. Trong tương lai tôi đang phát họa sự nghiệp diễn xuất của mình từ từ và trở thành giáo viên giảng dạy diễn xuất. Tôi muốn giữ lời hứa trở thành một "Diễn viên quốc dân" mà tôi đã hừa khi tình cớ gặp tiền bối An Sung Gi khi tôi là học sinh năm nhất trung học."

Kim Jung Min Reporter  [email protected].
Original Article at News Naver
English translation by Sdee HC @ joowoncutie.wordpress.com
Source
V-trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
sit_gold + 5 Ủng hộ 1 cái!
AvriL + 5 Ủng hộ 1 cái!
thanhduongtu9x + 5 Thank chị! Giai đáng yêu quá cơ :x.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-12-2013 21:42:01 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Lâu rồi không trans news, lâu rồi không ngồi sofa, lâu rồi không được thưởng điểm vì bà con toàn post news giờ linh không à!
Có nhiều người vẫn thắc mắc với tài năng diễn xuất của Won mà bạn cũng thật chưa tỏa sáng lắm, nhưng có lẽ đọc những bài phỏng vấn như thế này thì mới biết được bản thân bạn cũng không mong muốn điều ấy.
Từ khi debut cho đến giờ suy nghĩ của Won về nghiệp diễn viên cũng không thay đổi gì mấy.
Bạn chỉ muốn làm những gì mình yêu thích, đam mê chứ không nghĩ đến những sự nổi tiếng, hào quang. Nên đôi khi fan của Won cũng thấy hình như con người bạn không phù hợp lắm với showbiz. Nhưng với tính cách và lối suy nghĩ của bạn như vậy lại khiến bạn được nhiều người tôn trọng và yêu mến hơn.
Tương lai của bạn là giáo viên rồi đấy! Dự là học sinh chủ yếu sẽ là các fan nữ thôi!
Thanks em đã post news nhé!

Bình luận

cảm ơn ss ạ ^_^  Đăng lúc 14-12-2013 09:58 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
nakyung + 2 sofa ợ :v

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-12-2013 21:42:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mình thích câu nói này nhất

"Hãy luôn luôn suy nghĩ về những điều mà con có thể thay đổi."

Joo Won đã thực hiện theo lời của mẹ cố gắng thay đổi sao cho thật hoàn thiện hơn

mỗi 1 nhân vật mà anh thể hiện đều khiến mọi người yêu mến

chúc anh ngày càng thành công hơn nữa ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-12-2013 21:43:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

không bết có đc sofa không nhỉ ! oppa chăm chỉ của mình ,anh ngày càng thành công đi liền với sự khiêm tốn nha !
một con người phục vụ nghệ thuật không mệt mỏi , giấc mơ đẹp và trong sàng nhỉ !
Anh đã bước nào thực hiện đc ước mơ của mình rồi cố lên oppa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-12-2013 21:44:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

dạo này anh Joo Won làm việc bận rộn quá
mới đóng phim xong lại tới nhạc kịch
anh đang dần dần thực hiện được ước mơ của mình rùi đấy
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-12-2013 21:44:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Anh này đóng GD đỉnh của đỉnh luôn, lúc ngơ ngơ thì đúng là tự kỷ phiên bản gốc
Còn lúc uyên bác thì không khác gì Albert Einstein thần thánh
Từ diễn viên nhạc kịch mà nhảy sang đóng phim và trở thành cỗ máy rating chứng tỏ anh tài năng đến mức nào
M thích xem nhạc kịch lém, tiếc là vở Ghost chả biết mần ở đâu, trừ khi có vid và Engsub, hu hu T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-12-2013 21:45:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Bạn bờm thật khác người
vì hầu hết những người được phong danh hiệu quốc dân gì gì đều cảm thấy rất áp lực
và phải giữ gìn hình ảnh ấy trong mắt công chúng nữa cơ
nên có được nó rồi giữ được nó càng là một vấn đề khác
trở thành diễn viên quốc dân còn khó hơn trở thành một ngôi sao ấy chứ
Như MC thì cũng chỉ có  1 hai người thôi chứ mấy
nhưng bạn ấy có ý chí như vậy thì cũng chúc thành công nha =)))
mình thì thích bạn cứ làm bờm thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-12-2013 21:45:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Oh mình mới xem phim GD của anh ah và cũng thích anh từ phim đó. Đọc news này xong

lại càng thích anh hơn nữa. Dù có khó khăn cách mấy anh cũng hết mình vì vai diễn hay trong nhạc kịch

anh tham gia đóng phim vì niềm đam mê chứ ko hề nghĩ đến danh tiếng nhỉ. Chúc các dự án tiếp theo

của anh thật thành công. Thanks bạn trans news nhaz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-12-2013 21:45:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Đầu tiên cám ơn bạn vì trans tin dài như vậy
Joo Won oppa với tinh thần làm việc chuyên nghiệp, tài năng và tính cách giản dị thì đối với mọi người anh sớm là ngôi sao quốc dân rồi
Không ngờ anh có sở thích và suy nghĩ giản dị quá
Chúc anh luôn thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-12-2013 21:45:57 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Anh Won năm nay hoạt động năng nổ thiệt
Hết đóng drama lại tới phim điện ảnh rồi tới nhạc kịch
Làm việc nhiều như vậy nhưng lại chỉ mong trở thành một diễn viên ấm áp quốc dân chứ ko phải ngôi sao
Điều đó càng chứng tỏ phẩm chất của một nghệ sĩ chân chính trong anh
Chúc ước mơ của anh sẽ sớm thành hiện thực!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách