Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4722|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Lee Jun Ki trên tạp chí Episode 3rd Issue - Phần 2: Trên giường trước

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Episode J vol.03
7 ngày và 7 đêm của Lee Joon Gi

Ngày 2: Trên giường trước khi đi ngủ

Anh ấy nghĩ gì, và anh ấy nghỉ ngơi như thế nào?

Anh ấy gọi bản thân mình là kẻ ham công tiếc việc, người đọc kịch bản ngay cả trên giường, 1 người thích trò chơi máy tính, và đọc sách. Anh ấy trông có vẻ khá thư giãn trong buổi chụp ảnh này, khi diễn vai là chính mình trên giường ngủ trong một ngày bình thường.

Tôi nghe rằng việc học thuộc kịch bản là rất khó trong quá trình quay phim. Bạn có một phương pháp nào để ghi nhớ chúng không?

Tôi không có biện pháp đặc biệt nào cả. Đôi lúc tôi may mắn khi có thể nhớ chúng 1 cách hoàn hảo, nhưng đôi khi tôi lại bị kích động vì không thể nhớ được gì cả.

Ai cũng có thể trải qua những việc tương tự như vậy khi làm diễn viên.

Đương nhiên là sẽ rất có ích nếu tôi có thể ghi nhớ kịch bản 1 cách hoàn toàn chuẩn xác. Nhưng tôi gặp rắc rối vì đọc sai lời thoại mỗi khi tôi ở trong điều kiện không tốt. Điều đó cũng xảy ra vào khoảng 1 thời gian trước. Học thuộc lòng kịch bản là điều quan trọng nhất của một diễn viên, nhưng đó cũng là việc khó khăn nhất.

Có lý do đặc biệt nào để bạn lựa chọn tác phẩm này không? Có những điểm đặc biệt nào khiến bạn có cảm giác tốt khi chỉ vừa nhìn vào kịch bản không?

Tôi bị lôi cuốn bởi câu chuyện dân gian của Hàn Quốc, và cũng là vì tôi muốn chọn 1 tác phẩm có thể phổ biến với những khán giả thông thường sau khi xuất ngũ. Nếu bộ phim này chuyển tải những thông điệp nặng nề quá, nó sẽ là một gánh nặng lớn.
Với mong muốn đem lại sự đa dạng về vai diễn trong công việc của một diễn viên, tôi nghĩ rằng mọi người sẽ thích hơn nếu tôi đem đến cho các bạn một tác phẩm mang chút giải trí.

Đồng thời, tôi mong mỏi mọi người sẽ cảm động bởi những bài học mà bộ phim đem đến cho tôi. Câu chuyện có vẻ nhẹ nhàng, nhưng cũng có rủi ro rằng nó sẽ dễ bị cảm thấy vô lý. Vậy nên tôi cố gắng hết sức mình để câu chuyện được tập trung.

Thật ấn tượng khi thấy bạn đọc kịch bản của bộ phim "Arang and the Magistrate" ngay cả trên giường ngủ. Vào thời điểm tờ báo này được xuất bản, bộ phim đã kết thúc. Bạn có thể bật mí cho chúng tôi biết về cách giải quyết của câu chuyện không?

Là bí mật.

Thực ra thì tôi đang ở trong cùng 1 tình trạng với các khán giả. Với những manh mối mong manh mà các khán giả có được về kết cục của câu chuyện, các diễn viên cũng trong tình trạng mù mờ như thế.
Tôi cũng mong chờ phần kết thúc của câu chuyện. "Arang and the Magistrate" là một bộ phim cổ trang giả tưởng dựa trên 1 truyền thuyết của Hàn Quốc. Chúng tôi cố gắng để câu chuyện dễ hiểu và vui tươi cho những ai xem phim, vậy nên xin hãy trông chờ vào điều đó nhé. Và cũng xin hãy ủng hộ bộ phim đến cuối cùng nha!

Xin hãy giới thiệu cho chúng tôi quyển sách mà bạn thích nhất đi, hoặc là quyển nào bạn đọc gần đây cũng được.

Tôi gần đây đọc quyển "아프니까 청춘이다." (Vì đó là nỗi đau, nên chính là tuỔi trẻ) của Kim Nam Do. Quyển sách nói về "Tuổi trẻ", khi đó bạn có thể trải qua nỗi đau, nhưng bạn có ý chí, có sự thử thách, lòng kiên trì mạnh mẽ. Nếu đọc quyển sách này khi tiêu điểm cuộc sống đang mờ ảo, hay khi đang mệt nhọc, bạn sẽ cảm nhận được sự thoải mái, và được truyền cảm hứng để có một góc nhìn khác (về cuộc sống). Nếu có cơ hội, hãy đọc nó nha!

Ở nơi của bạn, bạn có sách hay album (ca nhạc) nào không? Tôi muốn biết đó. (Nói về phòng của LJG)

Toàn là sách với nhiều thể loại khác nhau, và những DVD album từ các bạn. Một ngày nào đó, tôi có dự tính sẽ đọc hết những cuốn sách ấy và nghe từng album. Tôi rất cảm kích những món quà mà các bạn đã gửi tặng với mong muốn tôi có thể mở rộng tầm nhìn với vai trò là một diễn viên. Phòng khách nhà tôi được chất đầy những món như vậy, nhưng phòng ngủ tôi khá rộng và gọn gàng. Chỉ có 1 cái giường, 1 chiếc TV, và một dàn loa âm thanh tại nhà. Tôi thích kiểu khiến trúc phía trong gọn gàng và không có quá nhiều đồ nội thất.

Kế hoạch của bạn về album kế tiếp?

Thời gian qua tôi khá bận rộn với bộ phim, vậy nên tôi không thể lên kế hoạch cho 1 album. Sau khi quyết định dự án kế tiếp, tôi sẽ tiến hành việc sản xuất album.

Loại nhạc nào bạn thường nghe trên xe trong khi đang di chuyển? Có loại nhạc đặc biệt nào mà bạn lắng nghe khi đang mệt mỏi, hay khi bạn cần phải phấn chấn lên không?

Gần đây, tôi thường nghe nhạc của Jason Mraz. Tôi không biết lắm về anh ấy với vai trò là một nhạc sỹ, nhưng tôi cảm nhận sự êm dịu và hạnh phúc khi tôi lắng nghe những bài hát ấy.

Bạn nói rằng bạn muốn học chơi ghi-ta. Loại nào vậy, ghi-ta điện hay ghi-ta thường? Chúng tôi có thể nghe bạn đánh ghi-ta vào một ngày nào đó chăng?

Tôi muốn học ghi-ta thường. Tôi không thể chơi bản nhạc nào một cách đầy đủ và hay cả., vì tôi chỉ mới học được chút đỉnh. Sau việc quay phim, tôi nghĩ mình sẽ học nó một cách hăng hái. Nếu tôi có thể đánh tốt chỉ cần với 1 bản nhạc thôi, tôi muốn cho các bạn thấy đầu tiên.

Trong tất cả những bức thư và quà tặng từ fan của bạn, món nào đáng nhớ nhất?

Tất cả những bức thư đều đáng quý.

Tôi chỉ cảm thấy xúc động khi cảm nhận được tình yêu được đong đầy trong chiếc phong bì. Một số fan tặng tôi những tấm thiệp tự làm, những búp bê hình nhân vật, và một số gửi thư điện tử, ghi nhớ những gì tôi từng nói. Tôi đã mướn một nhà kho để lưu giữ những bức thư. Tất cả đều rất quan trọng, và không có món nào là ít quan trọng hơn cả.

Bạn có những thói quen khi ngủ nào không? Tôi nghĩ rằng bạn hẳn đang rất thiếu ngủ bởi vì bộ phim. Làm thể nào để bạn làm quen với điều đó?

Tôi bị chứng khó ngủ. Tôi nghĩ tôi bị điều này từ sau khi trở thành diễn viên. Đôi lúc tôi cảm thấy mệt mỏi rã rời vì quá nhiều những buổi quay phim thâu đêm. Tôi chỉ là chợp mắt chút đỉnhvới một tư thế thoải mái, và sau đó tỉnh dậy với sự ngạc nhiên khi thấy mình đang nằm với tướng ngủ khá kì lạ. Nếu bộ phim này được đón nhận nồng nhiệt, có thể điều đó sẽ giúp chữa căn bệnh khó ngủ của tôi chăng?

Tôi nghe nói bạn nuôi hai chú chó Chihuahua. Bạn có ngủ với chúng không? Nói cho tôi tên của chúng và những điểm lôi cuốn của chúng đi.

Chúng tên JJoon(쭌) và KKabi(까비)
Chúng vẫn còn là cún con nên tôi không thể đem chúng đến trường quay được.
Chúng thuộc loại Chihuahua lông dài, một giống khá hiếm ở Hàn Quốc.
Chúng chưa thể ngủ trong phòng ngủ của tôi, nhưng chúng sẽ tự leo lên giường được khi chúng lớn hơn.
Ah~ Chúng dễ thương lắm!!!

Scan by Usagi, Okei
Vtrans by [email protected]

Cùng ngắm loạt ảnh của Lee Joon Gi trên giường trước khi ngủ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 31-10-2012 14:12:33 | Chỉ xem của tác giả
giời ơi, sao anh lại đẹp thế này hở giời? chỉ khổ cho fan gơ em thôi anh ơi, tại em cứ thích ngắm zai đẹp {:419:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-10-2012 14:15:19 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 2: Trên giường trước khi đi ngủ

Anh ấy nghĩ gì, và anh ấy nghỉ ngơi như thế nào?

Anh ấy gọi bản thân mình là kẻ ham công tiếc việc, người đọc kịch bản ngay cả trên giường, 1 người thích trò chơi máy tính, và đọc sách. Anh ấy trông có vẻ khá thư giãn trong buổi chụp ảnh này, khi diễn vai là chính mình trên giường ngủ trong một ngày bình thường.

đúng là kẻ tham công tiếc việc muh

trên giường cũng tranh thủ làm việc (ví như sô chụp ảnh nì) ))))

h thì tranh thủ trên giường thía

mơi mốt cái giường để làm chiện khác nhóa kkkkk  {:412:}

Bình luận

dạ ^^  Đăng lúc 31-10-2012 11:04 PM
ss tem mà chưa edit kịp, ss nhớ ghi là edit sau ss nhé :D  Đăng lúc 31-10-2012 10:54 PM
Hế nhô ss :x. SS nhanh tay thế =))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 02:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-10-2012 14:23:08 | Chỉ xem của tác giả
Ảnh đẹp quá
Ngất trên cây quất vì quá đẹp

Mềnh cũng thích nghe nhạc của Jason Marz {:438:}
Toàn bài hay ko thôi
Mà anh Jủn nuôi 2 con cún để ai trông trong khi đi 1 tháng mới về 1 lần (nghe đâu là vợi) {:430:}

Bình luận

vìa động quậy Halloween Me ui ^^  Đăng lúc 31-10-2012 11:03 PM
huhu.... ss mất cái tem bên kia rùi =((((  Đăng lúc 31-10-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-10-2012 14:40:06 | Chỉ xem của tác giả
cái báo này phát hành ở đâu vậy rin ơi :))
hôm trước thấy mỗi tờ hot chilli pepper có cái mặt anh chình ình trên báo thôi.
Đừng bảo là anh có báo riêng nhá =))

Bình luận

hé lô bạn hiền :X:X rảnh rỗi lại xuống cày game rùi tám gà nào =)) =))))))))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 03:18 PM
hé lô Shin, mấy nay bận k xuống khu game được =)))))))))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 03:16 PM
Ôi wat do hell, hôm qua shin vừa lượn quầy báo xong sao ko thấy, giời ơi :(( Lại phải lượn lại thôi  Đăng lúc 31-10-2012 02:47 PM
tạp chí riêng của GÀ ih, mua quyển nì chỉ đọc mỗi GÀ GÀ GÀ...... =))))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 02:45 PM
http://kites.vn/thread/-pic-interview-magazine-2012-episode-j-vol-03-mess-from-jun-ki-p-39-7ngay-7-dem-voi-jun-tu-p-40-tiep-tuc-up-anh-sieu-manly--5714-38-1.html  Đăng lúc 31-10-2012 02:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-10-2012 14:44:22 | Chỉ xem của tác giả
bài viết hữu ích
thank bạn chủ thớt dịch news
oài, Ki chụp hình phỏng vấn đẹp quá ta ơi
cơ mà make up đánh mắt làm sao mà đuôi mắt dài quá nên mắt Ki trông hơi kỳ kỳ

Bình luận

mắt GÀ vốn dài hơn ng ta thía muh ^^  Đăng lúc 31-10-2012 02:52 PM
danh' duoi mat hoi dam nen trong la la chu' ko phai hoi dai`, vi` mat con Ga` ham von' da rat dai` mu`, mat phuong, hi' hi' :))  Đăng lúc 31-10-2012 02:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-10-2012 14:49:04 | Chỉ xem của tác giả
*chỉ chỉ*
2 ss trên kia chuyên gia giành chỗ vs trẻ nhỏ và trẻ sơ sinh ))))))))))
uồi, đang tê tê giựt giựt 2 mắt thâm đen thì bị hình ảnh ng đệp lăn lộn àh nhầm tạo dáng trên giường kéo dậy )))))
Anh ấy gọi bản thân mình là kẻ ham công tiếc việc, người đọc kịch bản ngay cả trên giường

uôi, các chú cũng đừng vì mê mụi mà dùng những lời hoa mỹ nói về Bu em thế ))))
thực chất thì trên giường bu e cũng chỉ có mỗi cuốn kịch bản để ôm thôi )))))
chả ôm kịch bản ngủ chớ làm zề )
số phận zai zà cô đơn chỉ yêu và cưới mỗi cuốn kịch bản thâu, hết phim ròi mồ côi vợ lại ôm máy tính tweet với thả bom đạn điên cuồng
làm fan gơ mm zất nà đau khộ, thoi thóp
.
.
Bô núc:.
.(thư gửi ng êu:
Gửi đến em tình yêu của anh…
Hôm nay tự nhiên anh muốn ăn Ttokbokki
Hôm nay tự nhiên anh muốn ăn Sundae
Hôm nay tự nhiên anh muốn ăn 1kg trứng cá
Hôm nay tự nhiên anh muốn ăn 6 cân thịt bò
Hôm nay tự nhiên anh muốn nấu mỳ tôm ăn
Hôm nay tự nhiên mọi thứ đều khiến anh đói bụng, giống như một con quái vật tự do
Anh là một diễn viên như thế đó.

Kí tên
Lee Joon Gi.

vầng, anh lãng mạn thế này ai dám êu
p/s: đùa, cáng ngày cái lờ vờ dài dòng và mào mè cụa mềnh càng mất kiệm soát, *tự kiệm điệm*

Uri Sẹcxy Sattooo♥♥

Bình luận

úi cái áo....ở phim nào mà gà nhanh tay nhanh mắt zữ vậy...đẹp tóa...  Đăng lúc 31-10-2012 08:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 31-10-2012 14:50:07 | Chỉ xem của tác giả
"Giường & Ki là đôi bạn thân
Ki đi chơi, Ki đi mần
về đến nhà Ki gặp giường ngay"
========
"Ki ơi em bẩu anh này
cái giầng rộng thế 1 mình phí thay
chị Rang cũng ở 1 mình
a c mau dọn về chung 1 nhà
đến khi gà cáo ra đời
thêm giầng bên cạnh cả nhà vui thay
thời buổi kinh tế khó khăn
một mình lãng phí bao nhiêu là tiền
gọp gạo về thổi cơm chung
ăn xong ta lại chung chăng chung giầng"

===========
cóa con cóc nho nhọ nhân dịp ra mắt "bàn đào" bàn về cái giầng nhà a Ki
Chúc hội nghị thành công tốt đẹp

Bình luận

Cây cổ thụ của tuần báo bút tre trẻ mang cóc đi quăng ở đây nữa ư...^^...  Đăng lúc 31-10-2012 08:10 PM
ss mang cóc về bản thả lại nhé ;->>>  Đăng lúc 31-10-2012 02:54 PM
oi troi dat oi, ss be ca coc' ra ngoai` nay tha luon a =))))))))))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 02:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 31-10-2012 14:55:06 | Chỉ xem của tác giả
mấy pic đẹp thật
cơ mò photoshop dữ quá nên cảm giác môi anh bị thâm
Ps: cám ơn bạn đã dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 31-10-2012 15:16:42 | Chỉ xem của tác giả
mò vào chốt mặt tiền

- Anh rất tham công tiếc việc, về nhà thì than chán, thích ở phim trường hơn, tuy mệt mà vui. Con người của công việc

- Quyển sách này có cái bìa đẹp, cái tựa nghe cũng hay "Vì đó là nỗi đau, nên chính là tuổi trẻ" - Nếu có cơ hội sẽ đọc

- Mình có cùng sở thích sưu tầm sách và đọc sách với bạn Jủn - thích   

- Hôm giờ thấy cái nào cũng đề cập tới dự án tiếp theo, chắc là đã chọn được rồi - hóng   

- Nhạc Jason Marz làm cho người nghe thoải mái, Geek In The Pink và I'm Yours là điển hình. Anh cover một bài đê

- Anh học guitar ngay và luôn đê, dáng anh ngồi ôm đàn trông cool không thể tả, học rồi chơi một bản cho fan nghe

- Muốn nhìn thấy kho chứa quà của anh

- Một tuần ngủ 6 tiếng là đủ hiểu, em một ngày ngủ 6 tiếng lên lớp ngồi ngáp liên tù tì

- Hôm nào chụp ảnh mang theo 2 em cún giới thiệu cho bà con chiêm ngưỡng  nhé

PS: Qua giờ mới thấy ss Rin xuất hiện, em nhớ ss quá *ôm hun*

Bình luận

không ngoi lên được luôn =)))  Đăng lúc 31-10-2012 03:46 PM
Chết ngập trong đám ảnh của anh, phải đi lụm cái quyển này về vuốt ve thôi =)) =))  Đăng lúc 31-10-2012 03:42 PM
hí hí =))))))))))))))))  Đăng lúc 31-10-2012 03:20 PM
áo xinh quá đi :X  Đăng lúc 31-10-2012 03:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách