Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: whitepaper
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1976] Candy Candy/キャンディ・キャンディ [Vietsub Ep 55]

Đóng [Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 9-9-2011 00:13:33 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu đọc Candy là hồi lớp 3, hồi đó truyện còn in chung với subasa. Do mượn của đứa bạn, mà nó thì lấy nơi khác về nên cũng k đủ bộ. Mới đọc đến đọan Candy quyết định bỏ Terry để Terry có thể đến với Suzana (k biết nhớ đúng tên không), và quay về chỗ bệnh viện tiếp tục chăm sóc Albert.
Và từ đó, lúc nào cũng canh cánh trong lòng mỗi khi nhớ đến Candy.
Và 10 năm sau, khi vừa đặt chân xuống tp này để đi hoc, đã ra ngòai mấy tiệm sách cũ lùng sục cho bằng được. Và may mắn làm  sao khi Trẻ đã tái bản lại đầy đủ với 12 cuốn, nhưng hỡi ơi chỗ đó họ thiếu 1 cuốn 11. Lại đi lùng cuốn 11, năn nỉ muốn gãy lưỡi mới có chỗ họ bán cho 1 cuốn đó (họ tòan bán cả bộ).
Thế mà hè đứa bạn sang chơi hỏi mượn, cho nó mượn rồi nó làm mất hẳn luôn.
Giận ghê gớm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 10-9-2011 23:45:30 | Chỉ xem của tác giả
Candy Candy Ep 54 Vietsub

Chúc các bạn xem film vui vẻ ;P
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 11-9-2011 22:20:44 | Chỉ xem của tác giả
ôi đợt này bận quá nên quên mất bộ phim này
hôm nay vào nhìn đã đến tập 54 rồi
trước giờ ít khi xem hoạt hình hay đọc truyện tranh lắm
đây là bộ anime đầu tiên mình xem và thấy kết luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 12-9-2011 22:47:57 | Chỉ xem của tác giả
Tin không, đến mình là con trai đây mà cũng mê mệt bộ truyện này, từ những năm mình học cấp 1 kìa.
Đúng như có bạn nói, ngay đến những cảnh vật trong bộ truyện cũng có biểu cảm nữa là.
Lúc ấy đọc truyện chất giấy đen trắng mà vẫn cảm nhận được màu sắc của cảnh vật trong truyện, sợ thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 15-9-2011 16:14:41 | Chỉ xem của tác giả
manga này đã đưa mình đến với thế giới manga nè, mình có thể nhớ được hết diền biền nhưng vẫn chưa thể nhớ đến kết thúc
CanDy - cô bè mồ côi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 15-9-2011 21:46:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc manga này bao nhiêu lần thì lần nào cũng khóc hết, đó là bộ truyện đầu tiên khiến mình rung động và khóc khi đọc truyện đó. Thương Candy quá đi thôi, số phận hết sức là lận đận, huhu, vừa muốn trách vừa thương Terry nữa, aaaa. Nhìn trong anime thấy Candy ko dễ thương lắm, ko biết xem có hay ko ta . Đợi các bác upload hết bằng MF rùi down luôn lần vậy

Bình luận

anime giọng cười candy nghe đểu lắm ;)) . Chờ có xong hết òi coi lun. chứ coi mà fai chờ tiếc lắm! Anime diễn tiến chi tiết hơn manga nhỉ  Đăng lúc 16-9-2011 01:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-9-2011 10:15:51 | Chỉ xem của tác giả
Đọc manga do NXB dịch mà phát buồn rầu :\
Thấy KST dịch anime cực chuẩn lun, vậy mà cái manga làm thất vọng dã man. Nếu ko vì mê bộ truyện nì thì với cách dịch như vậy chả bao h mua :curse:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-9-2011 11:09:00 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 19-9-2011 10:15
Đọc manga do NXB dịch mà phát buồn rầu :\
Thấy KST dịch anime cực chuẩn lun, vậy mà cá ...

Mình chưa coi thử manga mới, họ dịch sao vậy bạn?

Nhớ manga hồi xưa thấy dịch cũng ok lắm mà. Có điều mình ko thích cách phiên âm tên nhân vật, phiên âm chả đúng gì cả

Bình luận

TOm thì Candy gọi là thằng tom. Sơ Pony thì gọi là dì, nghe nó thô thiển lắm. Thua xa KST nhà mình dịch anime lun í :-S  Đăng lúc 19-9-2011 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 20-9-2011 16:03:16 | Chỉ xem của tác giả
tomoe_chan gửi lúc 19-9-2011 11:09
Mình chưa coi thử manga mới, họ dịch sao vậy bạn?

Nhớ manga hồi xưa thấy dịch cũng  ...

Chà, dịch như thế thì đúng là khó chịu thật? Uh anime của KST dịch chuẩn ^^, giống như bản manga ngày xưa lúc còn in chung với Tsubasa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 20-9-2011 16:09:46 | Chỉ xem của tác giả
tomoe_chan gửi lúc 20-9-2011 16:03
Chà, dịch như thế thì đúng là khó chịu thật? Uh anime của KST dịch chuẩn ^^, giống  ...

Nhưng lỡ mê rồi, ngắm mấy cái hình rùi nhớ lời thoại trg anime cũng đc. Tại vì dù sao cũng thích truyện giấy hơn là truyện ol :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách