Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: eels.cricri
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Jung So Min - 정소민 ♥♥♥ Thiên thần Oh Ha Ni sắp trở lại ♥♥♥

[Lấy địa chỉ]
321#
Đăng lúc 29-10-2011 23:32:06 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

322#
Đăng lúc 29-10-2011 23:33:20 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

323#
Đăng lúc 30-10-2011 00:08:05 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

324#
Đăng lúc 30-10-2011 21:18:54 | Chỉ xem của tác giả
CB&EY Interview: Jung So Min - Cô ấy thật xinh đẹp
-------------------------------------------------------------

Điềm đạm, duyên dáng, bản lĩnh đến bất ngờ, sau khi tiếp xúc gần thêm chút nữa lại có thể cảm nhận được 1 tấm lòng rộng mở, dường như Jung so min có thể thích hợp với nhiều phong cách.
Ngay từ tác phẩm đầu tiên, đã nhận được sự quan tâm ngoài sự dự đoán, từ cô gái Mo Ne trong “Bad guy”- sau 1 đêm đã trở thành người nổi tiếng- đến Oh Ha Ni trong Playful Kiss,  cô đều nhận được sự đón nhận nồng nhiệt, có thể trong thời đại nhiều mỹ nữ với vẻ đẹp nhân tạo, khuôn mặt cá tính, vẻ đẹp tự nhiên đầy mới mẻ đã trở thành gia tài của cô ấy, với nét đẹp dường như không  tì vết dưới ống kính. Cô ấy cũng ko giống một người mới vào nghề mà đã phát huy được khả năng diễn xuất thực lực và ổn định khiến mọi người  phải kinh ngạc. Từ 1 Mo Ne máu lạnh, bình thản tập yoga sau khi bắn Kim na gal, đến 1 Ha Ni ko chịu thỏa hiệp, người suốt ngày dính lấy Kim Huyn Joong (nguyên văn- không hiểu sao ko dùng là Beak Seng Jo he he) rồi lâm vào 1 đống rắc rối với sự kiên trì hiếm có. Hai vai diễn gần như đối nghịch và tương phản đã được được cô thể hiện uyển chuyển khiến người xem ko hề cảm thấy khiên cưỡng.

Làm bạn với ống  kính

Chắc bạn rất mệt mỏi ko sau 1 thời gian liên tục quay phim?

Ngày nào cũng thức khuy để quay phim, 1 ngày nếu được ngủ 2 tiếng đã là xa xỉ, vì vai diễn của tôi hầu như luôn có cảnh quay từ khi phim bắt đầu.

Thật tò mò muốn biết bạn giống nhân vật nào giữa 2 vai diễn hoàn toàn đối lập là Oh Ha Ni và Hong Mo Ne?

Tôi giống Oh Ha Ni về sự kiên trì, một khi tôi nhập tâm vào 1 vấn đề nào đó, cho dù xung quanh mọi người có nói gì, tôi sẽ vẫn làm theo ý mình. Nghiệp diễn của tôi cũng bắt đầu như thế. Mọi người trong gia đình không có ai làm về lĩnh vực nghệ thuật, vì thế mọi người đều phản đối. Nhưng cuối cùng tôi vẫn muốn làm. Tôi cũng có trí tưởng tượng phong phú, điểm này thì chúng tôi cũng giống nhau, tôi là người thích nghĩ viển vông, ha ha !

Bạn còn có sở thích nhỏ gì nữa không?

Tôi thích đọc sách, cho dù là truyện tranh hay tiểu thuyết, chỉ cần bắt đầu đọc là tôi ko thể bỏ xuống được cho dù cho fải đọc tới sáng, thậm chí mọi người có nói gì tôi cũng ko nghe thấy, chỉ khi nào đọc xong, tôi sẽ hỏi mọi người rằng “ Có phải vừa nói chuyện với mình không?”

Khi quay phim bạn cũng thế sao?

Trên phim trường sẽ là rất khó khăn để bạn ko chú ý đến người khác, vì thế tôi đang cố gắng tìm ra cách khắc phục điều này. Tôi đặc biệt thích đọc sách trong lúc chờ quay phim chứ không thích ngồi không 1 chỗ.

Cảm giác cộng tác với Kim Hyun Joong thế nào?

Có đôi chút căng thẳng, tôi thường không nói chuyện khi mệt, nhưng dường như anh ấy đều biết, anh ấy nói “bình tĩnh nào, hãy thoải mái đi”, điều này đã khích lệ tôi rất nhiều.

Suy nghĩ của cậu ấy có chút gì đó khiến người khác luôn thấy khó ngờ, cậu ấy có hợp với bạn không?

Rất hợp, tôi cũng có chút tính cách như vậy, ví dụ nhé: chúng tôi có thể cười phá lên cười với những đoạn hội thoại mà người khác không cảm thấy hài hước.

Dường như bạn vẫn chưa hoàn toàn quen với  sự hiện diện của máy quay?

Mới đầu, tôi rất hay để ý, có cảm giác như ống kính luôn theo mình, sau đó tôi thay đổi cách nghĩ đó, coi máy quay như 1 người bạn, người thầy của tôi, mẹ tôi…dần dần rồi cũng cảm thấy thoải mái hơn.

Bạn có cảm nhận được việc mình ngày càng được mọi người quan tâm đến không?

Tính tôi vốn không hay để ý đến những người xung quanh lắm, cho dù họ có đi ngang qua tôi chăng nữa, thường thì chỉ khi mọi người nói rằng: “Hình như có người nhận ra bạn” tôi mới để ý.

Bạn có nghe mọi người nói rằng Jung So Min rất xinh đẹp chưa?

Chưa lần nào, chỉ nghe mọi người nói tôi khá hữu hảo và dễ gần thôi. Có thể vì PK là bộ phim được chuyển thể từ truyện tranh nổi tiếng nên mọi người nghĩ thế chăng, còn Kim Hyun Joong thì lại đẹp trai và có khí chất như nhân vật đó vậy, điều này đã khiến tôi rất lo lắng.

Nghe nói bạn đậu thủ khoa đại học, bạn là 1 học sinh gương mẫu đấy chứ?

Khi biết mình đạt thủ khoa, tôi đã vui tới mức thấy mình như đạt được cả thế giới vậy, tôi đã rất cảm động vì ko nghĩ mình đạt được thành tích đó. Tôi cứ nghĩ mình chỉ đứng ở cuối bảng, thật sự tôi nghĩ rằng mình đã gặp may.

Bạn đã thể hiện như thế nào để thắng các đối thủ thế?

Tôi cũng ko rõ màn biểu diễn của mình có thật sự tốt hơn người khác hay không,  duy có điều đặc biệt là, phần lớn bài biểu diễn của tôi đều là các kỹ thuật, động tác nhào lộn, chủ yếu sử dụng sự biểu diễn về cơ thể, đối với kỹ năng diễn xuất mà nói ko đóng góp gì nhiều. Vì từ nhỏ học múa, nên có thể đã tạo thành thói quen dùng động tác hình thể thể hiện. Nhưng tôi không nghĩ mình biểu diễn đẹp mắt, tôi đã biên tập thành 1 câu truyện nhỏ có tình tiết để biểu diễn

Bạn đã học múa trong 1 thời gian dài, sao lại đột nhiên từ bỏ?

Tôi bắt đầu học diễn xuất là để hỗ trợ cho việc múa, sau đó bị dao động, thầy giáo của tôi khuyên tôi nên thử thi vào trường đại học nghệ thuật Seoul,  và hình như chỉ cần chờ có người nói như thế tôi mới có đủ dũng khí để đi thi.

Bạn thấy làm diễn viên có gì hấp dẫn?

À, giờ đây tôi mới thật sự cảm nhận được, so với vẻ ngoài thì khi diễn xuất tôi mới thật sự cảm nhận được sự quyến rũ của việc này. Thường nhìn người khác diễn xong tôi đều cảm thấy có nhiều cảm xúc, vì thế nếu so sánh với biểu diễn về hình thể thì giờ tôi càng muốn biểu diễn về diễn xuất.

Có vai diễn nào bạn muốn mô phỏng không ?

Không có, tôi sẽ không còn là chính mình nếu đi mô phỏng ai đó,  có nhiều bậc tiền bối đáng kính trọng. Hiện nay cho dù tôi đang ở vị trí nào, cũng chỉ là giai đoạn mới bắt đầu. Đợi đến khi có thể làm tốt hơn 1 chút tôi sẽ suy nghĩ đến những việc khác. Tuy nhiên tôi nghĩ giờ quá sớm để theo đuổi 1 hình mẫu nào đó.

Bạn cảm thấy bản thân có tài năng gì đặc biệt?

Tôi chưa từng nghĩ mình có gì đặc biệt cả, mà ngược lại, thường xuyên tự hỏi liệu mình có khả năng biểu diễn tốt hơn không?, dường như từ trước tới nay vẫn chưa làm hết sức, vì thế tôi lại càng lo lắng. Bẩm sinh tôi là người khá nhạy bén.
Tiếp tục con đường không hối tiếc

Sinh năm 1989 nên mọi người đều cảm thấy bạn khá nhỏ tuổi,  có vẻ như đi đến đâu bạn cũng là người nhỏ nhất, bạn có cảm thấy áp lực vì điều đó không?

Cũng khá tốt, thật ra tôi không biết phải cư xử thế nào với những người nhỏ hơn, tôi là người thích can dự vào nhiều việc và là kiểu người thích chăm sóc đến người khác, nhưng tôi lại sợ mang lại gánh nặng cho mọi người, vì thế có nhiều khi tôi lựa chọn cách từ bỏ.

Nghe nói hình mẫu lý tưởng của bạn là Gu Dea Song trong “Cinderlla’s sister”?

Đúng thế, thật ra cùng với việc nói là hình mẫu lý tưởng, có thể nói rằng là người gần đây tôi cảm thấy đẹp trai nhất.

Bạn đã từng nghĩ nếu bạn trai mình là mẫu người như thế thì rất tuyệt chưa?

Tôi vẫn chưa nghĩ đến chuyện đó, nếu như tôi thích ai đó, tôi sẽ bỏ qua mọi thứ.

Không ít người nói rằng bạn là người chững chạc và chân thành.

Trước đây tôi không nghĩ mình như vậy, nhưng nghe mọi người nói nhiều cũng quen. Đặc biệt khi trả lời phỏng vấn tôi thường cố gắng giữ cho mình được kiên định.

Source: NAVER
Cre: XiaoMo from Jsominchina.com
Vtrans: hero080@kst
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

325#
Đăng lúc 30-10-2011 21:22:55 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

326#
Đăng lúc 30-10-2011 21:33:51 | Chỉ xem của tác giả

cre : google