Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
581#
Đăng lúc 13-3-2012 03:22:29 | Chỉ xem của tác giả
JB lúc chuẩn bị đi hẹn hò với Sung. Lúc đầu mặc bảnh lắm, lúc sau đổi lại cho nó giống học sinh =)) Ngố tàu =)) Còn ráng đeo cái ba lô nhìn như mẫu giáo ấy =))

Tai nạn này =.=

Bài hát Sung tặng cho Bian :)

♥Bisung couple ♥

Bấn loạn, chới với, chả biết đường nào mà lần. Hận bác BK >"<

Credit: tumblr, facebook

Bình luận

Mình chỉ muốn đóng góp xây nhà thôi. Nếu mọi ng k thích thì thôi vậy ^.^  Đăng lúc 14-3-2012 03:12 AM
thề chứ cái balo của thằng bé....cái quai thật là..cái áo thật là...  Đăng lúc 13-3-2012 06:08 PM
@cô ella: post hình thì có zì đâu mà loàng thr :-<  Đăng lúc 13-3-2012 11:43 AM
mấy pic của JB bạn đem qua nhà JB post luôn nhé,đừng post quá nhiều bên đây,làm loãng thread Sora bạn ạ :)  Đăng lúc 13-3-2012 09:37 AM
ep này, quá thương tâm cho tình và cảnh của JB :-< Sung ngố, chị h.động vì m.đích tốt nhưng k.qả...1 phần là lí do JB bị xe đụng... Mong bình yên về cho a =))  Đăng lúc 13-3-2012 03:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

582#
Đăng lúc 13-3-2012 03:28:59 | Chỉ xem của tác giả
Link xem onl nha cả nhà ^.^ Chắc khoảng sáng mai sẽ có eng sub và chiều mai là Vietsub :X Oh yeah!!!!

Bình luận

Uh đúng mà :)) Mai ss đi học buổi trưa nên ko xem live được, cả nhà xem xong nhớ tường thuật cho mọi ng theo dõi nhé :X  Đăng lúc 13-3-2012 04:16 AM
bt tối tầm 9~10h bên e có ep vsub, b.chiều bên c có là đúng r! :-s  Đăng lúc 13-3-2012 03:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

583#
Đăng lúc 13-3-2012 04:22:38 | Chỉ xem của tác giả
@Nấm : mình SN 87 =))....Ko biết có thể bị gọi là già chưa =))

Nick này hay cmt trong thread phim và còn một nick nữa ở bên Kpop nhưng xin đc giữ bí mật =))

Vào làm quen mn trong nhà Sora cái nhé :">

Mà sao mọi người ngủ muộn thế, 4h10 rồi . Tưởng mỗi mình thế ai dè cũng nhiều người như mình =)))

- Còn vài ep nữa thôi, mong ông biên kịch đừng dở chứng. Xem phim để giải trí mà hại não dễ sợ =))

Bình luận

Vì hiện ss đang quen quá chời bạn 92-er ở KST =)))))))))))  Đăng lúc 14-3-2012 12:36 AM
thấy ko!? có mỗi mình 92 thôi nhé! =)) lại zì đâu mà lại!? mà vì sao ss nói là LẠI!?  Đăng lúc 13-3-2012 10:36 PM
z mềnh già thứ nhì rồi :)), bằng Sora :)) 87 mà già gì, nhà mình cũng toàn 8x đời cuối, 9x đời đầu. mà mềnh hơi bị thích bạn đấy nhá  Đăng lúc 13-3-2012 08:24 PM
Già thì 8X gọi là gì? Cụ già à...hihi.Nghe chừng bạn này cá tính ra phết. Mình cũng khoái ném đá lắm nhưng sợ ném mạnh quá bị trừ rate.Phải giữ 40đ ủng hộ TeukSo   Đăng lúc 13-3-2012 03:24 PM
@nam : oi' zoi` lai 92 a` =)) @thunuce : chi ~ la` li' le~ dap tra~ li' le~ thoi em. Con` bt ss thich cach nc thoai~ mai hon :)))  Đăng lúc 13-3-2012 01:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

584#
Đăng lúc 13-3-2012 04:46:53 | Chỉ xem của tác giả
♥♥♥♥Bisung couple ♥♥♥♥

Trong khi đợi HS học bài thì thằng nhỏ ngủ ngon lành. Yêu thế k biết cơ :X Lúc nào cũng ở bên nhau nhé (thảo nào ai kia giận là phải =)) Thằng nhỏ cute quá thể mà :">)

Bisung at the last scene of ep 13

Sổ tay của Sung, cô bé đã viết gì trong này nhỉ? Àh, "ước mơ của tôi là làm cho ước mơ của JB thành hiện thực" :)

Chút gì đó gợi lại về cp quá khứ Jinsung (đau lòng :()

Àh mọi ng ơi, muốn post hình riêng của JB thì có dc ko :(

Credit: tumblr.

Bình luận

Biết rồi, cảm ơn mọi ng ^.^  Đăng lúc 13-3-2012 02:48 PM
haha...h e mới đọc ella nói post hình JB loãng thr,tưởng post hình k thôi chứ! thì c cứ kím pic nào 2 đứa íh! mỗi mình JB thì ko đc r`! ^^  Đăng lúc 13-3-2012 11:46 AM
post hình riêng của JB thì bạn phải sang thrd của JB chứ  Đăng lúc 13-3-2012 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

585#
Đăng lúc 13-3-2012 04:50:03 | Chỉ xem của tác giả
Sung hoảng hốt lúc thấy JB bị thương

Credit: tumblr.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

586#
Đăng lúc 13-3-2012 05:19:42 | Chỉ xem của tác giả
Preview for ep 14:

After HS suggested to JB that they break up, she left the auditorium thereafter. While giving chase to her, JB was knocked down by a fast moving truck on the road because he was trying to save a little boy who was retrieving his ball.

Because of the accident, it was difficult for JB to continue on pursuing a singing career in his life. However, JB comforted HS instead and told the latter not to worry about him as it was alright and he would be fine. Rian blamed HS for JB's accident and told her not to appear in front of him. A remorseful HS began reproaching herself for what's happened to JB and hence, she couldn't bring herself to visit JB in his hospital room.

Looking at a crestfallen and despondent looking HS, this really saddens YJ. He couldn't bear to see her carrying on like this any further. Hence, in spite of the fact that he's already confessed to her earlier that he likes her, he still helped to arrange for both JB and HS to meet up with each other.

HS rời khỏi khán phòng ngay sau khi cô đề nghị chia tay với JB. Trong lúc đuổi theo HS, JB bị 1 chiếc xe tải đâm vào khi cố gắng cứu đứa bé đang đuổi theo quả bóng.

Do tai nạn, JB khó có thể tiếp tục sự nghiệp ca hát của mình. Tuy nhiên, JB vẫn trấn an HS và bảo cô đừng lo lắng, rằng cậu ko sao và mọi thứ sẽ ổn. Rian đổ lỗi cho HS về tai nạn của JB và bảo cô đừng xuất hiện trước mặt JB nữa. HS cảm thấy hối hận và tự trách mình về mọi thứ xảy đến với JB. Vì vậy, cô bé đã k đủ can đảm đến thăm JB trong bệnh viện.

Một HS thất vọng và chán nản thật sự khiến YJ buồn lòng. Cậu k thể chịu được HS mãi trong tình cảnh như thế. Do vậy, dù đã thổ lộ với HS rằng cậu thích HS, YJ vẫn tạo cơ hội cho JB và HS cơ hội được gặp mặt nhau.

Credit: soompi.

Theo 1 preview khác thì HS & Ryan đến thăm nhưng k thấy JB và cả 2 đi tìm. Hây dà, k biết ra sao nữa. Loạn.

Nhưng xem ra Jin ngố của ta lại trở về bên Sung ngố rồi. Vui vui

Bình luận

@benam/ ss nói thế nghĩa là ryan chả có lý do j trách haesung cả. hi. đi học đi cưng. tối 8  Đăng lúc 13-3-2012 02:10 PM
@ss Bom: ừ, cứ vậy đi! Đừng nói kiểu HS nhà mình vì lời nói của Ryan mà ct...e thăng đi học đây! bye ss :)  Đăng lúc 13-3-2012 02:02 PM
ta thật k mún thế . đọc pre mà tối nay k dám xem quá  Đăng lúc 13-3-2012 01:55 PM
@benam. ko châm chích nhưng hẳn HS sẽ nghĩ tới ước mơ của JB, vs lại thấy cảnh JB tập như điên vậy sao k não lòng cơ chứ  Đăng lúc 13-3-2012 01:54 PM
đơn giản vì tc của HS đối vs JB, vì muốn tốt cho JB. ss đừng nghĩ HS ct JB vì 1 lời nói của ai cả. Như tc của HS như dễ bị ng khác châm chích ấy!  Đăng lúc 13-3-2012 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

587#
Đăng lúc 13-3-2012 09:27:00 | Chỉ xem của tác giả
kenvin_chen gửi lúc 12-3-2012 22:51
Chào mọi người! cho mình làm quen cả nhà nhé, mình ko phải thần tượng Sora, nhưng mì ...

Trước tiên, cảm ơn ss đã viết những dòng này, để em có thể đọc được, để biết đc diễn biến của tập hôm qua...và em suýt khóc ss ơi. :(( BiSung đừng xa nhau nhé!

Ngày trước, Mới đầu, em nghĩ em thích Jin Sung. Jin tài năng, quá tốt, vui vẻ, ủng hộ, bênh vực Sung. Và vì thấy Jin có tình cảm với Sung nữa. Nhưng dần dần, em nhận ra, Jin cũng đối xử tốt với Ryan, và với tất cả mọi người. Với Ryan cũng là ánh mắt đấy, nụ cười đấy, sự quan tâm đấy. Tình yêu đấy của Jin bao la và rộng lớn quá, không dành riêng cho Sung ngố nhà mình. Không ghét Jin, vẫn yêu quý Jin, nhưng giờ em mong Bisung sẽ ở bên nhau.

JB lúc đầu kiêu ngạo, và chẳng để mắt đến Sung...

Nhưng như ss nói, thì đến lúc này đây...mọi người có thể cảm nhận đc JB thực sự yêu Sung nhiều như thế nào. Em chưa xem ep hôm qua, chưa tận mắt thấy được những câu nói, những hành động yêu thương của Bisung dành cho nhau, nhưng đọc comm của ss và ảnh các bạn post, thì chính em cũng thấy rằng:

...BI YÊU SUNG...

thật lòng và rất rất rất nhiều. Dù cho có bị loại, nhưng JB vẫn không nản, sẽ vẫn miệt mài cố gắng miễn là có Sung bên cạnh. Sung chính là nguồn động viên, là niềm an ủi, là động lực để JB cố gắng.
Trước đây, JB chọn sự nghiệp và chia tay với Ryan. Nhưng giờ, JB quyết giữ cả 2, sự nghiệp và Sung. Vì thằng bé đã hiểu ra được, tình cảm của Sung dành cho nó và tình cảm mà nó đã có với Sung. Những niềm vui của cuộc sống hàng ngày, những nụ cười bên cạnh những người thân, những điều rất đỗi đời thường nhưng lại vô cùng ấm áp, mà trc đây, một idol như JB chưa thể cảm nhận được, và chưa được nếm trải. Nó vẫn sẽ không từ bỏ ước mơ và sự nghiệp, sẽ vấn phấn đấu, để đạt được ước mơ của mình, để giữ đúng lời hứa với bố. Và..cũng...không từ bỏ Sung, sẽ vẫn yêu con bé, vẫn bên cạnh con bé, vẫn muốn bảo vệ con bé.

[Có lẽ đây là ý biên kịch chăng, để JB trượt khỏi Kirin 3 năm trc, nỗ lực rất nh để đứng đc trg ánh hào quang, rồi bố mất, chia tay Ryan, lạnh lùng và kiêu ngạo, gặp Sung, nhận ra được nhiều ý nghĩa hơn nữa của cuộc sống này, rồi lại thất bại, và giờ thì là nỗ lực gấp trăm, gấp vạn lần những ngày trc đây, để lại biến ước mơ thành sự thật, để lại bay cao.]

Sung ah, đừng rời xa JB, hãy ở bên cạnh thằng bé nhé!

PS: em viết lủng củng quá. :")
Chưa bao giờ em viết nhiều về một bộ phim, về nhân vật như DH này. Tất cả là nhờ Sora đã đem lại cho em những cảm xúc này. Nhưng....Điều em mong nhất vẫn là Teuk So. Hí hí hí hí.

Bình luận

ty có qa thử thách mới c.nhận vị ngọt thật sự! chăm vào nhà nha :x  Đăng lúc 13-3-2012 11:54 AM
chào bạn! cảm ơn đôi dòng tâm sự của bạn về cp Bisung iu thích của mình :"> mình thấy, 2 bạn này r` cũng sẽ về bên nhau thôi!  Đăng lúc 13-3-2012 11:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

588#
Đăng lúc 13-3-2012 10:30:09 | Chỉ xem của tác giả
qua giờ iem nó *sống trong sợ hãi* rồi
lượn lờ thread DH2 xem mn bàn tán trong tình trạng cứ "*Rubik cp* của tôi" trong đầu
thế nên,quyết tâm,hôm nay về nhàm,làm 1 bài com chất lượng cho thỏa tâm trí đã >"<

.

hôm qua iem nó coi onl ep13. từ hôm t7,cn thấy preview mn dịch thì cũng đoán là HS sẽ ctay JB rồi,nhưng ko nghĩ BK lại làm JB *thảm* (theo kiểu mn đang nói ấy) ntn.

.
.
.

đoạn dầu film,khi HS đến gặp bạn PD,ánh mắt kon bé như nài nỉ,rằng hãy cho cậu ấy cơ hội,hãy để JB tiếp tục tỏa sáng. lúc đó,có lẽ nó đã nghĩ JB vì cặp vs nó nên bị loại,vậy nên HS khóc. 1 cách ngớ ngẩn,là vai chính trong chuyện này,người bị loại-JB,lại là đứa đi đến an ủi nó. thằng bé bảo HS rằng nó đã từng trượt rồi,rằng nó ko sao,& cái kiểu bảo kon bé đừng khóc (như hồi ep6) ấy làm ella thương JB vô cùng.
nụ cười của nó để trấn an HS,nhưng thật ra nó cũng rất hoang mang,rất khó xác định phương hướng cho mình. nhưng mà vs JB,hiện giờ,chỉ cần có HS bên cạnh ntn,có lẽ nó sẽ có thêm sức mạng rất nhiều. sau bài thi đó,mn chăm chỉ học hành,luyện tập ra sao,thì JB cứ luôn trong trạng thái vật vờ,ngáy ngủ,như kiểu lơ là mọi thứ.
nhưng mà chỉ có HS-kon bé nhìn thấy đc 1 JB ko ngủ,miệt mài tập nhảy,& nụ cười vs niềm đam mê thì ko bao giờ tắt trên khuôn mặt nó. trái ngược hẳn vs 1 JB của ban ngày,JB đó như buông lơi tất cả,khiến ai cũng thấy chán nán,thấy thất vọng. chỉ có HS biết rằng,trong JB,chưa bao giờ từ bỏ ước mơ của mình. vì kon bé nhìn thấy 1 JB nt - ko cần phải giải thích vs mn mình cố gắng ra sao,luyện tập tn,chỉ biết ôm sách ngồi chờ HS ngoài phòng học - vì HS nhìn thấy rõ ràng nt,cộng vs câu chuyện mà Ryan đã kể,kon bé đã viết ra 1 bài nhạc,nhưng lại đề tặng cho người nó thích là JB vs 1 người kon gái khác.

.
.
.

riêng vs ella,trong ep này,ella thương HS. nhưng ella ko gọi hành động nó làm là cao thượng.

HS muốn thực hiện mọi ước mở của JB. vs nó,vị trí của JB là trên sk chư ko phải hàng ghế khán giả này. nó cũng đúng khi nói nó sẽ chỉ ngồi đây & ngắm nhìn JB tỏa sáng trên sk. ella chỉ ko thích cách nó nói chấm dứt mọi thứ tại đây.
nó hoàn toàn ko muốn chấm dứt tc này. nhưng mà,ngoài việc làm thế,nó còn biết làm gì hơn để bảo vệ JB? dù vậy,kon bé đã tự làm đau mình. khi nó nói ~ lời đó vs JB,nó thực sự ko chịu nổi rồi,vậy mà vẫn cố tỏ ra rất cứng rắn,dứt khoát & vô tình. nó kiềm nén để mình ko khóc & quay lưng bước đi thật nhanh. nói thẳng ra,nói ~ lời đó như HS tự cầm kim đâm vào mình vậy. xót xa lắm chứ.

JB ko tin lời kon bé nói,ella nghĩ thế. ella biết thằng bé hiểu HS chỉ đang ko muốn 2 đứa cuốn vào nhau quá sâu,cột chặt JB vs nó mà mai một đi 1 JB tỏa sáng của mn.

2 đứa nó,ko đứa nào cao thượng,chỉ là 2 đứa ngốc nghếch,cứ luôn làm bản thân mình đau nhưng lại cho đó là hành động đúng đắn nhất dành cho người mình thích.

.
.
.

ella ko rõ BK đang nghĩ gì,khi mà chỉ còn 3ep nữa lại cho JB bị tai nạn. bao nhiêu đó rắc rối,loằng ngoằng vẫn ko đủ time để giải quyết rồi cơ mà. tuy là thằng bé ko chết đi (tự *vả miệng* >"<) nhưng nó khó có thể tiếp tục sự nghiệp ca hát? HS lại đau lòng,lại tự trách?

làm 2 đứa nó xoay như chong chóng tn là tốt lắm sao?

.
.
.

cứ cho cả 2 đứa cùng nhau cố gắng là đc mà. HS có thể tìm ra đc ước mơ thực sự của mình cũng 1 phần là nhờ vào JB. vậy sao ko để kon bé bên cạnh tiếp thêm sức mạnh cho JB?
đây là lúc chúng nó cần nhau hơn bao giờ hết. ko nhất định phải hẹn hò yêu đương,mn bàn tán quan hệ của chúng ra sao cũng đc,bọn fangirl trong trường đá đểu hay bắt nạt HS tn cũng đc,...miễn là 2 đứa nó cứ bên nhau vậy thôi,từng bước từng bước,thực hiện giấc mơ của chính mình,vậy ko vẹn toàn sao?

hay là nhiêu đó thì ko đủ kịch tính,ko đủ lôi cuốn người xem 4ep cuối cùng? vậy nên làm cho mọi việc ngày càng rối,làm người xem shock? xin lỗi,cái lý do ntn thì ko chấp nhận đc >"<

.
.
.

coi preview ep14 mn dịch ella cũng ko biết nói sao,ko biết nên có cảm xúc gì. mọi thứ cảm xúc lúc này dành riêng cho 2 đứa trong ava hết rồi *chỉ chỉ*,nên giờ vẫn chưa nghĩ đc gì cả.

tình hình là,ella ghét kịch bản diễn biến tn. ella ghét phải thấy HS hay JB đau buồn hay khóc. đau buồn lắm...

.
.
.

p/s: ai nói là ep này ella nhận xét ko công bằng,thiếu khách quan,chỉ thiên vị Rubik cp thì ella chịu :) bởi YJ trong ep này,vs ella,mờ nhạt lắm. ánh mắt hay nụ cười của nó khi bên cạnh Ryan chẳng khác gì vs HS cả,có chăng là nó thể hiện tc vs HS mà thôi. & dù nó quan tâm,lo lắng cho HS,thổ lộ tc vs kon bé,nhưng sao ella vẫn thấy thiếu 1 chút gì đó. như kiểu nó chỉ biết nói thôi,hành động chưa nhiều,& thiếu 1 chút gì đó chân thật :) còn nv "nữ thứ"...xin lỗi,ko còn muốn nhận xét về vai diễn này nữa :)

Bình luận

ella cũng muốn thấy hình ảnh đó. nhưng cuối cùng,lại tn ="=  Đăng lúc 13-3-2012 10:50 AM
đc. Mún xem quá, muốn thấy JB ôm quyển sách chờ HS, muốn thấy JB ngủ gục bên cạnh khi HS học bài.  Đăng lúc 13-3-2012 10:48 AM
Ps của bạn, mình cũng nghĩ thế. Mà đúng, chỉ có tình cảm thực sự với nhau, ng ta mới thấu hiểu và nhìn đc những khía cạnh khác của ng mình yêu mà ng khác k thấy   Đăng lúc 13-3-2012 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

589#
 Tác giả| Đăng lúc 13-3-2012 11:02:05 | Chỉ xem của tác giả
Chụp ảnh với fan ^^

Siêu dẽ thương ^^

Uploaded by jijyoni

Bình luận

Vậy bạn có thể nói rõ cho tụi mình bít cách ko post ảnh hotlink đc ko, mình ko bít làm..hic hic. Down ảnh về máy mà ko bít cách post  Đăng lúc 13-3-2012 03:30 PM
ụa! đi học QS sao lại vào tgian này nhỉ!? hay c làm trong doanh trại bộ đội!?  Đăng lúc 13-3-2012 01:25 PM
* đè ra hôn* chị nhớ e quá cô bộ đội ơi .=(( ngày kia trốn trại đc k???  Đăng lúc 13-3-2012 12:37 PM
tuyệt  Đăng lúc 13-3-2012 12:19 PM
ok,xếp  Đăng lúc 13-3-2012 11:15 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
anglemoon + 1 1 nửa vất vả rồi :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

590#
Đăng lúc 13-3-2012 11:29:17 | Chỉ xem của tác giả
BiSung Couple ♥ Apple Couple ♥ Rubik Couple ♥ Muỗng Đũa Couple

JinSung Couple ♥ Ngố Couple

Hae Sung

@ Tumblr

Bình luận

ss koo ui,bisung của em huhu...chia tay rùi sao.huhu  Đăng lúc 13-3-2012 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách