Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3716|Trả lời: 16
Thu gọn cột thông tin

Liệu "Secretly Greatly" có thể cứu ngành điện ảnh Hàn Quốc khỏi tình t

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-6-2013 10:59:49 | Xem tất |Chế độ đọc

Có vẻ như bộ phim điện ảnh mới "Secretly Greatly" sẽ trở thành nguồn cứu cánh, kéo nền điện ảnh Hàn Quốc ra khỏi tình trạng đình trệ sâu như hiện nay. Theo số liệu của Hội đồng Điện ảnh Hàn Quốc, tỉ lệ đặt vé trước của "Secretly Greatly" đã vượt trên 82%, dánh bại bom tấn Hollywood "STar Trek Darkness". Các nhà phân tích cho rằng đây chính là sức mạnh của "Hiệu ứng Kim Soo Hyun."

Trong thành tích này, cũng phải nhắc đến đóng góp đáng kể của dàn diễn viên chính gồm Kim Soo Hyun, Park Ki Woong, Lee Hyun Woo và Son Hyun Joo. Các diễn viên đã cùng với đạo diễn và tác giả Hun của truyện tranh gốc tham dự sự kiện chiếu ra mắt và giao lưu với fan ở trường đại học Kyung Hee vào tối 31.5 vừa qua.

Đạo diễn, tác giả và các diễn viên tại sự kiện ngày 31.5 - Ảnh: Showbox

Nền điện ảnh Hàn Quốc hiện đang vất vả đấu tranh trước sự đe dọa từ các bom tấn nước ngoài đang được trình chiếu ở Hàn Quốc. Tuy nhiên, các nhà phân tích đánh giá rằng, với thành công của những bộ phim điện ảnh Hàn Quốc gần đây như "Montage" và "Secretly Greatly", tình hình sẽ cải thiện hơn nhiều.

Được chuyển thể từ bộ truyện tranh mạng cùng tên, "Secretly Greatly" đã nhận được những phản hồi tích cực kể từ khi chiếu ra mắt. Có hơn 10.000 lượt bình luận nói rằng rất trông chờ bộ phim và đoạn teaser phim khi ra mắt cũng lập kỷ lục 630.000 lượt xem chỉ trong vòng một ngày. Ngoài ra, phim cũng giữ hạng nhất trong mảng hình ảnh và video clip.

Nguồn: Kofan, Innolife
Dịch: [email protected]

Ngố à, biết là cậu bị áp lực, cơ mà cứ bình tĩnh rồi chọn drama đi nhá! Các bác quăng cậu lên mây thì cậu cứ đáp máy bay mà xuống {:180:}  Đừng có rảnh rỗi sinh nông nỗi chạy đi lính nha ông thần! >"<

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +27 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 Ủng hộ 1 cái!
MyCoi + 5 Ủng hộ 1 cái!
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
reaven_691 + 2 =)) ss thông cởm, e hết rết rầu, c.
JustWendy + 5 Nghe mà sợ!
misshan15 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 11:00:56 | Xem tất
Oa, sao ta có cảm giác phim này còn hot hơn cả "The Thieves" năm ngoái nhỉ? ư

Cậu Ngố nhà mình nhiều fan bằng thật, cơ mà nghe mấy bác chuyên gia oánh giá là "cứu cánh", mình cũng thấy giật mình... Ngố, cậu nghe vậy cũng đừng có hoảng, cứ tập trung vào diễn xuất thôi nhé.

Hình như anh áo trắng trong ảnh là anh Hun - tác giả truyện tranh? Trông chả khác mấy hoa mỹ nam là mấy!!!!

Bình luận

tim của bệnh viện ssGem hết tác dụng zới e luôn rầu :((((((((((((  Đăng lúc 4-6-2013 11:51 AM
Phim thành công thì ko sao, có sơ sẩy gì thì cũng sẽ KSH hứng mũi chịu sào thoai =.= Ôi con giai ta! :(((((  Đăng lúc 4-6-2013 11:29 AM
Nàng nhìn mấy cái hình event chiếu ra mắt, cái mặt thằng pé rõ ngơ, cười cười xong 1 hồi cũng thấy nó căng thẳng :(( Mà các báo bạ cái gì cũng KSH =.=  Đăng lúc 4-6-2013 11:29 AM
HT thưn iu nay cũng chuyển nghề qua chuyên troll trẻ trâu như em phải hơm?? huhu xao ss lại chà chà muối vào tim em như rứa :((((( =)))  Đăng lúc 4-6-2013 11:26 AM
Nói toàn những lời như này ko thấy áp lực sao được. Đáng sợ quá!  Đăng lúc 4-6-2013 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 11:05:50 | Xem tất
Thôi đã lỡ rầu cho lác luôn {:159:}
nghe các báo, diễn viên và các fans xem phim về ai cũng khen tới tấp, giờ đọc mấy bài báo này nữa {:143:}
thực lòng muốn khiêm tốn giả bộ bình tĩnh mà ko làm được, dây điện dường như đã nhường bước cho e đu tới tận mây
Fans cuồng như Mít hạnh phúc ngập tràn thế này nhưng pé iu chắc hẳn đang cảm thấy vô cùng áp lực và bối rối =.=
pé iu đang chọn drama mà áp lực quá thế này mần xao
Pé ưi~, ko biết rằng pé có cứu được nền điện ảnh Hàn quốc hơm, nhưng mà rảnh thì làm ơn qua đây cứu con tym tật nguyền nài của mít giùm zới {:140:}  {:140:}

Bình luận

em hú ss trên FB á  Đăng lúc 4-6-2013 07:34 PM
ráng chờ đê cô =)) 1 tháng nữa thâu là lòng mề tật nguyền hết rầu :'(  Đăng lúc 4-6-2013 01:19 PM
em thích cái bóng á ss hay ảnh nó có sẳn nhỉ nói chung là đẹp nhá  Đăng lúc 4-6-2013 11:54 AM
cuần đẹp gê ai des thế ss mít  Đăng lúc 4-6-2013 11:47 AM
Troll đâu mà troll*lắc đầu*. ss cho em xiền sang viện nhà cô Gem thay tim mới nhá!  Đăng lúc 4-6-2013 11:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 11:36:31 | Xem tất
Em muốn xem phim! Em muốn xem phim!!!! Em muốn xem phim! :(( :))
Chúc mừng anh ngố và đoàn làm phim lại gặt hái thành công. :x
Trước giờ mình vẫn thích movie Hàn hơn Drama Hàn. :)

Bình luận

cám ơn bạn :xx mai mốt đi xem phim ủng hộ nhé :)  Đăng lúc 4-6-2013 11:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 11:41:42 | Xem tất
Mềnh là mềnh hơi bị chóng mặt với bạn Ngố à nha, ngừi ta đưa bạn lên sao Hỏa, mình đu theo bạn thui mà đã chít đứ đừ thế này rầu..đã thế mấy hôm nay toàn trong tình trạng nhìn cậu thay mấy bộ quần áo liền, mỗi bộ là 1 news, mà news nào cũng tâng lên tận mấy xanh thế này thì mềnh đu theo bạn sao nổi..:))
dạo này thời tiết chắc mát mẻ lắm hay sao mà bộ nào cậu cũng chơi quần đùi thế hả, chân thì.mà cứ khoe ra là saoooo...
P/s: ss Linh Ngố ưi, tềnh hềnh là BST lông chân lông tay của ss lại có thêm ảnh mới đó , e đặt gạch chờ ngày ra sp mới của ss :)))

Bình luận

Vâng ss. Hum nay độc lập đã về với em !!! =))))))) Em thi ngon ss ợ. Đỗ rồi ! =)))))  Đăng lúc 4-6-2013 07:25 PM
Đấy, comt chất thế này còn giề *huýt sáo* =))  Đăng lúc 4-6-2013 01:13 PM
ừa, ss coi KCS đó, xem tới đâu cut tới đó =)))))))) nhìn còm của ss đi, nó như rứa ế =)))))))))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 12:32 PM
e đặt hàng đầu tiên nha ss :)))))))))))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 12:25 PM
hờ hờ, ss đang có BST dìm hàng của pé, e lấy hơm, đảm bảo ngất ngây =))))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 11:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 11:44:46 | Xem tất
em bay vô đây
ôi trời vượt lên 82% lun sao
ôi coàn gì nữa đây chứ
sức mạnh của "Hiệu ứng Kim Soo Hyun."

phim quá hot  lun
thâu anh cứ bình tĩnh mà đóng phim nhá đừng để ý quá đến từ cứu cánh đó mà áp lực nhá
ôi ngố tàu lại được mí nhà báo thay nhao cho đi phi thuyền rồi

túm váy sao má gem hơm mời em cái news này nhỉ

p/s cái cuần má ngố liếm cát hả còn cái biểu cảm của ống hai là sao chứ

Bình luận

Bon chen chớ em. Tình iêu nhớn của ss mờ. ss thi cũng ổn. Thoát rầu =)))) Giải phóng được 1 ngày =)))) ^^. Cuần hay ế :))  Đăng lúc 4-6-2013 07:32 PM
sorry em, ss click 1 hồi hoa mắt nên hơm biết ai mời rồi ai chưa mời nữa :p ống cuần giữa của ss là cậu đang ngắm xèng em ợ =)))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 01:13 PM
à mà cuần ssGem cũng là ss cắt ế *vênh* =))) há há  Đăng lúc 4-6-2013 11:52 AM
cái giề?? cuần ss mà có ngừ khen xao =)))))))) tiếc là cuần này ss tự mần đó e =))) cắt cắt sửa sửa viết chữ lên chớ có biết des là gì đâu =)))))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 11:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 11:57:19 Từ di động | Xem tất
Các bác bắn đại bác đi tận đâu gòi ???? =)))))

Hồi trước có hội chứng Lee Hâm, giờ thêm hội chứng Ryu Hwan. Đi đâu cậu cũng reo rắc virus cuồng ko à =)))))

Nghe các bác khen Ngố cũng mừng. Cơ mà bên ấy Ngố ko sao chớ ??? Biết là Ngố sẽ ko bao giờ ngủ vùi trong chiến thắng đâu nhưng đừng quá tạo áp lực cho bản thân nha Ngố.

Liệu phim này có vượt qua The Thieves không nhể ? SG mà vượt qua thì ss Gem múa lửa đê. =))))

Bình luận

=))))))) chuẩn bị ra rạp e ưi :)) cố gắng thi đại học cho ổn nữa là ok :D  Đăng lúc 4-6-2013 09:42 PM
mí hơm nầy mần bài tốt hơm ss  Đăng lúc 4-6-2013 01:29 PM
múa cột chứ lửa gì ss đthoaij mà cũng ham hố nà  Đăng lúc 4-6-2013 01:29 PM
Nếu được 30 triệu thì ss bắt nhà Ngố ra công ziên mần flashmob kwiyomi cho =))))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 01:14 PM
em iu hum nay thi xong rầu nhỉ......thế nào rầu em, trăm trận trăm thắng chứ :))))))))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 12:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 12:04:55 | Xem tất
Bạn Ngố ưi, dạo này bạn ngoi lên ác quá, news nhiều đến nỗi văn e hết cả từ để tả =

Hum nay ko cần quyết đấu vẫn tranh được mặt tiền *phởn*

Nói chung là nếu ko có gì thay đổi thì 12h nữa (theo giờ Việt Nam) và 10h nữa (theo giờ Hàn) thì sẽ là ngày 5 tháng 6 năm 2013, ngày mà mọi ngừi đang chờ đợi, fan gơ đang chờ đợi, 82% các bạn bên Hàn đặt vé SG đang chờ đợi, bạn Soo Man và dâu nhỏ, bồ nhí cũng chờ đợi )
pé đang trên mây vì đc mọi ngừi khen đấy sao? ngoi lên thì ngoi cho đã, lên hết mặt tiền các báo rầu, hại tym e quớ {:438:}

Lảm nhảm chính thức hết. *chấm*

P/s: amen *chạy biến*

Bình luận

*đạp* Cái giề đây ??????? =)))))))))) Ôi, tềnh iêu của tui bị dìm tan tác zư lày @@ Ngon chị ợ. Em đỗ tốt nghiệp chắc rùi ! ^^.  Đăng lúc 4-6-2013 06:57 PM
cho tâm lý cân bằng đó ss, dạo nì pé lên mặt báo nào cũng đẹp nên e phải làm rứa =)))))))  Đăng lúc 4-6-2013 02:50 PM
cô này tung 3 cái gif vào đây là có ý giề? *mài dao* =)))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 01:15 PM
nhỏ này =))))))))))) *đạp* =))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 12:10:48 | Xem tất
mong chờ nhà mình làm sub quá đi mất, phim này chắc là nổi nhất 2013 rồi í nhỉ, mong xem phim quá đi mất.
nhưng dù sao thì mỉnh vẫn thích xem drama hơn là movie nên hy vọng oppa suy xét cẩn thân rồi chon một phim để đời như Trời - Trăng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 12:11:13 | Xem tất
Hôm nay mới mùng 4 ngày mai mới công chiếu mà nhể, sao các bác đã lại cho bộ 3 mỹ nam đu tàu vũ trụ thế kia

Hồi hộp quá, có khi ngày mai trên mạng sẽ tràn đầy bình luận về mấy cảnh kinh điển trong phim nhưng mà mong các bạn khán giả xem xong đừng xì poi kết cục nha tuy nó tê tái cơ mà mình hơm muốn biết trước đâu

Đề nghị cậu xong đợt này khẩn trương con phơm drama nhá sắp cuối năm rồi, dạo này hết phim để xem rồi, đừng để tui nghĩ quẩn mà lao đầu vào cái Tuyệt ái chi thành để rầu tăng xông nha cậu : mần drama đê

thanks ss Gem đã dịch tin nha {:180:} mấy hôm nay chắc ss đuối dữ lắm cố gắng tẩm bộ tăng cân đi để cái đợt đi xem xì pai ngoài rạp nó te tua là vừa nghen {:156:}

Bình luận

lần nào nhìn cái áo của cô này tôi cũng cười đau bụng  Đăng lúc 4-6-2013 01:39 PM
Coi đê, coi rầu ném đá tập thể dục luôn, tăng cường sức khỏe =))))))))  Đăng lúc 4-6-2013 01:29 PM
em hơm muốn xì poi nhưng tính tò mò ứ chịu nổi á  Đăng lúc 4-6-2013 01:28 PM
=))) e coi nó k phải là Hoa Tư Dẫn rầu ss =)) cái dàn cast nhìn chỉ muốn ném bom cảm tử thâu, k có drama mới của cậu là có khi e đi coi cái phim đó thật đó =))  Đăng lúc 4-6-2013 01:18 PM
Bày đặt Tuyệt ái chi thành =))))))) Làm ss si nghĩ 1 hồi phải ra Gú cầu cứu mới biết em đang nói đến đối tượng nào =))))))))) Đi coi Tuyệt ái chi thành đê!  Đăng lúc 4-6-2013 01:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách