Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5916|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lý Thạnh và Trương Duệ thể hiện ca khúc trong phim mới của Quỳnh Dao

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lý Thạnh và Trương Duệ thể hiện ca khúc trong phim mới của Quỳnh Dao

Hiện tại, bộ phim mới của dì Quỳnh Dao “Không phải hoa, chẳng phải sương” vẫn đang trong giai đoạn chuẩn bị, chính Quỳnh Dao đã cho biết, sau khi dàn diễn viên chính của bộ phim được xác định, bà sẽ bận rộn với việc thực hiện các ca khúc và nhạc nền của phim. Sau một thời gian dài chuẩn bị, toàn bộ các ca khúc trong phim cũng đã được xác định, Lý ThạnhTrương Duệ được sẽ đảm nhiệm vai trò trình bày chính.

Lý Thạnh và Trương Duệ sẽ trình bày các ca khúc chủ đạo của phim

Vừa qua, hai diễn viên trẻ đã thực hiện việc thu âm các ca khúc. Quỳnh Dao tiết lộ tại weibo, ca khúc chủ đề của phim trùng tên với bộ phim, “Không phải hoa, chẳng phải sương” do đích thân Trương Duệ thể hiện. Trương Duệ cũng sẽ trình bày hai bài hát khác là “Khóa chặt lãng mạn” và “Hận mình yêu em”. Bài hát do Lý Thạnh trình bày sẽ được sử dụng làm bài hát cuối phim, tuy nhiên Quỳnh Dao chưa tiết lộ tên của bài hát, bởi ca khúc có liên quan trực tiếp tới nội dung của phim.

Nói về điều này, Trương Duệ đã chia sẻ tại weibo của mình: “Hận mình yêu em” là một ca khúc hát đến đau lòng, chắc chắn sẽ mang lại bất ngờ cho các bạn, bài hát này có một vị trí quan trọng trong trái tim tôi! Tôi sẽ cùng các bạn mong chờ!”

Lý Thạnh và Trương Duệ đều bày tỏ rất vinh hạnh và mong chờ được thể hiện các ca khúc chính của “Không phải hoa, chẳng phải sương”. Được biết, trong bộ phim mới này, hai diễn viên sẽ tiếp tục sự hợp tác từ sau “Tân Hoàn Châu cách cách”, thể hiện một câu chuyện tình yêu mãnh liệt và xúc động lòng người. Trong THC, họ cũng đã thể hiện rất thành công các ca khúc trong phim, ngoài ra còn song ca ca khúc “Thăng trầm tình yêu” trong đó.

Bộ phim “Không phải hoa, chẳng phải sương” là tác phẩm mới sau một thời gian rất dài tạm ngừng sáng tác của nữ văn sĩ Quỳnh Dao, có sự góp mặt của ngôi sao lớn của Hàn Quốc là Joo Jin Mo, ba thế hệ “ái tướng” của Quỳnh Dao là Lưu Đức Khải, Lâm Tâm Như và Lý Thạnh, Trương Duệ… Dự kiến phim sẽ được khai máy vào đấu tháng 7 này.

Sr: http://ent.sina.com.cn/v/m/2012- ... l?bsh_bid=101502355
V-trans & edit: ArtnG @ SkyLand.kites.vn
Ghi rõ nguồn http://kites.vn khi copy tin tức sang các web, blog khác

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
tehaino + 5 Ủng hộ 1 cái!
.Me. + 5 :-*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-6-2012 19:20:00 | Chỉ xem của tác giả
Hí hí
Tem phát
Phim Trung nói chung, phim Quỳnh Dao nói riêng có nhạc phim rất hay, ca từ đặc sắc. Mềnh thích
Ray sướng thế nhở luôn được cụ Kéo iu ái cho hát OST chủ đề
Sau khi "Đến bên em" là lão quyết định "Hận mình yêu em" nên "Khóa chặt lãng mạn" lại
Ko biết Thạnh Thạnh và Duệ có song ca bài nào tềnh củm như "thăng trầm lãng mạn" hem.

Bình luận

ơ, Rui chứ nhể, sao lại Ray :((  Đăng lúc 29-7-2012 10:36 AM
có có, cụ Kéo bảo tất nhiên phải cho bọn trẻ song ca chớ *hế hế*  Đăng lúc 19-6-2012 07:58 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
ArtnG + 5 tem phí :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-6-2012 20:20:38 | Chỉ xem của tác giả
Hê hê, nhạc của cụ Kéo thì khỏi chê, nguyên cái đĩa OST THC bài nào cũng hay...
Lần này nhạc fim được cụ í đầu tư thế này chắc chất lượng miễn bàn lun...
Bé Duệ sướng nhất, toàn được cụ ưu ái cho hát theme song... Cái bài "Hận mình yêu em" của lão nghe đẫm chất bi kịch roài đây...
Mong là 2 tềnh yêu sẽ có nhìu bài song ca thật hay như "Thăng trầm tình yêu"...

Bình luận

hai bạn trẻ song ca là quá tuyệt, lúc trc dl về 1 lúc mấy cái vid mà background music chỉ là Thăng trầm tình yêu :)) :))  Đăng lúc 19-6-2012 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-6-2012 20:35:46 | Chỉ xem của tác giả
Duệ ơi mình ko mong chờ cái khúc "Hận mình yêu em" đâu nhá {:442:} ko biết tình yêu của 2 bạn trẻ trong phim này nó đau đớn thế nào mà hết QD rồi đến bạn Duệ cứ dọa đau hết cả tim {:404:}

bạn Thạnh vừa mới xong cái phim bi kia, qua đóng phim này lại yêu đau đớn nữa, sao bạn lại làm khổ mình như thế hả {:399:}

TQ dạo này toàn có trào lưu thích bi kịch, ngược đãi thì phải, phim hay truyện hài lãng mạn ko thấy đâu, xung quanh toàn phim cung đình đấu đá đến chết, tình yêu chưa kịp phát triển đã lụi tàn, hạnh phúc chưa đầy đã cạn, nói chung là toàn nước mắt {:426:}

Bình luận

Yên tâm, ngược tơi bời nhưng HE là được :D Cụ Kéo hứa ràu :P  Đăng lúc 19-6-2012 08:48 PM
vụ bị cụ Kéo ngược coi bộ là tăm phần tăm rồi, cụ phải chạy theo mốt kẻo bị tụt hậu :))  Đăng lúc 19-6-2012 08:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-6-2012 22:29:10 | Chỉ xem của tác giả
Hjc mất kon tem rồi ,

tềnh yêu của mềnh  

" Hận mình yêu em " ôi cái tựa bài sao mừ nghe nó buồn thế

Hóng hóng hóng phim này {:292:}{:292:}{:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-6-2012 22:53:21 | Chỉ xem của tác giả
"Hận mình yêu em" cái tựa nói lên tất cả ấy hỉ???

Đôi trẻ nhà mình lại tương phùng rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 20-6-2012 09:10:28 | Chỉ xem của tác giả
Em là em bị ghiền nhạc phim của dì Dao lắm cơ bài nào cũng rất hay.. Mong chờ nhạc phim nhá.. Anh Duệ kì này hát đến 3 bài ghê lun.. Hy vọng Duệ Thạnh sẽ thể hiện thật tốt ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-6-2012 18:52:46 | Chỉ xem của tác giả
Ơ ơ sướng thế nhỉ hehehe
Thế là lại đc nghe 2 tình yêu hát rồiiiiiiiiiii
Hôhôhôhô nhớ giọng của 2 người quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-6-2012 14:36:33 | Chỉ xem của tác giả
Còn dài ngày nữa là sang tháng 7 rồi, không biết đoàn làm phim có họp báp trong ngày mở đầu không? Để cho mọi người cùng hoan hỉ, hay là lại âm thầm bấm máy để cho bàn dân thiên hạ chờ đợi tới dài cả cổ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách