Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: victor.nguyen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Supernatural - End SS1 completed!

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 29-10-2011 12:10:50 | Chỉ xem của tác giả
Haloween sắp đến rồi.
Đêm về tắt điện bắt đầu xem phim.

Tập 1:  ma nữ áo trắng.
Kỳ dị và ma quái. Một cô nàng gương mặt hút hồn như thế, sexy như thế, đi quyến rũ thì tên nào mà đỡ được, nhưng đó là cái bẫy, gã nào không chịu được thì bị khử luôn. Ặc, cái bẫy này ác quá.
Bài học rút ra khi chiến đấu với ma: Đưa "đối tượng" trở về nơi là nguyên nhân của sự không siêu thoát.
Thông minh hấp dẫn nhất là Dean, đôi mắt đôi môi chàng thật thu hút. Yêu thế.

Ủng hộ, fighting.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 30-10-2011 11:28:49 | Chỉ xem của tác giả
Tập 2: Quỷ ăn thịt người

* Bí quyết để trở thành quỷ ăn thịt người:
Nguyên thủy: là người thôi, nguồn gốc cũng không cần cầu kỳ phức tạp đâu, là người thường,
Hoàn cảnh xô đẩy: phải thật đói, cái đói mùa đông khắc nghiệt khôn cùng, lạnh thấu tim gan, từng khúc xương trong cơ thể như gãy vụn vì rét và đói
Điều kiện tiên quyết: xung quanh khung cảnh ấy phải có "mồi": mồi cũng là người, mồi là đồng chí đồng đội của mình í, nhưng ai quan tâm chứ, chỉ cần hết đói, ắt sẽ hết rét
Máu lạnh: cứ ăn thôi, ăn cho bằng hết đồng đội của mình đi, người thân, người dưng ăn bằng sạch, khi ăn đến một lượng đủ, cái đói không còn, cái rét cũng mất, chỉ còn lại cái ấm nồng nàn: ấm bụng.
Khi ăn đến một lượng đủ lớn, sức mạnh, tốc độ, và cuộc sống là vĩnh cửu.
Theo thời gian ngoại hình cũng thay đổi một chút, hơi kì dị một chút, nhưng who cares, đôi khi sống không quan trọng bằng tồn tại.
Có điều ký ức vẫn còn đó, cái lạnh thấu xương vẫn luôn ám ảnh, khi no bụng, ấm lòng rồi vẫn nhớ săn bắt thêm thức ăn dự trữ nhé, ăn càng nhiều càng có sức khỏe mà.

Có ai muốn làm quỷ ăn thịt người không? keke

* Dành cho Anti-quỷ ăn thịt người:
Muốn tiêu diệt windigo thì cần chuẩn bị 3 thứ: trí tuệ - dũng cảm - và mồi lửa,
Cảnh chàng Dean ném lửa vào windigo có vẻ hơi bị đơn giản. Đi săn quỷ mà dễ như anh em nhà Dean thì tớ cũng đi.
Nói vậy thôi chứ công cuộc săn quỷ là family business nhà họ rồi, mình không theo được
săn quỷ, săn quỷ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
victor.nguyen + 1 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 31-10-2011 12:13:49 | Chỉ xem của tác giả
Tập 3: Hồn ma ở đáy hồ

Một cậu bé còi cọc, bị bạn mình dìm chết đuối. Ban đầu  chỉ là trò đùa, nhưng dìm quá lâu, cậu chết ngạt nước.

Oan hồn của cậu không siêu thoát, vẫn lởn vởn đáy hồ (khác với ma nữ ở tập 1 đi lại lung tung trên đường giết người, con ma này lại chỉ luẩn quẩn trong nước: chỉ hoạt động được trong môi trường nước)

35 năm sau, người ta định tháo hết nước trong hồ làm đập, cậu không còn chỗ trú ngụ, oan hồn của cậu nổi loạn: cậu bắt hết những người thân của 2 cậu bạn giết mình năm xưa, mục đích không phải để trả thù mà là để ...có bạn chơi cùng, chắc dưới đáy hồ cậu cô đơn lắm.

"Come to play with me", đó là câu cuối cùng các nạn nhân của cậu nghe được, cậu cần bạn chơi cùng.

Bài học kinh nghiệm: Khi bơi có thể đùa thỏai mái, nhưng ...tránh những thằng nhỏ còi cọc ra, chúng không nhịn thở được lâu, keke
Nếu chẳng may dìm chết bạn mình thì phải ...tránh xa những chỗ có nước, không là dễ bị ...kéo xuống lắm. Ặc. {:289:}

Hì, nói chung tập này không sợ lắm, chỉ hơi sởn gai ốc, giật mình tí thôi. {:265:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 1-11-2011 10:46:20 | Chỉ xem của tác giả
Sao chưa có SeaSon 2 hả các bác?
Mình đang đợi bộ này do KST làm, mấy cái phụ đề rời đã có ko hay bằng KST.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 1-11-2011 11:10:50 | Chỉ xem của tác giả
Thích Dean nhất nhất. Rất hài hước và quyết đoán, yêu thương em và bố hết mình.
Hồi mấy tập đầu của ss1, thì mấy pha diệt quỷ hơi đơn giản quá, nhưng càng sau càng hấp dẫn.

Bình luận

Tui cũng thích Dean nữa nhìn đẹp trai nhỉ  Đăng lúc 2-11-2011 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 1-11-2011 21:36:43 | Chỉ xem của tác giả
sắp hết ss1 rùi, xem phim càng ngày càng thấy gay cấn
hay thật đấy, gắn bó với phim này được mấy tháng rùi, chẳng hề thấy chán phim này chút nào cả
mong cho ST nhà mình sẽ làm hết 5 ss của phim, để mềnh được theo Sam với Dean đi đến cuối phim luôn.
P/s: nhà mình hay tung hàng giữa đêm, hay hóng phim giờ đấy để down nhưng chưa bao giờ dám xem luôn vì những cảnh phim vẫn gây đau tim ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 2-11-2011 15:39:31 | Chỉ xem của tác giả
sau bao ngày chờ mong{:308:}
ngóng đợi mõi mòn
ep 20 {:301:}
thế mà lại bị hớt tem {:266:}
đành load thứ 2 x {:261:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 2-11-2011 19:41:07 | Chỉ xem của tác giả
có rồi có rồi có rồi{:297:}
{:299:}
{:424:}
{:425:}

bõ công chờ đỏ mắt bấy lâu
ss1 sắp hết lại căng mắt ra chờ ss2 thôi
cố lên ST nhà mềnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 4-11-2011 23:47:45 | Chỉ xem của tác giả
ôi, các bạn có thể up link online lên giùm mình được không?
sắp hết season 1 rùi, mình mún coi lại trước khi chào đón season 2, mà bi jo phải ngồi down lại thì nản quá à T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Mallboro Tài khoản bị xóa
80#
Đăng lúc 8-11-2011 21:10:12 | Chỉ xem của tác giả
có ai biết là  bao giờ thì có sesion 2 không {:290:}
mình xem gần hết ss1 rùi. híc, mong rằng sẽ sớm có ss2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách