Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 12755|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

QUY ĐỊNH - THÔNG BÁO (BẮT BUỘC ĐỌC TRƯỚC KHI POST BÀI) - #1 quy định về màu và t

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
THÔNG BÁO !

A. Về cách thức lập thread và post bài.

1. Thực hiện theo đúng nội quy của KST
Link : http://kst.net.vn/thread/quy-dinh-cua-kst-11-1-1.html

2. Không viết bài liên tục trong thời gian ngắn. Bạn vui lòng sử dụng chức năng edit nếu muốn thêm thông tin vào bài vừa post.

3. Không post bài có nội dung quá ngắn (trừ thread Game) . bạn có thể dùng chức năng “bình luận” thay cho “trả lời”

4. Không post những bài poll nhảm, những poll có nội dung trùng lặp hoặc không phù hợp với tiêu chí hoạt động của box FC.

5. Trước khi lập game mới bạn yêu cầu vào http://kst.net.vn/thread/tong-ho ... e-moi-4210-1-1.html để đề xuất

6. Trước khi lập bất cứ topic nào đều phải đăng ký vào http://kitesvn.com/thread/noi-ki ... membe-4234-1-1.html để đăng ký

B. Về cách đặt tên  thread

[House] Tên (dành cho nhà trong FC) ~> hiển thị màu cam có in đậm

[Game] Tên Game (dành cho games trong FC) ~> hiển thị màu xanh lá cây

[Club] Tên Club (dành cho các câu lạc bộ, không thuộc House) ~> hiển thị mà xanh dương nhạt có in đậm

[Poll] Tên thread (dành cho thread poll) ~> hiển thị màu xanh dương đậm

[Gallery] Tên (dành cho thread post ảnh) ~> hiển thị màu rêu

[Other] Tên (dành cho những topic không thuộc 5 thể loại trên) ~> hiển thị mà cam

[Happy birthday] Tên ( dành cho các bạn muốn lập topic chúc mừng sinh nhật thành viên hoặc idol) ~> hiển thị màu hồng có in đậm

[Horoscope] Tên ( dành cho tất cả nội dung liên quan đến cung hoàng đạo) ~> hiển thị màu cam và bội đậm

[Study] Tên ( dành cho tất cả nội dung có liên quan đến việc học hành) ~> hiển thị màu tím có in đậm

Các bạn có thể thay đổi title tuỳ ý, nhưng không được thay đổi nhãn trong ngoặc [ ].

Mong các bạn thực hiện đúng quy định của FC.

Chân thành cảm ơn , MOD.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Cải + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-2-2012 22:11:44 | Chỉ xem của tác giả
Thông  báo!

Ban  post 7 ngày  bạn  Fun9h1h1
lý do  :thách  thức mod !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-2-2013 14:03:58 | Chỉ xem của tác giả
Thông Báo!

Sau một thời gian nhận được nhiều thông tin  báo cáo về tình trạng chơi game trong friendship cafe, theo như nguồn tin từ các bạn báo về, các bạn chơi game đa phần spam dùng toàn những dấu giống nha như -, =,_... Nhìn chung rất là rối mắt, gây mất trật tự khu fc. Vậy nên chúng tớ đưa ra quyết định sẽ khóa toàn bộ các game mang tính chất spam ko có tính xây dựng cho box. Các bạn nên hạn chế lập game, những game nào hay và thú vị chúng tớ sẽ xem xét có nên cho lập và để lại hay không.
  Từ sau thông báo này, những bạn nào còn chơi game spam xả rác trong fc chúng tớ sẽ ban post, nhẹ nhất là 1 tháng. Lưu ý, những cmt của các bạn phải đúng quy định post bài của Kites, post trên 3 dòng và đúng nội dung, ko post bài liên tiếp, ko post bài cùng nội dung spam nhiều nơi.
  Ngoài cảnh báo game ra chúng tớ xin nhắc nhở những bạn nào có ý định lập poll trong box, phiền các bạn hãy suy nghĩ cẩn thân trước khi quyết định có nên lập poll hay không, có nhiều poll các bạn lập ra chúng tớ thật ko hiểu nghĩa của poll lập ra để làm gì và có những poll mang tính so sánh rất dễ gây mất lòng nhau... vậy nên các bạn lưu ý giúp chúng tớ chỗ này luôn nhé !
  Rất mong nhận được sự hợp tác của các bạn. Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-6-2013 22:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Ban nick 1 tháng đối với 2 bạn sau: snowplain, lovesnsd
Tội danh: Tự ý lập thread trong box khi không có sự đồng ý của mod.
Thời gian qua chúng tôi dọn dẹp box có để thông báo chữ rất to và rất nổi ngay đầu box nhưng dường như các bạn không chú ý đến thì phải? Đã cảnh cáo sẽ ban nick những ai vi phạm và xóa bài  vi phạm của các bạn rất nhiều lần nhưng các bạn vẫn cứ tái diễn cứ như muốn khiêu khích chúng tôi!?
  Từ đầu tháng 7 năm 2013 những bạn nào tự ý lập thread mới mà không có sự kiểm duyệt và đồng ý của mod thì chúng tôi sẽ tự xóa thread và tăng thời hạn ban nhẹ nhất là 3 tháng cho bạn vi phạm lần đầu, và sẽ phạt nặng hơn với những ng vi phạm nhiều lần.
Rất mong nhận được sự hợp tác của các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-7-2013 18:10:54 | Chỉ xem của tác giả
Ban nick 3 tháng những bạn sau:thuhuong08d2, KunnieNguyen, MoMo, linhyeon97, nhuhoa21888, hoahonghac9, duyhung389x, falling12, ducbinh50

Lý do:
Lập thread mới khi không có sự đồng ý của mod và không đọc kĩ thông báo của box

edit: Giảm án bạn MoMo từ 3 tháng xuống 30 ngày. Vì bạn thành khẩn báo lỗi của mình trong poll của bạn, xét nghĩ bạn thành thật khai báo nên t giảm bớt 2 tháng, rất xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này :).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-7-2013 22:40:52 | Chỉ xem của tác giả
Giảm thời hạn ban nick 3 tháng của bạn  thuhuong08d2, KunnieNguyen 2 tháng còn lại 1 tháng.
Các bạn còn thăcs mắc gì vui lòng bình luận dưới bài này, t sẽ cố gắng trả lời sớm nhất có thể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-8-2013 19:23:10 | Chỉ xem của tác giả
Theo như quy định mới của diễn đàn từ ngày 5/8/2013:
- Bài viết trong group, khu FC, khu WELCOME & GENERAL RULES sẽ không được cộng Kite$.
- Box La-sharing dời về khu K-zone, khu này ẩn chỉ mems mới được nhìn thấy.
Vậy nên từ hôm nay chúng ta post bài ở những khu nêu trên sẽ  không đc cộng kite$, mong các bạn nắm  rõ  và không thắc mắc nữa nhé ^^.
Thân!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-9-2013 11:40:08 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO VỀ VIỆC DỌN DẸP LẠI KHU FC ^^

như các bạn cũng biết rằng box đang tiến hành dọn dẹp lại cho thông thoáng

- đối với những topic hết hạn vote, ko hoạt động 15 ngày trở lại, topic trùng mình sẽ tiến hành di dời

việc này đảm bảo box thông thoáng nhưng vẫn ko mất tiền và điểm các bạn ^^

bạn nào chủ topic cảm thấy thắc mắc cafe ngay post này, mình sẽ giải đáp

- đối với việc lập topic mới mong các bạn tạm dừng 1 tgian gian cho mình có tgian dọn dẹp lại ^^

việc nhận đk lập topic mới sẽ bắt đầu từ ngày 1.10.2013

các bạn muốn post topic mới xin vui lòng đăng ký tại link này ^^

http://kites.vn/thread/noi-kien- ... ember-4234-1-1.html

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 Vất vã cho bạn quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 16-10-2013 11:25:05 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO ^^

Theo mình biết thì các bạn thành viên rất có nhu cầu tổ chức tiệc các thể loại : sinh nhật, kỷ niệm, ngày cưới  cho idol mình yêu quý và các thành viên với nhau

Việc tổ chức trong Group trước giở vẫn thế nhưng có chút bất tiện là các bạn ko thể mời được nhiều người nếu như nhóm đó là hội kín.

Thiết nghĩ việc tổ chức những bữa tiệc kỷ niệm như thế rất cần thiết cho nhu cầu tình cảm của mỗi người

Chính vì thế, hôm nay mình thông báo về việc khuyến khích các bạn tổ chức tiệc (1 topic ) tại box FC

yêu cầu, điều kiện giống như lập 1 topic mới tại box , các bạn nên coi kỹ rule tại đây :

http://kites.vn/thread/quy-dinh- ... topic-4231-1-1.html

với 1 topic tiệc mình sẽ để 1 tuần cho mọi người cùng vui chơi sinh hoạt chúc mừng nhau kể từ ngày lập topic

Sau khi hết hạn mình sẽ di dời topic để trả lại sự thông thoáng ^^

Việc treo banner tiệc mình cũng sẽ hỗ trợ các bạn tối đa, các bạn có nhu cầu cứ gửi PM banner cho mình.

Việc treo banner sẽ tiến hành treo trong 3 ngày kể từ ngày mình nhận được PM

Điều kiện treo banner tại box : trên banner bắt buộc phải ghi thêm dòng Friendship Cafe box - Kites.vn

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
msh2 + 5 Ủng hộ !
eels.cricri + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-10-2013 02:59:39 | Chỉ xem của tác giả
ban nik steelix 7 ngày

lý do : spam

Trả lời