Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
701#
Đăng lúc 17-3-2012 19:31:38 | Chỉ xem của tác giả

uploaded by gnalc10

Nhà mình ơi preview nhé
Lại HaeSeo couple tiếp
Mặc dù mình thích Hae nhưng mà k thích chị này
Aigoo, khổ thân Teukso, chia sẻ thời gian suốt

Bình luận

chả hiểu ý đồ của các bác MBC là gì? chính thức giới thiệu cặp đôi mới hay thế nào đây? cứ thế này thì fan TeukSo vừa bực mà đa phần fan Hae lại đau tim :(   Đăng lúc 18-3-2012 03:57 PM
@Joongie: dạ, năm nay đi! :-< hf ko đc dài lâu! :((  Đăng lúc 17-3-2012 09:46 PM
@benam: sis nghe nói năm nay ah già fai đi nghĩa vụ rùi đúng hem... :(( ah i' sinh 83, đâu cancel dc nữa  Đăng lúc 17-3-2012 09:13 PM
luôn đi! kiểu này lấn hết tgian của teukso :-<  Đăng lúc 17-3-2012 09:08 PM
ghét 1 ng thì cũng cần 1 tgian r` mới ghét đc! trc h mình chưa biết chị ấy ntn nên mình nhìn tổng thể là "ko ghét" chứ thật, muốn thì 2 ac ấy tách ra làm 1 đôi wgm   Đăng lúc 17-3-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

702#
Đăng lúc 17-3-2012 20:03:51 | Chỉ xem của tác giả
Thik mấy nàng đã cap ảnh teukso tuần này
Hehe, trông teukso yêu quá
{:309:}
Đang vui2 thì xem preview tuần sau lại là Haeseo
Thực ra là cũng thik Dong Hae lắm nhưng cái chị này thì...
Dễ mà mình anti chị này lắm

Đây là teukso hay là Haeseo thế. Để teukso có thời gian riêng đi

Bình luận

xig thì xig thật nhưng... :">  Đăng lúc 18-3-2012 07:27 PM
ta là đã anti chị sèo này từ ep 15 rùi! nhìn Hae thoa son cho chị ấy mà ngàn chấm, đến mấy bác MC cũng ko chịu đc độ thiếu muối của anh Cá :(  Đăng lúc 18-3-2012 04:01 PM
chắc là ending đó, cơ mà bk này cũng ko ns trc đc  Đăng lúc 17-3-2012 09:46 PM
@bon: 2 ngày nữa thui là có rùi...Mong là ending k làm minh bị shock :))  Đăng lúc 17-3-2012 09:43 PM
il woo thì vẫn là số 1 nàng à, lâu lâu đổi áo cho nó lạ lạ :">, nhắc đến Dh, hóng quá  Đăng lúc 17-3-2012 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

703#
Đăng lúc 17-3-2012 20:30:13 | Chỉ xem của tác giả
Nàng đ ẹp quá :((, lại còn chu môi =))

Sao càng lúc lại càng xinh ra thê cô bé, nghe DC bảo Sora xuất hiên chưa đc 10 ph là bye bye haha, đúng là chạy show mà

Bình luận

ss xinh quá!! cute nữa! cái chú kia thật biết lợi dụng :))  Đăng lúc 18-3-2012 04:03 PM
xem cái này càng thấy rõ sis nhà mình giảm cân và xinh lên nhá^^ hơi tội cho sis nhưng xứng đáng nhỉ? Fighting:x  Đăng lúc 17-3-2012 11:08 PM
xem cái này càng thấy rõ sis nhà mình giảm cân và xinh lên nhá^^ hơi tội cho sis nhưng xứng đáng nhỉ? Fighting:x  Đăng lúc 17-3-2012 11:08 PM
suz
ngó nghiêng ố á, lại còn chu mỏ =)) cái chú đeo mic kia mặc nghiêm trọng mà cũng xì tênh quá, còn chụp hình chung nữa =))  Đăng lúc 17-3-2012 10:20 PM
đọc còm của trymybest+benam mà mắc cười quá:D,chắc k phải bvệ đâu. mừ thấy a í có vẻ đắn đo khi để tay lên vai Sora, chắc cũg đấu tranh tư tưởg lắm  Đăng lúc 17-3-2012 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

704#
Đăng lúc 17-3-2012 20:39:43 | Chỉ xem của tác giả
Outfit chuẩn quá :x Tóc cũng đẹp :((

cre: DC

Bình luận

ta thì thích ss tóc tết lệch hoặc búi cao! girl nhìn còn chết mệt :D  Đăng lúc 18-3-2012 04:08 PM
xinh quá :x mún có tiền để mua nước hoa DIOR quá =)  Đăng lúc 18-3-2012 12:08 AM
tóc tém thì sẽ thế nào nhể  Đăng lúc 17-3-2012 10:13 PM
ko bít SR để tóc khác thì thế nào nhỉ  Đăng lúc 17-3-2012 09:26 PM
mình thấy có thể đây sẽ là kiểu tóc ss để trong 2 ep cuối của dh2,cũng có thể là xõa.vì ss vừa từ fim trg dh2 đến đây mà  Đăng lúc 17-3-2012 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

705#
Đăng lúc 17-3-2012 21:54:07 | Chỉ xem của tác giả
♥ BiSung ♥ Apple ♥ Rubik ♥ Muỗng Đũa ♥ Ú - Couple ♥

Hae Sung

@ Tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

706#
Đăng lúc 17-3-2012 22:04:14 | Chỉ xem của tác giả
Yaa, cái chú kia! c đứng ngay đây mà còn dám "35" zợ tui hả!?

v: chồng ơi! kiú emmmmmmm...
e rể bay tới: chị dâu, e tới kiú chị đây!!!

Dám cướp chồng chị nè!

Gif by me

Bình luận

cái rồi chúng nó có bị bắt vì tội hành hung k =))  Đăng lúc 18-3-2012 05:59 PM
:)) chết cười với cái cảnh này! Được cả 2 anh chị nữa chứ! Tội nghiệp anh gấu bông bị đánh ngã dúi dụi, rơi cả ..(cái gì ấy, ko bít gọi là gì :))))  Đăng lúc 18-3-2012 04:10 PM
e replay cai doan nay ca chuc lan rui day.buon cuoi chet:))  Đăng lúc 18-3-2012 09:26 AM
e replay cai doan nay ca chuc lan rui day.buon cuoi chet:))  Đăng lúc 18-3-2012 09:26 AM
cảnh 2 ac này oánh nhau với 2 tên quái vật mà chết cười,lại cả ông em chồng nữa :))  Đăng lúc 18-3-2012 01:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

707#
Đăng lúc 17-3-2012 23:04:32 | Chỉ xem của tác giả
Cách đây không lâu ss Suz có post ảnh Sora chụp cho 10Asia. Mình thấy thường thì khi có ảnh như vậy luôn đi kèm phỏng vấn, nên sáng nay đúng như ý muốn, đã lùng ra được bài phỏng vấn trên trang này của Sora. Bài phỏng vấn này được thực hiện trước khi chiếu drama Doctor Champ, ngày 27.7.2010 (cũng đã gần 2 năm rồi). Mình đã dịch ra để chia sẻ với nhà mình ^^ Khả năng chuyển ngữ còn hạn chế, có gì chưa ổn mọi người thông cảm nha. Bài viết gốc bằng tiếng Anh ở đây

Tên tôi là Kang Sora.

Tôi sinh ngày 18.2.1990. Vì sinh vào đầu năm nên theo Âm lịch, tôi được cộng thêm một tuổi, và chính điều này đã giúp tôi dễ dàng kết bạn với những người sinh năm 1989, nhưng cũng cảm thấy có đôi chút kì lạ khi được những người sinh năm 1990 gọi là chị.

Tôi đã từng xuất bản một cuốn tiểu thuyết võ hiệp khi còn học lớp 5. Việc xuất bản dựa trên một nhân vật tên là Anjin từ một website về võ hiệp và thành viên có ID là Nokcheon đã ủng hộ tôi rất nhiều. Đáng buồn là tôi không có giữ lại bản copy của cuốn tiểu thuyết đó.

Khi học cấp 2, tôi đã viết một bài cảm nhận về tiểu thuyết “Rừng NaUy”. Tôi tới hiệu sách và chọn cuốn “Rừng NaUy” vì nghe theo lời hướng dẫn “Hãy chọn cuốn sách nào mà các em muốn”. Tôi đã chọn cuốn sách ấy vì trên đó có dòng chữ “Tác gia vĩ đại nhất của thời đại này, Haruki Murakami”. Điều gây chú ý cho tôi trên hết là văn phong sầu muộn của Haruki hơn là nội dung câu chuyện. Tôi không nhớ là mình đã viết những gì, nhưng bài viết ấy đã mang lại cho tôi một giải thưởng. Dạo gần đây tôi vẫn đang đọc cuốn “IQ84” của Haruki Murakami.

Lần duy nhất “nổi loạn” trong quãng đời niên thiếu là khi tôi đến rạp chiếu phim để xem movie "Sympathy For Lady Vengeance"(*). Năm lớp 9 tôi bắt đầu trông già dặn hơn, lên cân, và chiều cao cũng phát triển, vì thế mà tôi có thể mua vé khá dễ dàng dù vẫn sợ đến toát mồ hôi.

Tôi đóng vai trò khá tích cực trong câu lạc bộ kịch của trường cấp 3. Là người có nhiệm vụ viết kịch bản nên tôi đã viết một vở kịch về sinh viên khi bước vào năm thứ nhất đại học, một vở kịch với đề tài khoa học viễn tưởng khi lên năm thứ 2. Vở kịch đó có tên gọi “The Leftover Word”, kể về câu chuyện một người sống ở thời tương lai, nơi mọi thứ đều là sở hữu của chính phủ, không hề tồn tại hôn nhân hay các phúc lợi xã hội. Người đó quay trở về quá khứ và gặp lại gia đình mình, rồi nhận ra khái niệm tình máu mủ vẫn còn tồn tại.  Vì là người viết kịch bản nên tôi không có ham muốn to lớn nào khác, chỉ đóng vai người máy trong vở kịch mà thôi. Tôi đã dùng giọng nói tường thuật giống như nhân vật trong  "Rollercoaster" trên kênh tvN vì nhân vật này của tôi cũng gần như là một con người.

Tôi rất thích xem phim điện ảnh ở rạp chiếu Cinecube. Tôi đã xem "Kamome Diner” và "Udon" ngay ngày công chiếu, nhưng lần nào tôi cũng chỉ đi xem có một mình vì tôi không có người bạn nào để rủ đi cùng.

Chứng thèm ăn của tôi bắt đầu lên đến đỉnh điểm vào năm đầu cấp 3. Đặc biệt là cứ đến giờ giải lao mỗi tiết học, tôi đều chạy ra quầy bán đồ ăn vặt. Tôi không kén ăn, và điều đó khiến mẹ của các bạn rất yêu quý tôi. Chỉ cần vài giây thôi và tôi sẽ ăn ngon lành bất cứ món nào. Tôi vẫn còn tin vào việc một người nên được ăn cả con gà, và ai cũng được ăn cả đĩa pizza.

Tôi bắt đầu giảm cân vào những năm cuối cấp 3 để có thể đỗ vào ngành sân khấu điện ảnh. Tuy không có thể hình lý tưởng nhưng trường dạy diễn xuất lại giao cho tôi những vai lãng mạn như Juliet. Tôi đã học nhảy, thậm chí chạy hai vòng quanh khu Hapjeong và điều quan trọng nhất là từ bỏ những bữa ăn đêm. Sau 6h tối tôi không hề ăn bất cứ thứ gì. Ngày trước, tôi ăn nhiều đến nỗi chắc sẽ đúng hơn khi nói rằng tôi giảm khẩu phần ăn để ăn như bình thường. Tuy nhiên, tôi sẽ không gợi ý cách giảm cân kiểu Đan Mạch này cho ai đâu. Đôi khi hơi thở của bạn chỉ toàn mùi trứng và gà. Và ngay sau khi kết thúc đợt giảm cân, sẽ dễ bị hội chứng "yo-yo" (tức là bị tăng cân trở lại).

Đến phút chót tôi đã được chọn đóng trong movie "4th Period Mystery". Tôi tình cờ tham gia buổi thử vai vì khi đó đang được nghỉ học kì, và không ngờ lại được nhận. Tôi đã rất lo lắng nhưng vì có được nó ở phút chót nên không còn lựa chọn nào khác ngoài việc tham gia.

Món ăn tôi yêu thích nhất trên thế giới chính là thịt gà và bia. Khi còn nhỏ tôi thật thích ăn gà rán cháy nhưng sau này đã nhận ra tình yêu của mình chỉ dành cho gà rán vừa mà thôi. Sự kết hợp tuyệt hảo nhất là gà được rán một nửa, còn một nửa được nêm với củ cải. Gần trường tôi học có một quán bán thịt gà rất ngon dù bề ngoài có chút xập xệ. Tôi trở thành người ủng hộ cho chiến dịch “mỗi người một con gà” sau khi ăn thịt gà của họ. Khi đi cùng bạn bè, hóa đơn của chúng tôi lên đến 50 nghìn won. Điều buồn cười là tôi ăn không được no nhưng lại không thể ăn thêm nữa vì uống quá nhiều. Tôi sẽ uống 2 cốc bia và ăn 1 con gà.

Tôi được chọn vào vai vận động viên bơi lội của Trung tâm huấn luyện thể thao quốc gia Hàn Quốc trong drama "Doctor Champ" cùng các ngôi sao như Kim So-yeon và Uhm Tae-woong. Vai diễn của tôi là một người nổi tiếng nhờ khuôn mặt xinh đẹp và cô ấy thích trang điểm hơn là khát khao nâng cao thành tích bơi lội của mình. Nếu thấy thích, cô ấy sẽ nâng cao thành tích, còn không sẽ chẳng quan tâm.

Reporter : Wee Geun-woo eight@
Photographer : Lee Jin-hyuk eleven@
Editor : Lucia Hong luciahong@, Jang Kyung-Jin three@
<ⓒ10Asia All rights reserved>
Vtrans by [email protected]

(*) “Sympathy For Lady Vengeance” chiếu năm 2005, đạo diễn Park Chan Wook, Lee Young Ae và Choi Min Sik đóng vai chính. Đây là bộ phim thứ 3 trong chuối phim violent của đạo diễn Park Chan-wook, 2 phim trước là "Sympathy for Mr. Vengeance" (Song Kang Ho, Shin Ha Kyun, Bae Doo Na) và Oldboy (Choi Min Sik, Yoo Ji Tae, Kang Hye Jung). Câu chuyện nói về một cô gái rất trẻ bị buộc tội oan là đã giết một đứa bé 5 tuổi thật dã man. Cô bị án 13 năm tù và lúc được trả tự do khi đã trên 30 tuổi. Cuộc đời của cô không còn ý nghĩa, cô mất cả đứa con gái đã được một gia đình ngoại quốc ở Úc nuôi dưỡng. Trong lúc ở tù, cô đã suy tính việc trả thù và móc nối với những nữ tù nhân khác để dàn dựng cuộc trả thù.

Nội dung như vậy nên chắc độ tuổi của Sora bị hạn chế xem phim ^^

Bình luận

đọc news này mới thấy ss rất có khả năng viết lách nhé! có khi thêm nghề tay trái là biên kịch! :D iu EunHee lắm nhé! mong thêm những tin quý báu như thế này :X  Đăng lúc 18-3-2012 04:21 PM
SR dạo này thik mua sắm chắc 1 phần vì anh già :">  Đăng lúc 18-3-2012 08:47 AM
@eunhee: ừ, m cũng từng bị như z mấy lần ^^ Sora nhà ta mà k dc bạn bè quý mến thì mới là lạ í :))  Đăng lúc 17-3-2012 11:38 PM
@linh: m cũng có down ebook RNU về mà đến g cũng chưa dám đọc, chắc vài bữa nữa phải đọc thử ^^  Đăng lúc 17-3-2012 11:33 PM
@freya mình nghĩ là vì bạn SR ko ai cùng sở thích xem phim thôi ^^ chứ ko phải ko có bạn hehe  Đăng lúc 17-3-2012 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

708#
Đăng lúc 17-3-2012 23:10:24 | Chỉ xem của tác giả

Lượn lờ xem đc cái Clip này ! Kết quá ^^  Không biết có ai post chưa ! Có rồi bảo mình edit nha :X~ Sắp kết thúc rồi ! Giờ ôn lại kỉ niệm của Dh2 :D :)
Yêu ss SOra :X

Bình luận

like :X  Đăng lúc 18-3-2012 04:21 PM
Thanks ty nhé :X~  Đăng lúc 17-3-2012 11:34 PM
[utube]yJpE9H9M3DQ[/utube] ^^  Đăng lúc 17-3-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

709#
Đăng lúc 17-3-2012 23:19:31 | Chỉ xem của tác giả
EunHee gửi lúc 17-3-2012 23:04
Cách đây không lâu ss Suz có post ảnh Sora chụp cho 10Asia. Mình thấy thường thì khi c ...

Great Job! Bé Hee chăm chỉ quá, dịch hẳn cái news dài thế này. Cái news này tiết lộ rất nhiều điều về Sora
1. Mê sách từ nhỏ, nghe đâu bộ sưu tập sách của Sora rất là khổng lồ (1 đ cộng cho nhóc JB đã thêm vào kho báu sách đó 1 quyển hay ^^)
2. Có tài viết lách,sáng tác kịch bản, cứ nhìn cái cách bạn ấy vẽ ra nguyên câu truyện võ hiệp trên Strong Heart trong vòng chưa đầy 15ph thì biết, chị vẫn thường nói Sora ko làm diễn viên thì nên làm biên kịch, khéo ko chừng nàng viết dc câu truyện hay ko thua vì The Moon and Sun haha
3.Mê diễn xuất, mê điện ảnh từ nhỏ, ngay cả lúc còn đi học khi mà ngoại hình của bé còn chưa dc như bây giờ bé cũng đã xông xáo tham gia biểu diễn và mọi người tin tưởng giao vai quan trọng cho bé (Juliet chẳng hạn :)) ), luồn lách vào xem phim Rated haha => She was born to be an actress.
4.NGoại trừ bánh mì bạn Sora còn bị obssessed với Gà =)). Tâm hồn ăn uống phải nói là bao la. Cơ mà bây giờ phải cai đễ diet thì khổ thật T.T
5.Luôn luôn iu cái cách dũng cảm nói về quá khứ của bé, chả bao giờ bé thấy xấu hổ vì ngày xưa mình béo cả, cần là chia sẻ ngay mình cũng đã béo đã giảm cân thế nào. Yêu cái tính chân thật này.

Thanks bé vì cái new chất thế này <3, cơ mà sao ko post ngoài kia, news hay phải share chứ ^^

@cả nhà ơi, ra ủng hộ news Suz mới post ngoài kia với :)

Bình luận

MoonSun đồng cốt thế kia đảm bảo SR viết được tốt, đều thuộc khoa học viễn tưởng mà chị :))  Đăng lúc 17-3-2012 11:31 PM
@Hee: ờ chị quên, news hơi cũ :)), thôi để đây share với nhà ta cũng đủ zui rùi ^^  Đăng lúc 17-3-2012 11:27 PM
=)) chị ơi em đang nghĩ tin cũ thế này, đến 2 năm rồi =))  Đăng lúc 17-3-2012 11:25 PM
news ảnh cũng là news mà nàng haha  Đăng lúc 17-3-2012 11:22 PM
suz
news nào đó nàng ơi =))  Đăng lúc 17-3-2012 11:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

710#
Đăng lúc 17-3-2012 23:19:47 | Chỉ xem của tác giả
EunHee gửi lúc 17-3-2012 23:04
Cách đây không lâu ss Suz có post ảnh Sora chụp cho 10Asia. Mình thấy thường thì khi c ...

lại được biết thêm nhiều thông tin nữa về Sora

đầu tiên. tiểu thuyết võ hiệp
giống như Sora đã từng nói trên tạp chí 1st look rằng bố cô bé nuôi dưỡng cô bé giống như nuôi một cậu con trai
điều này có thể hiểu vì sao Sora của chúng ta rất nghịch ngợm, lại còn tiểu thuyết võ hiệp
chắc là suốt ngày ở trong phòng đấm đá, làm m tưởng tượng đến ng nhện (dù k liên quan )

thứ hai, được giải về bài viết cảm nhận cơ à
đúng là đam mê về sách và điện ảnh của bạn Sora là vô bờ bến, ty phim ảnh đc nuôi dưỡng từ nhỏ cơ mà
mà lần sau đi xem phim k có ai đi cùng thì gọi mình nhé, m lúc nào cũng sẵn sàng

vấn đề ăn uống, mình có cảm giác bạn Sora bị ám ảnh về gà rán, thịt gà, mọi thứ về gà
mỗi người nửa con gà thôi Sora à
sau này nếu có cơ hội gặp cậu mình sẽ tặng cậu 2 chai bia hà nội và 1 con gà nướng

ps: bài rất hay, bạn EunHee tiếp tục phát huy nhé {:444:}

Bình luận

chờ news ss ah! :X  Đăng lúc 18-3-2012 04:25 PM
tớ send nàng link news gốc kèm ảnh của 1st Look á, check nhá ^^, can't wait for the news  Đăng lúc 17-3-2012 11:42 PM
hồi hộp chết đi đc, em *xơm* sis suz 1 cái vì sự nhiệt tình, năng nổ nhoá^^  Đăng lúc 17-3-2012 11:36 PM
suz
chờ đi, mình đang dịch roài ;))  Đăng lúc 17-3-2012 11:31 PM
@linhmeololita9x đảm bảo có trans đó ;))  Đăng lúc 17-3-2012 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách