Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2733|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Kang So Ra trên tạp chí Beauty tháng 6

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-6-2012 23:59:32 | Xem tất |Chế độ đọc

Năm trước, không ai là không nhắc đến cái tên “Kang SoRa” khi đóng xong bộ phim <Sunny> với 7 triệu lượt xem. Hàng loạt hãng thời trang, CF, hãng phim muốn mời cô tham gia. Liên tục bận rộn nhưng không hề thấy dấu hiệu mệt mỏi nào ở cô gái này, liệu có phải là nhờ sức trẻ, hay chính là sự đam mê công việc. Và câu trả lời chính là vậy.

Làm việc đến khuya mà không mệt chút nào, hôm nay buổi chụp hình của cô thế nào?
Chụp hình rất vui. Tôi thấy thú vị mỗi khi được thử sức thế này. Cách trang điểm độc đáo, phong cách hơi lạ và khó, nhưng được thử sức với một kiểu mẫu mới thế này tôi thấy như được nạp thêm năng lượng.

Ngày thường cô thích kiểu trang điểm và phong cách thời trang nào
Tôi hay phải đi chụp hình, trang điểm nhiều nên ngày thường không trang điểm, để da được thở. Nhưng ra ngoài thì tôi bôi nước hoa hồng làm trắng chống nắng. Tôi bôi son dưỡng vì môi bị khô. Tôi thích mặc áo màu sẫm, mùa hè mặc áo mỏng cho mát (ha ha).

Cô thích hãng thời trang nào?
Tôi thích hãng Lopper. Nó hợp mọi thời điểm và khiến tôi hài lòng. Tôi thích đeo vòng tay. Tôi muốn mặc hàng thời trang này cho mùa hè tới.

Cô thích sản phẩm làm đẹp nào?
Các loại sữa rửa mặt, tinh dầu, nước hoa hồng, kem dưỡng da và làm sạch da. Da tôi khô và nhạy cảm nên chỉ bôi ít sẽ hiệu quả hơn.

Da cô nhạy cảm vậy, chắc cô rất thận trọng khi dùng mỹ phẩm
Vâng, đúng vậy. Tôi phải vất vả mấy lần do không cẩn thận đấy. Lần này có cơ hội sử dụng sản phẩm Dior tôi thấy rất hợp. Sử dụng tiện lợi, mùi hương dễ chịu. Tôi mua nhiều mỹ phẩm ở bách hóa nhưng Dior là hợp nhất.

Cô có vẻ thích đi du lịch, vậy có bí quyết gì về mỹ phẩm mang theo không?
Tôi mang theo mặt nạ dưỡng da nếu đi du lịch dài ngày. Đi du lịch tôi ít trang điểm nhưng vẫn cần chăm sóc da, nên trước khi đi ngủ là đắp mặt nạ dưỡng ẩm

Cô thấy hài lòng với khuôn mặt hay dáng vóc của mình?
Tôi thấy lông mi mình dài, đậm nên trang điểm và chụp hình rất tiện. Về dáng vóc... phải xem lại đã. Nói chung là những bộ phận tôi thấy hài lòng giờ đi đâu mất rồi. Tôi đang phải tập luyện để tìm lại.

Cô tập luyện thế nào?
Tôi chạy bộ ở gần sông Hàn. Ăn tối sau 1 tiếng thì nhảy dây. Tôi phải viết dòng chữ ra bàn ăn là “Đừng có ăn nhiều”. Tôi đang cố gắng ăn ít cơm và các món ăn.

Cơ thể khỏe mạnh là vũ khí của diễn viên, So Ra có vũ khí là gì?
Chiều cao. Ngoại hình cũng tương đối, và có thể đó là điểm mạnh của tôi. Nhưng đôi lúc điểm mạnh lại là nhược điểm. Thế nên phải cố gắng giữ nó là điểm mạnh thì mới coi là vũ khí được.

Phim điện ảnh, phim truyền hình, chụp hình thì cô thấy lĩnh vực nào thú vị nhất?
Phim điện ảnh hay nhất. Tôi chưa có đủ khả năng, vẫn còn thiếu kinh nghiệm, nhưng đang dành thời gian để học hỏi thêm. Có thêm nhiều kinh nghiệm tôi cũng muốn tham gia phim truyền hình và chụp hình nữa.

Cô có khả năng bẩm sinh thì phải
Thực ra diễn xuất cũng như thực tế vậy. Nếu quan sát những người xung quanh thì có nhiều cái rất hay. Tôi liên tưởng và vận dụng sao cho “giống thật”.

Trong túi xách So Ra thường để đồ gì?
Giấy, túi nhỏ, khăn thấm, ví, gương, sách

Trong túi nhỏ có gì vậy?
Gương nhỏ, son và mặt nạ dưỡng Dior, kem dưỡng, dưỡng môi, phấn má, kem che khuyết điểm.

Cô thích cuốn sách nào?
Tôi thích đọc tiểu thuyết Grisham. Tiểu thuyết Agasa Christy cũng rất hay.

Lần đầu tiên trang điểm là khi nào?
Từ lúc còn rất nhỏ, tôi lấy son môi ở bàn trang điểm của mẹ và vẽ khắp mặt, lúc đó trông tôi như ma vậy. Khi vào đại học, tôi thường đi cùng mẹ mua mỹ phẩm. Chỉ là sản phẩm thông thường. Không có gì nhiều.

So Ra có khi nào cảm thấy rằng người phụ nữ thật đẹp không?

Có chứ, vì có lần tôi gặp một bà cụ rất đẹp lão. Ban đầu tôi không để ý lắm nhưng với mái tóc bạc, dáng vẻ rất hợp với tuổi già và tôi thấy ở đó toát lên một vẻ đẹp, lúc đó tôi mong sau này tôi già cũng được đẹp lão như thế.

Cô thấy bản thân thường có thói quen gì?
Có. Đầu tiên là đọc sách, thu thập CD, thích âm nhạc và đi bộ. Xem các kênh dạy nấu ăn để học theo và tôi cũng thích tìm hiểu về nội thất. Tôi muốn chụp ảnh, quay phim, tập xe đạp...

Cô muốn sưu tập đồ vật nào nhất?
Tôi muốn sưu tập nhiều thứ lắm, nhưng thích nhất là búp bê Barbie, ngồi ngắm thấy thật đẹp...

Hoạt động nghệ thuật cô có khi nào thấy vất vả hoặc cô đơn không?
Tôi thấy vui và thú vị. Tôi gặp gỡ được nhiều người tốt, và phát huy được khả năng bản thân. Khi rảnh rỗi, tôi đi du lịch một mình, đến Cinecube, Art house, xem phim châu Âu, Ấn Độ, nghe hòa nhạc, dự triển lãm, đọc sách và nghỉ ngơi để nạp năng lượng. Luôn luôn giải tỏa stress.

Cô có tham vọng hơn về vai diễn không?
Dĩ nhiên là có. Tôi xem kỹ tác phẩm và muốn đóng vai diễn chưa từng đóng trước đây. Muốn vậy thì phải xem nhiều, cảm nhận, học và kiên trì. Tôi muốn có những hoạt động tạo nên thanh danh.

Bây giờ cô muốn mua mỹ phẩm gì?
Tôi muốn mua son môi màu cam. Vì hiện giờ tôi chưa có.

Buổi phỏng vấn trải qua nhanh chóng nhưng buổi chụp hình kéo dài đến tận khuya. Tuy nhiên, Kang So Ra luôn giữ tinh thần làm việc hăng hái, không lộ chút vẻ mệt mỏi chán nản. Vẻ đẹp và tài năng của ngôi sao trẻ này sẽ còn bay cao xa hơn.

Source:Beauty Korea
V-trans:[email protected]
Take out with full credit

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 00:01:16 | Xem tất
Hè hè canh tem là nhảy vô ngay
Cái này gọi là núp trong lùm nhưng vẫn luôn tỏa sáng chói {:408:}
Chưa đọc hết nữa nhưng vì sự nghiệp giành giựt mà đặt gạch ngay
Sora ssi~ công nhận là cái chân ẻm xấu thẹt
Cái bắp chuối hơi to cơ mà bù lại đc cái đùi thon hé hé *tự tát* {:265:}
Chẹp đc cái là cũng 4D ghê gớm!
Mua búp bê về tưởng đâu thỏa mãn sở thích nữ tính dè đâu: em ngồi ngắm ko thoai cũng tháy sướng *là gì vại* {:260:}
HỰ hự đề cập hết đến cái bài phỏng vấn chắc tới sáng luôn quá {:269:}
Thâu em xin hết
Àh trước khi lặn xuống núp lùm tập 2 em có đôi lời muốn gửi đến ss
Mong ss mau cơm bách giúp cho bà con cô bác có cái mà hóng
Ủng hộ ss nhá!
P/S thks ss bonie dịch tin! cơ mà lần sau ko mời thị cú là có chiện nha cô em!
may mà mình đi rình kịp lúc ko là văng tung chảo ngay {:282:}

....

Bình luận

ờ nhỉ =)))) em bị dean =)) may mà em linh cảm đúng lúc ko là toi cơm mấy bà già nguy hiểm quá  Đăng lúc 14-6-2012 12:19 AM
chứ mua về ko ngắm, mang nó ra bẻ tay bẻ chân à =)), đâu phải ai cũng bạo lực kinh hoàng như thị đâu thị. Biết Cú bay đêm rình rập, chả cần hú Cú cũng ra mà :))   Đăng lúc 14-6-2012 12:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 00:01:38 | Xem tất
Đang nghĩ xem mình có đươc tem không
cái này xem từ lâu rồi
nhưng mà toàn chữ gạch gạch chả hiểu gì
bây giờ mới hiểu
SoRa nhà mình khiêm tốn quá,trả lời phỏng vấn rất khéo nữa
ăc ặc em không tự tin với dáng em chắc chị mất cả 1 đời tự kỷ với cái dáng của chị mất
Em ý mang theo ví, gương...chứ không mang theo mỹ phẩm kìa
cô bé này như con trai ý
thế mà lại đi phỏng vấn cho tạp chí mỹ phẩm
kk
Lâu lắm không thấy SoRa 4D của mềnh, cơm bách nhanh nhanh lên cho fans nhờ cô ạ
=))
Thanks nàng dịch tin....tớ có được tem không?
edit: mất tem =((

Bình luận

ko tem rồi nàng ơi :)), đã bị Cú bay qua cướp  Đăng lúc 14-6-2012 12:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 00:03:38 | Xem tất
So Ra unnie trả lời tuyệt lắm .

Ủng hộ So Ra unnie hết mình luôn . Mong năm nay có phim mới của So Ra unnie tiếp .

Bình luận

Koo vao nhà trang 76 nhá, có chút thông báo :)  Đăng lúc 14-6-2012 12:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 00:12:37 | Xem tất
news đêm khuya của bạn Sora :x
lâu lắm rồi mới được com news đây :x

đọc để biết bí quyết giữ dáng làm đẹp của bạn, biết đâu m cũng áp dụng đc tí nào đó ;))
mà m cũng đang tính mua một thỏi son màu cam đó bạn Sora, bạn mua của hãng nào cho m tham khảo với nào ;;)

tks ty Bonie của mình :*

Bình luận

suz
chớ tớ nhé, tớ sẽ bay vào mí cậu :))  Đăng lúc 14-6-2012 12:25 AM
tớ biết chỗ bán í, vao đây tớ dẫn đi mua :)) :*  Đăng lúc 14-6-2012 12:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 01:20:34 | Xem tất
bài phỏng vấn này cứ như điều tra lý lịch ấy, nhưng như vậy mới thêm về sora
bạn này trả lời ngắn gọn và khéo thật đấy
phim thì chưa đóng nhìu, chỉ mới vài bộ điện ảnh vs truyền hình, chờ các phim tiếp theo của bạn ấy
xem show cũng thích tính cách bạn này, 4D chính hiệu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 06:21:28 | Xem tất
ui chà lâu lắm òi mới cóa tin zìa sora ssi
thây tên chị cóa trên new em liền nhảy zô xem
đọc cái new xong là em mờ cả mắt sao mà lắm dữ vậy trời
còn mấy cái hình zề chị cũng khác đi nhìu
bây h chửng chạc hơn nhỉ còn lúc trước thì trẻ con lém
nhưng bây h và lúc trước đều xinh zà dễ thương như nhau
lun ủng hộ chị , 5tingggggggg !
{:309:}{:309:}{:309:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2012 06:26:08 | Xem tất
hôm nay chắc là ngày may mắn của e roài...
sáng dậy mở ra thấy ss Bonie thông báo tin vui, còn giờ thì lại được đọc news của Ra
công nhận là e rất thích cái kiểu make up cũng như style của nàng ấy trong cái ảnh này nhá, nhìn iu ơi là iu :))
Tự dưng nhớ đến thằng Mụp cũng có cái xì tai hao hao thế này???? LOL
bài phỏng vấn này dài quá, nhưng được cái là đã hỏi rất chi tiết và cụ thể, và cách trả lời của ss cũng khá là thông mình :)))
nói chung là hóng nàng cơm bách, dù có chuyện gì sau này thì vẫn cứ hóng nhìn mặt mũi nàng :))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách