Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5562|Trả lời: 91
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Kim Tae Hee phần 2: Mong muốn của đại ca khu phố

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Vượt qua cả cái tên “Con gái bạn của mẹ”

Chúng ta hãy cùng quay ngược trở lại quá khứ của cô ấy khi được gọi là “con gái bạn của mẹ”. Sinh ra ở Busan năm 1980 và đã chuyển đến Ul San cùng với bố mẹ từ khi học mẫu giáo.  Sau khi tốt nghiệp cấp 3 trường nữ Ul San, cô ấy đã trúng tuyển vào Khoa Thiết kế thời trang Đại học quốc gia Seoul. Năm 2000, năm nhất Đại học, cô ấy đã debut với CF “White”.  Chỉ 3 năm sau đó cô ấy đã nhảy vọt lên vị trí top star với hình ảnh một ngôi sao học tại Đại học Seoul.  Nhờ hình tượng “dẫn đầu” của cô ấy mà hiệu quả quảng cáo cho các sản phẩm mới đã được nâng lên rất nhiều và cô gái ấy nhanh chóng leo lên vị trí nữ hoàng quảng cáo. Mọi hành động trong thời kì còn đi học của cô ấy cũng thu hút rất nhiều sự chú ý. Trong một chương trình  về nghệ sĩ, phóng viên đã tìm về trường cấp 3 mà cô ấy đã từng theo học và đã tiết lộ bảng điểm của cô ấy. “Trong suốt 3 năm liền luôn đtạ 100 điểm ở tất cả các môn học.”

Tôi nghe nói bạn vốn là con gái của một gia đình khá giả.

“Ha ha... không phải vậy đâu. Bố tôi điều hành một công ty vận tải hạng nặng nhưng ông ấy đã bắt đầu bằng hai bàn tay trắng. Tuy bây giờ ông đã có thể lo liệu cho gia đình một cách đầy đủ nhưng từ khi tôi còn nhỏ, gia đình tôi thực sự không hề khá giả gì. Mẹ tôi là một người sống rất tiết kiệm và giản dị và chúng tôi lớn lên mà không thiếu thốn gì về vật chất. Dù vậy tôi hầu như chưa bao giờ đòi mẹ mua cho mình cái này cái kia. Tôi có lẽ là người không hề có dục vọng gì. Cả khi còn nhỏ, chị gái tôi rất thích mua nhiều quần áo nhưng tôi thì khá đơn giản và bình thường.”

Bạn thực sự là “con gái bạn của mẹ không phải sao? Cho dù là ở nhà hay ở trường bạn đều rất gương mẫu...

“Tôi đúng là tuýp học sinh gương mẫu. Khi còn đi học tôi không gây ra sự cố nào và rất nghe lời giáo viên. Ul San là một nơi mà việc học tập rất được chú trọng và ở trường học cũng hầu như không có những sự cố gì lớn... Khi học đại học, nói chuyện cùng với những bạn học lớn lên ở Seoul tôi cảm thấy có sự khác biệt thực sự lớn. Những người bạn đến từ các vùng quê có một góc gì đó rất thuần khiết. Có lẽ là vì họ lớn lên cùng với những cánh đồng lúa?”

Tôi nghe nói bạn rất nổi tiếng với các bạn học sinh nam

“Hồi còn học cấp 2, cấp 3 vào những ngày như White Day tôi cũng chỉ nhận được khoảng 1, 2 món quà thôi. Tôi đã trải qua thời học sinh một cách lặng lẽ. Những người bạn lớn lên ở Seoul cùng khóa của tôi nói rằng họ hẹn hò với bạn trai từ thời cấp 3, và cũng đã từng đi club cũng như tham gia rất nhiều các câu lạc bộ. Trường nữ cấp 3 mà tôi theo học có môi trường giáo dục khá khắt khe nên không khí ở đó lúc nào cũng chỉ có học mà thôi. Cũng có cả hình phạt bị đánh nữa...”

Có vẻ như bạn cũng đã từng bị phạt vài lần rồi

“Đương nhiên rồi. Tôi đã từng bị phạt vì đi học muộn rất nhiều lần. Nằm sấp xuống và bị đánh vào mông, và cũng từng bị đánh vào tay nữa. Cũng có những lúc chúng tôi bị đánh cả vào đầu nữa. Tất cả các học sinh trường tôi đều chỉ biết vùi đầu vào học mà thôi. Mọi người đều nghĩ rằng nếu hẹn hò với con trai thì sẽ là từ bỏ con đường đại học cũng như từ bỏ cuộc đời của mình mà.”

Bạn đã từng thử thoát khỏi điều đó chưa?

“Đó là một môi trường mà tôi không thể thoát khỏi được. Nhưng cũng có những học sinh đã trốn đi. Khoảng 1, 2 người? Học sinh đó thực sự rất nổi tiếng đấy. Còn việc trốn học như là nhảy qua hàng rào trường trốn đi ăn Tteokbokki  vào giờ ăn trưa hay ăn tối thì tôi cũng đã từng làm rồi, haha.”

Mong muốn của đại ca khu phố

Thời còn học tiểu học, cô ấy đã từng là đại ca khu phố nơi cô ấy sống. Vẻ ngoài cô ấy khi đó cũng giống một đứa trẻ nghịch ngợm.
“Đến tận trước khi vào đại học tôi chưa từng bao giờ để tóc dài quá vai cả. Quần áo của tôi cũng luôn là quần bò và giầy thể thao. Tôi đã từng rất ghen tị với những người bạn để tóc dài và được mặc những bộ váy công chúa thật xinh đẹp.”

Bố mẹ bạn cố tình nuôi dạy bạn như một đứa con trai sao

“Không phải như vậy... Có lẽ là bố mẹ đã nuôi dạy tôi theo hoàn cảnh vậy thôi. Vì là trẻ con nên bố mẹ mặc cho tôi bộ quần áo giúp cho việc vận động được thoải mái và nếu để tóc ngắn thì cũng sẽ thoải mái hơn mà.”

Chắc bạn phải đã từng rất muốn để tóc dài.

“Mỗi khi nhìn thấy bạn gái nào để tóc xoăn dài tôi đều thấy thật đẹp và ghen tị. Đó đã là mong ước của tôi từ khi còn nhỏ, nên khi vào học Đại học việc đầu tiên tôi làm là nuôi tóc dài.”

Không có bạn trai nào theo đuổi bạn hay sao?

Các bạn trai khi nhìn thấy tôi đều chạy hết. Vì lúc đó tôi cũng khá cao và trưởng thành sớm. Chiều cao của tôi bây giờ là chiều cao lúc đó đấy. Hồi đó tôi cũng từng thắng những học sinh nam vênh váo và nghịch ngợm. Tôi là một đứa trẻ “vận động” nên không có chuyện là tôi đi bộ đâu. Tôi chỉ toàn chạy và có nhiều lúc ngã đến chảy cả máu ở đầu gối. Có lẽ là vì vậy mà tôi chạy rất khá. Khi học tiểu học tôi luôn là vận động viên đại diện cho trường đấy. Tôi đã từng đạt thành tích chạy 100m trong 15 giây và ngay cả chạy cự ly dài tôi cũng đứng hạng nhất. Khi lên cấp 2 thì tôi phải mặc đồng phục và chỉ ngồi yên một chỗ để học thôi nên cũng trở nên nhẹ nhàng hơn.”

(còn tiếp)

cr: http://shindonga.donga.com
V-trans: Nguyễn Việt Hà
Edit: [email protected]

p/s: bài viết được edit thêm hình ảnh

Phần 3: Phương pháp học của vua ngủ . . . coming soon . . . ^^

khuyến mãi cái clip giang hồ chợ lớn ^^

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
bingo_carot + 5 Ủng hộ 1 cái!
honetkitty + 5 đại ka mợ =))
finpeo + 5 Bài viết hữu ích
linhchi1112 + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-4-2014 21:04:33 | Chỉ xem của tác giả
nghĩ sao học maximum 100đ lun vậy trời @@
đúng là cái đầu của IQ 148 có khác

đọc tới cái đoạn mợ già "thèm" để tóc dài mà mắc cười
cứ làm như việc đó là to tát lắm ấy
chắc là lúc nhỏ nghịch như quỷ nên 3 mẹ cho để tóc ngắn luôn chứ gì

mà không ngờ mợ già trèo qua hàng rào để đi ăn Tteokbokki với lại từng thắng đám con trai nghịch ak
mặc dù nói rằng mợ già tính sang chảnh, ít nói chuyện
nhưng mà nói cái vụ người mỏng manh như thế mà hơi cả đám con trai thì khó tin thật
đúng là chuyện bây giờ mới biết
chỉ biết lúc nhỏ chuyên gia ăn hiếp Wannie thui theo thế "ỷ lớn ăn hiếp bé"
ai dè bạn trai cùng lớp cũng không bỏ qua
mợ già quá thật là bá đạo

cảm ơn c êu đã mang mấy cái tin thú vị này về

Bình luận

=)) thói quen của e đấy ạ =))  Đăng lúc 5-4-2014 09:30 PM
=)) thói quen của e đấy ạ =))  Đăng lúc 5-4-2014 09:30 PM
icon nhìu quá bây :))  Đăng lúc 5-4-2014 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-4-2014 21:04:51 | Chỉ xem của tác giả
có phần 2 rầu
hóng hôm bữa đến giờ
mợ em quả thật quá là bá đạo
cũng từng đi học muộn vì ngủ dậy trễ như ai cứ tưởng ngày đi học mợ phải là học sinh gương mẫu lắm cơ chứ
còn vụ trèo tường đi ăn tokbokki nữa
rồi cái đoạn "Các bạn trai nhìn thấy tôi đều chạy hết" ) đó tại mợ để tóc ngắn với xì tai tomboy chứ tóc dài thướt tha có mà các anh xin chết
chạy bộ đến chảy cả máu chạy chi dữ vậy mợ già giang hồ từ bé
News rất hay và hấp dẫn
Cảm ơn ss zig nhiều ạ hóng phần 3 nha ss ^^

Bình luận

hé hé :))  Đăng lúc 5-4-2014 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-4-2014 21:05:16 | Chỉ xem của tác giả
Hình như có news dịch nhắc đến cái zụ mợ là " con của bạn mẹ" rơù hỉ = )) Lúc đầu đọc tựa cứ tưởng nó là zì, hóa ra là giống cụm " con nhà ngừi ta" của ng Việt : ))
Lâu lắm mới đc ngồi mẹt tiền news mợ già, mặc dù chỉ ê mông ở Tầng = ((
Rất thích những news pvấn dài như thế nè, mỗi lần bik thêm 1 chút ítvề Hee, cứ vừa đọc lại vừa tự cười : ))
Tks ss nhìu nhìu lắm ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-4-2014 21:06:29 | Chỉ xem của tác giả
Đả có phần 2 rồi ạ, nhanh chân vào đọc thôi
Đọc bài viết mà em cảm nhận đang đọc nhật kí của Hee lúc nhỏ
Ảnh của Hee lúc nhỏ xinh và dễ thương quá
Thì ra lúc nhỏ Hee từng là đại ca khu phố
trong Hee có nét gì đó nam tính nhỉ
Nên tính cách của Hee có phần mạnh mẽ và kiên cường
Từ nhỏ đã học giỏi rồi, tấm gương học tập là đây
Cám ơn ss đã mời em ạ

Bình luận

giờ e mới được onl chị ơi :x  Đăng lúc 7-4-2014 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-4-2014 21:13:51 | Chỉ xem của tác giả
ui mợ hee giỏi quá đi mất 100 điểm ặc ơi quá vip luôn mà

người vừa đẹp vừa học giỏi nữa chứ hình mẫu quốc dân mà

Thời còn học tiểu học, cô ấy đã từng là đại ca khu phố nơi cô ấy sống

hình ss để nhìn mợ hee giống gangsto ghê luôn

mợ làm sao con trai nhà người ta thấy mợ là chạy thế hả mợ

một thời mợ hee quá oanh liệt mà keke

tks ss nhiều nha bài này hay quá đi mất

Bình luận

hình đó nhìn ss hee giống gangsto lắm tiêu kaka  Đăng lúc 6-4-2014 12:28 PM
găng-tơ lun :))  Đăng lúc 6-4-2014 08:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-4-2014 21:15:33 | Chỉ xem của tác giả
Hee của tuôi

vậy là từ năm cấp 3 tới giờ ko cao thêm được tý nào hết sao. Người ta thì lúc đó thấp hơn giờ đều vượt qua mặt hết, còn Hee của tui thì dừng lại luôn vậy đó hả, thành ra bây giờ lùn tè vậy hè

Ai ngờ Hee của tui lại bá đạo vậy chứ, quậy hết cỡ vậy, vậy mà cứ tưởng lúc nhỏ Hee dịu dàng thục nữ lắm chứ, chỉ biết học thôi, ai ngờ vừa học lại vừa quậy vậy chứ, vây mới là tuổi học trò chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-4-2014 21:17:22 | Chỉ xem của tác giả

ĩ

Ha ha nghĩ sao hồi nhỏ bả làm đại ca vậy trời, nghĩ tức cười dễ sợ

đã vậy còn là vận động viên điền kinh nữa chứ un bờ lí vi bồ

mà tức cười nhất là cái zụ trai nó bỏ chạy khi gặp chị ấy, trời bây giờ trai nó cũng bỏ chạy y như vậy á , haha nhìn chỉ ai mà dám đụng vào.

cũng may là học ở cái trường nghiêm khắc mới nên được 1 Kim Tae Hee như vậy á, nếu mà học trường dễ quá chắc giờ bả làm đại bàng rồi chứ không phải là diễn viên đâu há. hoho

Hèn chi ở nhà ăn hiếp em trai hoài là phải rồi. oánh nhao với nam sinh luôn mà đâu có vừa

xem cái clip đánh nhau vs sis Lee Hyori thiệt tình đúng là hổ báo trường mẫu giáo mà

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-4-2014 21:40:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Quào học gì mà toàn 100 không vậy hee ơi
Trường gì mà khắt khe quá , hee mà bị cũng quánh nữa , tội mợ quá
Lo học quá hèn gì thời trang của mợ thật ba trấm , mái tóc thiệt là quá đáng yêu mà
Hồi đó mợ nam tính ghê, thắng cả con trai rồi là vận động viên của trường luôn
Nhìn sang chảnh vậy mà hồi đó còn nghịch ngợm cúp học nữa
Đại ca hee giang hồ quá nha , nhỏ mà có võ
Ngày trước con trai thấy mợ là chạy,  giờ thì chết mê mợ đó mợ ơi
Tks ss dịch tin ạ

Bình luận

=)) cmt của ss thì toàn icon "=))" còn của e thì toàn ":))" =))  Đăng lúc 6-4-2014 10:37 AM
E quen đánh nhiều icon :)), hông đánh icon thấy nó kì kì ss :)))  Đăng lúc 6-4-2014 10:30 AM
icon nhiều, giống ss =))  Đăng lúc 6-4-2014 08:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-4-2014 21:45:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Nhìn ss Hee hiền dịu zậy mà ko ngờ lúc nhỏ cũng nghich ngợm dữ
Hết trèo hàng rào để trốn đi ăn vặt lại còn làm đại ca khu phố mới kinh chứ
Chắc hồi bé ss dữ lắm nên tụi con trai mới nhìn đã chạy mất dép rùi, sợ quá
Dù nghịch như vậy nhưng thành tích học tập lúc nào cũng thuộc hàng top, phục ss sát đất
Thanks thớt đã dịch tin nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách