Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4263|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kang So Ra: Tôi muốn thử sức với drama cổ trang

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

4 năm kinh nghiệm: Thích và có thể làm tốt không giống nhau.

“Sau khi “Dream High2” kết thúc phát sóng tôi đã nghỉ ngơi một thời gian, gặp gỡ bạn bè, còn tập thể thao nữa. Có thể là vì tâm trạng hơi phức tạp, nếu là bây giờ tôi có thể sẽ làm tốt hơn. Vì đó là vai chính trong drama đầu tiên của tôi. Nếu sớm biết rằng thông qua tác phẩm này tôi sẽ được mọi người biết đến nhiều hơn, vậy thì tôi phải làm tốt hơn nữa mới phảii”.

“Nếu như thời gian có thể quay ngược trở lại, tôi nên chuẩn bị kỹ càng hơn nữa rồi mới debut. Tôi nghĩ rằng chỉ cần nỗ lực và diễn thật hay là được, nhưng vì nguyên nhân khách quan và tôi chưa hiểu đủ về nhân vật của mình, nên ít nhiều cũng gặp khó khăn. Bất luận thế nào đi nữa, rốt cuộc thì tôi vẫn là người có lỗi khi chưa chuẩn bị thật đầy đủ”.

“Khi mới nhận vai tôi không cảm thấy áp lực lắm, vì giống như “Sunny”, là một tác phẩm sẽ có rất nhiều người bạn bên cạnh tôi, nhưng rất nhanh sau đó tôi đã nhận ra rằng mình suy nghĩ quá nông cạn. Thời gian DH2 phát sóng là lúc tôi thấy mệt mỏi nhất, vì những lời nhận xét và sự nghi ngờ về diễn xuất của mình mà tôi càng thấy khó khăn hơn. Nhưng đây cũng là một cơ hội tốt, tôi có một cảm nhận rất mới mẻ rằng diễn cho thật tốt mới là nhiệm vụ của mình, nhất định phải thật chăm chỉ. Tôi đã luôn kiên trì quyết tâm đó”.

Thời gian quay phim mấy tháng liền luôn phải quay phim thâu đêm nên Sora đã luyện được cho mình thói quen có thể ngủ kể cả khi đứng, lại thêm thời tiết lạnh giá của mùa đông Seoul khiến cho hai chân luôn trong tình trạng đau và nhức buốt. “Mặc dù quay phim vất vả nhưng tôi đã có những kỷ niệm đẹp. Tôi không có nhiều bạn diễn cùng tuổi, nên dàn cast của DH2 luôn là những người bạn tốt của tôi, chúng tôi vẫn giữ liên lạc thường xuyên với nhau”.

Debut được 4 năm, Sora cho rằng những kinh nghiệm đã qua đều là bài học cho sự trưởng thành trong tương lai:”Thời gian đầu tôi đã nghĩ rằng chuyện gì cũng có thể, nhưng bây giờ tôi phát hiện ra rằng việc mình thích làm và việc mình có thể làm tốt hoàn toàn khác nhau. Tôi của hiện tại vẫn đang trong quá trình tìm kiếm những việc mà mình có thể làm tốt”.

Vẫn chưa xác định tác phẩm tiếp theo, muốn thử sức với những drama cổ trang cải biên.

Hiện nay Kang Sora đang hoàn thành nốt những CF quảng cáo mà cô phải gác lại khi quay drama DH2. Mặc dù phim kết thúc chưa được bao lâu, nhưng câu hỏi mà mọi người hỏi nhiều nhất vẫn là “Tác phẩm tiếp theo là gì?”. Vì đã từng có một sự điều chỉnh, nên khán giả hi vọng có thể sớm nhìn thấy Kang Sora bay cao một lần nữa.

Gần đây Sora đang xem phim “Introduction to Architecture ”, cô cho biết:”Có những lúc tôi cũng muốn xem thêm những drama và movie khác. Mặc dù không có đủ tự tin để thử sức với những drama cổ trang chính thống, nhưng những drama cổ trang cải biên thì tôi rất muốn được thử sức một lần”.

“Về tác phẩm kế tiếp, hiện nay tôi vẫn chưa quyết định. Vẫn chưa xuất hiện vai diễn mà tôi muốn diễn, nếu có thể diễn nhân vật gần gũi với bản thân mình thì thật tốt. Vai diễn trong “Dream High2” và con người tôi ở ngoài đời thực hoàn toàn khác nhau. Tôi muốn diễn một vai diễn không cần sửa đổi quá nhiều, một vai diễn không cần khắc họa cũng có thể tạo nên nhân vật”.

Thông qua We got married mà nhận ra một con người khác của mình.

“Thông qua chương trình WGM, dường như tôi đã phát hiện ra một con người khác nữa của mình. Tôi vốn là một cô gái không biết nấu ăn, nhưng sau chương trình tôi thấy rằng hóa ra mình cũng có một mặt nữ tính như vậy. Đối với việc kết hôn thì…(cười), chuyện hôn nhân vẫn còn hơi xa lạ với tôi”.

Nói về hình mẫu lý tưởng của mình Kang So Ra nói:”Tôi mong sẽ gặp được mọi người sẽ khiến tôi thấy thoải mái, có thể hiểu và thông cảm cho tôi. Lúc nào sẽ xuất hiện một người thuộc về riêng tôi như thế nhỉ?” (cười)

Diễn viên Kang So Ra của 5 năm sau sẽ như thế nào?

“Tôi hi vọng bản thân mình có thể trở nên phù hợp với yêu cầu của khán giả, là một diễn viên mà mọi người luôn chờ đón. Nếu như các khán giả muôn nhìn thấy tôi, nếu như tôi nói tôi sẽ luôn có sự biến hóa để các khán giả chờ đón mình, nếu như các khán giả nói rằng “Cô gái đó đúng là đang tạo ra một tác phẩm hay”, thì đó chính là điều mà tôi mong muôn. Tôi mong rằng khán giả sẽ luôn dõi theo tôi. Điều mà tôi sợ nhất chính là nghe thấy những lời nhận xét không hài lòng của khán giả.

Một Kang So Ra luôn không ngừng thử sức ở những cái mới, luôn luôn nỗ lực, vậy thì tâm gương của cô ấy là ai? So Ra không chỉ rõ ra là ai, nhưng có một hình mẫu chính xác như vậy. “Tôi được khán giả biết đến qua vai Ha Chun Hwa, nhưng so với lúc trước thì tôi đã trở nên nữ tính hơn rất nhiều rồi”. Khuôn mặt cười ngượng ngùng của Sora khiến người đổi diện cảm thấy rất dễ chịu.

Có rất nhiều tiền bối yêu thích vẻ mặt này của Kang So Ra. Giám đốc Jo Jin Mo của công ty cô là một ví dụ. Jo Jin Mo đã từng nói rằng anh rất tin tưởng So Ra:”Có thể là vì khi công ty vừa thành lập, tôi là diễn viên đầu tiên ký hợp đồng. Anh Jin Mo là người rất tốt. Thoải mái, cuốn hút khác hẳn với những người bình thường. Tôi quả là một người may mắn. Ngoài đời anh Jo Jin Mo cũng là người rất biết chăm sóc người khác”.

Thời gian này Kang So Ra đang nghỉ ngơi, gặp gỡ bạn bè, đi ăn những món ăn ngon, thưởng thức một cuộc sống bình lặng, đồng thời chuẩn bị cho vai diễn sắp tới. Kang So Ra nói mục tiêu trong đời của cô thứ nhất thứ hai và thứ ba luôn là “một diễn viên có diễn xuất tốt”. Diễn viên Kang So Ra 23 tuổi, một diễn viên trẻ mà mọi người sẽ chờ đợi vào tương lai của cô ấy.

Một mùa xuân ấm áp đang tới, mặc dù đã có những khoảng thời gian khó khăn, nhưng bên cạnh So Ra luôn có sư ủng hộ cổ vũ của những khán giả trung thành, cả những người vì xem được các tác phẩm có cô ấy mà trở nên vui vẻ, nên Kang So Ra luôn nói rằng, được trở thành một diễn viên thực sự là một việc rất tốt.

S: Nate
Ctrans: 刁刁@Kang Sora's Baidu Bar
Tổng hợp: [email protected]

TAKE OUT WITH FULL CREDIT

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Gavn2310 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 7-4-2012 14:53:00 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên là cho tớ giglgle at cái title =)), chúc mừng nightmare của 2 bạn suz Hee đang coming true ;;). Cơ mà đối với tớ thì cổ trang hay hiện đại tớ đều mong đợi, quan trọng là sự phá cách trong vai diễn, chính So Ra trong 1 news khác đã nói So Ra ko muốn lặp lại mình trên màn ảnh :). Còn Sora có đủ sức hay ko để nhận phim cổ trang ư? Tớ nói thật Sora có thừa sức ấy chứ, nếu em cố gắng hết mình và nếu đó là một kịch bản tốt và 1 tính cách nhân vật nhất quán, Em còn trẻ, em có tài cứ làm những j mình thích cô bé ạ.
Còn về SHS và DH2, đã có quá nhiều bài viết về nó, tớ cũng ko muốn nhắc lại nữa. Tớ chỉ nói 1 câu" Nếu 1 diễn viên nữa khác đóng vai HS, tớ ko bao giờ có đủ kiên nhẫn để xem đến tận cuối cùng như tớ đã theo chân HS của Sora". Đáng lẽ đây là 1 nhân vật vô cùng thú vị, chính biên kịch đã huỷ hoại nét hấp dãn của nữ chính, nếu ko phải là Sora đóng , HS có lẽ cũng ko bao giờ có dc 1 số lượng người yêu mến nhất định như thế này đâu. This is not your best job but it's definitely not your fault so don't blame urself baby girl ah T.T. Dù j thì, tình bạn đẹp em có dc, và những kinh nghiệm xương máu qua drama này là 1 tích luỹ có ích cho sự nghiệp lâu dài của em :)

Chuyện chồng con,....tốt nhất bây giờ đừng nghĩ đến =)), cứ tự do làm mọi thứ, thử sức tất cả những vai em muốn và toả sáng như em vốn xứng đáng rồi hãy tính. Mà có người yêu đi, ^^, cho có người đi du lịch cùng, đi một mình cứ thấy em nhỏ bé cô đơn thế nào ấy :(.

Và anh JJM, từ lúc biết cô bé nhà ta chịu sự quản lý của anh cảm thấy vô cùng yên tâm, 1 ông chủ cũng là 1 người anh lớn. Sora còn phải nhờ anh chăm sóc. Em vẫn mong anh sẽ dắt tay con bé đi thảm đỏ Baeksang dùm em :)).

Hôm nay là 1 ngày vui, nhìn em cười toả nắng ờ sân bóng là nhẹ nhõm lắm, lấy lại tinh thần, lấy lại sức khoẻ tiếp tục chiến đấu nhá Sora.Hwaitting!

P/s: Thanks suz iu đã vất vả nhận dịch news dài này :* :x

Bình luận

Ôi, sau DH2 ông JYP mún pr cho mỗi J&J thôi hay sao ý. Sao lại để ss Ra yêu dấu của chúng em tự dằn vặt mình thế TT.TT. JB đâu òi, ss Ra đang bùn kìa TT.TT  Đăng lúc 7-4-2012 11:09 PM
thôi thì... đâm lao phải theo lao =))  Đăng lúc 7-4-2012 06:36 PM
ss bon lun nói đúng ^^  Đăng lúc 7-4-2012 03:47 PM
suz
em còn trẻ em có tài =)) :x:x:x mà m thik cái vụ thảm đỏ đó nàng ;))  Đăng lúc 7-4-2012 03:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 7-4-2012 15:24:13 | Chỉ xem của tác giả
Sora em nó trả lời phỏng vấn khiến người đọc cảm thấy một cô bé tuổi đôi mươi chân thành nhưng cũng thấy ở đó sự trưởng thành từng bước.

Thích câu nói của em nó: ”Thời gian đầu tôi đã nghĩ rằng chuyện gì cũng có thể, nhưng bây giờ tôi phát hiện ra rằng việc mình thích làm và việc mình có thể làm tốt hoàn toàn khác nhau. Tôi của hiện tại vẫn đang trong quá trình tìm kiếm những việc mà mình có thể làm tốt”.

Sau DH2, sau những va vấp, em nó sẽ rút ra cho bản thân thêm nhiều kinh nghiệm cho sự nghiệp và cả cuộc sống nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 7-4-2012 15:25:22 | Chỉ xem của tác giả
hì, vạn sự khởi đầu nan mà
nếu ss Sora thực sự yêu, đam mê và theo đuổi nghiệp diễn đến cùng thì mình tin là sẽ thành công thôi
tuy nhiên, về các nhận xét k hài lòng của khán giả, mình nghĩ cũng có cái hay của nó
hãy mạnh mẽ hơn nữa để k phải sợ những điều ấy.
KSR fighting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 7-4-2012 15:27:40 | Chỉ xem của tác giả
chị SORA muốn nói người lý tưởng là anh TUEK đó mà,để ý nha cái đoạn mà
''Nói về hình mẫu lý tưởng của mình Kang So Ra nói:”Tôi mong sẽ gặp được mọi người sẽ khiến tôi thấy thoải mái, có thể hiểu và thông cảm cho tôi. Lúc nào sẽ xuất hiện một người thuộc về riêng tôi như thế nhỉ?” (cười)''....anh TUEK chứ còn ai...{:440:}
Theo mình thì chị chưa đủ sức và kinh nghiệm để đóng film cổ trang đâu,nhưng nếu chị thích thì cố gắng nhá,SORA SSI
{:309:}   

Bình luận

phải thử mới bít chứ bạn,dù là fim cổ trang hay hiện đại,mn đều hãy ủng hộ sora nhé  Đăng lúc 7-4-2012 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 7-4-2012 15:27:46 | Chỉ xem của tác giả
thích ss từ WGM. ss với Teuk già đúng là 1 đôi đẹp
luôn ủng hộ ss. Mong ss đóng phim mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-4-2012 15:44:32 | Chỉ xem của tác giả
Dù ss đóng fim j đi nữa thì em vẫn sẽ ủng hộ ss Ra
Ko bít là ai chê ss Ra trong dh2 nhưng đa phần đều là những người đã anti sora ngay từ đầu rồi (toàn đóng cặp với zai đẹp mừ) nên ss Ra đừng bận tâm
Ông thầy bói đã bảo ss là cứ cố gắng và vững bước trên con đường mình đã chọn thì ss nhất định sẽ thành công trong năm nay và tạo bước đệm để tiến xa hơn vào những năm sau nữa
Cố lên ss Ra ơi để cho những người anti ss bít ss là 1 dv có thực lực như thế nào{:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-4-2012 18:14:33 | Chỉ xem của tác giả
ss Ra nói hay quá
mặc dù còn trẻ nhưng suy nghĩ rất chững chạc
thích hình tượng của ss trong mấy tập đầu DH2 ghê á
con người lun nỗ lực

p.s: dạo này cổ trang lên hương quá nên ai cũng muốn đóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 7-4-2012 18:40:40 | Chỉ xem của tác giả
Đọc mấy dòng này mà mình cứ thấy buồn buồn... à ko hẳn là buồn mà mình thấy chơi vơi ghê. Dạo này Sora còn hay đi 1 mình nữa, chắc cần có không gian riêng để suy xét và tìm được nguồn cảm hứng mới trong công việc chăng.

Đúng là Sora đã trưởng thành lên rất nhiều, thích thôi chưa đủ để làm tốt, cuộc sống cũng như công việc có rất nhiều thứ chi phối, nhiều cái xảy đến với mình mà không thể lường trước được. Dù sao Sora chắc chắn đã nghiệm ra được một điều quan trọng, đường đi sau này ắt hẳn sẽ được hoạch định kĩ càng hơn.

Còn về vụ... nightmare kia, mặc dù mình cứ phán là không thích thế thôi, lèm bèm phản đối thế thôi cơ mà đã yêu đã thích rồi thì mình cứ ủng hộ đi đã, bạn chăm chỉ đã là một điều tốt, bạn lười mình mới sợ chứ haha. Diễn viên cần thử sức ở nhiều vai, cứ đóng cổ trang đi, thấy ko hợp thì cạch có làm sao, mình còn trẻ mà ai trách mình va vấp đâu :)) miễn là đừng va vấp vào đúng cái vết xe đổ lần trước là được.

Nói chung là mình tin ở Sora! QUYẾT TÂM!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-4-2012 19:24:03 | Chỉ xem của tác giả

mong chờ drama cổ trang của ss quá đi cơ! em muốn nhìn thấy ss mặc Hanbuk lắm cơ!
DH2 đã kết thúc! nghỉ ngơi và lấy lại tinh thần ss nhé! vui vẻ và lạc quan lên nữa! nhiều fan đang ủng hộ ss lắm đó!
ss 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách