Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4714|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lưu Khải Uy bắt đầu giai đoạn "tiền sản xuất" cho <Nhất Niệm Hướng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lưu Khải Uy bắt đầu giai đoạn "tiền sản xuất" cho
<Nhất Niệm Hướng Bắc>

Phim truyền hình đầu tay của Lưu Khải Uy với tư cách nhà sản xuất, "Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên" nhận được phản hồi rất tích cực từ phía công chúng. Drama 46 tập phim thu hút được lượng người xem không tưởng trên kênh TH Hồ Nam, đạt mức rating trung bình 6.4 và cao nhất là 8.74. Bộ phim hiện đang dẫn đầu các show truyền hình trên mạng lưới kênh TH Hồ Nam.

Có được bước khởi đầu thành công, nam diễn viên Hong Kong 38 tuổi giờ đây đã chuẩn bị bắt tay vào tác phẩm TH thứ hai của mình, "Heading North" <Nhất Niệm Hướng Bắc>, trong đó anh cũng sẽ vừa đóng vai chính vừa làm nhà sản xuất: "Kịch bản phim mới của tôi hiện đã chỉnh sửa được 4 lần. Mọi thứ gần như đã chắc chắn và hoàn chỉnh. Trong tâm trí đoàn làm phim của tôi lúc này chỉ nghĩ đến 1 điều duy nhất là kịch bản. Chúng tôi từng ngày đều thảo luận về nó, và thật sự hy vọng có thể thêm vào một số vấn đề hoặc chủ đề mới cho cốt truyện"

Tương tự với "Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên", "Nhất Niệm Hướng Bắc" cũng là một drama lãng mạn, với một số tình tiết thương trường được thêm vào câu chuyện làm nên mạch phim chủ đạo. Nhân vật của Lưu Khải Uy, Lục Hướng Bắc, sẽ rất khác với nhân vật playboy của anh - Kiều Tân Phàm trong "Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên"

"Tôi chưa bao giờ gặp một vai diễn giống như thế này trước đây. Tôi rất ngạc nhiên khi biên kịch quyết định giao tôi vai diễn này. Trong kịch bản, nhân vật có thể trở nên sống động và thú vị hơn"

Mạch Quán Chi, đạo diễn của "Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên", cũng sẽ trở lại với "Nhất Niệm Hướng Bắc": "Tôi tin tưởng vào sự sắp xếp của đạo diễn Mạch, ông ấy rất tuyệt trong việc kiểm soát môi trường quay phim. Còn về biên kịch, tôi chọn Từ Nhuận. Cô ấy là một biên kịch trẻ cực kỳ tài năng trong lĩnh vực này, và mặc dù đây là lần hợp tác đầu tiên của chúng tôi, nhưng tôi vẫn rất tự tin với công việc của cô ấy. Cô ấy rất giỏi trong việc dẫn dắt câu chuyện của nhân vật"

Về mức rating thành công của "Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên", Lưu Khải Uy thở phào nhẹ nhõm và nói: "Tôi từng lo lắng về biểu hiện của bộ phim trước khi được phát sóng. Mặc dù nhiều nhà phân phối đã đem đến mức rating khả quan cho bộ phim, nhưng tôi vẫn chưa vượt qua bài kiểm tra của khán giả. Bộ phim vẫn chưa được phát sóng trên toàn quốc, và hơn nửa triệu khán giả nước nhà vẫn chưa được xem phim. Tôi thừa nhận, bản thân đã lấy lại tự tin sau khi biết về kết quả lượng người xem"

Source: here
[email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-3-2013 07:47:56 | Chỉ xem của tác giả
hệ hệ, bữa nay dậy sớm nên đc ngồi sô pha, há há
" Nhân vật của Lưu Khải Uy, Lục Hướng Bắc, sẽ rất khác với nhân vật playboy của anh - Hạ Vãn Tình trong "Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên" - phải là Kiều Tân Phàm chứ bạn ^___^
Như vậy, sau thành công của Thịnh Hạ, Uy đã quyết định làm thêm 1 bộ phim nữa
Bây giờ, mình chỉ trông chờ dàn cast của Nhất niệm mà thôi, nhất là vai nữ chính, hi vọng ko như lời đồn đoán, nếu vai này mà rơi vào tay VSS, ko bik mình có đủ can đảm để xem ko nữa
Thịnh Hạ đã có một kịch bản và dàn cast rất ổn rồi, ngoại cảnh Paris cũng rất lộng lẫy, quá xứng đáng để mình hóng ^___^
Hi vọng Nhất niệm của Uy cũng sẽ làm đc điều mà Thịnh Hạ đã làm, ko phụ lòng kỳ vọng của mọi người

Bình luận

nhanh chân gớm =))  Đăng lúc 2-3-2013 11:43 AM
oh, thế à, mình chưa xem phim nên chắc bị nhầm rùi, để mình sửa lại, thanks b đã nhắc ^^  Đăng lúc 2-3-2013 08:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-3-2013 08:03:01 | Chỉ xem của tác giả
Xí một chỗ đã

thank bạn chủ thớt trước ^^

==================                                               

Đây là bộ fim mình hóng nhất tiếp theo

dù truyện mới đu đến chương 24

nhưng thik cả nam 9 và nữ chính 9

đặc biệt là nữ 9 rất cá tính.

Trên weibo có bạn nói chuyện này có vài nét giống

Quan hệ nguy hiểm của Khiêu Dược Hỏa Diệm

nam 9 cùng họ Lục và đều là cảnh sát chìm...

chưa đọc nên ko bít còn giống gì nữa ko?

nhưng khi lên fim anh cứ càng cầm thú, càng biến thái là được

còn về tin đồn mợ VSS vào vai Niệm Niệm iu quý của mình

chỉ là tin đồn vớ vẩn

tin tưởng Uy hớn sẽ chọn được cho mình một nữ 9 tốt nhất

Bình luận

Ngũ tỷ ngồi tạm ghế gỗ ;))  Đăng lúc 2-3-2013 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-3-2013 08:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Xem qua Thịnh hạ thấy phim khá ổn, nhân vật nam chính ok
Đã tin tưởng được vào độ mát tay trong phim lão Uy sản xuất rồi
Càng hóng phim "Nhất Niệm Hướng Bắc", hi vọng sẽ thấy 1 nhân vật còn nổi bật hơn cả Mạc Thiệu Khiêm {:149:}

Bình luận

sáng nay e dậy sớm lắm đó ss =))  Đăng lúc 2-3-2013 01:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-3-2013 09:15:14 | Chỉ xem của tác giả
Lưu Khải Uy lại có phim mới nữa rồi, phim cũ mình chưa kịp xem xong nữa chứ... huuu
Mình thích anh này lâu lắm rồi nè... từ khi xem bộ phim nghĩa nặng tình thâm của TVB... đến lúc yêu Mịch Mịch càng thích hơn....
Thịnh Hạ Vãn Tình Thiên nghe nói hay lắm thì phải....
Nhưng mà nữ chính trong Nhát Niệm Hướng Bắc vẫn chưa có công bố hay sao??? Có nhi nào đóng tiếp vớiMichj hok.. Thừa thắng xông lên mà...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-3-2013 11:38:31 | Chỉ xem của tác giả
Chời ơi túm lại vai nữ chính là ai đây
đừng làm em hồi hộp hớn ơi
hơn 1 tháng nữa quay rồi
công bố nữ chính sớm cho em khỏi lo
ai cũng được ngoại trừ cái pà 033 đó
em nói nha
anh mà chọn pà đó là em cạch phim này của anh lun
và anh sẽ rước vô số anti về mình đấy =))
ko dọa đâu, thật đấy nhá =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-3-2013 11:46:53 | Chỉ xem của tác giả
Hự! Tác phẩm đầu tay vừa làm nhà sản xuất kiêm nam 9 luôn đã nhận được phản hồi tích cực như vậy rồi chắc tác phẩm thứ hai này cũng không vừa đâu

Cơ mà tác phẩm đầu là đóng với nửa kia- Dương Mịch nên chắc phản hồi tích cực cũng 1 phần do hiệu ứng từ đây. Thịnh hạ đóng với Mịch rồi nên Nhất niệm hướng bắc phải chọn nữ 9 khác rồi không người xem sẽ thấy nhàm. Nhưng thấy mọi người bàn tán về người sẽ nhận đóng vai này có 033 là nghĩ muốn nản quá

Không thể mê được thím Viên này, dạo này thím được lăng sê ác quá cơ.
Nói chung Uy chọn ai cũng ủng hộ hết á, trừ thím thôi thím 033 ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-3-2013 13:41:57 | Chỉ xem của tác giả
lại có phim mới của a Uy...^^ mong đợi quá...
nghe a nói về vai diển mà thấy nôn nóng....mình thik a Uy diển mấy vai hơi tà tà,niệm niệm,thương thương giống vai MTK vậy đó...bộc lộ hết tài năng diển xuất of a...
ko biết nữ chính là ai...^^ mình mong a ấy một lần nữa đóng cặp với chị Tần Lam...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-3-2013 14:04:34 | Chỉ xem của tác giả
Hóng "Nhất niệm Hướng bắc" xem nữ DV chính là ai nè?
Hóng tới tháng tư film được khởi quay
Hóng coi Lục Hướng Bắc có cầm thú hơn hay playboy hơn Mạc Thiệu Khiêm hay Kiều Tân Phàm ko nè?
Túm lại là hóng hóng {:311:} và chờ chờ thui {:288:}
Tks @littlebibi nhen

Bình luận

Ôi mạng bị j rùi , để edit lại  Đăng lúc 2-3-2013 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-3-2013 14:05:53 | Chỉ xem của tác giả
Nhất Niệm Lộ Hướng Bắc/ 一念路向北

weibo

P/s : mạng cùn rùi , edit pics này

Bình luận

Cũng muốn Uy mời DV TVB or HK diễn trong fim Nhất Niệm  Đăng lúc 2-3-2013 05:10 PM
Có vẻ các dv TVB đa tài quá, 1 số người tuy sang Đại Lục phát triển nhưng vẫn gặt hái thành công, còn lấn sân sang nsx, như anh Uy và chị Diệp Tuyền nè^^  Đăng lúc 2-3-2013 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách