Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11336|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lưu Khải Uy đấu võ mồm không thua Dương Mịch

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Thành thị báo chiều 13 tháng 7 đưa tin, mấy ngày trước Lưu Khải Uy cùng Dương Mịch công khai thân mật trước truyền thông, đập tan tin đồn chia tay.

Gần đây, Lưu Khải Uy tại một chương trình kỳ nghệ ra sức bảo vệ bạn gái, tình ý ngọt ngào biểu lộ trong lời nói.  Anh chia sẻ rằng, tuy bề ngoài Dương Mịch có vẻ cứng rắn và mạnh mẽ, nhưng cũng không phải loại “Dắt mũi bạn trai”. Anh nói thêm hai người khi mới bắt đầu đã bổ sung cho nhau, thường có suy nghĩ giống nhau, anh đấu võ mồm với cô ấy bất phân thắng bại.

Đấu võ mồm không thua Dương Mịch

Bây giờ, “Chocolate soái ca” (Ý nói soái ca ngọt ngào) Lưu Khải Uy đã có một thân phận khác là bạn trai Dương Mịch. Được hỏi vì sao cùng với Dương Mịch quyết định công khai tình cảm?

Lưu Khải Uy thản nhiên: Ban đầu tình cảm chưa vững chắc, muốn bồi đắp thêm, nghĩ chuyện tình cảm là chuyện riêng của hai người. Nhưng sau lại nghĩ, đó cũng không phải chuyện thương thiên hại lý, vì vậy quyết định công khai. Tuy rằng công việc của hai người đều bận rộn, song mỗi ngày đều có thể trò chuyện qua điện thoại. Anh phủ nhận:”Tôi chỉ tôn trọng bạn gái mà thôi” tuyệt không có chuyện bị “bạn gái quản”.

Lưu Khải Uy tiết lộ bản thân và bạn gái khi ở riêng rất khác với bình thường, Dương Mịch cũng không phải người nhiều chuyện và rất mạnh mẽ. Nếu buộc phải đấu võ mồm, anh cũng nhất định không thua Dương Mịch.
Tuy ôm được người đẹp, song Lưu Khải Uy thổ lộ vì cả hai đều bận rộn nên hai người không có nhiều kỷ niệm chung, sinh hoạt chung cũng không quá lãng mạn. Tuy nhiên có thể bởi vì hai người hiểu ý nhau, bình thường khi nói chuyện phiếm cứ thế từ từ phát hiện, từ từ xích lại gần nhau.

Thích thú diễn vai người xấu

Kỳ thực ban đầu Lưu Khải Uy xuất thân không phải diễn viên mà là Kiến trúc sư, anh đã tốt nghiệp Khoa Kiến trúc trường Đại Học Bách Khoa Ryerson (Canada). Đã từng làm ca sĩ, sự nghiệp diễn xuất của anh ở TVB cũng không thuận lợi, thường đóng vai phụ. Rốt cuộc năm 2005, anh rời khỏi TVB, đến năm 2007 thì tập trung phát triển sự nghiệp diễn xuất tại Đại Lục. Thành công với bộ phim “Thiên sơn mộ tuyết” nhanh chóng đưa anh trở thành thần tượng trong lòng vô số thiếu nữ.

Được hỏi qua Đại Lục phát triển có cảm nhận gì? Anh trả lời, sự nghiệp đối với nam nhân rất quan trọng, vì có trách nhiệm phải gánh vác, do đó tầm mắt nên nhìn rộng một chút.

Kể từ khi qua Đại Lục phát triển sự nghiệp, các bộ phim của Lưu Khải Uy đều thu được phản hồi rất tốt từ phía khán giả, đón nhận được rất nhiều giám chế chủ động đến tìm. Giờ khắc này, Lưu Khải Uy phát hiện đã tìm được điểm dừng chân ở Đại Lục. Nhắc đến thành công của Lưu Khải Uy, không thể bỏ qua bộ phim được ưa chuộng  “Thiên sơn mộ tuyết”. Nhắc đến vai này, Lưu Khải Uy hào hứng trả lời diễn vai người xấu rất thích thú “Tôi tin trong mỗi người ít nhiều đều có những mảng tối, chỉ là cách nhìn nhận thế nào” (Ký giả Triệu Văn Đình đưa tin)

Nguồn: http://ent.qq.com/a/20120713/000048.htm
Vtrans: [email protected]

P/S: Trong một phỏng vấn Dương Mịch cũng từng đề cập, cô tranh luận với người khác có thể không chịu thua ai, nhưng với Lưu Khải Uy thì không thắng được ^O^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 phải thế chứ... LKU mà hiền là bị.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 16-7-2012 14:26:57 | Chỉ xem của tác giả
Ss Mịch chỉ xóa tin nhắn trên weibo thôi
mà báo chí công nhận nhanh thật, mà đúng là lần nào bên cạnh
người yêu thì Uy ka cứ như trẻ con ấy , rất là hay cười. Thật sự
có lẽ giống cha của mình nên quyết định chọn nghề diễn viên
nếu không làm diễn viên thì rất là tiếc. Vai trong phim Thiên Sơn
là nửa phản diện vừa yêu vừa hận ^_^

Bình luận

công nhận từ ngày yêu Mịch nhí nhảnh con cá cảnh hẳn ra nhé ^O^  Đăng lúc 16-7-2012 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-7-2012 14:28:28 | Chỉ xem của tác giả
ô hóa ra là trc khi học kiến trúc hả?
thảo nào nhìn tri thức thế
nhìn anh là biết mồm mép r, nên đấu vs Mịch chắc chả thua đc đâu
cơ mà cũng nên nhường bạn gái thì mới ga lăng chứ

Bình luận

hổ con hớn hở nha ^O^  Đăng lúc 16-7-2012 04:13 PM
gọi là hổ con hớn hở hehe :-)  Đăng lúc 16-7-2012 03:29 PM
Pan
đồ hổ cam hâm=)) mà thay ava như vậy r có gọi là hổ cam đc nữa hay k đây???=))  Đăng lúc 16-7-2012 03:22 PM
thế thôi cứ gọi là pan vậy =))  Đăng lúc 16-7-2012 03:08 PM
Pan
khôngggggggggggggggggggggggggggggggggggggg  Đăng lúc 16-7-2012 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-7-2012 15:07:05 | Chỉ xem của tác giả
Trong một bài phỏng vấn mình có xem qua,Dương Mịch cũng nói thường ko thua ai hết nhưng lại thua mỗi Uy và ngay cả Đỗng Lệ Á cũng có nói Mịch bình thường nhìn bề ngoài mạnh mẽ như con trai nhưng ở bên cạnh người iu thì .... hehe :-) , Mịch còn kể Mịch chỉ Uy nó tiếng quan thoại câu "bạn gái" mà anh cứ đùa rùi quay lại nói tiếng quảng đông ...,và Mịch nói thôi rùi ta thua rùi hehe :-) ...

Uy mình cũng hài hước nhỉ thích tranh luận hơn thua với người iu lun ta

Đương nhiên là bạn gái of mình thì mình phải tôn trọng mình nể rùi , chẳng lẽ ...

Mình nghĩ Mịch cũng chẳng ăn hiếp được Uy hehe :-)

Bình luận

uh,đúng đó @tina2000  Đăng lúc 16-7-2012 04:55 PM
DM tung noi hiem co ai co the thang co ay nhung lai thua uy hon nha minh , chi co nguoi nao lam cho co ay thay doi tinh tinh moi co the lam ban trai cua co ay ........  Đăng lúc 16-7-2012 04:48 PM
^O^  Đăng lúc 16-7-2012 03:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 16-7-2012 15:49:42 | Chỉ xem của tác giả
Hơ, Uy ca nhà nàng sao ko nhường ng yêu thế kia{:266:}
ss ấy vừa nhỏ lại xênh đẹp (mặc dù ta phải nói rằng ta thích ss ây hồi trước cơ, nhất là trong VCQ ấy, h ko thích lắm nữa)
Ko biết thương hoa tiếc ngọc gì cả
Uy ca cứ ở TVB thì làm sao phát triển được
ra đi là tốt cho cả hai
mà cái đài TVB cũng lạ nhỉ, uổng phí nhân tài quá
gì thì gì chứ Đại lục vẫn nhất
Trạch đóng xong cái phim thần tượng mới này có lẽ nên sang đại lục thôi{:313:}

Bình luận

2 A/c lun dành cho nhau những lời ngọt như đường phèn,chẳng qua tranh luật Uy có chút đùa trong đó mà hehe :-)  Đăng lúc 16-7-2012 09:18 PM
@tina: mình ko hiểu ý bạn?  Đăng lúc 16-7-2012 04:45 PM
@tina: mình ko hiểu ý bạn?  Đăng lúc 16-7-2012 04:45 PM
Jason Chan la ai the ?  Đăng lúc 16-7-2012 04:41 PM
Trước đó thì toàn gương mặt cũ, Lâm Phong cùng Tiểu Sinh, 5 Hoa đán Giờ có vẻ nhiều diễn viên rời TVB thì cũng lăng xê 1 số gương mặt mới, ví dụ Jason Chan   Đăng lúc 16-7-2012 04:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-7-2012 16:03:53 | Chỉ xem của tác giả
Đọc này xog mừng quá

Trước giờ thấy UY ca hiền quá, toàn sợ ảnh bị ăn hiếp

Mặt UY ca nhìn hiền nên đóng mấy vai nửa chính nửa tà, cầm thú xem khoái hơn {:438:}

Bình luận

minh giong ban wakaluhic thich uy hon dong may vai cang bien thai cang tot hehe............  Đăng lúc 16-7-2012 04:40 PM
mình thích ảnh đóng vai biến thái sát nhân hàng loạt, điên điên khùng khùng, hoặc ngu ngu ngơ ngơ bạn à, không thì tâm thần phân liệt ấy =))  Đăng lúc 16-7-2012 04:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 16-7-2012 16:09:51 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 16-7-2012 15:49
Hơ, Uy ca nhà nàng sao ko nhường ng yêu thế kia
ss ấy vừa nhỏ lại xênh đẹp (mặ ...

Cái đài TVB ấy, mãi đến năm 2005 mới tung cho anh trai cái vai chính trong phim "Gia đình tôi"
Sau đó dự định đưa anh trai lên hàng vai chính với điều kiện ký hợp đồng với TVB 8 năm (Chuyện bình thường ở TVB khi mà Tiểu sinh, Hoa đán muốn được lăng xê đều phải ký hợp đồng quản lý nhiều năm). Nhưng vì bị dìm nhiều năm quá nên chắc anh trai chả tin tưởng mấy chăng? Với lại TVB quá keo kiệt và chế độ làm việc vất vả, tiền lương chỉ bằng khoảng 1/10 đến 1/5 ở Đại Lục, quay phim ít được nghỉ ngơi nên nhiều diễn viên cũng phàn nàn về TVB rồi rũ áo bỏ sang Đại Lục rồi.
Với lại anh trai muốn nhỉn rộng hơn, muốn tìm kiếm nhiều cơ hội phát triển hơn nên quyết định rời TVB.
P/S: Nàng nhìn 2 người đó còn thấy không đủ ngọt ngào hả mà kêu không thương hoa tiếc ngọc {:288:}

Bình luận

ilovedrama , chac uy cung so mich gian nhung ma y minh la uy phai co dieu gi dac biet nen moi cua duoc DM , MICH dep nhu vay thi thieu gi nguoi vua dep vua giau theo duoi.......vd la phung thieu phong  Đăng lúc 17-7-2012 02:23 AM
Tina, minh nghi uy ca tra loi PV nhu vay thoi chu gi that ra anh cung so Mich gian lam do.  Đăng lúc 17-7-2012 12:07 AM
phung thieu phong bi duong mich bat nat nen ko cua duoc , con uy ca ko bi duong mich bat nat nen moi cua duoc , con gai thuong thich mau ban trai nhu vay ..........hihihiiiiiiii  Đăng lúc 16-7-2012 04:37 PM
dàn diễn viên TVB bây h cũng già hết rồi, ban lãnh đạo có vẻ ko chịu đổi mới gì cả :((  Đăng lúc 16-7-2012 04:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 16-7-2012 16:58:42 | Chỉ xem của tác giả
Bonus chùm ảnh mới mùi mẫn của hai anh chị

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-7-2012 17:26:02 | Chỉ xem của tác giả
Đừng nhìn bề vẻ bề ngoài mà lầm nha...tay cưa siêu hạng
Uy hớn đích thị "chuyên gia lừa tềnh" các cô gái ngây thơ tong xág
mồm mép cũng lợi hại lắm...DM em đã lầm tin anh
trong TSMT xem cảnh hớn đi chợ trả giá con cá thì bít ...chẳng wa là diễn lại bản chất thui

Bình luận

hehe :-)  Đăng lúc 16-7-2012 09:02 PM
cái đó ta ko ham nhé...sao mọi người lại nghĩ oan cho ta thế này T.T  Đăng lúc 16-7-2012 06:17 PM
chơi xấu giề, do mi được bà con hâm mộ thâu ^O^  Đăng lúc 16-7-2012 06:10 PM
cái đấy là do ngưi chơi xấu ta ,chứ ta thục nữ có bít jề đâu  Đăng lúc 16-7-2012 06:05 PM
thế ai 2 lần được bỏ phiếu nhiều nhất trong cuộc thi người nguy hiểm ấy nhỉ, mi chớ ai =))  Đăng lúc 16-7-2012 06:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 16-7-2012 21:05:46 | Chỉ xem của tác giả
Há há
Hóa ra trong "Thiên sơn mộ tuyết" CẦM THÚ là đây sao =))
Em hơi bị thích bad guy à nha

Mà con trai dù sao cũng phải có chính kiến chứ
Tranh luận thì được nhưng biết dừng lại đúng lúc thì chả sao cả
2 người hiểu nhau thêm mà thôi ^^

Bình luận

dung do ban .....cang cam thu thi cang thich ha ...dien hinh la cam thu MAC THIEU KHIEM do  Đăng lúc 17-7-2012 02:26 AM
=)) nói thật là e kết mấy a bá đạo + "biến thái" + tự sướng nữa. Mấy a kiểu ấy dễ thương gì đâu ^^  Đăng lúc 16-7-2012 09:17 PM
thích badguy là ta xác định trước cô sẽ chết chìm với cầm thú :))  Đăng lúc 16-7-2012 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách