Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Gavn2310
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007][Vietsub by Ki'ssHouse] 5 centimeters per second/秒速5センチメートル [Vietsub SD+HD Completed]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 14-12-2014 01:08:17 | Chỉ xem của tác giả
Rất gần, rất gần nhau, lướt qua nhau. Bình thản và xa lạ. Là họ đã quên nhau? Tình cảm sâu nặng như thế cũng có ngày không còn nữa sao? Hai người hai ngả, đã quyết định lối đi cho mình thì chẳng thể nhìn lại. Dù ở một khắc, khi kỉ niệm trong tim bồi hồi gọi nhau…

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 30-12-2014 21:36:17 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim này bỗng thấy buồn ko thể tả
Chương đầu tình yêu của nam nữ chính rất đẹp và lãng mạn nhưng mình lại thích Tonoo đến với nữ phụ của chương sau hơn
Suy cho cùng Tonoo và Akira quá giống nhau nên khi yêu nhau, cả hai đều không thể vượt qua được hố sâu khoảng cách. Trong khi Kanae yêu Tonoo bằng tình yêu mãnh liệt và vị tha... cơ mà cũng chả biết nữa, tóm lại là buồn méo thể tả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 4-1-2015 09:03:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim 5cm/s gắn liền với 1 quãng thời gian của tuổi thanh xuân của mình...nó ám ảnh đến mức chưa dám xem lại, chắc có lẽ một phần là coi vào đúng thời điểm ấy nên càng thấm, càng cảm nhận được hiện thực vẫn luôn tàn nhẫn như thế...thẫn thờ bao nhiêu ngày...
Bạn Nam, bạn Nữ - không trách được ai cả, ai cũg đáng thương, ai cũng có lý do của mình, sau cùg thì ai cũng có cách vượt qua nỗi đau của riêng mình...chỉ trách là lúc ấy họ còn quá non trẻ nên có lẽ không đủ can đảm bước tiếp để vượt qua cái rào cản vô hình được dựng lên giữa họ, họ chỉ chờ đợi mà ko biết rằng khoảng cách và thời gian vô tình lắm, nó có thể giết chết mọi thứ... Nhưng chính vì đó là những cảm xúc, những rung động đầu tiên của cuộc đời, nó mới có thể trong veo, dịu dàng đến thế...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 6-1-2015 11:56:21 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng với cái kết của bộ phim. Nhẹ nhàng, chân thật, có cái gì đó trong bộ phim khiến mình tiếc nuối nhưng lại muốn nó sảy ra như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 6-4-2015 19:29:51 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi coi đến khúc cuối mà thấy hụt hẫng gì đâu, bao nhiêu năm đằng đẵng mà khoảnh khắc định mệnh chỉ trong mấy chục giây tàu chạy, tự hỏi nếu như lúc đó nhân vật nữ kiên nhẫn quay đầu lại chờ cho đoàn tàu chạy qua hết thì số phận 2 người đó sẽ như thế nào
có điều mình thắc mắc là sao trẻ em mới học lớp 6 mà nhà cho đi qua đêm đc nhỉ, mà ở đâu có sẵn túp lều giữa đường nữa chứ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 11-6-2015 21:12:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi lâu rồi, không biết nói gì hơn, vì những thứ cần nói các bạn đã nói cả rồi.
Cảm giác là nó quá ám ảnh, quá buồn, cứ làm mình suy nghĩ mãi. Cũng từ đó mà mò mẫm xem lại hết 4 kiệt tác của tác giả, cái nào cũng mang âm hưởng buồn man mác, đượm chút khó hiểu .
Nói thật thì không thích cách nam nữ chính đối mặt với tình yêu của chính mình.
Nhưng chỉ có người uống mới biết nước nóng lạnh thế nào.
Tuổi trẻ, thời gian, khoảng cách, đợi chờ... Quá vô nghĩa cho kiếp nhân sinh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 26-9-2015 12:18:44 | Chỉ xem của tác giả
Nhạc phim - xem phim - đọc truyện... Cuối cùng 2 người cũng lướt qua nhau, có thể 2 nhân vật đã không còn nuối tiếc nữa nhưng khi xem lại thấy hụt hẫng. Đoàn tàu và đường ray đó là định mệnh của 2 người, mãi mãi ngăn cách. Hoa anh đào rơi rồi nhưng chỉ có 1 người ngắm...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 23-10-2015 22:41:37 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ 1 cái !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 29-12-2015 17:01:26 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, thế nào mà lại bỏ lỡ phim này. Phải xem ngay thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 10-2-2016 15:48:12 | Chỉ xem của tác giả

xem bản tiếng anh lâu rồi
thích hình ảnh, âm nhạc
nhưng ko thích kết thúc, hay tại m chưa hiểu được kết thúc của no!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách