Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3887|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Idol in me]Nhỏ to cùng Idol !!!!!!!- Lời nói của trái tim.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thông điệp của yêu thương

Bạn vừa xem một bộ phim có idol của mình đóng, bạn vừa nghe một tin tức rất nóng hổi về idol của mình...

Bạn cảm thấy có những điều khó nói và bạn chỉ có thể tâm sự với thần tượng của mình.

Hãy đến với ngôi nhà của sự sẻ chia và thấu hiểu của vùng đất Royalland. Ở đây, bạn sẽ có dịp được bày tỏ những tình cảm của mình đối với idol. Và cũng để mọi người hiểu hơn về Idol của mình  phía sau ánh hào quang rực rỡ.

Dù Idol đó là bất cứ ai !!!!!!!!!!!!...

Hãy cùng đến và chia sẻ với thần tượng những điều ẩn chứa trong trái tim của bạn nhé !

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 18:57:51 | Chỉ xem của tác giả
Mở màn là một bài tâm sự dành cho Roy !!!!!!!!!

Có lẽ đây là những lời mà từ lâu em muốn gửi đến anh.. Roy ca yêu quý !
Không biết hôm nay, có động lực gì lại thôi thúc em viết ra những dòng này. Có lẽ là vì niềm vui khi tập phim đầu tiên của anh đạt Rating cao, cũng có lẽ là niềm háo hức ngóng đợi thread của anh lên Box...

Roy ca à...em luôn tin rằng mỗi con người bước qua cuộc đời em...đều chính lả đính mệnh...và anh đã bước vào cuộc sống em một cách âm thầm và bất chợt như thế...

Ngày trước chưa xem phim anh đóng, em chưa có ấn tượng gì nhiều về anh. Nhưng sau khi xem xong bộ phim ĐTTY của anh, em đã bị anh thu hút, không phải đơn thuần là ngoại hình của anh, vẻ đẹp trai của anh. Mà đó chính là ánh mắt của anh, là nụ cười của anh, là lúc anh khóc, là diễn xuất của anh...

Và quan trọng nhất...là khi em đọc những dòng tin về tuổi thơ của anh. Một tuổi thơ sớm chịu cảnh thiếu vắng tình thương của bố mẹ.. thực sự em đã khóc khi biết rằng, năm 19t anh phải một mình cõng bố vào bệnh viện khi trong tay không có đến một đôngf nào và anh phải chạy vạy khắp nơi...

Thế rồi..dòng đời xô đẩy...anh trở thành một ca sĩ, một diễn viên...nhưng có lẽ một phần do tuổi thơ tác động mà những năm đầu đời ấy, anh đã không thể tự mình vượt qua những khắc nghiệt của làng giải trí, để rồi sau đó rút lui khỏi sân khấu khi sự nghiệp bắt đầu đạt đỉnh cao...để đi nhập ngũ..điều đó đã gây ra rất nhiều tiếc nuối cho khán giả cũng như những người đã đào tạo anh...
Nhưng có lẽ đó là một quyết định hoàn toàn đúng đắn...để rồi năm 2008 anh đã trở lại với điện ảnh..với truyền hình...trưởng thành hơn sau mỗi vai diễn, mỗi nhân vật..mà ẩn chứa đâu đó chính là Khưu Trạch thực sự..

Và cho đến ngày hôm nay, chỉ sau 4 năm khi anh trở lại với làng giải trí, anh gần như đang lấy lại những gì mà anh đã từng mất đi..anh đã cho khán giả thấy một Khưu Trạch chín chắn và trưởng thành hơn, một Khưu Trạch không bận tâm đến những xì căng đan, đến những thử thách khắc nghiệt của nghề nghiệp nữa..

Một Khưu Trạch thân thiện hơn, cống hiến hết mình vì khán giả hơn...!

Dù trước đây đã xảy ra những điều gì...thì đó cũng đều là quá khứ...con người ta ai cũng có những sai lầm...nhưng anh chính là một tấm gương sáng khi đã biết sửa chữa những sai lầm đó và để mình hoàn thiện hơn..

Chúc anh sẽ ngày càng thành công hơn trong sự nghiệp..chúc cho bộ phim Miss Rose của anh sẽ lại một lần nữa trở thành ông vua Rating...như OG...để một Cao Thừa Khoan mới có thể in đậm dấu ấn tốt đẹp trong lòng khán giả...để mỗi khi nhắc đến tên anh, khán giả sẽ mỉm cười vui vẻ...để mỗi fan yêu quý anh sẽ luôn tự hào khi gọi hai tiếng Khưu Trạch...

Vài dòng gửi anh: Roy chiu- Khưu Trạch
Một fan girl : yeukhangvy_89

Bình luận

đọc rồi, cm hình thôi, đập chai quá ^^  Đăng lúc 2-8-2012 11:15 AM
hay quá bạn ơi :))  Đăng lúc 2-8-2012 08:07 AM
hay quá cô ơi:x  Đăng lúc 2-8-2012 08:01 AM
Ôi ss cảm động quá !hic hic hic!  Đăng lúc 1-8-2012 07:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-8-2012 08:08:24 | Chỉ xem của tác giả
Bạn viết hay quá, cái thớt này cũng có ý nghĩa ghê.

Nhất định khi nào có thời gian, mình cũng sẽ viết một bài dài như thế này

Hi hi. Ủng hộ thớt của bạn nhé!

Bình luận

chi chi xuống dưới ^^  Đăng lúc 14-8-2012 01:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-8-2012 15:01:20 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Roy – Idol nhỏ người bạn lớn

Dear Roy,

Em gọi anh thế thôi nhé vì em thấy anh mặc dù hơn em gần chục tuổi, cũng từng trải hơn em nhiều nhưng sao em thấy sự trưởng thành của anh chắc nhỉnh hơn em chút là cùng.
Em bây giờ có thể gọi là cuồng anh rồi đấy, có thể vỗ ngực tự xưng vậy rồi, mặc dù các chi tiết về anh từ nhỏ đến to em vẫn không thể nào nhớ được . Kiểu như sinh nhật anh chính xác là ngày nào em nhớ không nổi, đời sống cá nhân của anh

hem không mấy hiểu, mà em nghĩ cũng không nên hiểu sâu nhiều. Anh là ngôi sao nhưng có cuộc sống của riêng mình. Em

nếu cuồng thì ủng hộ mọi hoạt động giải trí của anh là việc làm tốt nhất có thể làm được của 1 fan cuồng rồi. Còn cuộc sống của gia đình em, bạn bè em mới là thứ em nên quan tâm nhất chứ anh nhỉ
Em biết đến anh tính đến nay cũng chả phải lâu nhưng cũng không ngắn. Cái sự cuồng anh của em nó cũng đeo bám, làm khổ em cả mấy tháng rồi làm em ngày nào cũng vui vẻ, múa hát đủ kiểu . Em biết là anh đóng cặp với diễn viên nữ nào

cũng có tin đồn với người ta, có người thì coi anh là mối tình đau khổ của người ta, có người thì có lẽ không muốn cùng anh

đứng trên 1 sân nữa . Đến người hiền lành,chín chắn và có vẻ ít *dại trai* nhất như ss Kha Gia Yến nhà em cũng có tin

đồn với anh là sao? Rồi ss ấy còn bị fan viết thư yêu cầu giữ khoảng cách với anh, em mà là ss ấy chắc tức nổ đầu rồi. Là do

tính cách của anh dễ yêu người ta, dễ làm người ta yêu nhưng đến cuối cùng anh lại không xác định được, thiếu sự quyết

đoán trong tình yêu vì trái tim chưa đủ mãnh liệt hay anh vẫn chưa gặp được tri kỉ thực sự của mình. Đến giờ này rồi, anh vẫn

còn quan niệm tình yêu “ giây đầu tiên người đó khiến bạn khóc, giây sau đã khiến bạn cười mới là người yêu đích thực của

bạn” thì có lẽ anh vẫn còn lông bông lắm. Chưa muốn bị ràng buộc vì bất cứ điều gì mặc dù tuổi cũng chả phải xì tin gì nữa.

Dìm hàng anh vậy đủ rồi, em biết dìm thế nào anh cũng vẫn nổi bần bật thôi. Ngày xưa anh ra mắt làng giải trí, có tiếng tăm là

vậy, nhưng nó lại mâu thuẫn với tính cách trầm lặng và thích tự do của anh khiến anh quyết định rút lui vậy mà khi anh trở về

còn làm cú big bang hoành hoành tráng tráng  vậy, thân con gái yếu mềm như em sao đủ sức dìm anh. Em cũng hết cái tuổi

thần tượng rồi nên em cũng không thể hi vọng mình làm được mấy việc như đứa em gái em suốt ngày mơ mộng đến thần

tượng của nó được nhưng em xin hứa ngày nào anh còn đóng phim hay, còn là một diễn viên có trách nhiệm, một ca sĩ tài

năng, một ngôi sao chuyên nghiệp thì em còn ủng hộ anh. Cái sự thần tượng của em nó bé vậy thôi nên em chỉ gọi anh là

thần tượng nhỏ. Em ghen tị với tài năng và sắc đẹp của anh lắm, anh được ông trời phú cho quá nhiều thứ, săc đẹp nghiêng

thùng đổ luôn cái vại, giọng nói khi thì ngọt ngào, dễ thương khi thì trầm ấm, quan tâm và đặc biệt là đôi mắt, lông mày mà cô

gái nào cũng mơ ước có được. Nhưng dù có được thiên phú thế nào thì cũng phải tùy thuộc cơ duyên và tính cách người đó

mới quyết định con đường của họ. Dù có lúc anh đã bị lung lay, đã định bỏ cuộc nhưng anh đã trở lại, đứng dậy và cũng thay

đổi luôn chính tâm tính của mình nữa. Em như nhìn thấy một người bạn của em ở đâu đây, mệt mỏi, bỏ cuộc, quay lại còn khó

khăn hơn gấp vạn người mới vào. Nhưng người bạn đó vẫn cố gắng lắm, đi sai đường thì đi lại, không thì tìm đường khác mà

đi, ngồi than có ích gì.

Em còn nhớ một bài báo, nói về tình cũ của ss Dương Thừa Lâm mà em đã từng đọc hóa ra

là họ viết về anh đó sao. Viết về anh chắc chả ai thèm đọc nên người ta phải gắn mác ex-boyfriend của ss DLT vào để câu

view. Báo nói trong khi ss DTL đang đóng những bộ phim thần tượng ăn khách thì ex của cô ấy đang vừa đi làm thêm, vừa

học diễn xuất. Cái gì cũng có giá của nó, anh đã chấp nhận từ bỏ, khi quay lại phải nỗ lực, chịu khổ là đúng quy luật rồi. Anh

không chỉ có tài năng em không có, mà còn anh có sự nỗ lực phi thường và kiên trì mà em học mãi không nổi. Vậy nên em để

anh làm bạn lớn của em nhé, để em được học hỏi anh, thôi thì được chút gì hay chút đấy. Để mỗi lúc em cuồng anh em lại

thấy tủi hổ vì bản thân chưa làm được gì lắm mà tự kiểm điểm bản thân. Để em có thể cố gắng hơn chút, chịu khó hơn chút.

Nhưng mà anh cũng đừng mải chơi quá nhé, đừng cả ngày đi đua xe hoặc du lịch phượt như thế. Làm sao làm tấm gương cho

em cũng như các fan được. Mặc dù em mà là anh em còn ham chơi hơn thế, một năm đóng một bộ phim là đủ tiền đi chơi cả

năm rồi, Ai Cập em nghe nói cũng hay lắm, đi cũng được ấy chớ nhỉ. Nhưng mà  anh là ngôi sao mà, sao lại hành xử như dân

thường em được. Phải chăm chỉ làm việc để bọn em còn có phim xem chứ anh nhé.

Em nói với anh hết nước hết cái rồi đấy. Anh nghĩ sao thì nghĩ. Anh là một người mà em có tìm hiểu mãi cũng chả hiểu được

thôi thì cũng là cái tốt. Suy nghĩ và hành động trước sau loạn xạ, mâu thuẫn nội tâm luôn thường trực đúng mẫu một Thiên

Bình hạng nặng. Như Scarlet O’hara chưa bao giờ hiểu được Asley, em cũng chả muốn hiểu nhiều về anh đâu. Anh hãy cứ thần

bí, khó hiểu và đóng phim hay cho tụi em xem nhé.

Bình luận

đọc xong rùi, nhìu cảm xúc &, lại mún đè nàng ra hun :))  Đăng lúc 14-8-2012 03:21 PM
sáng thấy rùi mà chưa có time đọc, đặt cục gạch cái đã :D  Đăng lúc 14-8-2012 01:09 PM
nhiều cảm xúc quá nàng ơi. hay nhắm :X  Đăng lúc 14-8-2012 11:35 AM
Roy giống một ngôi sao xa xăm và thần bí. ss viết hay! Thật lắm :x  Đăng lúc 14-8-2012 01:25 AM
khi nào ss bán nhớ hú e nhá :)  Đăng lúc 2-8-2012 10:32 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
yeukhangvy_89 + 3 hay và cảm động lắm nàng
Nikola3m + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-8-2012 18:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 14.10.1981 một nghệ sĩ ra đời
Một năm trước, khi lần đầu tiên nhìn thấy anh, cảm giác của em cũng không có gì đặc biệt
Anh cũng giống như bao diễn viên đẹp trai khác
Nhưng tại sao em có thể hâm mộ một thần tượng lâu đến vậy nhỉ
Một năm trôi qua rồi, em vẫn đang lạc trong mê cung mang tên Khưu Trạch
Mở từng cánh cửa trong mê cung, em lại khám phá được nhiều điều thú vị
Tuy lạc đường nhưng em không hoang mang vì mê cung này rất quá thu hút
Liệu khi tìm được đường ra em có hết yêu thích anh?
Không cần biết ngày mai sẽ ra sao, chỉ cần hiện tại anh vẫn đang no.1
Chúc mừng sinh nhật anh!!! Khưu Trạch!!!
Em không giỏi văn, cũng không biết chúc anh những lời hoa mỹ hay tình cảm
Nhận món quà nhỏ này anh nhé!

Từng câu từng chữ trong bài hát như được viết cho anh - Thần tượng có tâm hồn nghệ sĩ nhất em từng biết
Anh luôn sống thật với bản thân, với ước mơ của chính mình
Từ chối hát nhạc thị trường, sẵn sàng từ bỏ ánh hòa quang sân khấu để được cầm cây đàn guitar hát rock
Nhiều lúc lại bối rối trước phóng viên, đặc biệt anh rất thật thà
Một con người giản dị với những sở thích rất đời thường
Anh hay làm việc theo cảm xúc, yêu ghét rõ ràng
Không ai, không lợi ích nào có thể chi phối anh
Anh là một vận động viên bóng chuyền chuyên nghiệp, một tay đua F1 tài ba,
Khi cầm trong tay chiếc cúp bạc giải Vô địch AFR châu Á, anh giống như cậu bé được mẹ mua cho đồ chơi yêu thích
Không kiềm chế được cảm xúc, anh cười toe toét, nụ cười rạng ngời nhất của một người đàn ông ngoài 30
Hãy luôn vui vẻ và sống thật với bản thân như thế này anh nhé!

Bình luận

nợ ở đây này cưng, nhận cho lắm vào =))  Đăng lúc 2-10-2012 12:50 AM
sori em ,ss lại máu viết cảm nhận rồi ^^  Đăng lúc 14-8-2012 01:30 AM
welcom e ^^  Đăng lúc 2-8-2012 06:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-8-2012 09:59:13 | Chỉ xem của tác giả
Em dành chỗ đợp pệt 1 nhé

Cảm xúc về Roy của em cũng nhiều lắm
Dành pệt đẹp kẻo như bên Gia phả thì nguy...

Bình luận

hai ng còn nợ nhiều thứ lắm nhá, trả nợ thớt OG của tôi đê =.=  Đăng lúc 2-10-2012 12:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-8-2012 19:20:50 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng Roy sau khi xem WLU

Và...
       cảm xúc của em chỉ có 1 câu này thôi

Bình luận

=))  Đăng lúc 10-8-2012 04:55 PM
ss thích cái này:))  Đăng lúc 10-8-2012 02:29 AM
hí hí, đúng ồi =)))))))  Đăng lúc 9-8-2012 10:45 PM
=))))))))) thay lời mún nói =))))))))))))))  Đăng lúc 9-8-2012 08:27 PM
:)))))))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 5-8-2012 07:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2012 10:45:04 | Chỉ xem của tác giả
Roy thân của em!

Có lẽ, vào cái ngày trọng đại nhất của anh, ngày tân gia Royalland em ko thể có  mặt

Dù em đã lên kế hoạch trước..

Hai tuần sau đó chắc e cũng sẽ ko lên đc

Chắc e sẽ nhớ Roy và Royalland nhiều lắm

Dù thế nào, em cũng luôn nhớ đến anh và Royalland, từng phút từng giây :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 9-8-2012 16:19:33 | Chỉ xem của tác giả
Tạm biệt Roy yêu dấu...!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chắc khi quay về sẽ tràn ngập hình ảnh và tin tức của anh...

Hóng anh từng ngày đó...

Gửi lời chào thân ái đến anh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

ó ss khangvy mổ mắt ạ? mổ cận ạ?  Đăng lúc 9-8-2012 10:46 PM
mổ mắt xong nhớ tịnh dưỡng nha nàng, đừng có hóng wá làm liều đó ^^  Đăng lúc 9-8-2012 08:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 22-8-2012 08:06:07 | Chỉ xem của tác giả
Roy ơi!!!!!!!!!

Vậy là em đã trở lại rồi đây..trở lại với ngôi nhà hoàng gia thân yên

Trở lại với anh và các bạn của em..

Cảm xúc trong em nhiều đến ko thể kể xiết !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Em nhớ anh, nhớ cả nhà !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

mới mổ mắt mà lượn nhìu thế nàng :(( iu nàng lắm, nhớ dưỡng mắt nhé ^^  Đăng lúc 22-8-2012 09:18 AM
sặc, thanks nàng đã rate nhé ^^  Đăng lúc 22-8-2012 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách