Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2003|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

Kỷ niệm 15 năm hoạt động- Nẫng 6 chiếc cúp danh giá một cách ngoạn mục... Bí kíp

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-6-2013 13:41:04 | Xem tất |Chế độ đọc
Kỷ niệm 15 năm hoạt động- Nẫng 6 chiếc cúp danh giá một cách ngoạn mục... Bí kíp nào khiến Shinhwa làm được vậy?

"Điều này thực sự vượt qua ngoài sự mong đợi của chúng tôi."

Nhóm nhạc Shinhwa vừa tổ chức kỷ niệm 15 năm hoạt động của mình, hiện giờ đang thống lĩnh các bảng xếp hạng âm nhạc trên truyền hình và thể hiện rằng sự nổi tiếng của họ không phải chỉ có trong quá khứ.

Bằng đầu bằng chiến thắng vào ngày 23 tháng 5 trên chương trình Mcountdown của đài Mnet, Shinhwa đã càn quét TẤT CẢ các bảng xếp hạng âm nhạc truyền hình mà họ tham gia, từ show MBC “Show! Music Core” ngày 25,  MBC Music “Show Champion” ngày 29,  Mnet “Mcountdown” ngày 30,  KBS “Music Bank” ngày 31 và thậm chí cả MBC “Show! Music Core” ngày 1 tháng 6 vừa rồi, ra về với 6 chiếc cúp danh giá.

Shinhwa ăn mừng chiến thắng Mcountdown lần thứ 2

Shinhwa, những người thay vì cạnh tranh khốc liệt với các hậu bối của mình, thì họ với tư cách là bậc đàn anh đi trước, sẽ tiếp tục cuộc hành trình chỉ có họ có thể thực hiện để trở thành những hình mẫu lý tưởng, điều này thực sự quá bất ngờ. Minh chứng cho việc họ không hề ngờ tới chiến thắng của chính mình chính là việc mỗi lần công bố Shinhwa thắng cuộc, họ luôn luôn mở đầu bằng "Điều này thật quá bất ngờ với chúng tôi." Trong tháng 5 năm, tháng mà Shinhwa trở lại sàn âm nhạc cũng có rất nhiều tiền bối- hậu bối khác cũng quảng bá họa động của mình. Ai cũng nói rằng tháng 5 này sẽ có một cuộc chiến nảy lửa giữa các nghệ sĩ và thứ hạng trên các chương trình âm nhạc truyền hình quả thật khó có thể nói trước được bởi việc tin nhắn bình chọn và số lượng digital bán ra được thực hiện bởi các fan trẻ tuổi đã trở thành một yếu tố quan trọng nhưng không thể dự đoán được.

Tuy nhiên, trong khi vẫn duy trì được sự yêu thích bởi các fan truyền thống của mình, những người đang trong độ tuổi 20 đến 30, Shinhwa cũng thu hút được một lượng lớn các fan ở độ tuổi thiếu niên, một một chứng thành công cho sự nổi tiếng ở thời hiện tai của họ. Thẳng thắn mà nói, trên các con phố trước cổng các đài truyền hình mà Shinhwa sẽ xuất hiện ở đó, luôn luôn có một lượng đông đảo các bạn thiếu niên ở đó để cổ vũ cho Shinhwa. Thậm chí đến cả các nhân viên của Shinhwa cũng cảm thấy giật mình bởi ngày càng nhiều các fan trẻ tuổi hơn so với tưởng tượng của họ đứng đó mỗi lần họ đi qua.

Shinhwa ăn mừng chiến thắng Music Core lần thứ 2

Shinhwa đã tự tạo ra một xu hướng nhạc cho chính mình, đồng thời xuất hiện trên các show giải trí, thể hiện tinh thần đồng đội tuyệt vời khiếu hài hước tuyệt đỉnh khó có nhóm nhạc nào có thể bắt chước theo. Đó cũng là lý do tại sao họ "hút" được nhiều fan trẻ tuổi đến thế.

Cũng thời điểm đó, sự ủng hộ của các fan trong độ tuổi 20 đến 30 cũng không kém phần long trọng. Họ là những người đã tạo nên những doanh thu lớn qua ủng hộ concert, việc tiêu thụ album..v..v và đang duy trì vị thế vững mạng của mình trong cộng đồng Shinhwa Chanjo. Với đối tượng fan này, Shinhwa lại biết cách chiều họ bằng những cảnh gắn mác 19+ nóng bỏng trong "SNL Korea", phần nào đó tăng cường khả năng giải trí điêu luyện của họ.

Không chỉ có vậy, trong drama gần đây nhất của đài KBK "Cheer up, Mr Kim", thành viên Dongwan- người đã thể hiện thành công nhân vật Mr Kim, và nhận được sự mến mộ, yêu thích cuồng nhiệt bởi các bà và các mẹ, một lần nữa lại củng cố thương hiệu của Shinhwa, nhóm nhạc có thể chiếm trọn trái tim của mọi thế hệ.

Một đại diện của Shinhwa phát biểu:" Thực sự chúng tôi không hề nghĩ rằng mọi chuyện lại tốt đến thế này và chính những điều đó đã ủng hộ chúng tôi để chúng tôi có thể giành chiến thắng trên các chương trình âm nhạc"

Hòa chung với niềm vui này, Shinhwa đã dành ra một khoản tiền thưởng lớn dành cho 60 nhân viên đang làm việc tại công ty do chính Shinhwa sáng lập, Shinhwa Company, khiến người người phải cảm động. Thưởng cho nhân viên của mình vì đã chiến thắng trên các chương trình âm nhạc là một điều gì đó chưa từng xảy ra trong lịch sử, và chỉ có Shinhwa với tinh thần đồng đội bất diệt của chính mình đã chia sẻ niềm vui đó với tất cả các nhân viên của mình, từ giám đốc quản lý cho tới người làm tóc út ít trong công ty.

Shinhwa vẫn sẽ tiếp tục các hoạt động quảng bá trong nước đồng thời khởi động tour diễn vòng quang châu Á của mình trong thời gian tới.

Source: osen.mt.co.kr
E- trans: http://malpabo.tumblr.com/post/5 ... already-6-1st-place
V- trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 14:46:06 | Xem tất
Chào mừng be Dâu đã trở về nhà.
Cả Shinhwa và các Shinhwa Changjo đều đã làm nên điều tuyệt với. Đây đúng là thời hoàng kim thứ 2 của Shinhwa, với 6 chiếc Cup tính tới thời điểm hiện tại cho lần comeback này (chưa dừng lại ở 6, có thể tuần sau mấy chú lại khuân thêm mấy chiếc về nhà nữa) mà đặc biệt là 4 cái trong liên tiếp trong nội tuần qua. qua đó có thể khẳng định được vị thế của Shinhwa lúc này. Những huyền thoại thật sự! Ngoài ra Shinhwa đã làm cho tất cả các fan của mình thêm tự hào khi đã tặng tiền thưởng cho tất cả các nhân viên khi nhóm giành chiến thắng. Điều đó thể hiện tấm lòng của các chú. Shinhwa luôn xem các nhân viên của mình như ngwoif trong gia đình: Đại gia đình Shinhwa. Tự hào khi mình là 1 Shinhchang, càng tự hào hơn khi mình có 1 thần tượng tuyệt vời như vậy. Mãi iu và ủng hộ các anh.
cảm ơn Dâu đã dịch news nha {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 15:26:47 | Xem tất
tự hào quá đi mất, các chú ơi cháu yêu các chú quá đi thôi
6 chú nhà mình được tất cả mọi thế hệ yêu mến, daebak
đã đánh là thắng trên mọi mặt trận, các chú sẽ còn rinh về
nhiều cup nữa, được nhiều người yêu quý hơn nữa
còn cái vụ tiền thưởng, sau này thất nghiệp chắc dành dụm qua hàn
vào Shincom làm chân bưng cà phê :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 16:11:04 | Xem tất
Mùa xuân thứ hai của các chú !!! thật tuyệt vời !!!!!
Các chú hãy bên nhau mãi mãi nhé !!! Shinhwa đang khẳng định vị trí của mình trong làn nhạc Hàn.
Tự hào là một ShinChang, nhưng cũng thật ghen tị với các ShinChang khác vì đã theo các chú lâu hơn mình, nuối tiếc vì không biết đến các chú sớm hơn nữa!!!!!!!!!!!
Thank bạn đưa tin nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 16:32:59 | Xem tất
bé yêu comeback sớm thế ^^. Gần thi rồi mà. .
Thực sự nhìn mấy lão chiến thắng như hôm nay tự dưng trong lòng mình cảm thấy cảm động rất nhiều. Giống như năm 2004 đó lại quay trở lại vậy, mấy lão như bước vào thời kỳ huy hoàng một lần nữa. Với mỗi chiến thắng, các anh đều rưng rưng, hạnh phúc như lần đầu tiên chiến thắng vậy đấy. Yêu thế cơ chứ. Rồi lần này càng thu hút được thế hệ fan mới nữa, tự dưng tự hào kinh khủng. Sự nỗ lực của SHinHwa đã được đền đáp, tài năng của mấy lão lại được nhìn nhận. Một lần nữa mình có cảm giác các anh sinh ra để trở thành ShinHwa, để trở thành huyền thoại. SHinChang chúng mình sinh ra là để yêu các anh, số 6 như là con số đặc biệt và tuyệt đẹp quá. Cố lên nhé ShinHwa, chúng ta sẽ cùng nhau tiến lên phía trước, dù có vất vả, gian nan như thế nào vẫn vươn lên một cách kiên cường nhé
cảm ơn em nhé Dâu. Vất vả rồi ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 17:02:11 | Xem tất
Em có một ước ao, em có một khát khao
là khi bằng tuổi các anh già bây giờ em vẫn còn iu đời, nhí nhảnh và hăng say làm việc như các anh
Công nhận ăn gì mà nhí nhố dữ
Chúc ShinHwa luôn bên nhau và ngày càng thành công

Bình luận

dạ sorry, viết thiếu :)  Đăng lúc 2-6-2013 07:36 PM
em ơi ShinHwa nhé em ^^  Đăng lúc 2-6-2013 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 18:52:09 | Xem tất
hi đúng là một tuần đầy phần kích các giai nhà được đến 4 cái cúp lận
giờ thì đã đủ mỗi ổng một chiếc rùi
hi vọng sang tuần mới sẽ còn chiến thắng vang dội hơn tuần này
Chúc các giai lun khỏe mạnh, ngày càng thành công
MÃI MÃI BÊN NHAU, VÀ BÊN SHINCHANG ^ ^
SHINHWA SAN!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 22:18:28 | Xem tất
hic, thấy Shinhwa hùng mạnh thế này ai mà không nể phục đc cơ chứ, kỉ niệm 15 năm hoạt động mà chỉ trong một thời gian ngắn nẫng liền 6 chiếc cup danh giá {:406:}
Shinhwa đúng là huyền thoại nhóm nhạc nam mà, không nhóm nhạc nào đuổi kịp cả trình độ lẫn tài năng của mấy ảnh hết
Shihwa ơi, Fighting nhen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2013 23:32:57 Từ di động | Xem tất
SHINHWA JJANG!!!
SHINHWA DAEBAK!!!
Họ thực sự là nhóm nhạc huyền thoại mà!!! (y hệt như cái tên của họ)
Tan rã rồi tái hợp! Có lẽ điều ấy càng làm các chú thân thiết với nhau hơn! Xem SHINHWA BROADCAST mới thấy 15năm họ bên nhau là như thế nào!!!!!  Quá khâm phục!!!!!
Ps: tks bạn dịch tin nhé!!!!! (mong Siêu nhí nhà mình sau này cũng đc như vậy :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 00:02:38 | Xem tất
đánh dấu sự trở lại bằng cái new quá ư lợi hại e dâu nha

sao cái new nì nói cái gì cũng đúng hết nhỉ mà đúng nhất là cái nhận định " Shinhwa, nhóm nhạc có thể chiếm trọn trái tim của mọi thế hệ"

Đổ bộ comeback chỉ trên 4 chương trình mà lại ẵm về được tới 6 cái cúp, cạnh tranh vị trí No.1 với cả hậu bối (4minute, B1A4) đến tiền bối (Cho Youngbil) lẫn ... bối (Lee Hyori) & các a luôn là người chiến thắng - đây gọi là PHONG ĐỘ LÀ NHẤT THỜI NHƯNG ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách