Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10068|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Moon Chae Won: "Trong đời thực, không muốn yêu người giống như Song Joong K

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

[Daily Sport]Xuất hiện với mái tóc dài thẳng và làn da trắng sáng, khiến cho bao chàng trai phải khơi dậy ý chí muốn che chở, bảo vệ mình - nữ diễn viên Moon Chae Won (26 tuổi) thông qua bộ phim chiếu tối thứ 4, 5 "Nice Guy" đã thể hiện sức quyến rũ gấp đôi bình thường, trở thành đại biểu cho những nữ diễn viên trẻ lứa tuổi ngoài 20. Trong phim cô diễn vai cô con gái duy nhất của Chủ tịch một tập đoàn và cũng là người kế thừa số tài sản lớn của gia đình. Đây là một người hoàn toàn cô lập và khác biệt với những thanh niên đồng trang lứa về cách thể hiện sự vui vẻ, đau khổ bình thường, là một người chỉ biết tiếp nhận những cách để bảo vệ bản thân và công ty. Trong phim cô gặp và yêu Kang Maru (Song Joong Ki) và sau khi bị Maru phản bội cô đã bị mất trí nhớ, từ một cô tiểu thư lạnh lùng, là người thừa kế một tài sản lớn của gia đình chuyển thành một cô gái ngốc đáng yêu, thể hiện hai mặt hoàn toàn trái ngược nhau rất xuất sắc. Tiếp theo tác phẩm trước "The Princess's Man" của đài KBS2, tới năm nay qua "Nice Guy" đã tạo được bước ngoặt lớn, tác phẩm tiếp theo cũng được trông đợi nhiều hơn. Phóng viên đã có cuộc phỏng vấn với Moon Chae Won.

PV: Sau "Nice Guy", bạn đã làm những việc gì?
MCW: Sau khi hết phim, tôi đã xem liên tiếp 3 bộ phim điện ảnh "Light pollution", "Wolf Boy" và "I'm a killer" của 3 bạn diễn của tôi từ năm ngoái là tiến bối Ryu Seung Ryong, Park Shi Hoo và Song Joong Ki nữa.

PV: Bạn hài lòng với kết thúc phim chứ?
MCW: Trước khi quay thực sự là tôi không biết kết thúc sẽ ra sao. Bản thân cũng suy đoán rất nhiều. Tuy rằng kết thúc phim chưa rõ, nhưng trực giác luôn mách bảo với tôi rằng "bộ phim này chỉ có thể kết thúc hạnh phúc thôi". Cuối cùng Maru có mất trí nhớ hay không, điều này dường như cũng là một sự mơ hồ cho khán giả. Theo như cách nghĩ của tôi thì 7 năm sau Maru cố ý giả mất trí nhớ, đối với việc anh ấy trao nhẫn bản thân cảm thấy nên vui hay nên thấy bối rối, lúc đó chỉ biết gãi đầu gãi tai suy nghĩ. Cuối cùng chúng tôi đã quay theo ý của biên kịch. Biểu hiện của tôi là cảm giác có phần bối rối. Có lẽ mơ hồ một chút lại tạo ra sự thú vị chăng.

PV: Xem ra quan hệ của bạn với Song Joong Ki rất tốt?
MCW: Chỉ là quan hệ bạn bè xây dựng trong 6 tháng hợp tác với nhau thôi. Nếu xét về phương diện một người đàn ông thì tôi không biết gì về anh ấy cả. Còn nói về quan hệ đồng nghiệp thì anh ấy là một người chân thành, thẳng thắn. Vì trong quá trình quay phim có một tấm hình được công khai cảnh chúng tôi dùng chung một túi giữ nhiệt, có tin đồn là chúng tôi có quan hệ đặc biệt, lúc đó thực sự là không còn cách nào khác ngoài làm như vậy. Trước tiên là chỉ có 1 cái túi giữ nhiệt, trong lúc quay phim khẩn trương như vậy việc chia sẻ để cùng nhau sử dụng là điều bất khả kháng mà.

PV: Bản thân không thể quên được Maru, cảnh cô ngồi khóc trong bồn tắm đã để lại ấn tượng sâu sắc. Trong đời thực, cô có bị "bad guy" hấp dẫn không?
MCW: Hoàn toàn không cảm thấy có sức hút. Nếu làm chuyện xấu thì chỉ có thể thấy là người xấu thôi. Gần đây có vẻ rất nhiều người cảm thấy "nice guy" không có sức hút, tôi thực sự không hiểu nổi. Thực tế là tôi chưa từng qua lại với người xấu. Đặc biệt là trong phim nhìn thấy rất nhiều vai diễn nam với tính cách như vậy, cảm thấy sụp đổ.

PV: Trong phim nhìn thấy bạn mặc váy cưới rất đẹp. Vậy ngoài đời, khi nào mới có thể thấy đây?
MCW: Không chỉ là gần đây không hề có quan hệ với ai, mà bản thân từ trước đến giờ vẫn chưa có kế hoạch kết hôn. Chẳng phải gần đây mọi người đều kết hôn muộn sao? Nhìn xa hơn một chút, chắc trước năm 39 tuổi sẽ kết hôn. Tính theo tuổi Hàn Quốc thì năm sau là tôi 28 tuổi. Vậy 11 năm tới nữa chắc là có thể kết hôn được, đúng không?

PV: Người yêu lý tưởng trong mắt bạn là như thế nào?
MCW: Không muốn yêu một người giống Kim Seung Yoo (Park Shi Hoo) trong "The Princess's Man" hay Kang Maru (Song Joong Ki) trong "Nice Guy". Do quen biết rất nhiều đàn ông nên cũng có sự so sánh, và rất thích yêu một ai đó mà có cảm giác như những người bạn với nhau, người có thể ủng hộ và cho mình sức mạnh. Đương nhiên nếu người đó có một phương diện nào đó để mình học hỏi nữa thì càng tốt. Tuy rằng tôi không quá coi trọng ngoại hình, nhưng một người có đôi mắt to sẽ khiến mình cảm thấy có trách nhiệm. Năm nay lễ giáng sinh chắc tôi sẽ cùng bạn bè thời cấp 3 cùng nhau coi phim ở nhà. Cho dù có ra ngoài chắc cũng tới những nơi đông đúc cùng mọi người đón giáng sinh thôi.

PV: Bạn có dự tính gì mới chưa?
MCW: Từ giờ tới cuối năm, có lẽ tôi sẽ tạm thời nghỉ ngơi. Sau đó thì bất luận là phim điện ảnh hay truyền hình, chỉ cần có duyên thì tôi sẽ lại tiếp tục thử sức. Tôi rất muốn thử sức với những phim như "Một vụ giết người". Nếu như phải đóng, so với đóng nạn nhân thì tôi muốn đóng hung thủ. Đóng nạn nhân chẳng phải sẽ rất đau đớn sao?

Cr: cn.joins.com
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +17 Thu lại Lý do
redapple + 5 Ủng hộ 1 cái!
baotrang84 + 5 Ủng hộ 1 cái!
pharmcop + 4 :x
JustWendy + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-12-2012 12:41:10 | Chỉ xem của tác giả
Cái tít thiệt là. Cả PSH và SJK thật là tuyệt để làm người yêu. Vậy mà Song ko muốn ư. Nữ thần nên sẽ có suy nghĩ khác ^^

Mà news này dài thế, cảm ơn bạn dịch tin nhé

Về kết thúc NG mình cũng nghĩ như Moon vậy. Maru chỉ mất trí nhớ thôi. Và họ hạnh phúc với đầy đủ kí ức về tình yêu, cả khổ đau lẫn niềm vui.^^

WB đã ra rạp. Hóng phim này. Lượn Fb có nhiều ng khen ngợi phim về giá trị nhân văn, về tình người, về tình yêu. Hóng sub^^

"Nếu xét về phương diện một người đàn ông thì tôi không biết gì về anh ấy cả. " -> có lẽ ko hy vọng gì ở tình yêu ngoài đời của họ. Moon thì nói thế này. Còn Song thì chỉ nói về công việc và công việc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-12-2012 13:15:49 | Chỉ xem của tác giả
MCW: Chỉ là quan hệ bạn bè xây dựng trong 6 tháng hợp tác với nhau thôi. Nếu xét về phương diện một người đàn ông thì tôi không biết gì về anh ấy cả. Còn nói về quan hệ đồng nghiệp thì anh ấy là một người chân thành, thẳng thắn.

Nói như Won: chỉ là quan hệ bạn bè xây dựng trong 6 tháng hợp tác. Câu nói này có nghĩa hai người chỉ là bạn bè hợp tác trong phim đơn thuần thôi chứ không thân lắm. Thế mà trong clip BTS thấy hai người rất vui vẻ, thoải mái với nhau. Như vậy Won phải nói Ki người là mà bạn rất thoải mái khi đóng chung phim thì có thể hiểu được.
Xét về phương diện là người đàn ông Won không biết gì cả là. Hic nghe câu này tự nhiên nghĩ Ki như vậy không chứng là người rất kín đáo

Tuy rằng tôi không quá coi trọng ngoại hình, nhưng một người có đôi mắt to sẽ khiến mình cảm thấy có trách nhiệm.

Ki mắt cũng rất to đó, yêu Ki đi Won!

Bình luận

@kiwonhappy: uhm, hi vọng thui!  Đăng lúc 5-12-2012 02:56 PM
@su: cũng có đó nàng, DaHee với Huyk đóng chung 3 lần ùi, 2 lần cũng nhiều.... cứ hi vọng^^  Đăng lúc 5-12-2012 02:44 PM
@umeo2811 : phim hàn ít phim hai diễn viên đóng cặp với nhau lần nữa lắm!  Đăng lúc 5-12-2012 02:32 PM
Won chưa biết, lâu dài sẽ biết. Người như Ki khá gần hình mẫu của Won nên cứ hy vọng đi mà. Nếu hợp tác lần nữa, sẽ làm nên chuyện á ;)  Đăng lúc 5-12-2012 02:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-12-2012 13:17:04 | Chỉ xem của tác giả
Ss Won thật thẳng thắn.
Thế này thì làm cho các shipper nản lòng mất.
Thực sự là cả với PSH hay SJK đều thấy đẹp đôi.
Ss định 11 năm nữa mới kết hôn cơ đấy. Nhưng mà tương lai chưa nói trước được gì cả đâu ss ơi. Chỉ là chưa gặp được người mình ưng ý thôi. Nếu gặp được thì có khi suy nghĩ sẽ thay đổi ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-12-2012 13:19:32 | Chỉ xem của tác giả
39 tuổi sao Won ơi? Con số đó hơi lớn chăng?
32 - 35 là vừa đẹp roài mờ!

Ki hâm Gái hem chịu, anh Park phong độ Gái cũng hem muốn :(, tại sao thế Won ơi?!?

Gái nghỉ ngơi đi roài come back hoành tráng nhak, nhìu người sẽ chờ đợi Gái lắm đấy! Lần tới vai diễn thật phá cách vào nhak Gái!

p.s: news dài rứa, tks em Lee! >:D<

Bình luận

^^  Đăng lúc 5-12-2012 09:28 PM
Thảo nào thấy nàng 8 với đội hard ship ChaeKi trong nhà NG hăng lắm ^^. Thôi thì, còn tin còn hy vọng ;)  Đăng lúc 5-12-2012 02:22 PM
@Ú mèo: ta nghiêng về ChaeKi hơn 1 tẹo, hu hu  Đăng lúc 5-12-2012 02:14 PM
Nàng hem chịu ai, vậy là ta có hội làm shipper (vu vơ), hơ hơ  Đăng lúc 5-12-2012 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-12-2012 13:22:43 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn dịch tin
Hn có nhiều tin về MCW vui quá!
hi vọng cuối năm ss Won nhận được nhiều giải thưởng trong các chương trình đề cử
Chờ sang năm lại được xem diễn xuất của MCW, từ điện ảnh đến truyền hình đều ủng hộ hết mình ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-12-2012 13:29:14 | Chỉ xem của tác giả
thích cách trả lời phỏng vấn của ss Won, rõ ràng thẳng thắng
thích ss từ phim người thừa kế sáng giá, tuy rằng chỉ là vai nữ thứ, nhưng lúc đấy kết vì ss xinh quá
đoạn kết thúc phim có hơi mơ hồ nhưng mà được cái mãn nguyện lắm
Thank you, I am happy ~
hi vọng I miss you cũng có một cái kết hạnh phúc một tẹo cho Harry =.=

Bình luận

kệ người ta =))))))))))  Đăng lúc 5-12-2012 02:41 PM
câu cuối chả liên quan:))  Đăng lúc 5-12-2012 02:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-12-2012 13:33:55 | Chỉ xem của tác giả
Chài ai....nàng ấy làm gì mà đòi 11 năm nữa mới kết hôn lắm thế, mong nàng cỡ 35 là kết hôn được rồi, để lâu quá khó chọn được người đàn ông tốt. Cơ mà giáng sinh chưa có bạn trai thì cũng buồn đó nhé Chae Won ^^
Cũng mong là nàng sang năm nhận vai sát thủ trong một movie hành động nào đó, chắc nhìn mặt nàng lạnh lùng cầm súng bắn nhau cũng ấn tượng nhỉ ^^
P/S : Thanks nàng lee dịch tin, nàng chăm chỉ quá :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-12-2012 13:36:20 | Chỉ xem của tác giả
ơi chài ơi 39 muộn quá =)) 11 năm nữa khéo mình có con rồi đó Moon ợ =))
Thôi thì yêu ai cũng được, miễn sao hạnh phúc là mình vui :))

Tôi rất muốn thử sức với những phim như "Một vụ giết người". Nếu như phải đóng, so với đóng nạn nhân thì tôi muốn đóng hung thủ. Đóng nạn nhân chăc phải sẽ rất đau đớn sao?

like mạnh nha =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-12-2012 13:37:26 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bạn đọc tin hiểu lầm ý của ss Won rùi, ss nói là không thix mẫu người giống hai nhân vật trong phim thui. Một là Kim Seung Yoo trong TPM & hai là Kang Ma Ru trong NG thui ,chứ không phải là hai người đó ở ngoài đời thực nha. Các bạn nên đọc cho kỹ chứ đừng có chú ý đến tên ở trong ngoặc đơn là hiểu sai ý của ss Won rùi, thế thì tội lém.

Bình luận

@lovestiramisu:... trước được tương lai sẽ ra sao, mình là mình vẫn ship ss với Ki oppa dù hai người có ra sao đi nữa miễn là vui vẻ được rùi. Mình đã từng ..  Đăng lúc 5-12-2012 02:18 PM
@lovestiramisu: nghĩ gì chứ, theo mình thì cứ để thời gian sẽ giải đáp thắc mắc cho mình biết đâu những gì ss nói trong lúc PV là cảm xúc nhất thời thì sao, mà ai ...   Đăng lúc 5-12-2012 02:15 PM
@lovestiramisu: bạn buồn làm gì cho nó tổn hại sức khỏe chứ kệ ss Won đi, bạn ko thấy mỗi bài PV lúc thì ss nói như thế này lúc thì thế khác sao, ai biết được sis   Đăng lúc 5-12-2012 02:12 PM
Hic, nhưng Won cũng nói thắng nếu xét về phương diện là người đàn ông Won ko biết gì về Ki hết! Tin này làm mình buồn ghê! T-T  Đăng lúc 5-12-2012 01:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách