Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16482|Trả lời: 490
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Kim Tae Hee: “Tôi muốn thay đổi trong diễn xuất”

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Diễn viên Kim Tae Hee, người đóng vai nữ vận động viên đua ngựa Seo Joo Hee trong movie “Grand Prix” khá bận rộn những ngày gần đây (bài phỏng vấn diễn ra năm 2010).

Ngay sau khi kết thúc bộ phim truyền hình “IRIS”, cô đã bắt đầu quay movie “Grand Prix” và khởi động với bộ phim truyền hình “My Princess”, đóng cặp cùng nam diễn viên Song Seung Hun. Với chuổi công việc dày đặc này, cô ấy thực sự không có nhiều thời gian nghỉ ngơi.

Trong quá khứ, cô ấy rất hiếm khi ôm đồm nhiều việc cùng một lúc. Cô giải thích: “Tôi thường quyết định chọn tác phẩm sau khi đã suy xét một cách cẩn thận trước đó.” Mười năm trôi qua kể từ ngày đầu tiên ra mắt, cô ấy đã đóng ít nhất là 10 bộ phim với nhiều thể loại khác nhau.

Kim Tae Hee ra mắt lần đầu tiên trong một CF quảng cáo vào năm 2000, sau đó cô lần lượt xuất hiện trong 1 phim sitcom, 6 drama và 3 movie. Cô ấy nói rằng, movie thứ 3 của cô – “Grand Prix” – là movie đầu tiên cô tham gia với một nhận thức mới về diễn xuất. Trong buổi phỏng vấn mới đây ở Insadong, cô ấy đã nói rằng: “Tôi đã từng cân nhắc rất kỹ lưỡng khi lựa chọn một tác phẩm mà mình muốn tham gia, và tôi đã nỗ lực rất nhiều để thể hiện đúng như mỗi dòng của kịch bản. Nhưng giờ đây, tôi nghĩ mình cần phải có một tư duy thoải mái hơn trong diễn xuất. Tôi không muốn có một kỳ nghỉ xả hơi nào trước khi bắt đầu dự án kế tiếp. Tôi chỉ muốn thay đổi mọi thứ bao gồm cả thái độ của tôi về diễn xuất.”

Tại thời điểm này (2010) , khi cô ấy đã bước sang tuổi 30, cô ấy cảm thấy mình cần có một số thay đổi. Cô ấy muốn từ bỏ hình ảnh “Ngôi sao quảng cáo” tốt nghiệp trường ĐH Quốc Gia Seoul, thay vào đó là dấu ấn của một nữ diễn viên có thực lực.

Bước ngoặt trong diễn xuất của cô phải kể đến vai diễn trong “IRIS” sau một năm dài vắng bóng. Cô bắt đầu: “Trong giai đoạn đầu của quá trình quay phim, tôi đã thất vọng rất nhiều. Tôi đã có một chỗ đứng vững chắc trong lĩnh vực quảng cáo, nhưng lại luôn bị chỉ trích về khả năng diễn xuất của mình. Nhiều người thích tôi không phải vì diễn xuất của tôi, mà chỉ vì sự xuất hiện của tôi. Thẳng thắn mà nói, tôi không được công nhận là một diễn viên giỏi với khả năng diễn xuất tốt. Tôi luôn cảm thấy tự ti khi nghe những đánh giá đó. Tôi thực sự cảm thấy áp lực khi nghĩ rằng mình sẽ không nhận được những phản hồi tích cực trong lần trở lại lần này, trong bộ phim “IRIS”. Tôi đã lo lắng trong suốt giai đoạn đầu quay phim. Chỉ đến khi vào giai đọan cuối của phim, tôi mới cảm nhận được rằng mọi người cuối cùng đã thừa nhận được những nỗ lực của tôi. Tôi muốn thay đổi tư duy của mình về diễn xuất và tôi hy vọng những cố gắng thay đổi của tôi sẽ được công nhận.”

Sau khi kết thúc thành công bộ phim “IRIS”, đạo diễn Yang Yoon Ho, đã đưa ra  một lời mời thú vị dành cho cô. Ông đề nghị Kim Tae Hee vào vai nữ vận động viên đua ngựa Seo Joo Hee trong  movie mới “Grand Prix” của ông. Trong phim, Seo Joo Hee đã mất niềm tin của mình vì một tai nạn trong quá khứ xảy ra trong một cuộc đua ngựa. Cô mang tâm trạng u uất đó đến đảo Jeju và vô tình gặp Woo Seok (Yang Dong Geun). Cô trở nên lạc quan hơn nhờ sự giúp đỡ của Woo Seok và thử thách mình một lần nữa bằng việc tham gia giải vô địch đua ngựa lớn nhất trong vùng.

Kim Tae Hee tâm sự: “Seo Joo Hee không phải là một vai diễn quá phức tạp, cũng không phải là một nhân vật có nhiều sức hút. Nhưng tôi quyết định chọn thể hiện vai này là do lời đề nghị nhiệt tình từ phía đạo diễn. Tôi đã tin tưởng hoàn toàn vào ông trong suốt quá trình quay phim “IRIS” và giờ đây, tôi lại tin ông một lần nữa.”

Seo Joo Hee là vận động viên đua ngựa đang nỗ lực để chiến thắng giải thưởng lớn trên đường đua, do vậy, yêu cầu cưỡi ngựa và hòa hợp với chú ngựa đua là một điều tất yếu. Tuy nhiên, đó không phải nhiệm vụ dễ dàng. Kim Tae Hee đã từng trãi qua một chấn thương do ngã ngựa lúc quay bộ phim “The Restless (2006)” - “Đó là điều khó khăn nhất khi xuất hiện trong bộ phim đó”, cô nói. Cô tiếp tục: “Tôi có một nỗi ám ảnh rất lớn về ngựa, vì vậy tôi thật sự khủng hoảng trước khi quay movie này. Tôi cũng đã xem một DVD về ngựa mang tên “Lump sugar” và thấy rằng phần cuối của bộ phim, vài diễn viên đã bị ngựa đá hoặc bị ngựa hất văng xuống đất,… Đó thật sự là thảm họa và tôi bắt đầu hối tiếc về quyết định của mình khi tham gia movie này. Khi chúng tôi tiến hành nghi lễ Gosa cầu chúc thành công cho bộ phim, tôi đã cầu nguyện rằng không có bất kỳ ai hay bất kỳ con ngựa nào sẽ bị thương khi quay movie này. Nhưng sau 1 tháng quay phim với những chú ngựa, tôi đã trở nên thân thiết với ngựa. Khi tôi ở bên cạnh những chú ngựa trong lúc quay phim, chúng thực sự khá dễ thương, và diễn xuất của chúng cũng khá hoàn hảo.”

Trong moive này, nam diễn viên Yang Dong Geun diễn thoại giống như anh ấy đang đọc rap, điều này ít nhiều gây khó khăn cho những bạn diễn đóng cùng với anh. Kim Tae Hee nhận xét: “Yang Dong Geun đã gửi cho đạo diễn những ý tưởng của mình. Trong phim, giống như anh ấy đọc rap một cách bộc phát, nhưng trên thực tế, anh ấy đã lên kế hoạch cẩn thận từ trước và được sự chấp thuận của đạo diễn, khi thực hiện, anh ấy diễn xuất rất tự nhiên. Anh ấy đã viết ra thoại anh ấy sẽ nói và nhờ đó, thoại của tôi sẽ ngắn đi.” (cười). Khi được hỏi về cảm nhận của mình sau khi xem phim, Kim Tae Hee đã tự tin trả lời: “Sau thành công của “IRIS”, tôi dường như trở nên tham vọng hơn về sự thành công. Sau khi xem movie này, tôi thấy khá xấu hổ và tiếc nuối vì những thiếu sót của bản thân. Nhưng dù sao, mọi người cũng có thể phát hiện ra được nét diễn xuất hoàn toàn mới của Kim Tae Hee mà không thể tìm được ở những tác phẩm trước đây.”

Movie “Grand Prix” sẽ ra mắt 16/09 trong sự cạnh tranh của nhiều movie khác. Kim Tae Hee cho biết: “Bộ phim “A Better Tomorrow 2010” là phim bom tấn và là tác phẩm dựa theo movie nổi tiếng của Hồng Kông, “Cyrano Agency” – tôi đã đọc kịch bản, là một bộ phim hài lãng mạn với chủ đề thú vị. Tôi lo lắng không biết phim của tôi có thể thắng lợi trong cuộc đua với những movie khác hay không, nhưng thực sự, phim của tôi là một bộ phim hay (cười). Thêm nữa,  tôi nghĩ movie của tôi là phim gia đình ý nghĩa phù hợp để người lớn và trẻ em có thể cùng xem trong những ngày nghỉ lễ Chuseok. Những cảnh đua ngựa trong phim cũng rất sôi động và hấp dẫn.”

Kim Tae Hee ở độ tuổi 31 vẫn nói rằng mình chưa có bạn trai, nhưng cô ấy muốn kết hôn trước khi tròn 40 tuổi. Cô nói thêm: “Hiện tại, tôi không cảm thấy bất tiện hay cô đơn khi sống một mình, nhưng tôi nghĩ rằng mình cần phải kết hôn một ngày nào đó khi tôi đủ chín chắn. Tôi chỉ ao ước có một cuộc sống hạnh phúc với tràn đầy niềm vui bên cạnh người chồng tương lai có thể san sẻ tinh thần lạc quan trong cuộc sống. Tôi thuộc tuýp người nghiêm túc, thỉnh thoảng hay bình phẩm vài thứ. Trước đây, tôi đã từng là một người lạc quan, nhưng dường như công việc hiện tại đã tác động đến tôi rất nhiều, khiến tôi trở nên tiêu cực hơn, bởi dạo gần đây tôi thường được nhiều người góp ý như vậy (cười). Tôi rơi vào trạng thái khủng hoảng và ngay khi tôi cảm thấy tốt hơn, lại có những điều khiến tôi bị tổn thương một lần nữa. Vì vậy, tôi khao khát tìm được một người đàn ông luôn mở rộng vòng tay ấm áp để xoa dịu những vết thương lòng của tôi và kề bên tôi mãi mãi.”

Cô cũng khẳng định là bản thân mình cũng biết ghen như bao phụ nữ khác. Cô không xác định bất kỳ đối thủ cụ thể nào, nhưng mỗi khi nhìn thấy một diễn viên giỏi hay một phụ nữ với ngoại hình hoàn hảo, cô luôn tự nhủ với chính mình là phải nỗ lực nhiều hơn nữa. Cô ấy cũng nói thêm rằng cô mong muốn giữ vững danh hiệu “Nữ thần sắc đẹp” hay “Vẻ đẹp hoàn hảo” lâu nhất có thể, và hơn thế nữa, cô ấy có khát vọng rất lớn trong diễn xuất. Cô tâm sự: “Tôi muốn làm việc với tất cả đạo diễn nổi tiếng ở Hàn Quốc và thể hiện nhiều loại vai diễn khác nhau. Tôi muốn duy trì mức độ nổi tiếng của mình và được nhiều người yêu mến hơn nữa.”

Kim Tae Hee đang bắt đầu chinh phục con đường mới của mình với vai trò là một diễn viên thay cho hình ảnh một ngôi sao quảng cáo trước đây. Sau 10 năm kể từ ngày đầu xuất hiện, cô ấy đang khát khao được tỏa sáng một lần nữa trong vai trò “diễn viên thực thụ”, và dường như cô ấy đã bắt đầu tận hưởng được điều đấy. Đó cũng chính là lý do vì sao nhiều người chăm chú quan sát bước đường cô ấy đang đi. Kim Tae Hee tiếp tục: “Khi tôi lần đầu ra mắt với vai trò người mẫu, mọi thứ - thậm chí là việc chụp một bức ảnh ấn tượng – cũng gây cho tôi nhiều khó khăn và tôi đã bị la mắng khá nặng nề. Nhưng cũng từ khoảnh khắc đó, tôi đã hiểu quá trình quay một quảng cáo và tôi bắt đầu thấy hứng thú với việc tạo dáng. Rồi tôi cảm thấy hứng khởi hơn, thậm chí tôi đã từng giải tỏa căng thẳng từ những vai diễn bằng việc tham gia vào các thước phim quảng cáo. Nhưng bây giờ, các vai diễn trong drama hoặc movie lại cuốn hút tôi nhiều hơn.” (cười)

cr: http://koreanupdates.com
trans: [email protected]

p/s:

Đôi dòng tâm sự của bạn dịch tin đây:
Tớ dịch tin này trước hết vì nó dài giúp tớ tăng thêm vốn từ vựng vốn ít ỏi của mình.

Thứ 2 là vì trước đó, tớ đã đọc được một news khá hay của idol tớ, trong news idol tớ có nhắc đến tên vài người bạn đồng nghiệp và tiền bối đã động viên, khích lệ rất nhiều giúp idol tớ vững tin và tiến bộ không ngừng. Tớ không biết trường hợp Kim Tae Hee cụ thể thế nào, nhưng nếu dựa vào news tớ vừa đọc thì dường như Hee đã tự thân vận động để vượt qua mọi rào cản trong diễn xuất.

Có thể nói sắc đẹp của Hee ít nhiều trở thành bức tường vô hình để mọi người công nhận diễn xuất của cô, không phải cô không cố gắng, cũng không phải cô diễn xuất không hay, mà là bức tường đó đã che mắt nhiều người mất rồi. Cũng có thể vì Hee vốn là vầng dương chói sáng nên nhiều người sợ bỏng tay mà không dám vươn tới (dù cô ấy rất thân thiện và gần gũi), sợ lóa mắt mà không dám kề bên khuyến khích, ủi an. Có người đã nói với tớ càng đứng trên cao sẽ càng cảm thấy lạnh. Có lẽ Hee đã rơi vào trường hợp đó (thời điểm 2010 nha).

Nếu tinh ý, mọi người sẽ thấy những dòng tâm sự của Hee trong news này bi quan, tiêu cực hơn thời điểm hiện tại (2013). Sau 3 năm, Hee đã trưởng thành hơn, đó là một phần lý do, phần còn lại theo tớ là nhờ “sức mạnh của tình yêu”. Tớ không biết Bi là người như thế nào, nhưng nhìn những thay đổi tích cực của Hee, tớ cảm giác cô ấy đang hạnh phúc.

Nói đến đây, tớ lại có một mong muốn ích kỷ, rằng idol mình sẽ xinh đẹp vừa đủ, giàu có vừa đủ, thành công vừa đủ như hiện giờ, thậm chí cô ấy cứ e lệ, bẽn lẽn mà ru rú trong nhà xem phim Mỹ và nhâm nhi kem tươi cũng được, tớ không hy vọng cô ấy bị cuốn vào vòng xoáy tranh đấu giữa các fan, không muốn cô ấy gặp phải những áp lực không đáng có. Cứ như ngày hôm nay là được, yên bình mà hạnh phúc.

p/s2: Đây là bài phỏng vấn cũ từ 2010, nhưng chưa có người trans qua, mình xin phép đăng new này nhé mod.
hình ảnh trong link gốc cũng die cả cho nên mình mạn phép chọn hình mới

lời nhắn nhủ của người đăng bài dành cho người trans ^^

tuy ko phải là fan nhà Hee nhưng bạn đã rất nhọc công để trans bài dài như thế này. xin cảm ơn bạn
Chúc idol của bạn sẽ ngày càng thành công nhiều hơn nữa trong sự nghiệp của mình

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Muop56 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-11-2013 12:09:26 | Chỉ xem của tác giả
bài phỏng vấn này tuy lâu nhưng là lần đầu tiên mình đọc mấy dòng này
thật sự là không ít lần mn cũng bàn về vấn đề này
và cũng không ít lần cả nhà vẫn tự an ủi, động viên nhau
như là chính bản thân động viên mợ già

năm nay mợ cũng đã có một khoảng thời gian tương tự như vậy
nhưng như người dịch đã nói, có lẽ là do thời gian sống với cái nghề lâu hơn nên mợ đã có thể đứng vững trước bão tố
chứ không có cái ý định điên rồ kia nữa >"<
chỉ cần mợ luôn cố gắng hết mình với những gì mà mợ đã chọn
thì mn vẫn sẽ luôn bên cạnh ủng hộ mợ :)
mn vẫn sẽ luôn tự hào khi được là fan của một Kim Tae Hee nỗ lực không mệt mỏi!!!

cảm ơn bạn gì đó đã dịch tin :)
đặc biệt cảm ơn những dòng p.s với tư cách là một người trung lập như bạn :x
và cảm ơn ss đã đăng tin :)

Bình luận

mns,mnfmsfnmsnfmdsnfcdsfnds,fn,dsnfsdm lsjmm  Đăng lúc 10-11-2013 02:27 AM
nói chung là không có biến :)).  Đăng lúc 5-11-2013 02:29 AM
ghia ghia, thế tình hình thế lào rầu ấy nhễ? ;)) =]]  Đăng lúc 4-11-2013 11:43 PM
Thỉnh thoảng cũng phải đi vi hành tìm hiểu xem địch mạnh ta yêu thế nào :)).  Đăng lúc 4-11-2013 08:25 PM
Hum nay hót boi có thời gian lượn lờ đi cafe ở khu news lun ak ;))  Đăng lúc 4-11-2013 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-11-2013 12:10:27 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài nè mờ thấy buồn qá :( chẳng hiểu sao :(
Dù sao bây h mợ cũng rất vui vẻ ^^ mợ cừi là nhà Hee vui hà
Về nhà sẽ viết típ, đang onl đt ^^

Bình luận

Ngồi mâm trên mà còm thế này tụt xuống Emerald là đúng rồi :D. Ôm bù cái không tí lại giận thì chết >:D< ;)).  Đăng lúc 4-11-2013 06:51 AM
edit nha nhỏ!!!!!!  Đăng lúc 3-11-2013 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 3-11-2013 12:10:53 | Chỉ xem của tác giả
Con người ta đẹp nhất là lúc khóc và cười. chị Hee nhà mình ngay cả lúc cười và khóc đều "đẹp". Thì cho dù diễn xuất của chị có ra sao thì riêng điều này cũng đã để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng người hâm mộ . Đó cũng là thành công của chị trong diễn xuất rồi. Chị đến với thế giới như là bằng chứng của sự hoàn mỹ . :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 3-11-2013 12:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Bài phỏng vấn rất dài cảm ơn bạn trans news đã trans news dài như vậy
Bài phỏng vấn đã từ lâu 3 năm rồi mà nay mới được trans
Lần đầu tiên được đọc những dòng này có cảm giác gì đó hơi ư ứ nơi cổ mắt cay cay khi đọc news
Hiểu được làm người của công chúng quả thật là rất khó khăn, hiểu được để có được thành công ngày hôm nay mợ già đã cố gắng rất nhiều đã nỗ lực rất nhiều để chứng minh mình không phải là "bình hoa di động"
Đẹp quá cũng khổ nỗ lực đóng phim bị người ta chê người đẹp đi đóng phim diễn dở òm nhưng không vì thế mà mợ buông tay dùng những lời nhận xét ấy nỗ lực để vượt qua cố gắng diễn thật tốt bởi mợ muốn mọi người công nhận mình là một diễn viên chứ không phải người mẫu đi đóng phim
Đó cũng là điều mà em thích nhất ở mợ già dù thế nào đi nữa trong mọi hoàn cảnh vẫn cố gắng nỗ lực hết mình
Love you Kim Tae Hee
Tks ss Na đã đăng news ạ

Bình luận

em edit rùi nha chị  Đăng lúc 3-11-2013 01:43 PM
edit nha nhỏ!!!!!!  Đăng lúc 3-11-2013 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 3-11-2013 12:13:12 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã trans bài này, thực sự là bài phỏng vấn rất dài, dài đến nỗi mà là một fan Hee đứng trước news này chắc mình cũng rất ngại trans

Thực sự là 1 bài rất hay và chân thực, tuy rằng tất cả những điều này mình, cũng như tất cả các fan Hee khác đều hiểu rất rõ, nhưng khi đọc vẫn cảm thấy rất cảm động...

Khó khăn có thể là rất nhiều, nhưng tin rằng với KTH, mọi vấp ngã chỉ khiến chị ấy bước lên cao hơn nữa mà thôi. Bởi vì điều đó mà chúng tớ luôn yêu quí chị ấy , ngưỡng mộ chị ấy

Một lần nữa cảm ơn bạn trans tin và cảm ơn Hana đã đăng news

Bình luận

=]]  Đăng lúc 4-11-2013 09:40 PM
Vui thì từ sau không được ý kiến việc xì pam ss, xì pam thì cũng có lòng tự trọng nha hahahaaaaaaaaa =)).  Đăng lúc 4-11-2013 09:30 PM
hahaaaa, vui mà :x  Đăng lúc 4-11-2013 09:18 PM
Nói lớn: mải cười quá quên cả đóng ngoặc phần nói nhỏ rồi =)). Chẳng hiểu sao nhìn thấy cái tên hanoikiss là lại muốn vào xì pam nhảm ;)).  Đăng lúc 4-11-2013 09:13 PM
Đề nghị Mr.S hok được xào xáo comt như thế nầy, qui vào tội xì pam đó >"< (nói nhỏ: khi nào ss giàu mới lại trans típ =]]  Đăng lúc 4-11-2013 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-11-2013 12:19:13 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi idol của bạn trans là ai được ko? Mình rất ấn tượng với cái sự "ích kỷ" của bạn với idol đấy. Thành công đôi khi cũng ko phải là hạnh phúc, hạnh phúc đến từ những thứ khiến mình cảm thấy thoải mái nhất. Tự kỷ cũng được, e lệ nhút nhát cũng được, miễn là được làm chính bản thân mình, thì đó là hạnh phúc ^o^

Mợ đã trải qua nhiều khó khăn, ai cũng nhìn vào ngoại hình, vào sự nổi tiếng, vào thành tích cao của mợ mà kỳ vọng vào mợ quá nhiều. Mợ có thể ko phải diễn viên xuất sắc, thua nhiều người khác, có ý kiến như thế mình cũng không phản đối. Nhưng mình chỉ cần mợ luôn cố gắng, mợ không bỏ cuộc, mợ không gục ngã trước dư luận là đủ rồi.

"Hát hay không bằng hay hát", mình ngưỡng mộ những người có tài năng thiên bẩm, và mình yêu quý những người luôn biết phấn đấu để bù đắp khuyết điểm của mình.

Cám ơn bạn dịch bài cũng như bạn thớt đã thưởng xèng ^^

Có thể một lúc nữa cho mình lại vào tiếp kiếm xèng được không thớt nhể :"> =))

Bình luận

hề hề, thanks bạn nhóe ^o^  Đăng lúc 9-11-2013 09:51 AM
Bạn có hình Yuna thử mic dễ thương thế, làm mình nhìn+ cười mất một lúc!!! :D  Đăng lúc 9-11-2013 09:38 AM
hk biết :))  Đăng lúc 3-11-2013 12:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-11-2013 12:21:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +9

Mình cũng đã từng không thích KTH vì khả năng diễn xuất của chị vẫn còn hạn chế, nhưng tự dưng đọc những lời bộc bạch từ đáy lòng này của chị mà thấy thương chị quá.
Không phải chị không cố gắng, chị đã cố gắng hết mình để thay đổi đó thôi, và thật sự chị ấy đã tiến bộ lên rất nhiều mà. Mình mong sau này chị ấy sẽ nhận những vai diễn đa dạng hơn, kiểu Jang Ok Jung, để có thể trau dồi và nâng cao khả năng diễn xuất thêm nữa, để tất cả mọi người đều thấy rằng chị không chỉ có sắc đẹp mà còn có cả tài năng.
Cảm ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-11-2013 12:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng thấy c comeback với hình tượng mới.
Một vai diễn hoàn toàn khác với trước đây, thích c đóng movies hơn là truyền hình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-11-2013 12:22:33 | Chỉ xem của tác giả
Mong rằng ss sẽ ngày càng có những bộ phim hay hơn nữa.
Tuy rằng mọi người chưa hài lòng với diễn xuất của ss nhưng với e thế là đủ lắm rồi.
Những bộ phim mà ss tham gia đều thành công vang dội mà.
Ss cố lên nhé !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách