Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: whitepaper
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[1976] Candy Candy/キャンディ・キャンディ [Vietsub Ep 55]

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 16-10-2011 19:38:02 | Chỉ xem của tác giả
Candy Candy là bộ manga yêu thích nhất của mình từ lúc nhỏ. Kể khoảng hơn chục năm rồi từ khi xem lại Candy bằng phiên bản anime. Không biết giải thích như thế nào nhưng mỗi lần xem Candy Candy, mình như lạc vào 1 thế giới khác vậy, 1 cảm giác rất rất đặc biệt... :) Thanks ST vì đã làm bộ anime này! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 19-10-2011 09:26:54 | Chỉ xem của tác giả
Chà lâu lâu mình mới vào khu vực này com, kể ra cũng lâu chưa vào nên com ủng hộ Candy, chỉ tiếc là phải chờ nhưng sao mình ko thấy thông báo tạm ngưng dự án để đến khi nào rỗi thì tiếp tục trở lại chứ bây giờ ai cũng bận mà chờ lâu thì sợ có người thúc dục mình lo lắm về khoản đấy{:436:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 23-10-2011 12:12:08 | Chỉ xem của tác giả
yêu candy nhớ terry cũng yêu hoàng tử trên đồi nữa buồn quá a../{:263:}{:263:}{:263:}{:263:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 27-10-2011 10:17:49 | Chỉ xem của tác giả
oc, đang coi đến đoạn can dy trở về Mỹ mà hẻm thấy làm nữa,khi nào mới có ep mới nhỉ {:301:}{:301:}{:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 30-10-2011 10:51:07 | Chỉ xem của tác giả
Bộ manga đọc và thích từ hồi nó ở sau Hậu Subasa... đọc lại lần nào cũng khóc, bây giờ mới xem Anime và lại khóc tiếp :((... Mỗi lần đọc Candy là lại có những cảm xúc khác nhau về các nhân vật... Vẫn cứ tiếc cho mối tình của Candy với Terry mãi... Nhưng kết thúc này chưa phải kết thúc thật sự của Candy, nghe nói cuối cùng Candy với Terry sau vẫn là của nhau, Suzana chết (nếu đúng thì thích cái này nhất, ghét bà này kinh khủng) ... Muốn đọc cái Final Story of Candy quá, mỗi tội toàn tiếng Nhật :( ... Mà xem Anime chi tiết hơn đọc truyện nhiều nhỉ, hay lắm lắm ý... Cảm ơn Subteam nhiều nhiều nha <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 15-11-2011 16:35:02 | Chỉ xem của tác giả
candy candy là một câu chuyện ấm áp tình người
xem mà mình muốn khóc luôn.
cảm ơn st đã mang đến cho các mem một bộ phim đầy ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-11-2011 00:35:26 | Chỉ xem của tác giả
>.< mình nhớ lúc nhỏ, đọc Candy mà mắt chỉ chực rưng rưng khóc.
Hồi trước tìm bộ sub mãi mà k ra, tks subteam nhé :X.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 25-11-2011 14:20:01 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi, cho mình hỏi nhà mình còn làm tiếp bộ này không ạ

Trên trang đầu có thông báo ra mỗi tuần 2 tập vào thứ 3 và thứ 7 nhưng hình như đang bị dừng rồi ạ?

Mình đang xem bộ này, ko tập nào là ko khóc cả, bị cuốn vào Candy Candy mất rồi.

Đặc biệt là sub của nhà mình rất tuyệt nữa.

Mình cổ vũ đội Team làm tiếp bộ này nha!

Cảm ơn các bạn rất rất nhiều!!!! {:414:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 26-11-2011 03:07:56 | Chỉ xem của tác giả
có ai giải thích hộ mình mối quan hệ giữa mệ William và Anthony ko?Cả 2 anh em Stear và Archi có họ hàng gì với 2 người kia mà chưa bao h gặp mệ??Mà mệ là gì??)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 26-11-2011 15:02:06 | Chỉ xem của tác giả
tungham gửi lúc 26-11-2011 03:07
có ai giải thích hộ mình mối quan hệ giữa mệ William và Anthony ko?Cả 2 anh em Stear và  ...

Mệ William là cậu ruột của Anthony, là em của mẹ Anthony.
Bố mẹ của mệ William có 4 người con: 3 cô con gái và 1 người con trai (tức mệ William).
Cô con gái lớn là mẹ của Archie và Stear. Cô thứ hai là mẹ Anthony. Cô thứ ba là mẹ của Eliza và Neal. Còn người em trai út là mệ William.
Còn bà mệ già già là là dì của mấy người đó, tức là em gái của bố mẹ William.
Suy ra, Anthony là cháu của mệ William và là anh em họ với Stear và Archie
=)) =))

Àh, theo mình hiểu mệ chắc là tên gọi dành cho người đứng đầu của gia đình Adley. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách