Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5290|Trả lời: 18
Thu gọn cột thông tin

Park Yoo Chun, đỉnh cao trong việc bảo chứng thành công màn ảnh nhỏ "Đâu là

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-12-2012 17:17:44 | Xem tất |Chế độ đọc

Với đôi mắt tinh tường trong việc lựa chọn kịch bản và diễn xuất....
"Không thể phủ nhận thuộc hàng nổi bật trong các ca sỹ-diễn viên"

Ca sỹ, diễn viên Park Yoo Chun nổi lên như 1 cái tên bảo chứng các tác phẩm tuyệt tác.

Tập 10 của bộ phim truyền hình tối thứ 4, thứ 5 hàng tuần của đài MBC, I Miss You (biên kịch Moon Hee Jung, đạo diễn Lee Jae Dong – Park Jae Bum) được trình chiếu vào ngày 6 vừa qua được ghi nhận với 11.5% (theo thống kê của AGB Nielsen National) và lần đầu tiên từ lúc phát sóng hạ bệ các bộ phim truyền hình phát sóng cùng thời gian, giành ngôi đầu bảng.

I Miss You bắt đầu với tỷ suất xem đài 7.7%, được xem là con số hết sức khiêm tốn cho đến tập 4 của phim, nhưng sau đó, bất ngờ bộc lộ sức mạnh tiềm ẩn của chính mình khi nhảy lên tỷ suất 2 con số sau sự xuất hiện của dàn diễn viên lớn trong tập 5.

Đặc biệt, Park Yoo Chun người được giao vai Han Jung Woo, 1 cảnh sát của tổ trọng án chuyên phụ trách các vụ giết người, là đề tài nóng hàng ngày khi phô diễn linh hoạt trong từng khía cạnh, những cảnh hành động đầy uy lực hay những cảnh phim xúc động đẫm nước mắt.

Ngay từ lúc bắt đầu, bộ phim đã trở thành đề tài tranh cãi khi đưa vào các nhân tố nhạy cảm xã hội như bạo lực, bắt cóc và hiếp dâm.

Tuy nhiên, việc điều tra kiên trì của Han Jung Woo muốn bắt kẻ gây tội ác vẫn ngày 1 tiếp diễn, tình trạng căng thẳng của phim được đẩy lên cao độ và sức nổi tiếng của I Miss You càng được gia tăng không ngừng.

hờ vậy, Park Yoo Chun được ghi nhận thực lực khi góp phần vào thành công của hàng loạt các bộ phim do anh đảm nhận so với các bộ phim được công chiếu cùng thời điểm.

Trước đây, Park Yoo Chun cho người xem thấy sự hăng say diễn xuất trong vai hoàng tử Lee Gak thời Chosun, là người vượt qua 300 năm để đến Seoul và lại là người bộc phát nhiều tính gàn dở, kỳ quặc trong bộ phim truyền hình đầu năm nay Rooftop Prince.

Đôi khi, anh đem đến tiếng cười bởi các hành động thất thường nhưng đôi khi lại phô bày được đầy đủ sức thu hút của hoàng tử Chosun. Chính anh làm cho khán giả màn ảnh nhỏ phải rơi vào “hội chứng cuồng Lee Gak”.

Khán giả có lẽ phần nào sa đà vào việc nâng tầm hình ảnh. Tuy nhiên, Park Yoo Chun đã đóng 1 vai trò quan trọng trong việc dẫn dắt sự nổi tiếng của bộ phim thành kiệt tác, và cho thấy như 1 diễn viên kỳ cựu.

Ban đầu, Sungkyunkwan Scandal được công chiếu vào thời điểm giữa năm 2010 và tạo nên cơn sốt không nhỏ, khiến Park Yoo Chun được ghi nhận là 1 diễn viên thực thụ.

Lúc đó, Park Yoo Chun đã gây ngạc nhiên cho khán giả xem đài khi mạo hiểm tham gia bộ phim cổ trang là bộ phim debut đầu tiên trong sự nghiệp diễn xuất của chính bản thân mình và đã làm cho chính khán giả phải xóa bỏ ý nghĩ “anh có thể làm tốt được không?”.

Khác biệt so với phần đông các diễn viên thần tượng khác khi luôn bị chỉ trích về lối diễn xuất yếu kém của họ, Park Yoo Chun bằng lối diễn thuyết phục lại thu về được giải thưởng Nam diễn viên mới xuất sắc của Baeksang 2010 cùng với các diễn viên cùng hợp tác là Park Min Young, Song Joong Ki, và Yoo Ah In.

Nhân viên 1 kênh truyền hình đã bình luận về “cuộc dạo chơi mở màn”  của Park Yoo Chun “Chính tâm tư của anh ấy đã nắm rõ được nội dung kịch bản, bên cạnh là lối diễn xuất, và phong cách có duyên mà không phải là mẫu nam đẹp trai kinh điển với các điểm đặc trưng riêng biệt, nhưng lại thu hút bản năng của phụ nữ chính là chìa khóa cho sự thành công. Nói chung, các nam diễn viên thần tượng từng bị bình phẩm sau thử thách đầu tiên của họ là do kết quả của việc không chuẩn bị đầy đủ. Thế nhưng, Park Yoo Chun lại được nêu tên như là 1 ca sỹ- diễn viên thành công nhất hiện nay và được hi vọng có nhiều đột phá hơn trong diễn xuất sau này.”  

Phóng viên Jung Jihee[email protected]

Credit: Nate
E-trans by Uttunfan
Shared by: 6002Sky
V-trans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 17:19:36 | Xem tất
Dạo này phởn quá độ vì suốt ngày được đọc new khen dx của anh :D
Điều đó một phần nào cho thấy mn đã công nhận anh là một diễn viên thực thụ rồi nhỉ :)
Nói chung dx của anh không thể xuất sắc như nhiều dv bài bản và lâu năm khắc nhưng cách chọn vai diễn và cách thử thách bản thân trong những vai diễn mới lạ có thể nói là tuyệt vời
Luôn trông chờ những bước đột phá mới của anh
PYC hwaiting ~!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 17:20:53 | Xem tất
Hehe

Từ trước đến nay ta vẫn luôn yêu một Micky Yoochun hơn là một diễn viên Park Yoochun. Và dù cho thế nào đi nữa thì điều đó vẫn không thay đổi.

Nhưng quả thật, từ phim Missing you, ta thực không thể coi thường cái tham vọng diễn xuất của anh. Anh từ chối hát OST, quyết nhập tâm vào vai diễn Han Jung Woo của mình. Và sư thật là anh đã làm được điều đó. Diễn xuất của anh tiến bộ lên từng ngày.

Tập 10 của phim đúng là đã minh chứng cho diễn xuất của anh. Không biết mọi người thế nào, chứ ta thì xem mà lại đi mếu mếu khóc theo. Không hẩn là vì tình tiết cảm động, vì lời thoại đau thương, chỉ là nhìn đôi mắt và cái miệng nhai nhồm nhoàm của HJW, tự dưng vô tình mếu mếu theo T^T

Ps: Dù gì thì hiện tại anh đang làm rất tốt với tư cách diễn viên, nên hãy cố hết mình nữa anh nha. Hãy góp sức cùng mọi người khiến cho Missing you trở thành 1 bộ phim xuất sắc nhé ^^

Bình luận

óa óa =)))))))  Đăng lúc 10-12-2012 05:40 PM
hoho, định mệnh a.  Đăng lúc 10-12-2012 05:37 PM
hay há =))))))))  Đăng lúc 10-12-2012 05:24 PM
vừa onl phát thấy cái news =))  Đăng lúc 10-12-2012 05:22 PM
tàu ngầm nha =))))))  Đăng lúc 10-12-2012 05:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 17:22:45 | Xem tất
Chun thì k phải nói nhiều nữa

diễn rất là tâm trạng. mình cứ xem phim này đến phim khác của Chun k ngừng

ấn tượng nhất có lẽ là Hoàng Tử gác mái, rất chi là xuất sắc

IMU thì chưa xem nhưng nhìn pic cũng đủ hiểu Chun lột tả cảm xúc ntn rồi

thanks chủ thớt nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 17:30:05 | Xem tất
Chú!
Là một ca sĩ, chú là thành viên của ban nhạc xuất sắc nhất Kpop và Châu Á
Là 1 diễn viên, chú là diễn viên "sinh ra để đóng vai chính"
và đạt được nhiều thành công mà thậm chí nhiều diễn viên thực thụ không đạt được
Diễn viên thần tượng thành công nhất hiện tại.
Nhưng dẫu sao. Nhớ khi Chú hát quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 19:40:32 | Xem tất
Thích Chun quá đi. Nhìn khuôn mặt sáng ngời ngợi ấy.
Dạo này Chun vất vả quá, nên mong Chun giữ sức khỏe. Phim i miss you đang trong đà tiến về phía đích, và Chun sẽ làm việc nhiều hơn.
Càng ngày Chun càng nổi tiếng. Sẽ ủng hộ Chun...:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 19:52:37 | Xem tất
vì anh là Park Yoochun nên em sẽ ra đây ủng hộ anh
vì anh thực là một diễn viên Park Yoochun cho nên em sẽ ra đây ủng hộ anh
anh thực ko làm em thất vọng, trái lại đã làm cho em cùng sống, cùng cười, cùng khóc với anh trong suốt 4 năm qua
kỳ thực em chỉ sống với anh trong 4 năm qua thôi nhé, còn vài năm trước em đã anti anh như một kẻ điên loạn, thậm chí ứ thèm nhìn đến cái bản mặt của anh, nhưng mà bây giờ lại chết vì anh thế này, âu đó cũng là số phận
Yoochun ah, nhất định phải cố gắng lên, anh đã trải qua nhiều biến cố đau thương rồi, thì bây giờ hãy cố gắng thực hiện ước mơ của mình mà lấp vào khoảng trống đó
em và mọi người yêu mến anh sẽ lun ủng hộ anh
Một lần nữa, cố lên Park Yoochun!!!!!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 19:56:53 | Xem tất
Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã dịch news. Nhưng bạn làm ơn đăng đầy đủ credits nhé. Uttunfan là translator của 6002sky mà. Với lại ngay dưới bọn mình đã đặc biệt nhấn mạnh 'Take out with full credits!'

Thân,

Bình luận

do mình cũng không để ý, thế vậy là được chưa bạn? bạn kiểm tra lại dùm mình nha ^^  Đăng lúc 10-12-2012 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 20:31:37 | Xem tất
Mặc dù bắt đầu thích anh từ SKKS với tư cách là một diễn viên, nhưng mà dần dần

em yêu luôn cả con người anh, yêu cách anh hát và nhảy trên sân khấu, yêu những lúc anh

nhí nha nhí nhô bên những thành viên của DB5, thật sự lâu lắm rồi ko được một Yoochun như vậy,nhớ lắm :(

Sắp tới có cc, anh lại vất vả rồi, cái mặt như cái bánh bao ở tập 1, bây giờ nó đã gầy như thế rồi, hix, thương

lắm ý. Nhớ tự chăm sóc bản thân mình nhé a :)

Bình luận

em cũng giống ss :X.. Thích Chun từ lúc SKKS..  Đăng lúc 11-12-2012 06:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2012 21:06:07 | Xem tất
nói chung là diễn xuất của anh ngày càng tiến bộ
nhưng dù thế nào vữn có chút cảm giác gì đó không trọn vẹn với vai diễn của anh (cảm nhận của riêng mình)
mong anh thành công hơn nữa
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách