Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7117|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kết thúc "Nice Guy": Moon Chae Won khẳng định được thực lực diễn xuất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tối hôm qua 15/11, bộ phim chiếu tối thứ 4, 5 của đài KBS "Nice Guy" đã phát sóng tập cuối đã kết thúc rất có hậu, nữ diễn viên chính Moon Chae Won thông qua bộ phim này đã chứng minh được thực lực diễn xuất của mình.

Trong phim Moon Chae Won đóng vai tiểu thư Seo Eun Gi, người từ nhỏ đã được nuôi dưỡng và giáo dục rất nghiêm khắc để sau này kế thừa tập đoàn Tae San. Vì từ khi sinh ra cô đã mang trọng trách kế thừa sự nghiệp của cha, nên tuổi thơ của cô không giống với những người bạn cùng tuổi khác, cũng từ đó hình thành nên tính cách lạnh lùng, cứng đầu, sống chết vì Tae San của cô.

Tiểu thư băng giá Eun Gi tình cờ gặp được chàng trai Kang Maru (Song Joong Ki đóng) và từ đó mới biết đến hương vị của tình yêu. Nhưng khi biết đối phương chỉ vì muốn trả thù mẹ kế của mình là Han Jae Hee (Park Shi Yeon đóng) nên mới cố tình tiếp cận mình, cô đã không ngần ngại đâm thẳng xe mình vào xe của đối phương và từ đó bị mất trí nhớ. Tuy rằng Eun Gi không còn nhớ những chuyện trước đây, nhưng cô vẫn không quên được tình yêu của mình dành cho Maru. Trong lúc cùng Maru chiến đấu giành lại tập đoàn Tae San về cho mình, ký ức của cô hồi phục trở lại. Nỗi hận của cô phát tác và cô quyết tâm trả thù Han Jae Hee và Kang Maru. Nhưng tình yêu của cô dành cho Maru vẫn luôn dằn vặt cô. Cuối cùng Eun Gi đã hiểu được ý nghĩa thực sự của tình yêu, cô cùng Maru bỏ đi tự tìm lấy hạnh phúc đơn giản của mình.

Các phim "Painter of the wind", "Shining Inheritance", "The Princess's Man" đã giúp cho khán giả thừa nhận khả năng của Moon Chae Won, thì đến "Nice Guy" đã giúp khán giả có cái nhìn rõ nét về biểu hiện xuất sắc của Moon Chae Won. Diễn xuất trong phim của Chae Won đã giành được sự quan tâm rất lớn của khán giả.

Trước khi "Nice Guy" phát sóng có nhiều ý kiến nghi vấn đề khả năng đóng "vai ác" của Moon Chae Won. Sự lo lắng của khán giả đã trở thành động lực cho cô nỗ lực hơn nữa. Cuối cùng, Chae Won đã khắc họa được hình ảnh "sát khí" nói thẳng ra là sự độc ác của Seo Eun Gi và sự bối rối, nhu nhược trong tình yêu của cô một cách chân thực, rõ nét nhất.

Đặc biệt cảnh quay dưới mưa lớn khi cô đến bày tỏ lòng mình với Maru, thú nhận lòng mình, thổn thức đến rơi nước mắt trong cơn mưa, cảnh vì muốn che giấu lòng mình mà cố tình để Maru hôn, ánh mắt thể hiện rõ sự lạnh lùng, vô cảm... Những cảnh đó đã làm khán giả nhận thức rõ Moon Chae Won thực sự nhập tâm vào vai diễn như thế nào. Cuối cùng cô đã dùng chính thực lực diễn xuất để chứng minh giá trị của mình và để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng khán giả.

Liên tục chuyển đổi tính cách lạnh lùng, ngây thơ... của Moon Chae Won cũng nhận được đánh giá cao của những người trong nghề. Đạo diễn Kim Jin Won cũng khen cô: "Moon Chae Won đã chuẩn bị rất kỹ càng cho vai diễn, dựa vào kịch bản cũng thể hiện rất nhiều biểu hiện. Mỗi lần nhìn thấy cô ấy đều cảm thấy cô ấy thực sự là một tấm gương cho cả đoàn phim chúng tôi." Một nhân viên khác trong đoàn cũng nói: "Càng về sau Moon Chae Won càng nhập tâm, cứ qua mỗi cảnh quay lại khiến chúng tôi bất ngờ. Bản thân cô ấy rất cố gắng và cũng rất chịu tìm tòi sáng tạo. Chính vì sự nhập tâm của cô ấy mà khán giả mới có thể yêu mến bộ phim như vậy."

Trong làng giải trí xuất hiện một diễn viên trẻ có diễn xuất tiến bộ vượt bậc như Moon Chae Won thực sự là một việc vô cùng vui mừng. Khán giả cũng từ đó mà kỳ vọng rất lớn vào vai diễn tiếp theo của cô.

Cr: baidu Chae Won
Vtrans: [email protected]
--------------
Thanks nàng lee đã dịch tin nhiều nhiều {:444:} , chờ mãi ko thấy e Kat mang ra thôi  thì mình lại mang ra{:399:}

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 Ủng hộ 1 cái!
Joongie_girl + 5 Hết film rồi buồn :((((((
Jay + 5 Ủng hộ 1 cái!
pharmcop + 5 ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-11-2012 15:51:37 | Chỉ xem của tác giả
thật ra từ TPM em đã thấy ss diễn hay rồi ^^

ở Nice guy, nhân vật Eun Gi có rất nhiều sự thay đổi, đòi hỏi ở ss rất cao, thế mà ss vẫn làm được
Mong rằng cuối năm ss sẽ nhận được giải best actress {:292:}

tks mấy ss đã dịch và đem news ra

Bình luận

chắc sẽ giành được thôi  Đăng lúc 18-11-2012 07:33 PM
@Jin êu: đã hun ss thì hun máu lửa vào nhá =)))))))) nhà Nice phải thế! ;))  Đăng lúc 18-11-2012 04:18 PM
^^ tí xong việc em trans liền ^^  Đăng lúc 18-11-2012 03:58 PM
@Jin : E trans luôn đi nhé, thanks nhìu nhìu :X:X:X, nàng rosy nhà ss ko thấy nên news từ tiếng anh ko ai trans :((((  Đăng lúc 18-11-2012 03:56 PM
=))) sofa cũm có xèng nữa =)) tks ss :x em làm xong cái kia ùi tí nếu chưa ai trans em sẽ trans cái kia cho s ^^  Đăng lúc 18-11-2012 03:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
pharmcop + 3 sofa news ngon nè :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-11-2012 16:07:50 | Chỉ xem của tác giả
Không biết nói gì nữa, khen zai, khen gái hoài cũng ngại!

Nói chung là quyết định đu phim vì zai gái, lại được thấy zai gái lột xác, tiến bộ, phim thành công (ở 1 mức độ nào đó là rất thành công) cảm thấy không phí đã đu,

Mong zai gái sẽ còn tiến xa hơn nữa, trong sự nghiệp diễn xuất và trong.......{:438:}

Tks chủ thớt và người trans news nhak!

Bình luận

=))) em đè ra hun lun mờ k máu nữa hả ss =)))))))))  Đăng lúc 18-11-2012 04:22 PM
@MH: chỉ hóng mỗi Cheongdamdong Alice thui em ợ! :x  Đăng lúc 18-11-2012 04:17 PM
=)) ss Cọp thật là hào phóng *đè ra hun*  Đăng lúc 18-11-2012 04:15 PM
Yêu ss cọp nhất nhất :x :x :x, xong phim này ss đu phim nào ko ss ?  Đăng lúc 18-11-2012 04:12 PM
@MH: vừa có rết trở lại và vừa rết, hí hí  Đăng lúc 18-11-2012 04:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-11-2012 16:12:43 | Chỉ xem của tác giả
NG đã cho thấy sự lột xác của cả zai, gái

vai diễn nội tâm phức tạp nhưng cả 2 đã lột tả rất thành công và có lẽ bộ phim thành công như vậy là nhờ điều này

hi vọng cuối năm nay sẽ nhận đc giải cp của phim truyền hình

MCW đã cho thấy sự trưởng thành và đa dạng qua vai diễn lạnh lùng của mình

SJK thì khỏi chê rùi, he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-11-2012 16:35:15 | Chỉ xem của tác giả
sau thành công bộ phim NG, Wonnie và Ki ọp pa đã thể hiện rõ nét khả năng diễn xuất vượt bậc of mình ,thật là tuyệt vời,dabeak,!! {:414:}  hai tình yêu of e ,từng ánh mắt ,cử chỉ,hành động và lời nói đều khớp và hợp nhau trog từng cảnh,super toẹt vời,{:444:} dù ai có nói gì thì đại đa số m.n đều công nhận khả năng of ac,và e muốn ac hãy cố gắng lên nữa nhé !!, ch0 k còn ai có thể nói gì đc nữa, , mãi ủng hộ EG-MR và Chae-Ki , hwiating !! {:412:} {:412:} ,saranghaeyo ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-11-2012 16:51:44 | Chỉ xem của tác giả
mình thì k cuồng ss Moon nhưng mà chưa bao giờ phải nghi ngờ về khả năng dx của ss.  Từ Painter of the wind đến Shining Inheritance - nữ phụ nhưng mà thấy ấn tượng và nổi bật nhất trong bốn diễn viên. NHìn chung là năm ngoái và năm nay ss đang tiến những bước rất chắc chắn trên con đường thành dv hạng A(k phải sao hạng A nhé).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-11-2012 17:14:56 | Chỉ xem của tác giả
phim nào của ss cũng hay mà.

nhưng đúng là đến Nice guy thì nổi bật lên rõ hẳn.

em quá thích chứ ko phải thích ss trong fim này.

vừa thích cứng rắn, mạnh mẽ trong công việc. lại thích cái dịu dàng, đáng yêu trong tình yêu.

mấy ai đã được như thế ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-11-2012 17:18:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nhà e mấy nay rớt net à :(( toàn onl đt thui

Xem nào :))
lúc đầu coi 1 EG hống hách k coi ai ra gì mà muốn đạp cho ẻm vài phát :)) nhưng sau này thành EG ngây thơ đáng iu thì lại muốn giám đốc ngày nào trở về :">

cá nhân hoàn toàn bị chinh phục bởi diễn xuất của Moon trong NG :x chờ những tác phẩm tiếp theo của Moon :x

À mà cũng đang ham hố giải nữ dv xs nhất cuối năm đây =))

Bình luận

Thấy mẹt rồi, rớt mà ko thông báo tưởng bơ mọi người chớ *nháy mắt *  Đăng lúc 18-11-2012 09:14 PM
^^ ss cố lên nhaz :x mong ss có net lên bàn tán tiếp :))  Đăng lúc 18-11-2012 06:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-11-2012 17:40:02 | Chỉ xem của tác giả
Chae Won diễn hay trong Nice Guy là khỏi nói
Đủ cung bậc tình cảm, hành động đều diễn rất đạt
Nhiều cảnh thấy quá khó nhưng Won vẫn diễn tới được và làm người xem cảm động
Sự nghiệp tương lai chắc còn rộng mở
Chừng nào trên 30t Won nhớ có bồ nhe!
Để khỏi cô đơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-11-2012 17:44:28 | Chỉ xem của tác giả
ngày nào em cũng lội news khen anh trai, khen chị gái nhà Nice riết mệt quá chừng, nhưng cũng phải khen thôi, vì chuẩn quá mà :))

em thấy chị Won diễn quá nhập tâm luôn, nhất là cảnh mấy cảnh hôn và khóc í, nhưng em mê nhất là cảnh hôn thôi hí hí

lại thêm vụ tư vấn hôn mở mắt nữa thì chị Won này sáng tạo quá còn gì nữa

cuối năm nay cỡ nào chị cũng giành được giải của KBS cho coi, giờ em chỉ ngóng tới lúc đó coi chị xúng xính váy áo lên nhận giải với anh Ki thôi

thanks các chị đã dịch tin^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách