Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2084|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn miss A Suzy trên tạp chí Harper's Bazaar

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Thông qua các bộ phim, chúng ta có thể thấy sự phát triển của Suzy với vai trò diễn viên. Những cảnh quay với Lee Seung Gi ngày một tốt hơn, cú đá lạnh lùng của cô cũng thu được sự chú ý không nhỏ. Không chỉ thoát khỏi sự bồn chồn (khi mới khởi quay), cô còn cho thấy diễn xuất chắc tay khi bộ phim trở về sau.

Suzy mô tả động lực sau những sự thay đổi này là "Sức mạnh của lời động viên".

"Mọi thứ luôn khác biệt. Có lẽ lắng nghe những lời khen ngợi là động lực giúp em tiếp tục làm việc chăm chỉ. Hoặc khi em nhận nhiều chỉ trích, em phải xác định làm việc nỗ lực hơn. May mắn là, khi quay "Cửu Gia Thư", em nhận được nhiều khen ngợi hơn chỉ trích. Đạo diễn không yêu cầu quá nhiều. Ngoài những cảnh thực sự mấu chốt, ông chỉ bảo chúng em hãy diễn như cách chúng tôi muốn. Vì thế khi ông nói "Cái này không nên làm như thế", có lẽ em đã không làm tốt".

Mặc trang phục võ thuật và vào vai nữ hiệp, "Dam Yeo Wool" đã trở thành trải nghiệm quan trọng trong cuộc đời Suzy. Năng lượng/ sức mạnh của bản thân Suzy giúp tạo ra liên kết đặc biệt tốt với vai diễn của mình. Kể từ "Lớp học 101", danh hiệu "Mối tình đầu quốc dân" đã luôn đi theo cô và cô dường như đã giữ được danh hiệu này.

"Mọi thứ không kết thúc ngay cả sau khi bộ phim đã hết". Có lẽ, điều đó là vì rời xa nhân vật sau khi đóng máy. Hay có thể vì, cô luôn giữ mái tóc đen dài trong phim, nhưng ngay sau đó, cô lại nhuộm tóc nâu. Trước khi tôi hỏi gì liên quan tới Suzy, tôi muốn nghe về Yeo Wool trước.

"Em có biết Yeo Wool không? Vì môi trường nuôi dạy, cô ấy có thể vô tư lự hơn bất kỳ ai. Yeo Wool là người rất dễ tính, vui vẻ. Nhưng sau khi gặp Kang Chi, cô ấy bắt đầu nữ tính hơn. Đóng vai cô ấy, em thấy mình cũng dịu dàng hơn. Yeo Wool trưởng thành hơn em, cô ấy rất thú vị. Khi Kang Chi quyết định đi cứu tình yêu không được hồi đáp của mình, không phải cô ấy cũng giúp đỡ sao? Em cảm thấy buồn cho cô ấy nhưng cũng thấy cô ấy rất trưởng thành. Nếu đó là em, em không chắc có thẻ làm được. Nếu người con trai em ngưỡng mộ quan tâm tới người phụ nữ khác, em chắc chắn sẽ rất buồn".

Thông qua "Cửu Gia Thư", Suzy được cho rằng đang dần trở thành diễn viên. Cô chứng tỏ năng lực diễn xuất khi có thể khiến khán giả khóc vào những lúc cần thiết. Tuy nhiên, cô vẫn là người mới và chỉ mới ra mắt (diễn xuất) 2 năm trước trong "Dream High". Sau đó, phim duy nhất cô tham gia là "Lớp học 101" và "big". Dù vậy, cô vẫn để lại ấn tượng sâu đậm trong lòng người xem.

"Cho tới giờ, em thường được nhận các vai diễn ngây thơ. Em muốn thử một dạng vai bi thảm hơn trong tương lai. hay có lẽ là một cô gái bên ngoài trong sáng, bên trong lại sexy và nổi loạn. Người hâm mộ có lẽ sẽ thích hình tượng này? Nói thật, em cảm thấy có chút rắc rối với hình ảnh mới của mình. Vì đến bây giờ, nhiều người vẫn nhớ và thích hình ảnh của em trong "Lớp học 101". Nhưng khi lúc nào cũng xuất hiện trong váy trắng và tóc thẳng, có gì đó hơi vô nghĩa. Vì thế em muốn thử hình ảnh mới trên thảm đỏ và các lễ trao giải. Tuy nhiên, nó thường mang lại nhận xét tiêu cực. Có lẽ sẽ tốt hơn nếu họ bình luận: "Suzy cũng có khía cạnh trưởng thành và sexy đấy" khi xem bộ ảnh (thực hiện cho tạp chí) này".

Tôi (phóng viên) cảm thấy tôi có thể nghe được tiếng khóc của các "ông chú" khi cô ấy nói thế. Vì thế, tôi quyết định thay đổi quan điểm về điều này. Suzy từng là fan của những nghệ sĩ khác, vì thế có thể cô ấy cũng cảm thấy trái tim tan vỡ nếu thần tượng của cô ấy thay đổi hình ảnh.

"Em nghĩ tiền bối Kang Dong Won rất điển trai nhưng em không thích ngoài giới hạn của một fan. Bây giờ em nghĩ Ian Somerhalder cũng đẹp trai nữa". Cô ấy nhìn vào tôi khi đang tìm kiếm trên điện thoại và còn cho tôi xem ảnh của anh ấy nữa. "Anh ấy là diễn viên trong phim "Nhật ký ma cà rồng". Không phải anh ấy rất quyến rũ sao". Ah, tôi nhớ ra rồi. Suzy từng liệt kê Ian là mẫu người lý tưởng. Ngay cả chú chó nhỏ của cô cũng được đặt theo tên nhân vật của anh ấy - Damon.

Liệu cô ấy có muốn cộng tác với Ian trong một bộ ảnh không? Nếu họ làm việc cùng nhau, hẳn đó sẽ là kỉ niệm đáng nhớ với cô ấy. Tuy nhiên, không lâu trước khi Suzy tới Paris, cô ấy cũng trải qua một điều ý nghĩa hơn nhiều: kỉ niệm 3 năm ra mắt của miss A. Dù đang thu hút sự chú ý là diễn viên, Suzy vẫn là ca sĩ.

"Đã 3 năm rồi. miss A đã làm được quá nhiều thứ trong thời gian này song thời gian cũng trôi quá rất nhanh. Nó khiến em hoảng sợ đôi chút. miss A đã thử nghiệm nhiều phong cách và em vẫn đang tìm kiếm cho mình cá tính riêng". miss A phù hợp với hình ảnh casual, thú vị nhưng không kém phần sexy. Có thể trở thành những cô gái như vậy trên sân khấu, em rất hạnh phúc."

Mọi người biết đến Suzy theo nhiều cách khác nhau. Song với cả khía cạnh là ca sĩ, diễn viên, Suzy có nghĩ mình hơi tham lam không? Lúc này, cô ấy đặt cả 2 tay lên vò đầu như thể gặp phải vấn đề to tát lắm.

"Hmm, em không xem đây là vấn đề trước đây. Khi là ca sĩ, em muốn diễn xuất. Nhưng khi diễn xuất và vô tình xem ca nhạc, em nghĩ "mình muốn ở trên đó". Bây giờ, khi phim đã hết, em muốn tập trung vào album của miss A.

"Em có rất nhiều câu hỏi khi tuổi 20 của em mới bắt đầu: "Liệu mình có thể sống mà không làm gì khong" "Những nơi nào mình muốn ghé qua nhất".. Chỉ nghĩ đến câu trả lời thôi em đã thấy bứt rứt rồi".

Cũng như việc cô ấy đã làm được những gì tới bây giờ, Suzy chắc chắn còn phát triển xa hơn. Tôi chắc chắn về điều này vì Suzy sẽ là khách mời trẻ nhất trên chương trình "Healing Camp". Tôi rất hiếu kì về cuộc sống phong phú của cô ấy, thứ cho phép cô làm khách mời trên chương trình.

"Không phải cuộc đời nào cũng gây xúc động và đặc biệt hứng thú. Dù mới 20 tuổi, em có cuộc sống chỉ thuộc về em vì thế em nghĩ có thể ai đó hứng thú với câu chuyện của mình. Có thể đó là bình thường với người khác nhưng với em, nó như một người ngoại quốc vậy". Điều này khiến tôi nghĩ về những ngôi sao liên tục có lịch trình. Sau đó, Suzy nói thêm: "Ai cũng có cuộc sống riêng. Điều quan trọng nhất là sống tốt với nó. Đừng quá để ý tới người khác và đừng hi vọng bất cứ thứ gì từ người khác. "Cuộc sống" dường như là như thế đấy.

Thực tế, ai mà có thể tiên đoán được cuộc đời? Tôi, một người sắp 30 tuổi, đã không lĩnh hội cuộc sống cho tới khi một cô gái 20 tuổi thắp sáng cho tôi, lúc này tại Paris.

credits:
suzyhome for c-trans
CallMeTomat0 for eng-trans
vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
eunjo112 + 5 Bài viết hữu ích
yumi216 + 5 tk ss
JolFany + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-8-2013 14:48:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Su ú muốn thay đổi hình tượng lắm lắm rồi, trả lời báo nào cũng nói là muốn trở nên quyến rũ, sexy hơn. Nhưng suy nghĩ của nó vẫn còn mang vẻ con nít, 4D lắm

Cực kỳ thích phong cách chụp ảnh lần này, đẹp kinh hồn :3

Trả lời phỏng vấn chững chạc, thật thà quá nhỉ.

Nghỉ ngơi tịnh dưỡng rồi trở lại sân khấu với vai trò ca sĩ nghe Ú

Thanks ss dịch tin, sofa sướng quá =))

Bình luận

vìa rồi đó hả, quà đâu :>  Đăng lúc 6-8-2013 02:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 6-8-2013 15:51:13 | Chỉ xem của tác giả
"Em nghĩ tiền bối Kang Dong Won rất điển trai nhưng em không thích ngoài giới hạn của một fan. Bây giờ em nghĩ Ian Somerhalder cũng đẹp trai nữa".

Thật không cô? cứ nhìn phản ứng của cô mỗi khi thấy KDW với Ian là tui biết rồi {:156:}

Bây giờ, khi phim đã hết, em muốn tập trung vào album của miss A.

nhớ đó nha, tui thích câu này nhất đấy, tui muốn thấy 4 cô gái cùng nhau lắm rồi, Không comeback nhanh là tui không để tiền mua album nữa đâu

"Ai cũng có cuộc sống riêng. Điều quan trọng nhất là sống tốt với nó. Đừng quá để ý tới người khác và đừng hi vọng bất cứ thứ gì từ người khác."

Cứ tiếp tục như vậy nhé Zy, những lúc buồn, mệt mỏi chỉ cần nghĩ đến fan là được rồi, đừng lo lắng quá đến những thứ không đáng quan tâm, "quẳng gánh lo đi mà vui sống" nhé. {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-8-2013 15:59:05 | Chỉ xem của tác giả
New dài quá, tks chủ thớt trans new nha

Đúng là càng theo dõi bước đi của Su thì thấy Su ngày càng trưởng thành hơn, và mình thì ngày thích Su hơn

Và hay sống thật tốt nhé, đúng rồi đừng quan tâm tới người khác làm gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-8-2013 16:48:15 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn hình em trên tạp chí lạ nhẩy Nhìn lẹp dưng mờ khác xa với hình tượng dễ xương trong Big quá Trong film ấy, nhìn em xinh kinh khủng, thích em hơn cả cô nữ chính lun
Em ngày xưa đó của tôi đâu rầu~
Nhưng mờ lên tạp chí  Harper's Bazaar cũng ngầu rồi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 6-8-2013 17:31:12 | Chỉ xem của tác giả
Bài phỏng vấn tuy dài nhưng hình như k có thông tin gì mới.

Thật ra thì Suzy có nhuộm tóc đi chăng nữa thì hình tượng "mối tình đầu quốc dân" cũng k bị lung lay gì. Su nó có dc hình tượng lâu bền ấy ngoài cái vẻ nét đẹp tự nhiên 100% từ nhỏ tới lớn, còn là vì tính cách của em nó nữa. Chân thành và trẻ trung.

Bộ ảnh này của em nó đúng là đẹp k chỗ nào chê đc. Nhìn 1 cái là bị hút ngay lập tức. Mong chờ tới ngày missA comeback, mong chờ thấy ca sĩ Suzy của nhóm nhạc MissA đứng trên stage. Hình tượng sexy? Mình cũng mong nhìn thấy hình ảnh sexy thực thụ của em nó trên stage. Đủ 20 tuổi Hàn rồi nên chắc hình ảnh ấy sẽ bá đạo hơn.

Cảm ơn ss trans news. Mà ss ơi, khúc đầu em/tôi lộn xộn quá. Ss chịu khó edit lại nhé. {:161:}

Bình luận

tks em, pv này chắc từ hồi mới xong CGT nên có gì cũng bị khai thác hết rồi :D  Đăng lúc 6-8-2013 07:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-8-2013 19:01:17 | Chỉ xem của tác giả
Lâulâu nghe tin của Su cũng thấy zui zui.
Mà sao pic này nhìn hổng ra Su luôn. Chững chạc quá rồi.
Dù gì cũng thích phong cách này. Dù Su làm gì thì cũng đẹp dậy thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-8-2013 19:16:25 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn pic không nghĩ SUZY sinh năm 1994 á

Make up đậm, ăn mặc như người lớn nữa chớ

Bài phỏng vấn dài qá mình lười đọc nhưng cóa tin SUZY là phóng dzô liền à {:299:} {:299:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-8-2013 20:24:01 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn bạn dịch news
Bạn thật giỏi, news qá dài, quá ngàn chấm...
Mình nể bạn quá à
Hình bé Zy nhìn quyến rũ ghê nhỉ???
Phải công nhận Zy mới tham gia mấy phim thôi cơ mà đã dần chứng tỏ thực lực rồi
Sẽ là người nối tiếp con đường của Mợ nhà mình
tks bạn trans nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-8-2013 19:31:47 | Chỉ xem của tác giả
Ầy, DYW iu CKC rồi cũng thấy em nó có dịu dàng nữ tính hơn nhiêu đâu, mặc hanbok mà còn loạn như thường chứ nói chi Su hâm dịu dàng nữ tính theo =))
h mong Su đóng vai nữ 9 lạnh lùng, có hơi chút ác ác =))) em nó ngây thơ 4D xem đã rồi a
dù nói qua nói lại như thế nào thì ideal type of nó cũng k đổi a, lỡ khi nào dc đóng chung CF zới a KDW k biết Su biểu cảm ra sao :)) lúc đó k biết còn nói dc câu chỉ yêu thích ở góc độ là fan k nha =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách