Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Ghost : In Your Arms Again - Song Seung Hun, Nanako Matsushima (Vietsub c

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-4-2012 10:51:03 | Chỉ xem của tác giả
phim siêu hay :X:X:X:X:X cảm động ko chịu đc...phim nhật bh cũng vậy..cast chuẩn..nội dung chuẩn và diễn viên đóng rất đạt..kể cả diễn viên phụ :X chất lượng !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 5-5-2012 22:55:35 | Chỉ xem của tác giả
mình coi 1 lần raw. 1 lần Engsub và giờ coi Vietsub. mà lúc nào mình cũng khóc và tiếc cho anh chị. Đẹp như mơ, mà lại cưới mới 1 tháng thôi. sao ác nghiệt thế chứ {:285:} nhạc phim hay nữa.
lưu lại rồi lại lôi ra xem lại sau.
một phim hay và nhẹ nhàng cho mn cùng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-5-2012 12:20:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình xưa đến giờ vẫn hâm mộ phim Nhật, phim gọn gàng, chuyển cảnh hay và diễn viên đóng tốt. Mình thấy cũng vui vui khi xem phim này nhưng cảm giác chưa được như mong đợi.

Anh Hun đẹp trai bá cháy, dáng cũng đẹp, biểu cảm thì thôi rồi, có anh thì dù phim thế nào em cũng quyết định châm chước. Chị nữ chính cũng rất xinh, lức đầu mình cũng nghĩ là chị gái của Tsukasa nhưng có vẻ không đúng hay sao ấy, 2 răng cửa của chi gái Tsukasa hình như bị lệch cơ.

Tình yêu của hai người xây dựng có chút gì đó vôi vàng, nên mình chưa thấm được là họ yêu nhau nhiều. Mình cũng đành thông cảm là vì thời lượng phim ngắn mà còn bao nhiêu chuyện đằng sau nên thôi  tạm gác chuyện đó nhưng có cảm giác không thỏa mãn.

Thứ hai, tớ thật sự không chịu nổi một giám đốc với tài sản riêng đã hơn 20 triệu đô mà không thể có xe đưa rước, (tự lái cũng được) đến tận nhà. Không biết vì cơn cớ gì mà xe đỗ cách nhà xa như vậy, cách một đoạn đường dài, khá tối và thưa thớt người qua lại, còn có đường ray tàu hỏa nữa chứ. bao nhiêu yếu tó nguy hiểm. Tớ không chịu nổi sự vô lý trong an toàn đó.

Kết cấu phim cảm giác rời rạc, tâm trạng của từng nhân vật không được khắc họa rõ nét, kịch bản chưa được chau chuốt kỹ lưỡng, có rất ít cảm xúc đọng lại trong tớ.

Tuy vậy, tớ vẫn thích cô bé con đó, còn nhỏ mà diễn hay gì đâu, dễ thương vô đối luốn. Hay câu nói của chị gái bà thầy bói "dù vậy vẫn giúp đỡ mọi người. Cách họ xây dựng cảnh tại nhà bà thầy bói, có người chồng tuy nói là nhớ vợ nhưng không chấp nhận để cho linh hồn vợ trong hình hài bà thầy bói ôm mình, đối lập với nó, Juno sẵn sàng ôm người đang mang linh hồn của Nanami. Sự đối lập đó thể hiện được tình yêu và sự tin tưởng lẫn nhau giữa hai người họ. Nếu không có sự tin tưởng đó, có thể Juno không thoát khỏi nguy hiểm và Nanami không dành lại được công lý cho mình.

Bình luận

Chính là chị gái của Tsukasa đó bạn ^^  Đăng lúc 22-6-2012 01:56 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 23-6-2012 16:29:55 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn các bạn đã làm phụ đề với bản phim khá đẹp nha ^^
Mình down phim này xem chủ yếu vì Nanako chứ không hy vọng gì nhiều ở phim nên xem cũng khá thoải mái và cũng không muốn chê phim làm gì. Dù sao thì trong phim Nanako vẫn xinh đẹp và diễn tốt, có bác đóng mẹ Michi xuất hiện một tí nữa, cám ơn đạo diễn ghê.
A Song vẫn đẹp trai nào giờ không thay đổi, trông cũng đẹp đôi với Nanako nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 6-4-2013 11:43:01 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim tình cảm nhẹ nhàng, gọn gẽ. Thật thích hợp để xem trong những này cuối tuần. Nội dung phim thì ko có gì ấn tượng lắm vì đề tài này cũng ko mới mẻ gì, đã được khai thác nhiều. Nhưng bù lại diễn xuất của các diễn viên phải công nhận là tốt và ấn tượng. Thanks ST rất nhiều^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 9-6-2015 17:23:10 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên vào rồi nhìn thấy bài này! Không ngờ subteam cũng sub bộ này! Thank subteam nhiều lắm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 12-8-2016 15:28:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất rất rất là hay :d
Cảm ơn subteam nha
1 bộ phim thật hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 2-4-2017 02:00:53 | Chỉ xem của tác giả
hồi xưa xem bản Mỹ mê tít ấy bây giờ lại có phim bản Nhật, có chú Song đóng nữa thì hết xẩy nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách