Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Gavn2310
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007][Vietsub by Ki'ssHouse] 5 centimeters per second/秒速5センチメートル [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 2-2-2014 00:14:52 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nổi tiếng lâu rồi nhưng giờ mình mới xem
Thích nhạc phim của phim này lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 15-2-2014 11:20:08 | Chỉ xem của tác giả
5cm/s luôn là cái cách mà trái tim hai con người xa nhau. Chậm, chậm lắm. Nhưng vì chậm quá nên ta mới không để ý, không nhận ra được để rồi không thể nào níu kéo đc nữa. Câu chuyện thật buồn nhưng cũng cho ta nhiều cảm nhận, nhiều bài học trong cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 27-3-2014 00:02:42 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này đến 3 lần nhưng chưa lần nào xem đến kết thúc.
cứ thấy man mác buồn sao ấy
ko biết lần này có thể xem đến hết ko.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 18-4-2014 14:25:32 | Chỉ xem của tác giả
mình tìm đến phim này lúc xem bài Sakura trên i tv :p, thật ra mà nói thì lúc đầu thấy phim buồn quá nên down để đấy thôi, rùi đến lúc xem rồi thấy buồn quá lại chưa xem đến kết thúc của phim, chắc phải xem lạ 1 lần nữa mới hiểu đc hết thông điệp của phim này! Cám ơn ST đã dịch phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 5-5-2014 01:40:25 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này 2 lần là 2 cảm xúc khác nhau. Có lẽ là do mình của hiện tại khác với mình của trước đây. Cũng có thể là dần hiểu ra nhiều điều từ bộ phim.
Kết thúc tuy buồn nhưng suy cho cùng là hợp lí. Một người sống với quá khứ, một người sống với tương lai thì khó mà đến được với nhau.
<Kết cái nhạc phim cực kì>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 5-8-2014 00:02:52 | Chỉ xem của tác giả
Nói sao nhỉ? Mối tình của Tohno và Akari rất đẹp, nhưng điều làm mình nuối tiếc đến cuối phim không phải việc này ^^ mà là tình cảm đơn phương đến tuyệt vọng của Sumida đối với Tohno. Ngay từ lúc đầu mình đã bị chinh phục hoàn toàn bởi những cảm xúc nhẹ nhàng mà sâu lắng của Sumida dành cho Tohno, trái tim cô gái bé bỏng ấy khẽ đập rộn ràng mỗi khi ở bên cạnh Tohno. Mình tự hỏi Tohno có mảy may phát hiện ra tình cảm của Sumida một chút nào không? Chắc là không nhỉ? Vì đôi mắt, trái tim của Tohno có bao giờ hướng về Sumida? Mình thương cho Sumida vô cùng, và càng xem đến cuối mình càng thầm cầu mong cho tình yêu vô vọng đó của cô sẽ tìm thấy con đường đến với trái tim của Tohno nhưng tiếc rằng nó đã không được hồi đáp . Cám ơn ST thật nhiều, đã lâu rồi mới có lại những cảm xúc tuyệt vời như thế này ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 26-8-2014 10:23:49 | Chỉ xem của tác giả
ec ec sad ending à???
mình tính xem phim này mà nghe mấy bạn nói vậy xong cái tự nhiên k muốn xem dễ sợ
hic hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 3-9-2014 14:08:02 | Chỉ xem của tác giả
phim này chắc hay lắm nhỉ nhưng mấy lần mình down rùi nhưng chẳng thấy được gì cả toàn thấy bị lơi thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 8-9-2014 23:21:04 | Chỉ xem của tác giả
bữa h kiếm ko ra, hên torrent còn hoạt động
phim này coi mà cứ thấy buồn
sau 1 thời gian lại khiến muốn coi lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 11-11-2014 18:18:41 | Chỉ xem của tác giả
Vô tìm tìm thấy truyện này. Đọc giới thiệu thấy hay hay. Sau khi đọc xong truyện mới lên tìm anime coi. Công nhận tuyệt thật. Ngay cả nhạc OST cũng hay, xem phim xong nghiền nhạc phim luôn. Một bộ phim nhẹ nhàng nhưng lại có ý nghĩa sâu xa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách