Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 25563|Trả lời: 625
Thu gọn cột thông tin

Kim Soo Hyun - Chàng diễn viên độ tuổi 20 được tin tưởng nhất khi đóng phim

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-1-2014 19:06:41 | Xem tất |Chế độ đọc
Nam diễn viên Kim Soo Hyun đã trở thành “diễn viên được tin tưởng nhất” khi tham gia đóng phim. Anh là một diễn viên tuyệt vời khi lần lượt được chọn để đảm nhận vai chính trong các bộ phim gần đây.

Kim Soo Hyun hiện đang tham gia bộ phim truyền hình dẫn đầu của đài SBS “You Came From The Stars” với vai diễn người ngoài hành tinh Do Min Joon. Vừa mới phát sóng 6 tập đầu, bộ phim đã đạt tỉ lệ người xem cao nhất. Qua đây, có thể thấy Kim Soo Hyun một lần nữa tạo nên các “hit” liên tiếp và đang từng bước trở thành một biểu tượng cho sự thành công của các diễn viên nam lứa tuổi 20.

Kim Soo Hyun trong tác phẩm debut "Kimchi Cheese Smile"

Kim Soo Hyun ra mắt năm 2007 với bộ phim sitcom của đài MBC “Kimchi Cheese Smile” nhưng không nhận được nhiều sự chú ý. Sau đó Kim Soo Hyun đã lựa chọn tiếp tục nghiệp diễn bằng cách tham gia đảm nhận các vài thời trẻ trong các tác phẩm khác nhau. Năm 2009, anh thu hút sự chú ý của công chúng qua “Will It Snow For Christmas” với vai diễn hồi nhỏ của diễn viên nam Go Soo. Tuy chỉ diễn vai diễn thời còn nhỏ của nhân vật nam chính nhưng Kim Soo Hyun cũng đã để lại cho người xem ấn tượng sâu sắc. Đối tác trong tác phẩm này của anh là Nam Ji Hyun (đóng vai Han Ji Wan lúc nhỏ) cũng đã ca ngợi Kim Soo Hyun về lối diễn xuất tự nhiên, nhập vai và những nỗ lực không ngừng nghỉ của anh. Điều này đã giúp nhiều đạo diễn và biên kịch chú ý đến diễn xuất của anh.

Cha Kang Jin trong "Will It Snow for Christmas?"

Trong năm 2010, anh tiếp tục tham gia bộ phim “Giant” với vai diễn Lee Seong Mo, vai diễn hồi trẻ của Park Sang Min. Sau cái chết của cha mình, Lee Seong Mo được nuôi dưỡng bởi Jo Pil Yeon (Jung Bo Suk), kẻ thù giết cha, sau đó anh và các em trai của mình lên kế hoạch trả thù. Qua bộ phim, Kim Soo Hyun đã cho thấy sự thay đổi tinh tế trong cảm xúc, đặc biệt khi anh chìm đắm trong nỗi đau mất cha, điều này đã đánh thức tiềm năng của một nghệ sĩ thực thụ trong Kim Soo Hyun.

Lee Seong Mo trong "Giant"

Qua “Will It Snow For Christmas” và “Giant”, Kim Soo Hyun được coi là một diễn viên có một nền tảng diễn xuất rất vững chắc. Việc tham gia đóng vai thời trẻ cho các diễn viên tên tuổi liệu có trở thành điểm bất lợi cho Kim Soo Hyun khi anh đã được quen mặt với hình ảnh vai nhí?

Năm 2011, Kim Soo Hyun tham gia bộ phim “Dream High” của đài KBS, trong bộ phim anh hóa thân vào một học sinh trung học có tham vọng trở thành ca sĩ Song Sam Dong. Vai diễn Song Sam Dong được coi là hình ảnh trái ngược với tính cách của Kim Soo Hyun, nhưng điểm khác nhau này lại không ngăn cản Kim Soo Hyun thể hiện vai diễn rất thành công này. Trong bộ phim, Song Sam Dong đem lòng yêu Hye Mi (Suzy), và là thiên tài âm nhạc. Kim Soo Hyun cũng thể hiện giọng ca ấm áp của mình qua những bài hát nhạc phim. “Dream High” là bệ phóng vững chắc cho những thành công liên tiếp sau này của Kim Soo Hyun. Qua bộ phim, diễn xuất trưởng thành của anh cũng đón nhận được nhiều phản ứng tích cực của công chúng.

Song Sam Dong trong "Dream High"

Lee Hwon trong "The Moon Embracing the Sun"

Một năm sau đó, dường như Kim Soo Hyun vẫn luôn sở hữu gu lựa chọn kịch bản tốt nhất. Năm 2012, "ngôi sao Kim Soo Hyun" vụt sáng qua vai quốc vương Lee Hwon trong bộ phim cổ trang “The Moon Embracing The Sun”, diễn xuất của anh hoàn toàn bùng nổ qua "đôi mắt biết diễn" luôn tràn trề cảm xúc. Tuy sánh vai với “đàn chị” Han Ga In nhưng Kim Soo Hyun hoàn toàn không bị lép vế, anh đã chứng tỏ mình là một diễn viên tuyệt vời, xứng đáng được sánh cùng với các diễn viên tên tuổi. Qua “Moon Sun”, Kim Soo Hyun đã trở thành diễn viên tài năng nhất trong các diễn viên lứa tuổi 20. Với diễn xuất chín chắn và trưởng thành của bản thân, Kim Soo Hyun dường như trở thành cái tên đình đám trong làng giải trí năm 2012.

Zampano trong "The Thieves"

Bang Dong Gu/Won Ryu Hwan trong "Secretly Greatly"

Không dừng lại ở màn ảnh nhỏ, sự thành công của Kim Soo Hyun còn càn quét trên màn ảnh rộng Hàn Quốc. Kim Soo Hyun tham gia bộ phim “The Thieves” cùng các tên tuổi lão làng như Jun Ji Hyun, Kim Hye Soo, v.v... và bộ phim trở thành bom tấn năm 2012 với gần 13 triệu lượt người xem. Bộ phim anh tham gia với vai chính đầu tiên “Secretly Greatly” cũng là đôi cánh của nền điện ảnh Hàn khi thu về 7 triệu lượt người xem và liên tiếp phá nhiều kỷ lục, được coi là một thành công nối tiếp thành công, chứng tỏ một khả năng chọn kịch bản mà các diễn viên khác phải ngưỡng mộ.

Do Min Joon trong "You Came from the Stars"

Sự trưởng thành và thay đổi trong diễn xuất từ "Dream High" đến "You Came From The Stars” đã góp phần tạo nên thành công liên tiếp và xây dựng một sự nghiệp diễn xuất vững chắc cho Kim Soo Hyun. Cũng không hề cường điệu khi nói rằng Kim Soo Hyun là diễn viên nam trong độ tuổi 20 được chú ý nhất hiện nay, anh trở thành một "báu vật" khi sở hữu khả năng diễn xuất bằng mắt và một giọng nói ấm áp trời ban. Kim Soo Hyun là một ngôi sao sáng giữa rừng diễn viên lứa tuổi 20 hiện này. Bắt đầu từ những vai diễn nhỏ và dần dần tỏa sáng bằng nỗ lực của bản thân, Kim Soo Hyun  là nam diễn viên được mong đợi nhất trên màn ảnh Hàn Quốc. Với tài năng không ngừng trau dồi, trong tương lai, Kim Soo Hyun được mong đợi sẽ tái xuất với những kịch bản hàng đầu, tiếp nối những thành công mà anh đã từng gặt hái.

Nguồn: Nate
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +45 Thu lại Lý do
bingo_carot + 5 Ủng hộ bạn
fengnguyen + 5 Nhất Cụ (y)
peCong + 5 Cụ Giáo
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
honetkitty + 5 Ủng hộ 1 cái!
chang_icy + 5 Cảm ơn bạn
misshan15 + 5 Hạnh phúc quớ :x
gemangel + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:07:50 | Xem tất
Đông Đông của tui,yêu Đông Đông từ cái nhìn đầu tiên khi cụ đóng DH ấy.

Đúng là vai diễn làm bệ phóng cho cụ là Song Sam Dong trong Dh,còn Lee Hâm là châm thêm ngòi lửa cho cụ nổ thoai

Từ DH đến giờ,thay đổi cũng nhiều rồi,cũng đóng rất nhiều nhân vật khác nhau nữa,riêng diễn cuất cũng trưởng thành rất nhiều nữa,con đường đi khá chậm nhưng mà chắc chắn ^.^

Yêu Sam Dong nhứt trong tất cả những vai cụ đóng

Cá nhân còn rất nhiều diễn viên đẹp trai hơn nhưng thực sự khi xem Ngố diễn mang lại cảm giác rất thật,như cụ đang là nhân vật đó thật ấy,cụ khóc em khóc,cụ cười em ngất. Chỉ mong rằng về sau cụ hãy cẩn thận chọn kịch bản,giờ mang tiếng chọn kịch bản tốt rồi thì cố mà giữ=]]

Bình luận

m3o
Biết a ý từ thời Dream high :))  Đăng lúc 10-1-2014 12:33 PM
Kể từ Dream High là phim nào của Soo Hyun cũng thành công ^^ Diễn hay và quan trọng là biết chọn kịch bản nữa, yêu Ngố lắm :x  Đăng lúc 9-1-2014 10:15 AM
tui cũng iu cái đầu xù từ khi nớ :3   Đăng lúc 3-1-2014 07:41 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
JustWendy + 3 Ai, còn có 3 xèng thôi!
gemangel + 5 Trans siu nhưn xinh đệp :xxx =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:10:21 | Xem tất
Khi trả lời phỏng vấn, lúc được hỏi muốn trở thành một diễn viên như thế nào, Ngố luôn trả lời là "Tôi muốn trở thành một diễn viên mà mọi người có thể tin tưởng." Nhìn tiêu đề bài báo này, cảm thấy vui thay cho cậu, vì dường như tâm nguyện của cậu đã đạt thành rồi

Vào nghề được 6 năm, khoảng thời gian không dài nhưng cũng không hề ngắn, để có được thành công hôm nay, con đường Ngố đi hoàn toàn không phải trải đầy hoa hồng. Có lẽ do 2 năm trở lại đây cậu sáng bật lên hẳn, nên tạo cảm giác Ngố "nổi tiếng sau một đêm". Nhưng chịu khó tìm hiểu, lần về những bộ phim trước đó của cậu, mới thấm thía, Ngố đã cố gắng, đã nỗ lực, đã dốc tâm dốc sức thế nào để đi đến thành tựu ngày hôm nay. Vui hơn hết, đó chính là sự trưởng thành của cậu qua từng vai diễn, lối diễn xuất chân thành đầy tình cảm. Dù chỉ mới biết cậu từ "Dream High", nhưng thật sự, Ngố chưa từng làm mình thất vọng mỗi khi đặt niềm tin vào cậu. Và đến giờ, Song Sam Dong vẫn là nhân vật tôi thích nhất của cậu. Không hiểu sao, có cảm giác Sam Dong chính là một phần của Kim Soo Hyun. Giống lắm! Hay do ấn tượng ban đầu nên nó sâu như thế nhỉ? Tuy chậm, tuy ít nhưng lại chất. Cứ mỗi lần có tin Kim Soo Hyun nhận phim nào đó, tự dưng trong đầu mặc định ý nghĩ, chắc sẽ là 1 bộ phim hay. Xét về điểm này, Ngố thành công rồi đấy ^^

Chúc cậu vẫn mãi duy trì phong độ như vậy, tiếp tục vượt qua những thách thức do chính cậu đặt ra cho bản thân, và trở thành một diễn viên như cậu mong muốn ^^

*Sao dạo này còm news sến vật vã như này nhể *

Bình luận

hehe, bài báo này nói chuẩn luôn :))) xem phim nào cũng thấy hay, giờ thì đang chết mê mệt với cụ đây :))))  Đăng lúc 6-1-2014 02:23 PM
cụ ông 400 tuổi là lần đầu tiên xem KSH đóng nhưng ấn tượng rất mạnh.  Đăng lúc 6-1-2014 08:48 AM
sến là nghề của má chàng mà :3 =))))))))  Đăng lúc 4-1-2014 12:48 AM
ss lười cmt em ơi. Bài báo hay quá, vào cf ké.  Đăng lúc 3-1-2014 11:56 PM
Ý lâu quá mới thấy ss <3  Đăng lúc 3-1-2014 11:54 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
honetkitty + 5 cmt chất lượng :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:15:16 | Xem tất
Những lời mình muốn nói thì cái news trên nói hết trơn rồi, chỉ là nó nói hay hơn mình thôi
Đọc mà vui buồn lẫn lộn, chắc pé đã vất vả lắm, áp lực nhiều lắm
Pé xứng đáng có được thành quả như ngày hôm nay   
Xem "Vì răng đưa anh tới" mà khóc ko ra nước mắt với pé =.= phê trên từng milimet

Ai lốp ziu sâu mếch!!!!!!!!!!!!!!!!! Mr. Lord of hotness!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:16:27 | Xem tất
"Một năm sau đó, dường như Kim Soo Hyun luôn sở hữu gu lựa chọn kịch bản tốt nhất. Năm 2012, "ngôi sao Kim Soo Hyun" vụt sang qua vai quốc vương Lee Hwon trong bộ phim cổ trang “The Moon Embracing The Sun”, diễn xuất của anh hoàn toàn bùng nổ qua "đôi mắt biết diễn" luôn tràn trề cảm xúc. Tuy sánh vai với “đàn chị” Han Ga In nhưng Kim Soo Hyun hoàn toàn không bị lép vế, anh đã chứng tỏ mình là một diễn viên tuyệt vời, xứng đáng được sánh cùng với các diễn viên tên tuổi. Qua “Moon Sun”, Kim Soo Hyun đã trở thành diễn viên tài năng nhất trong các diễn viên lứa tuổi 20. Với diễn xuất chín chắn và trưởng thành của bản thân, Kim Soo Hyun dường như trở thành cái tên đình đám trong làng giải trí năm 2012."

Ôi dồi phim Moon Sun thì khỏi phải nói nữa :'( Hồi đó mỗi lần xem là mỗi lần nước mắt nước mũi bao nhiêu chứ chảy ra hết khi nhìn cụ khóc :'( Giờ thì qua phim mới cụ đã trở thành lạnh lùng boy rồi mà sao tập 6 cụ lại quất thêm một màn khóc dằn dặt con dân của cụ nữa ạ Con dân cụ tim yếu chứ không có khả năng  bình tĩnh khi nhìn cụ khóc đâu ạ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:19:44 | Xem tất
Nói chung Ngố bây giờ là đỉnh nhất rồi đấy ạ
Rating tăng nhanh, nhìn  Ngố diễn đạt mà chất, nhiều lúc Ngố khóc làm mình cũng khóc theo.
Lần đầu tiên biết Ngố là Songsamdong trong DH. đến bây giờ vẫn mê Ngố lắm
Chúc cho sự nghiệp Ngố ngày càng thành công nh ~

Bình luận

like  Đăng lúc 7-1-2014 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:22:09 | Xem tất
Phải nói là cụ giáo rất biết chọn lọc kịch bản, phim nào cụ đóng chắc tay phim đấy
Mình chưa xem mấy phim đầu cụ đóng, từ sau mặt trăng mặt trời mới xem phim của cụ thôi nhưng càng ngày diễn xuát của cụ càng trưởng thành ý.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:22:28 | Xem tất
Dạo này Cụ với chị Chảnh làm mình bấn loạn
Hồi xem Dream High k khoái cụ lắm vì đợt đấy ship Suzy với TeacYeon.. Cuối cùng lại là cụ nắm giữ trái tim nàng ú :v
Nhưng mà xem Moon-Sun thì mê cụ quên trời quên đất luôn.. Nhất là xem mấy cảnh cụ khóc mà thương, khóc theo cụ luôn ..  Trong MoonSun cụ với bác Giám "đẹp đôi" dễ sợ luôn ý .. Cảnh nào của cụ với bác là cười đau cả người..
Bây giờ cụ lại từ hành tinh khác xuống, đúng là sức hút của người ngoài hành tinh hơn hẳn người thường, khi cụ từ vì sao khác xuống sức hút của cụ ăn đứt Lee Hwon không lúc nào ngồi yên được, lại ngồi chờ đến thứ 4 thứ 5 để xem cụ bị chị chảnh "chăn" như thế nào * mà chả biết là chị "chăn" cụ, hay là cụ tự "chăn" mình* :
Hi vọng cụ nhà ta ngày càng thành công hơn trong tương lai.. Có khi cụ ngoài hành tinh cũng lập kỉ lục giống bạn vua năm nào :-> Dễ thế lắm ạ, mới có tập 6 rết đã bay lên 25% lận mà )

Bình luận

Thích ảnh từ trăng trời ghiền tới giờ miễn là phim của ngố thì lùng coi. Hóng từng tập chuẩn bị lại có tập 7 nữa rùi tết ni sẽ ko buồn  Đăng lúc 7-1-2014 02:12 PM
mình biết được anh ấy đầu tiên qua vai diễn trong dream high và giờ đây mình cảm nhân được sự trưởng thành của anh qua từng vai diễn. i love you  Đăng lúc 3-1-2014 08:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:23:44 | Xem tất
mình tưởng đâu bộ phim đầu tiên Ngố đóng là vai lúc nhỏ của Goo Soo trong "snow christmas" chứ
hóa ra trước đó bạn ấy còn đóng sitcom nữa ah
Nhưng phải nói là bạn ấy là người may mắn nhất mà mình biết
Dường như bạn ít đóng những vai phụ, ít gang nan nhất trong những tài năng mình biết
nhưng phải nói là bạn sinh ra để diễn xuất vì thế mà chỉ xuất hiện trong 1 vài phim mà bạn đã nổi như cồn rồi
sự cần cù nổ lực không ngại khó khăn và quan trọng là luôn khiêm tốn đã làm nên 1 Kim Soo Huyn mà mình biết như ngày hôm nay <3
Iu bạn <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2014 19:26:22 | Xem tất
ui Ngố đóng phim nào mà chả hay
Rating tăng nhanh, nhìn  Ngố diễn đạt mà chất, nhiều lúc Ngố khóc làm mình cũng khóc theo.
Chúc cho sự nghiệp Ngố ngày càng thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách