Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] The Love of Siam | รักแห่งสยาม | Mario Maurer

Đóng [Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-7-2012 21:03:12 | Chỉ xem của tác giả

xem cả buồi trưa... nói thật là hơi buồn 1 tý...
nhưng chuyện tình của đôi trẻ thật dễ thương .... chĩ là 1 nụ hôn thôi hen :"> nhưng ngọt ngào ghê...
và càng diên hơn vì câu cuối của bạn Tong :" Tớ không thể làm bạn trai cậu được ... nhưng k có nghĩa là tớ không yêu cậu "
ôiiiiiiiiiiiiiiiii
dạo này bấn phim thái quá r... phải chi mario đóng thêm mấy phim nữa hen
lão 24t r mà mặt như hs cấp 3 ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-8-2012 00:59:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem bản uncut, 3 lần, và cảm nhận thế này:

- Lần đầu tiên, cảm giác sao bộ phim lê thê thế không biết, tình tiết cứ chậm rãi, nhẹ nhẹ, coi xong thì nghĩ "nội dung gì thảm quá" và hoàn toàn không có chút cảm xúc gì với chuyện của Tong - Mew, mình chỉ chú ý đến chuyện gia đình của Tong. Không khí trong phim có vẻ âm u và ngột ngạt...

- Lần thứ hai, cảm thấy ngưỡng mộ và khâm phục sự hy sinh, chịu đựng của cô Sunee. Một người phụ nữ của gia đình. Dù thích Tong - Mew thế nào đi nữa, mình vẫn ủng hộ cách xử sự của cô ấy, bất cứ người mẹ nào trong hoàn cảnh đó cũng sẽ có ý nghĩ như cô, nhưng những hành động và lời nói của cô không phải ai cũng làm được - thấu tình đạt lý, thận trọng và nghĩ đến cảm xúc của con mình cũng như Mew. Xem phim này thấy cô Sunee rất giống mẹ của mình, con đi đâu xa một chút là lo lắng và suy nghĩ bấn loạn, xem cảnh cô ấy chạy xe đi tìm Tong lúc đêm khuya mà mình muốn khóc và nhớ mẹ vô cùng.

- Lần thứ ba, thấy Tong - Mew thật dễ thương, một tình cảm thật sự rất đẹp và trong sáng, khi xem đoạn Mew nằm ngủ trong vòng tay Tong, bất chợt mình nghĩ đến "hai tâm hồn cô đơn bỗng tìm thấy nhau và cảm nhận sự đồng điệu" - một câu nói mà mình từng nghe đâu đó. Đoạn kết phim, nhất là cảnh Mew khóc làm cho nhiều đứa bạn mình xem xong cảm thấy day dứt, bứt rứt trong lòng (nói chung là buồn miên man), nhưng mình thấy cái kết như thế rất hay và thoả đáng, sự dang dở sẽ làm cho tình yêu của họ trở nên vô cùng sâu đậm, có thể đau khổ nhưng đó sẽ là một tình yêu đẹp nhất và duy nhất chỉ họ mới hiểu được. Xem lại thấy cô bạn Ying rất đáng yêu, tình cảm Ying dành cho Mew thật đáng ngưỡng mộ, những hành động ban đầu có thể làm người ta cảm thấy bạn ấy là một cô gái nhí nhố và "say nắng" cậu bạn hàng xóm, nhưng càng về sau càng nhận ra Ying sống rất tình cảm và chân thành, nhìn bạn ấy lấy dao gọt gai hoa hồng có lẽ nhiều người nghĩ là ngốc nghếch nhưng có lẽ không phải ai cũng có thể  làm điều đó một cách hạnh phúc và sung sướng như vậy, cảnh bạn ấy ôm và an ủi Tong, hay xin xỏ ông chủ cửa hàng để lấy món đồ chơi cho Tong rất cảm động, và cuối cùng khi Ying mỉm cười buông tay Tong, đó như một lời chúc phúc cho hai bạn trẻ - một người mình yêu và một người là bạn tốt.

Chỉ có thể nói là một bộ phim rấy hay và làm mình phải suy nghĩ nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 28-8-2012 16:58:38 | Chỉ xem của tác giả
link die hết rồi ad ơi.....................mong sớm up link mới để xào em nó...bữa này thích phim thái quá trời ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 7-11-2012 10:14:23 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 16-12-2012 10:10:16 | Chỉ xem của tác giả
giờ mói xem phim này, cảm nhận thấy đoạn đầu hơi nhàm, nhưng về sau càng hay, thích kiểu tình yêu trong sáng thế này, dù phim nam-nam, nữ-nữ, nam-nữ thì mình đều không thích cảnh nóng cho lắm, thì biết tình yêu hay gắn với tình dục, nhưng tình yêu không cần tình dục vẫn sâu thế này vẫn đẹp nhất...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 18-12-2012 18:28:53 | Chỉ xem của tác giả
link die hết rùi, sao coi đây trời...
dạo nì thích phim thái ghê.........
chỉ mới coi đc có vài phim thui, nhưng phim nào cũng hay hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 9-3-2013 21:14:53 | Chỉ xem của tác giả
có mario là muốn xem phim rồi
cơ mà phim này cũng lâu rồi nhỉ
mario sao mà đẹp trai quá{:440:}{:440:}{:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 12-3-2013 18:44:41 | Chỉ xem của tác giả
Bắt đầu trở thành fan T-Zone quá :))
Mới được đứa bạn giới thiệu phim " A little thing called love" quả là không thể chê vào đâu, hâm mộ anh Shone quá, nên quyết tâm tìm kiếm các phim mà anh Mario Maurer tham gia, nghe các bạn nói về phim này nên cũng muốn xem luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-3-2013 18:16:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim có Mario Maurer là phải xem bằng được, nhưng mấy đứa bạn cứ cản vì xem phim này mất hình tượng anh Mario quá {:98:}
Tks ST nhìu nhé {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 30-3-2013 00:48:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn phim này được làm phần 2 :(( kết thúc phim buồn quá :((
Cái gì cũng chưa rõ ràng.....
Mew từ nhỏ đã thiếu vắng tình thương yêu vậy mà cho đến khi thật lòng yêu 1 người thì lại vẫn không được hưởng trọn vẹn hạnh phúc :(
Dù biết là vô vọng nhưng mình vẫn muốn câu chuyện cuộc đời của Tong và Mew được viết tiếp :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách